ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เรื่อง windows 8.1

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

เรื่อง windows 8.1

คือเราเตอร์ผม port lan มันพัง ผมใช้แต่ usb

คือตอนใช้ windows 8 USB ก็ใช้ได้ปกติ

แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 8.1 เสียบ usb แล้วไม่ขึ้นอะไรเลย ไฟที่เราเตอ์ก็ไม่ขึ้นครับ ต้องลงไดรเวอร์หรืออะไรรึป่าว

อ่อเราเตอร์ tp-link td-8817 ของ tot น่ะครับ

ไม่ต้องการซื้อใหม่น่ะครับเพราะผมจะไปเรียนมหาลัยแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zzz2504 : 16th July 2014 เมื่อ 20:43
    CPU : AMD Phenom II x840 RAM : DDR3 (1333) 4GB VGA : HD6790x2 CF PSU : 850W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    tp-link td-8817
    ส่งเคลมเลยคราฟ ปะกันยาวคราฟตัวนี้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เช็คดูว่ามันมีไดร์เวอร์หรือยัง ถ้ายังก็ไปโหลดมาลงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ขอฝากถามหน่อยเถอะ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ใ่ห้รกบอร์ด เรื่อง Windows 8.1 เหมือนกัน

คือ อยากจะทราบว่า มันเข้า เซฟโหมด ยังไงอะครับ

windows 8.1 save mode

ไม่รู้จะทำยังไง กดยังไง แล้วอะ

ช่วยตอบหน่อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    การเข้า safe mode ของ Win8.1 มี 2 แบบครับ แต่ผมแนะนำการตั้ง command โดยให้สามารถกด F8 ตอน boot เพื่อเข้า safe mode เหมือน Win อื่นๆ ตามลิงค์ข้างล่างนะครับ

http://www.varietypc.net/web/enabled...n-windows-8-1/