ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ถามเกี่ยวกับคอมครับขอผูู้รู้

คอมผม
    CPU: Phenom X6 1075
    VGA: RADEON HD 6670
    Mainboard: A880GM-AD3
    RAM: 4gb

มีปัญหาตรงที่ psu ผม 550w เอง คอมมักจะดับอยู่บ่อยๆ และบางทีมีจอฟ้า นี้เกิดจาก psu น้อยไปรึป่าวครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมทราบแต่ว่า การ์ดจอ6670 ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม PSUบ้านๆก็ใช้ได้ครับ 550wผมว่าพอสบายๆเลยนะ
    (ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ )
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมว่ามันคงไม่ไหวแต่ก็ขอบคุณครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ดูให้ดีครับว่า PSU ที่ให้อ่ะ "วัตต์แท้" หรือเปล่าถ้าไม่ใช่หวัดแท้ก็เปลี่ยนเถอะครับ

PSU ไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆแนะนํ้าให้ใช้ "วัตต์แท้" ครับ

ผมแนะนำตัวนี้เลยครับผมใช้อยู่ 600w GREAT WALL REAL (GW-7000DA) ราคา 2390 บาท ดีนะครับผมใช้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    แบบ 650 w มีอะไรแนะนำบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    หรือมันจะเป็นการ์ดจอ เพราะว่าผมจำได้เวลามันค้างบางทีมันกลับมาแล้วขึ้นข้อความเกี่ยวกับการ์ดจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oatsy : 27th September 2011 เมื่อ 14:31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดันครับบบบบบบบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    http://www.bir123456.ob.tc
    กล่าวขอบคุณ
    756
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ก็เคยเป็นนะอยู่ดีๆคอมก็ดับเอง ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร
    พอเล่นไป สัก 2-3 วัน เท่านั้นแหละ ตอนเล่น COD MW2 อยู่ด่าน 2 พอดี (กำลัง)
    ระหว่างที่กำลังจะปีนหน้าผา อยู่นั้นเอง กำลังจะขึ้นไปใกล้จะถึงจุดสุดยอดแล้ว.......จะถึงแล้ว......(อย่าคิดลึกนะครับ)
    คอมดับครับท่าน (อารมณ์ค้างครับผม) ที่นี้ไม่เหมือนครั้งก่อนๆนะ
    หลับยาวเป็นเจ้าหญิงนิทราเลยครับท่าน เปิดไม่ติด อีกเลย
    รอวันที่เจ้าชายจะมาจุมพิต(ไม่ใช่ สโนไวฟ)
    แล้วผมก็ไปซื้อเพาเวอร์ซับพายใหม่มาเปลี่ยนไม่ติดครับท่าน เมนบอร์ดก็เจ๋ง CPU ไม่รู้เจ๋งป่าว
    แต่ที่แน่ๆเล่นไม่ได้...100% confirm
    ผมก็ไม่รู้เพราะสาเหตุอันใดนะ แต่ผมคิดว่ามันอาจจะช็อต เพราะจ่ายไฟ ไม่พอ หรือไม่ก็ไฟแรงเกินพิกัน
    เลยทำให้อุปกรณ์อื่นไปเจ๋งไปด้วย....
    จริงเรื่องมันยาวกว่านี้แต่ผมพิมไปคงไม่มีใครอยากอ่านก็เลยพิมเท่านี้เเหละ
    ดังนั้นถ้าจะซื้อ พาวเวอร์ควรจะตรวจสอบสเปกให้ดีๆนะครับว่าเครืองเรารับได้หรือป่าวเมื่องั้นอาจะเป็นเหมือนผม.ก็ได้.....

ผมไม่ได้มาตอบอะไรมั่วๆนะครับ เเต่แค่ให้ดูเฉย ว่าถ้าพาวเวอร์คอมเรามันรับไม่ได้ ก็อย่าไปฝื้นเดี๋ยวมันจะเสียตังมากว่าเดิม
    จากที่เปลี่ยนแค่ตัวเดียวอาจจะเปลี่ยนไปเป็นชุด หรือทั้งเครื่อง ครับ (ตอนนี้ คอมของผมก็ยังหลับอยู่รอวันมาเปลี่ยนเมนบอดร์ใหม่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bir123456 : 28th September 2011 เมื่อ 11:17