ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

Lightbulb *อัพเดตตัวเต็ม*[1-PART] - CRAFT THE WORLD ( สร้างโลกไปกับเหล่าคนแคระ ) - อัพเดตล่าสุด - [One2UP|FILECONDO|FIREDRIVE]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.KIM อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ตัวเต็ม ลงแล้วผมเล่น ต่อ save เดิมได้ไม่มีปัญหาอะไร

CRAFT THE WORLD สร้างโลกไปกับเหล่าคนแคระ !!

Craft The World: เป็นเกมแนววางแผนการรบ (Strategy game) ที่ผสมผสานกับระบบของเกม Dungeon Kepper, Terraria
    และ Dwarf Fortress ซึ่งตัวละครจะเป็นคนเคระที่มีทักษะ (Skill) ต่างๆ กันไป แถมตัวละครสามารถอัพหรือเสริมทักษะได้
    โดยรูปแบบการเล่นจะเป็นแบบการเดินทางสำรวจแผนที่ ขุดแร่ ตัดต้นไม้ หรืออาจจะพบกับมอนสเตอร์ ตามจุดต่างๆ บนแผนที่
    และจะมีการปรากฏตัวของกลุ่มของมอนสเตอร์เป็น Wave ขนาดใหญ่เมื่อถึงเวลาที่กำหนด ซึ่งของที่ได้จากการขุดแร่ ตัดต้นไม้
    สามารถนำมาคราฟเป็นของใช้ ต่างๆ เช่น อาวุธ ชุดเกราะ อุปกรณ์ตกแต่งบ้าน เพื่อเสริมความแข็งแกร่งให้กับเหล่าคนเคระ

ขอบคุณข้อมูลจาก : CRAFTTHEWORLD.BLOGSPOT.COM

FULL V1.2.001 - ALiAS - 134 MB ( อัพเดตล่าสุด 24/12/2015 !! )

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ giant012 อ่านกระทู้
    [MOD] Pete's Improvement Mod

Download

Changes
    Dwarves base carrying capacity increased from 3 to 4.
    Dwarves level much faster (especially levels 2-6).
    Dwarves base movement is 20% faster when walking, 75% faster when climbing walls, and 100% faster when climbing ladders.
    Dwarves automatic rest threshold changed from 40% to 50%.
    Slugs have a very small chance to drop gems (1%) and mithril (0.1%).
    Beetles can drop dirt (10%) and sand (25%).
    Chickens can drop stone (50%).
    Sheep can drop extra wool (50% for +1, 25% for +2) and have meat drop variance (50% for +1 instead of always +1).
    Boars and snow turtles have leather drop variance (50% chance for +1, 25% for +2 instead of always +1).
    Spiders can drop dirt (25%) and webs (50%).
    Zombies can drop coal (20%) and iron (10%).
    Bloated zombies can drop coal (x2 60%), iron (25%), silver (x2, 10%), and gold (2%).
    Skeletons can drop coal (10%), roots (5%), stones (20%), and gold (3%).
    Skeleton knights can drop coal (20%), roots (10%), stones (40%), gold (6%), and mithril (2%).
    Ghosts (the one that harasses your storage) can drop mithril (0.1%).
    Yetis will drop more tallow.
    Sofas and beds can be placed adjacent to other objects.
    The recipe for creating oil from berries and stone now yields 4 oil instead of 1.
    The recipe for creating seeds from wheat now yields 5 seeds instead of 2.
    The recipe combining 8 wood + 1 dirt to produce 1 coal has been removed.
    A recipe for combining 3 wood to produce 1 coal has been added.
    A recipe for combining 4 stone to produce 1 iron has been added.
    A recipe for combining 2 iron to produce 6 needles has been added.
    A recipe for combining 3 mithril ingots + 2 gold ingots to produce a mithril pick has been added.
    A recipe for combining 2 mithril ingots + 2 gold ingots to produce a mithril axe has been added.
    A recipe for combining 2 mithril ingots + 2 gold ingots + 2 needles + 1 quartz to produce a mithril hammer has been added.
    A recipe for combining 4 mithril ingots to produce a mithril sword has been added.
    A recipe for combining a pink crystal, gold ingot, and mithril ingot to produce some magic boots has been added.
    The invasion horde will only contain skeletons and skeleton knights, no zombies or
    beholders.
    All monsters that can drop weapons or equipment now have a much higher chance to drop that equipment

Installation Instructions
    Here's how to get my mod working for you. Please note that you will need CraftTheWorld version 1.0.000 released November 25, 2014 to use this mod. Any time the game is updated, I will have to publish a new version of the mod.
    Close down CraftTheWorld if it's open.

Make a backup of your main.pak file in:

C:\Program Files (x86)\Steam\SteamApps\common\CraftTheWorld
    (assuming you have Steam installed in C:\Program Files (x86) -- your actual path may vary)

Notes
    You will have to start a new game if you're coming from the standard game (not upgrading from a different version of my mod). You won't be able to keep any existing progress -- changes in crafting trees causes lots of issues with existing games.
    You'll need a random recipe scroll drop (from chopping trees or mining) for the first few recipes before the crafting tree unlocks when playing sandbox mode; the recipes I've added won't show up in the crafting tree.

ผมลองแล้วใช้ได้ครับ
    Save ไม่แน่ใจนะครับ แต่สำหรับผมเล่นต่อจาก Save เดิมได้ไม่มีปัญหาแต่ถ้ามีปัญหาเรื่องการปลดล็อคของน่าจะต้องเริ่มใหม่นะครับ
    - เวอร์ชั่นเก่าด้านล่างครับ -

FULL V1.1.009 - 3DM - 171 MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

FULL V1.0.006 - 3DM - 141 MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE

EARLY ACCESS V0.9.036 - 3DM - 151MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE

EARLY ACCESS V0.9.033 - 3DM - 132MB[/B]

ONE2UP | FILECONDO | FIREDRIVE

EARLY ACCESS V0.9.032 - 3DM - 133MB

ONE2UP | FILECONDO | FIREDRIVE

PASSWORD
    LINK01 | LINK02

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 24th December 2015 เมื่อ 22:14

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    สู้ๆ ขอบคุณจร้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arnatokung : 2nd August 2014 เมื่อ 10:57

กล่าวขอบคุณ
    29
    PASSWORD ?

ได้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arnatokung : 19th July 2014 เมื่อ 21:38

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    v.เท่าไรครับ ท่าน
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    ขึ้นแบบ นี้ แก้ไข ยังไงครับ ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiTiZ : 20th July 2014 เมื่อ 12:07

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อยากได้แบบ co-op ได้ 55
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    v.เท่าไรครับ ท่าน
    EARLY ACCESS V0.9.032 <<<---
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เล่นได้น่ะครับลองแล้ว
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    เท่าที่เล่นมายังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ แต่รูปแบบเกมส์เหมือนจะนำเอาของเวอร์ชั่นแรกๆมาใช้เยอะ แต่ก็ดีครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    เล่นได้น่ะครับลองแล้ว
    ขอบคุณที่ยืนยันครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiTiZ อ่านกระทู้
    ขึ้นแบบ นี้ แก้ไข ยังไงครับ ?

รูปเล็กมากครับเปิดดูไมได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    160

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiTiZ อ่านกระทู้
    ก่อนแตกไฟล์ปิด Antivirus // ถ้าไม่หายโหลด Steam มาลงครับ

ได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonrer อ่านกระทู้
    ก่อนแตกไฟล์ปิด Antivirus // ถ้าไม่หายโหลด Steam มาลงครับ

ได้ไม่ได้บอกด้วยนะครับ
    ได้แล้วครับ หลังจาก ปิด สแกนไวรัส ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiTiZ : 22nd July 2014 เมื่อ 20:11

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นได้ 10000000% ครับ ไม่ติดอะไร...ติดอย่างเดียวครับตอนนี้

ติดใจครับ....555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    100%จ้า
    (นั่งเล่นตั้งแต่มะคืน10ชม แสบตาอ่ะ)
    ขอไม่เอารูปลงนะครับ ><

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    เล่นได้ 10000000% ครับ ไม่ติดอะไร...ติดอย่างเดียวครับตอนนี้

ติดใจครับ....555
    โว้ว ขอให้สนุกนะครับ ^^

ได้แล้วครับ หลังจาก ปิด สแกนไวรัส ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

ยินดีครับ ขอบคุณสำหรับการยืนยันนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    100%จ้า
    (นั่งเล่นตั้งแต่มะคืน10ชม แสบตาอ่ะ)
    ขอไม่เอารูปลงนะครับ ><
    พักผ่อนบ้างนะครับ 5555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ขอบคุณครับ พักผ่อนแล้ว

น่ากลัวอ่ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ขอบคุณครับ พักผ่อนแล้ว

น่ากลัวอ่ะ
    ขอโทษนะครับ คือ ... ผมอัพเกมนี้ มาหลายเวอร์แล้ว แต่ผมยังงงๆ และเล่นไม่เป็น 555555
    ที่เห็นนั่นตัวเรารึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    มันเป็นห้องที่เราต้องใช้ เวทมนต์ เข็มทิศ ในการค้นหาครับ "ถ้าจำไม่ผิด" มันจะเป็นประตูวาป ให้เราสำหรับผ่านไปเล่นฉากอื่น(เวอชั่นเก่านะ)
    เวอชั่นนี้ ยังไม่กล้าเข้าอ่ะ สร้างบ้านกะลังเพลิน อิ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    มันไม่ใช่เรามันคือ BOSS หุๆ ผมพึ่งอักไปสองตัว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ต้อง kill มันเพื่อสะสมหินไปเปิดทางไป map ต่อไปครับ
    ถ้าลูกน้องเรายังไม่เก่ง คราฟ อาวุธชุดเกราะ ดี ๆ ก่อนค่อยไปสอยมัน
    ให้ลูกน้องเราเรียนสกิลสายต่อสู้( ดาบ ธนู เวท) จากหนังสือหรือเอาเงินซื้อจากร้าน พอสกิลสูง ๆ มันจะตีแรง
    (เวลาออกจากเกม อย่าไปเผลอกดปุ่ม restart map เบลอ ไปกดที หายง่วงเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MR.KIM : 26th July 2014 เมื่อ 13:37 เหตุผล: พิิมพ์ผิด

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.KIM อ่านกระทู้
    ต้อง kill มันเพื่อสะสมหินไปเปิดทางไป map ต่อไปครับ
    ถ้าลูกน้องเรายังไม่เก่ง คราฟ อาวุธชุดเกราะ ดี ๆ ก่อนค่อยไปสอยมัน
    ให้ลูกน้องเราเรียนสกิลสายต่อสู้( ดาบ ธนู เวท) จากหนังสือหรือเอาเงินซื้อจากร้าน พอสกิลสูง ๆ มันจะตีแรง
    (เวลาออกจากเกม อย่าไปเผลอกดปุ่ม restart map เบลอ ไปกดที หายง่วงเลย)
    หินที่ว่าเป็นยังไงหรอครับ...พอดีเล่นแต่ sandbox เพิ่งลองเล่น แบบ campaign เลยยังไม่รู้อะไรมาก....ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ไม่ไหวครับเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย เล่นไม่ได้นอนกันเลยทีเดียว -..- เสียสุขภาพ

เล่นวันแรก

เล่นวันที่สอง

ผมเคยเล่นเกมส์ขุดแร่ในโทรศัพท์อยู่เกมส์นึงจำชื่อไม่ได้
    อยากถามว่าเป้าหมายของเกมส์มันคืออะไรครับ มันมีจบหรือเปล่า ผมเพิ่งคราฟได้ถึงชั้นนี้เอง เหลืออีก 6 ชั้นมันเยอะโคด

แต่ก็ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมสุขภาพเสีย
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ไม่ไหวครับเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย เล่นไม่ได้นอนกันเลยทีเดียว -..- เสียสุขภาพ

เล่นวันแรก

เล่นวันที่สอง

ผมเคยเล่นเกมส์ขุดแร่ในโทรศัพท์อยู่เกมส์นึงจำชื่อไม่ได้
    อยากถามว่าเป้าหมายของเกมส์มันคืออะไรครับ มันมีจบหรือเปล่า ผมเพิ่งคราฟได้ถึงชั้นนี้เอง เหลืออีก 6 ชั้นมันเยอะโคด

แต่ก็ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมสุขภาพเสีย
    555555555555555555555555 ผมขอโทษ ไม่ได้ตั้งใจนะครับ -0-

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุด

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread