ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107

Lightbulb {@@PC-SERVER-Offline&Online@@}---- DRAGONNEST 5Class MAxLV100 -----

DRAGONNEST 5Class MAxLV100

ไฟล์ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้เป็นคนอัพ พอดีไปเจอมาจากเว็บนอก@จิ้มๆ เเต่อยากเอามาเเบ่งปันกันครับ
    ใครรอไม่ไหวก็โหลดตัวเกมส์เเละตัวเปิดเซิฟเวอร์ไปก่อนเลยครับ

@@@ SS @@@
    [/B]

@@@ตัวเกมส์+ตัวเปิดเซิฟเวอร์@@@

DragonNest ServerFiles + Client : PART1
    PASS : Lunixx , CREDIT : Lunixx From RAGEZONE

@@@โปรเเกรมที่จำเป็น@@@

SQL Server 2008 R2 :PART1
    Wamp Server : PART1
    Hamachi : PART1
    UnlimitedJCEPolicyJDK7: PART1
    Java Development Kit (JDK) : X64bit X32bit

=================================
    ขั้นตอนการติดตั้ง
    =================================
    @@@ติดตั้งโปรเเกรม@@@
    วิธีการลง SQL Server 2008 r2

วิธีการลง jdk-7u40-windows เเละ UnlimitedJCEPolicyJDK7
    ให้ติดตั้ง jdk-7u40-windows ก่อน เเล้วแตกไฟล์ UnlimitedJCEPolicyJDK7 จากนั้น Copy ไฟล์ Local_Policy.Jar กับ US_Export_Policy.Jar ไปไว้ตามตำเเหน่งดังนี้
    x.x.x_xx คือตัวเลข Version ของ Java

C:\Program Files\Java\jdkx.x.x_xx\lib
    C:\Program Files\Java\jdkx.x.x_xx\jre\lib
    C:\Program Files\Java\jdkx.x.x_xx\jre\lib\security
    C:\Program Files\Java\jdkx.x.x_xx\jre\lib\ext
    C:\Program Files\Java\jre7\lib
    C:\Program Files\Java\jre7\lib\security
    C:\Program Files\Java\jre7\lib\ext

@@@ติดตั้งเซิฟเวอร์@@@

วิดีโอประกอบวิธีการติดตั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    ขั้นตอนของผมที่ทำนะ
    RESTORE DATABASE เหมือนในคลิป
    1.DNGSM
    2.DNMembership
    3.DNServerLog
    4.DNWorld
    5.Account

แล้วผมเข้าไป Security ---> Logins แล้ว Newlogin ตั่งชื่อมันว่า DragonNest ใส่รหัสให้มัน 110C37E4A8ea823 แล้วติก Enforece Password expiration ออก , ดูหัวข้อซ้ายมือบน เลือก ServerRoll ติ้กถูกที่ sysadmin แล้วกด OK สร้าง

Newlogin เพิ่มอีกหนึ่งชื่อตั้งชื่อมันว่า SPExecutor ใส่รหัสให้มัน 110C37E4A8ea823 แล้วติก Enforece Password expiration ออก , ดูหัวข้อซ้ายมือบน เลือก ServerRoll ติ้กถูกที่ sysadmin แล้วกด OK สร้าง

ติ๊กที่หัวข้อ Secuerity ซ้ายมือ เเล้วเลือกหัวข้อที่อยู่ด้านบนชื่อว่า NewQuery เเล้วก๊อปโค๊ดข้างล่างไปวาง แล้วกด Execute
    use Account
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'DragonNest', 'DragonNest'
    go

use DNMembership
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'DragonNest', 'DragonNest'
    go

use DNWorld
    go
    go

use DNGSM
    go
    go

use DNServerLog
    go
    go

use DNMembership
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'SPExecutor', 'SPExecutor'
    go

use DNWorld
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'SPExecutor', 'SPExecutor'
    go

use DNGSM
    go
    go

use DNServerLog
    go

แล้วออกมาโปรแกรมเข้ามาเปิด Sql server configuration manager
    แล้วไปปรับ TCP port ใน TCP/IP ให้เป็น 1433 แล้วกด enable
    แล้วenable ต่ออีก 2 ตัว Shared Memory,Named Pipes แล้วกดปิด

เปิดไฟล์ที่โหลดมา หาโฟลเดอร์ที่ชื่อว่า WebFiles แล้วก๊อปข้างในไปวางไว้ที่ C:\wamp\www อันนี้เป็นไดร์ฟที่ผมลงโปรเเกรม Wamp นะ

เปิดโฟลเดอร์ของตัวเซิฟเวอร์ขึ้นมา เเล้วเปิดไปในโฟลเดอร์ Config เเก้ไข [Resource]Path=xxxxxx
    ของไฟล์เหล่านี้ DNCASH,DNDB,DNGAME,DNLOGIN,DNMASTER,DNVillage

เปิดโฟลเดอร์ของตัวเซิฟเวอร์ขึ้นมา เเล้วเปิดไปในโฟลเดอร์ Config เเก้ไข [NetLauncher]Location=xxxxxx
    ของไฟล์ DNLauncherPatcher

เปิดโฟลเดอร์ของตัวเซิฟเวอร์ขึ้นมา เเล้วเปิดไปในโฟลเดอร์ AuthApi คลิกขวาที่ start.bat เลือก edit
    จะเห็นข้อความนี้ "C:\Program Files\Java\jdk xxx.xxx.xxxx\bin\java" -jar "DNAuthBillApi.jar" เปลี่ยนเฉพาะ xxxx ให้ตรงกับรุ่นจาวาที่คุณลง
    เช่นของผม "C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_55\bin\java" -jar "DNAuthBillApi.jar"

ขออนุญาติก๊อปคุณ Dragonfa20 มาใช้ก่อนนะครับ
    @@@การเปิดเซิฟเวอร์@@@
    เเก้ไขวันที่ของเครืองคอมพิวเตอร์ให้เป็น 1/5/2557

เปิดโปรเเกรม WampServer รอให้เป็นสีเขียว

เปิดโฟลเดอร์ของเซิฟเวอร์ หาโฟลเดอร์ชื่อว่า AuthApi คลิ๊กเข้าไปเเล้วเปิด start.bat

เปิดโฟลเดอร์ของเซิฟเวอร์ เปิดไฟล์ที่ชื่อว่า NetLauncherD

เปิดโฟลเดอร์ของเซิฟเวอร์ เปิดไฟล์ที่ชื่อว่า ServiceManagerExD รหัสผ่าน T0vbdsNwUMFokmI

เปิดโฟลเดอร์ของเซิฟเวอร์ เปิดไฟล์ที่ชื่อว่า ServiceMonitorEx_EU รหัสผ่าน T0vbdsNwUMFokmI
    รหัสเปิดโปรเเกรม ID : super PASS : 1111 , พอล๊อกอินเเล้วก็กด START เป็นการรันเซิฟเวอร์ , จะมีหน้าจอ CMD เด้งมารัวๆ อย่าตกใจ ให้ใส่รหัสผ่าน T0vbdsNwUMFokmI รัวๆ ไปเลย

รอประมาณ 10-15 นาที จนกว่า Service ทั้งหมดจะขึ้นสีเขียว เเล้วก็ล๊อกอินเข้าเกมส์ได้เลย

@@@การเพิ่มAccount@@@
    เปิดโปรเเกรม SQL ล๊อกอิน , เลือกหัวข้อ Databases , คลิ๊กที่ Account , เลือกหัวข้อแถบบน NewQuery เเล้วก๊อปโค๊ดด้านล่างไปวาง

use account
    EXEC dbo.dn_register account, ' password ' ,account
    ตรง account ให้ใส่ชื่อไอดี ตรง password ให้ใส่พาสเวิร์ด
    เเล้วกด Execute เป็นอันเสร็จพิธี

การเปิดเซิฟต้องมี RAM ขั้นต่ำ 8 GB
    4GB ก็ลองได้นะครับ เเต่ไม่รู้ว่าจะเปิดserviceต่างๆได้ครบรึเปล่า

ขั้นตอนการเปิดเซิฟของท่าน touch144

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    คุณต้องไปตั้งค่า VM ให้ใช้แลนการ์ดที่คุณใช้งานอยู่ หรือเลือกใช้งานของ VM ก็ได้และตั้งค่าไอพีมันเป็นวงจุด1 ด้วยครับ ตามที่ผมเคยบอกไป
    และต้อง ping ให้เห็นไอพี 192.168.1.80 ถึงจะเชื่อต่อกับเชิร์ฟเวอร์มันได้ครับ
    สำคัญตัวเครื่องคุณใช้ไอพีวงจุด 1 ด้วยหรือเปล่าถ้าใช้ก็เลือกการ์ดแลนตัวนั้น ถ้าไม่ใช้ให้ไปเลือกใช้ของ VM แล้วตั้งมันเป็นไอพีวงจุด 1 อย่าให้หมายเลขหลังซ้ำกันนะครับ

วิธีดูไอพี เปิด CMD พิมพ์ ipconfig แล้วเอ็นเดอร์

ขั้นตอนการรันบน VM ของผม
    -เปลี่ยนวันที่ 13 May 2514
    -เปลี่ยนรูปแบบวันที่ MM/DD/YY
    -เพิ่มวิชัวร์เมมเมอร์รี่ของ VM เป็น 6000
    -เปลี่ยนโซนเวลาไปใช้อันเดียวกับฮองกง
    -รันตัวแรก จะเป็นการเปิดเว็บเชิร์ฟเวอร์
    -เปิดเบาร์เซอร์ใน VM พิมพ์ localhost เพื่อสมัครไอดี(ไม่ต่ำกว่า 4 ตัวอักษร)
    -เปิดรันตัวที่ 2 ที่หน้าจอ
    -เข้าไปที่โฟลเดอร์ C:/Server/เปิดไฟล ที่ชื่อภาษาจีน.bat โดยนับจากด้านล่างสุดจะเป็นตัวที่สอง(ผมไม่ได้เปิดนั่งนึกเอา)
    -รันไฟล์ตัวที่ 3 ที่หน้าจอ คลิกขวาที่เห็นแดงแล้วเลือก start ให้ครบหมดทุกอัน มันจะขึ้นให้ถามพาส ก็ใส่เข้าไปครับ พาสอยู่ที่หน้าจอแล้ว (รอนานมากนะครับกว่าจะเขียวหมด ประมาณ 15-20 นาที)
    -รันตัวสุดท้าย (ตัวนี้ผมไม่รู้ว่ารันเพื่ออะไร แต่ผมไม่รันก็เล่นได้ ใครรู้ช่วยบอกที)
    - เข้าเกม แก้ไอพีที่ start.bat ด้วย notepad ตรง 127.0.0.1 เป็น 192.168.1.80

จะเล่นคนเดียวได้ครับ ตอนเข้าเกมมันจะต้องมีเน็ตให้มันโหลดเกมกาดด้วยนะครับ ใครพอจะมีวิธีไม่ให้มันโหลดเกมกาดขึ้นบอกทีนะครับ

ถ้าต้องการเล่นกับเพื่อนต้องไปแก้ไอพีในคอนฟิกตามที่เจ้าของกระทู้บอกนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับที่ให้คำแนะนำดีๆมาเสมอ
    ServiceManagerExD ใส่รหัสเเล้วเด้งว่าวันที่ผิด
    ใครที่ติดปัญหา ServiceManagerExD ใส่รหัสเเล้วเด้งว่าวันที่ผิด

ให้เปิดSQl เลือกหัวข้อ Security ไปที่หัวข้อ login ให้ท่านเช็กตามรูปนะครับว่าเหมือนกับผมไหม ถ้าไม่เหมือนให้ลบดาต้าเบสเเละ2ยูสเซอร์นี้ทิ้งเเล้ว restore ดาต้าเบสใหม่ตั้งเเต่เริ่มต้น

ใครว่างเชิญทดสอบเซิฟเวอร์ของผมได้ ใช้ตัวเกมส์ที่โหลดจากด้านบน เเต่ edit ข้อมูลใน start.bat ให้เป็นไอพีของผม
    HAMACHI : OME002, OME003 ,OME004 เลือกอันใดอันหนึ่ง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CRIticz : 21st July 2014 เมื่อ 00:49 เหตุผล: ==อัพเดตไกด์ประจำวัน==

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มาให้กำลังใจครับ

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    มาช่วยดัน จร้า

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    ช่วยดันครับ ขอวิธีทำละเอียดๆหน่อยก็ดีนะ

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ขอวิธีทำด้วยครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3aSiC อ่านกระทู้
    ช่วยดันครับ ขอวิธีทำละเอียดๆหน่อยก็ดีนะ
    จะพยายามครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เจิมครับๆ รอผู้รู้มาสอนนานละ ทำเองไม่เป็น
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ไม่แนะนำให้เปิดเล่น Online นะ เพราะ Database อันนี้มีอายุแค่ 1 ปีและหลังจากนั้นมันจะใช้ไม่ได้

p.s แนะนำ ram 12 GB ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ต้องลอง

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ไม่แนะนำให้เปิดเล่น Online นะ เพราะ Database อันนี้มีอายุแค่ 1 ปีและหลังจากนั้นมันจะใช้ไม่ได้

อ่าว ถ้าเล่นครบ 1 ปีแล้ว จะเล่นต่อยังไงละนิ ต้องมานั่งเล่นใหม่หรอ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    อ่าว ถ้าเล่นครบ 1 ปีแล้ว จะเล่นต่อยังไงละนิ ต้องมานั่งเล่นใหม่หรอ
    ย้อนวันที่ในตัวรันเชิฟเอาซิครับ
    แบบ VM
    http://forum.ragezone.com/f853/relea...asses-1013456/
    คู่มือ EN
    http://forum.ragezone.com/f853/relea...server-979993/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 18th July 2014 เมื่อ 09:56
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นแบบ Offline ยังไงอ่าทำไม่เป็นเลย ใครรู้บอกทีจะเล่นสนุกๆ
    ขอบคุณคับ

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เล่นแบบ Offline ต้องทำไงบ้าง อ่า ครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้

ดูยังไงคับว่ามันมีอายุ 1 ปี

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ซดRAMมหาศาลเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    ต้องไปดูข้อมูลที่แรคโซนซิครับ
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    กิน Ram มากเลยเกมนี้ บอกเลยย อายุ Database 1 ปี ก็ใกล้จะหมดต้องรอ Database ถาวรมาครับ ถ้า Ram น้อยอย่าไปเปิด เชื่อผมไม่งั้น 555+ ไมบอกเเล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    กิน Ram มากเลยเกมนี้ บอกเลยย อายุ Database 1 ปี ก็ใกล้จะหมดต้องรอ Database ถาวรมาครับ ถ้า Ram น้อยอย่าไปเปิด เชื่อผมไม่งั้น 555+ ไมบอกเเล้วกัน
    แล้ว mable นายหายไปไหนแล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ผมเคยลองกับ Notebook รันตัวเซิฟเวอร์ ปาไปแล้วประมาณ 3.74 GB (Windows 8.1) ก็เลยรันเกมไม่ได้เพราะมี Ram 4 GB ครับเลยต้องไปรันอีกเครื่องเข้ามาเล่นแทน แนะนำ 1 เซิฟเวอร์ / 8GB

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

ต้นฉบับไม่เห็นบอกทำไมท่านรู้

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    แล้ว mable นายหายไปไหนแล้วอะ
    อัฟไม่ไหวเน็ตช้ามากเลย ลุง ผมเลยยกเลิก

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    อัฟไม่ไหวเน็ตช้ามากเลย ลุง ผมเลยยกเลิก
    555+ โดนคนเขารุมด่ากันเป็นแถว 555+

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    ดูใน Expire date ใน data base จ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Allowed อ่านกระทู้
    ต้นฉบับไม่เห็นบอกทำไมท่านรู้
    เพราะเปิดอยู่นะสิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 18th July 2014 เมื่อ 14:25

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อยากเล่นง่ะ T^T แต่แรมไม่ไหวจริงๆ จุกเลยยยยยย

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ไม่อยากลง Server ในเครื่องเราอะ มีใครทำแบบ VM มาแจกบ้าง T^T
    ว่าจะลง server ไว้ใน notebook แต่คงจะไม่ไหว Ram notebook แค่ 4 Gb
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonfa20 : 18th July 2014 เมื่อ 18:01