ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ไมทราบว่าเปิด Server อยู่ไหมครับ ว่าจะเข้าไปลองเดินเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เล่นคนเดียวเพลินๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้มีปัญหาครับ คือ NetLauncher.exe รันแล้ว มันขึ้น Fail ไอตัว Web ผมก็ทำแล้วนะ ไครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spicydisk : 18th July 2014 เมื่อ 22:17

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    SQL Server 2008 R2 โหลดยังไงครับนิ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ใครใจดีสอนทำ offline หน่อย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    ไม่อยากลง Server ในเครื่องเราอะ มีใครทำแบบ VM มาแจกบ้าง T^T
    ว่าจะลง server ไว้ใน notebook แต่คงจะไม่ไหว Ram notebook แค่ 4 Gb
    VM แต่แรมต้อง 8 อัพนะครับ ถ้าแรมไม่เยอะก็ไม่ต้องจำลองครับประหยัดแรมมากกว่า
    http://forum.ragezone.com/f853/relea...asses-1013456/

ตัว VM ทดสอบแล้วเล่นได้แต่ก่อนรันเชิฟให้หาอ่านการปรับแต่งก่อนรันนะครับเดี๋ยวจะไปว่าของเขาเปิดไม่ขึ้น ในเว็บนั้นมีคนแนะนำอะไรดีๆไว้เยอะครับ ใช้ตัวเกมที่หัวกระทู้นี้ได้ครับวิธีแก้ไอพีก็มีบอกครบครับ ส่วนตัวเล่นเกมนี้ไม่เป็นครับแค่ทดสอบว่าเข้าเล่นได้เท่านั้น ด้านล่างภาพตัวอย่างเหมือนกับของท่านอื่นๆล่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 19th July 2014 เมื่อ 02:01
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    VM แต่แรมต้อง 8 อัพนะครับ ถ้าแรมไม่เยอะก็ไม่ต้องจำลองครับประหยัดแรมมากกว่า
    http://forum.ragezone.com/f853/relea...asses-1013456/

ตัว VM ทดสอบแล้วเล่นได้แต่ก่อนรันเชิฟให้หาอ่านการปรับแต่งก่อนรันนะครับเดี๋ยวจะไปว่าของเขาเปิดไม่ขึ้น ในเว็บนั้นมีคนแนะนำอะไรดีๆไว้เยอะครับ ใช้ตัวเกมที่หัวกระทู้นี้ได้ครับวิธีแก้ไอพีก็มีบอกครบครับ ส่วนตัวเล่นเกมนี้ไม่เป็นครับแค่ทดสอบว่าเข้าเล่นได้เท่านั้น ด้านล่างภาพตัวอย่างเหมือนกับของท่านอื่นๆล่ะครับ

ท่านๆ ขอถามอะไรหน่อยพอดีผมโหลดตัว VM มาแล้วแต่มันติดตรงที่ เรื่องเวลานี้ละ ครับ ผมปรับใน VM เป็น เดือน 5 วันที่ 13 // ในเครื่องหลักก็ปรับเป็น 5 / 13 แต่ ทำไมมันยัง แจ้งว่า The software had determined that the system clock had been turned back. Please set the correct date This program will now close. อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สวดยอดมากครับ เปิดเซิฟส่วนตัวได้แล้ว!!! เมื่อก่อนผมหาแทบตายไม่เจอเลย
    CPU:I5 2500K // RAM:4GB // GPU:HD 7870 2GB // MB:GB Z68X-UD3P-B3 // PSU:XFX PRO 750W

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    สอนผมทำ offline หน่อยครับ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    restore หมดละ แต่ใน Security ->Logins ของผมมันไม่มี DragonNest ผมเลยไปต่อไม่เป็น @_@
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spicydisk อ่านกระทู้
    ท่านๆ ขอถามอะไรหน่อยพอดีผมโหลดตัว VM มาแล้วแต่มันติดตรงที่ เรื่องเวลานี้ละ ครับ ผมปรับใน VM เป็น เดือน 5 วันที่ 13 // ในเครื่องหลักก็ปรับเป็น 5 / 13 แต่ ทำไมมันยัง แจ้งว่า The software had determined that the system clock had been turned back. Please set the correct date This program will now close. อะครับ
    เปลี่ยนรูปแบบวันที่เป็น MM/DD/YY ประมาณนี้แล้วปิด Autoupdate ที่มันจะอัพเดทวันที่ผ่านเน็ตด้วยนะครับ

ลืมบอกไปเกมนี้ต้องมีเน็ตด้วยนะครับเพราะตัวเกมมันจะโหลดเกมกาด แล้วเวลาผมรันจะไม่เหมือนกับที่วีดีโอสอนนะครับเพราะรันตามนั้นมันจะไม่ขึ้นผมก็หาอ่านในนั้นล่ะครับ

ตอนนี้ผมเอามทดลองในวงแลนให้เด็กเล่นกัน เอาจำลองรันบน win server 2008 ram 18 Gb ทดสอบดูมันซดแรมผมไปทั้งหมด 11.7 Gb ถ้าไม่จำลองจะลอดแรมไปได้หลายจิแต่เชิร์ฟผมมีแรม 18 จิ เลยเปิดโยวกังได้อีกเชิร์ฟ 555+

ปัญหาที่เจอในตัวจำลองคือ เด็กเล่นจะมองไม่เห็นกันเหมือนต่างคนต่างเล่น น่าจะต้องไปแก้ไอพีตามที่คู่มือที่แรคโซนบอกไว้ ใครทำเล่นสองคนเห็นช่วยบอกจุดที่แก้ไอพีให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ เด็กๆจะได้เห็นกันซะที 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 19th July 2014 เมื่อ 12:28
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    restore หมดละ แต่ใน Security ->Logins ของผมมันไม่มี DragonNest ผมเลยไปต่อไม่เป็น @_@
    ต้อง add เพิ่มเองครับ ถ้าทำไม่เป็นเดี๋ยวผมทำผ่านทางTeamviewerให้ครับ

พอดีช่วงนี้มีงานด่วน เลยไม่ได้อัพเดตไกด์ ขอเวลาหน่อยนะครับ อาจจะล่าช้าไปนิด

กล่าวขอบคุณ
    3
    ท่าน CRIticz กับท่าน littlefox ช่วยสอนเปลี่ยนไอพีให้เห็นกันในเกมวงแลนหน่อยนะครับ มันต้องเปลี่ยน 127.0.0.1 กี่จุด

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    ท่าน CRIticz กับท่าน littlefox ช่วยสอนเปลี่ยนไอพีให้เห็นกันในเกมวงแลนหน่อยนะครับ มันต้องเปลี่ยน 127.0.0.1 กี่จุด
    หลายจุดครับ บางจุดก็ไม่เปลี่ยน เอาเป็นว่าjoin Hamachi ผมเเล้วคุยกัน จะสะดวกกว่าครับ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ServiceManagerExD เปิดไม่ได้เพราะ วันที่อะครับปรับยังไง ผมปรับให้ต่ำ กว่าวัน 27/05/2014 ละก็ยังไม่ได้ครับ ต้องปรับไรต่ออีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonfa20 : 19th July 2014 เมื่อ 13:07

กล่าวขอบคุณ
    10
    ServiceManagerExD เปิดไม่ได้เพราะ วันที่อะครับปรับยังไง ผมปรับให้ต่ำ กว่าวันที่มันบอกละ แล้วมันก็ขึ้นอะไรอีกไม่รู้
    ปรับให้เป็นวันที่ 1-5-2014 ครับ รหัสเปิดตัวโปรเเกรม T0vbdsNwUMFokmI
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CRIticz : 19th July 2014 เมื่อ 23:35

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    T0vbdsNwUMFokm
    เหมือนมันบอกให้ check password อีกครั้งอะครับเหมือนมันจะผิด

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ขั้นตอนของผมที่ทำนะ
    RESTORE DATABASE เหมือนในคลิป
    1.DNGSM
    2.DNMembership
    3.DNServerLog
    4.DNWorld
    5.Account
    แล้วผมเข้าไป Security ---> Logins แล้ว Newlogin ตั่งชื่อมันว่า DragonNest ใส่รหัสให้มัน 110C37E4A8ea823 แล้วติก Enforece Password expiration ออก แล้วกด OK สร้าง
    แล้วคลิกควา DNGSM เลือก Properties เลือก Files แล้วใส่ DragonNest ลงในช่อง Owner: แล้วกด ok
    ทำแบบนี้กับ
    DNGSM,DNMembership,DNServerLog ทั้งหมด 3 data
    แล้วออกมาโปรแกรมเข้ามาเปิด Sql server configuration manager
    แล้วไปปรับ TCP port ใน TCP/IP ให้เป็น 1433 แล้วกด enable
    แล้วenable ต่ออีก 2 ตัว Shared Memory,Named Pipes แล้วกดปิด

แล้วก็จะมาเปิด ServiceManagerExD แล้วผมใส่ T0vbdsNwUMFokm มันไม่ได้ ลอง T0vbdsNwUMFokmI แล้วก็ไม่ได้
    ผมปรับ วันเวลาเป็น 01/05/2014 แล้ว ปรับ dd/MM/yyyy ก็แล้วมันก็ยังไม่ได้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขั้นตอนของผมที่ทำนะ
    RESTORE DATABASE เหมือนในคลิป
    1.DNGSM
    2.DNMembership
    3.DNServerLog
    4.DNWorld
    5.Account
    แล้วผมเข้าไป Security ---> Logins แล้ว Newlogin ตั่งชื่อมันว่า DragonNest ใส่รหัสให้มัน 110C37E4A8ea823 แล้วติก Enforece Password expiration ออก แล้วกด OK สร้าง
    แล้วคลิกควา DNGSM เลือก Properties เลือก Files แล้วใส่ DragonNest ลงในช่อง Owner: แล้วกด ok
    ทำแบบนี้กับ
    DNGSM,DNMembership,DNServerLog ทั้งหมด 3 data
    แล้วออกมาโปรแกรมเข้ามาเปิด Sql server configuration manager
    แล้วไปปรับ TCP port ใน TCP/IP ให้เป็น 1433 แล้วกด enable
    แล้วenable ต่ออีก 2 ตัว Shared Memory,Named Pipes แล้วกดปิด

แล้วก็จะมาเปิด ServiceManagerExD แล้วผมใส่ T0vbdsNwUMFokm มันไม่ได้ ลอง T0vbdsNwUMFokmI แล้วก็ไม่ได้
    ผมปรับ วันเวลาเป็น 01/05/2014 แล้ว ปรับ dd/MM/yyyy ก็แล้วมันก็ยังไม่ได้ T^T
    ทำเพิ่มครับ
    เข้าไป Security ---> Logins แล้ว Newlogin ตั่งชื่อมันว่า SPExecutor ใส่รหัสให้มัน 110C37E4A8ea823 แล้วติก Enforece Password expiration ออก แล้วกด OK สร้าง
    แล้วคลิกควา DNGSM เลือก Properties เลือก Files แล้วใส่ SPExecutor ลงในช่อง Owner: แล้วกด ok
    ทำแบบนี้กับ

เเล้วรันคำสั่งข้างล่างนี้ในโปรเเกรม SQL
    use Account
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'DragonNest', 'DragonNest'
    go

use DNMembership
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'DragonNest', 'DragonNest'
    go

use DNWorld
    go
    go

use DNGSM
    go
    go

use DNServerLog
    go
    go

use DNMembership
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'SPExecutor', 'SPExecutor'
    go

use DNWorld
    go
    EXEC sp_change_users_login 'Update_One', 'SPExecutor', 'SPExecutor'
    go

use DNGSM
    go
    go

use DNServerLog
    go

เปิดไฟล์ที่โหลดไว้ชื่อว่า WebFiles แล้วก๊อปข้างในทั้งหมด ไปไว้ที่ C:\wamp\www
    เปิดโปรเเกรม WampServer เเล้วรอจนกว่าจะเป็นสีเขียว จึงจะเปิดเซิฟเวอร์ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CRIticz : 19th July 2014 เมื่อ 13:53

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มีวิธีทำแบบเล่นคนเดียวไหมคับหรือว่าไม่มีต้องออไลอย่างเดียว

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    เห็นต่างประเทศเข้าใส่ with random password ต้องทำตามใหม่หรือไม่ต้องก็ได้
    ผมลองทำใหม่ทั้งหมดแล้วนะครับลบ data ทิ้งหมด
    แล้วเอา code ไปใส่ละ แต่มันมำ error สัแดงขึ้นว่า
    Msg 2812, Level 16, State 62, Line 1
    Could not find stored procedure 's'.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonfa20 : 19th July 2014 เมื่อ 14:21

กล่าวขอบคุณ
    3
    แล้วมีวิธีทำเว็บเชืฟเวอร์ของเกมกาดแบบคาบาลไหมครับ จะได้ไม่ต้องต่อเน็ตเวลาเล่นครับอยากได้แบบนั้นครับ เพราะถ้าเกมกาดเน่าหรือไม่มีเน็ตก็จบครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    หลายจุดครับ บางจุดก็ไม่เปลี่ยน เอาเป็นว่าjoin Hamachi ผมเเล้วคุยกัน จะสะดวกกว่าครับ
    ผมดูข้อมูลจากแรคโซนจะได้ไฟล์ที่แก้ไอพี

Change YOURIP to yourip
    - Config.ini
    - System\ChannelInfo.xml
    - Config\DNKreonBilling.ini
    - Config\DNGame.ini
    - Config\DNVillage.ini
    ต้องแก้ทุกตัวที่เป็น 127.0.0.1 เป็นไอพีวงแลน 192.168.1.80 ไหมครับ ถ้าจะกรุณาช่วยอัพตัวที่แก้แล้วให้ทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    สงสัยจะไม่ไหว รอท่านผู้นี้มาทำวิธีทำให้ดีกว่า @_@

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมดูข้อมูลจากแรคโซนจะได้ไฟล์ที่แก้ไอพี

Change YOURIP to yourip
    - Config.ini
    - System\ChannelInfo.xml
    - Config\DNKreonBilling.ini
    - Config\DNGame.ini
    - Config\DNVillage.ini
    ต้องแก้ทุกตัวที่เป็น 127.0.0.1 เป็นไอพีวงแลน 192.168.1.80 ไหมครับ ถ้าจะกรุณาช่วยอัพตัวที่แก้แล้วให้ทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=850204

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: