ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    เล่นจบแล้วครับเวิร์ด 1 เปิดประดูจากการกำจัดบอสได้ทั้งหมด 5 ตัว
    ตอนนี้มาเล่นเวิร์ด 2 ซึ่งเป็นเวิร์ดน้ำแข็ง หิมะจะตกแล้วทำให้เกิดเป็นก้อนหิมะขึ้นมา (สามารถขุดได้)
    ปล.เพิ่งรู้ว่าเวิร์ดแรกนั้นแผนที่ ที่ให้มาเป็นขนาดเล็กคือเพิ่งรู้ว่าปรับขนาดของแผนที่ได้ -*- ตอนนี้กำลังเล่นใหม่ครับปรับแผนที่เป็นขนาดใหญ่สุดเลย
    อันแรกเล่นมั่วไปหน่อย

สำหรับบ้านอัพเดทล่าสุดครับก่อนผ่านด่าน

เปิดประตูไปเวิร์ดสอง

สำหรับอัพเดทใหม่นะครับที่เพิ่มเข้ามา
    1. เพิ่มความสำเร็จใหม่
    2. ปรับ AI คนแคระไม่ให้กระโดดลงมาจากที่สูง (คือปกติมันชอบลงมาจากที่สูงๆ เป็นประจำ พอตกลงมาเลือดก็ลด)
    3. เพิ่มนกเข้ามาในเกมส์

อัพเดทใหม่พอกดเล่นแล้วใช้เซฟตัวเก่าได้เลยไม่มีปัญหา

ปล.คนแคระมันก็โง่เหมือนเดิม ชอบโดดลงจากที่สูงประจำ
    อีกปัญหานึงพอเข้าวาร์ปแล้วไม่ค่อยกลับเข้าวาร์ปกัน ต้องสั่งถึงจะไป เซ็งจุง...?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poweruser : 1st August 2014 เมื่อ 17:30
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชอบเกมส์แนวนี้มากครับติดๆฃใช้เวลาเล่น เยอะมาๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับบบบ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    มารับ เวอร์ชั่นใหม่ ครับ
    ขอบคุณ
    (ต้องขอยอมรับว่า เกมนี้ เป็นเกมที่ผม โหลดบ่อยที่สุด)
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ArtMoney SE v7.42 โปรแกรมโกง เงิน โกง mp ครับ เผื่อใครอยากใช้ ผมไม่ใช้ช่วงแรกๆ น่ะ แต่มาเจอบั๊ก ตัวละครเรา ไม่ยอมขยับ เลยจัดเต็มเลย ฆ่า หมดแมพ ^^
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ไม่มีอัพเดทใหม่เหรอครับ
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

- แนะนำการเล่นโดยท่านต่างๆ ผมจะแปะไว้ที่นี่นะครับ -
    * ท่านใดมีอะไรใหม่ๆมาแนะนำก็เชิญเพิ่มเติมกันมาได้นะครับ *

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    เล่นได้ 10000000% ครับ ไม่ติดอะไร...ติดอย่างเดียวครับตอนนี้

ติดใจครับ....555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiTiZ อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับ หลังจาก ปิด สแกนไวรัส ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    100%จ้า
    (นั่งเล่นตั้งแต่มะคืน10ชม แสบตาอ่ะ)
    ขอไม่เอารูปลงนะครับ ><
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    เล่นจบแล้วครับเวิร์ด 1 เปิดประดูจากการกำจัดบอสได้ทั้งหมด 5 ตัว
    ตอนนี้มาเล่นเวิร์ด 2 ซึ่งเป็นเวิร์ดน้ำแข็ง หิมะจะตกแล้วทำให้เกิดเป็นก้อนหิมะขึ้นมา (สามารถขุดได้)
    ปล.เพิ่งรู้ว่าเวิร์ดแรกนั้นแผนที่ ที่ให้มาเป็นขนาดเล็กคือเพิ่งรู้ว่าปรับขนาดของแผนที่ได้ -*- ตอนนี้กำลังเล่นใหม่ครับปรับแผนที่เป็นขนาดใหญ่สุดเลย
    อันแรกเล่นมั่วไปหน่อย

สำหรับบ้านอัพเดทล่าสุดครับก่อนผ่านด่าน

เปิดประตูไปเวิร์ดสอง

สำหรับอัพเดทใหม่นะครับที่เพิ่มเข้ามา
    1. เพิ่มความสำเร็จใหม่
    2. ปรับ AI คนแคระไม่ให้กระโดดลงมาจากที่สูง (คือปกติมันชอบลงมาจากที่สูงๆ เป็นประจำ พอตกลงมาเลือดก็ลด)
    3. เพิ่มนกเข้ามาในเกมส์

อัพเดทใหม่พอกดเล่นแล้วใช้เซฟตัวเก่าได้เลยไม่มีปัญหา

ปล.คนแคระมันก็โง่เหมือนเดิม ชอบโดดลงจากที่สูงประจำ
    อีกปัญหานึงพอเข้าวาร์ปแล้วไม่ค่อยกลับเข้าวาร์ปกัน ต้องสั่งถึงจะไป เซ็งจุง...?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ไม่ไหวครับเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย เล่นไม่ได้นอนกันเลยทีเดียว -..- เสียสุขภาพ

เล่นวันแรก

เล่นวันที่สอง

ผมเคยเล่นเกมส์ขุดแร่ในโทรศัพท์อยู่เกมส์นึงจำชื่อไม่ได้
    อยากถามว่าเป้าหมายของเกมส์มันคืออะไรครับ มันมีจบหรือเปล่า ผมเพิ่งคราฟได้ถึงชั้นนี้เอง เหลืออีก 6 ชั้นมันเยอะโคด

แต่ก็ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมสุขภาพเสีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 14th January 2015 เมื่อ 03:39

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    น่าเล่น ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ไม่ได้เข้ามานานแล้ว ยังแอบมาดูอยู่เรื่อยๆครับ เกมดูดวิญญาณจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เอ่อ โหลดแล้ว เล่นได้ ครับผม ไม่มีปัญหา

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ จะทำให้คนแคระ นอนยังไงหรอครับ

ผมสร้าง Wood Hatcher (ไม่รู้สะกดถูกไหม) ไว้ที่บนพื้นดินแล้วขุดดินลงไป สร้างที่นอน แล้วกดให้มันไปนอนแล้วมันไม่นอนอะครับ

หรือว่าคนแคระมันจะไปนอนเอง แล้วพวกกำแพงบ้านนี้อันไหนหรือครับ >W< เหลือแต่บ้านกับเรื่องนอนนี้เหละครับที่ผมยัง เอ๋อๆ อยู่ 5555

ปล. เพลินเลยครับผม ขนาดนอนไม่ได้นะเนี่ย 5555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณคับ สำหรับเวอชั่นนี้ กำลังหาอยุ่เลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konai อ่านกระทู้
    เอ่อ โหลดแล้ว เล่นได้ ครับผม ไม่มีปัญหา

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ จะทำให้คนแคระ นอนยังไงหรอครับ

ผมสร้าง Wood Hatcher (ไม่รู้สะกดถูกไหม) ไว้ที่บนพื้นดินแล้วขุดดินลงไป สร้างที่นอน แล้วกดให้มันไปนอนแล้วมันไม่นอนอะครับ

หรือว่าคนแคระมันจะไปนอนเอง แล้วพวกกำแพงบ้านนี้อันไหนหรือครับ >W< เหลือแต่บ้านกับเรื่องนอนนี้เหละครับที่ผมยัง เอ๋อๆ อยู่ 5555

ปล. เพลินเลยครับผม ขนาดนอนไม่ได้นะเนี่ย 5555
    ต้องเอา totem (ที่เป็นหน้าคนสีเหลืองทอง) ไปติดไว้ในบ้านที่จะนอนด้วย ถึงจะนอนได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Smile

[MOD] Pete's Improvement Mod

Download

Changes
    Dwarves base carrying capacity increased from 3 to 4.
    Dwarves level much faster (especially levels 2-6).
    Dwarves base movement is 20% faster when walking, 75% faster when climbing walls, and 100% faster when climbing ladders.
    Dwarves automatic rest threshold changed from 40% to 50%.
    Slugs have a very small chance to drop gems (1%) and mithril (0.1%).
    Beetles can drop dirt (10%) and sand (25%).
    Chickens can drop stone (50%).
    Sheep can drop extra wool (50% for +1, 25% for +2) and have meat drop variance (50% for +1 instead of always +1).
    Boars and snow turtles have leather drop variance (50% chance for +1, 25% for +2 instead of always +1).
    Spiders can drop dirt (25%) and webs (50%).
    Zombies can drop coal (20%) and iron (10%).
    Bloated zombies can drop coal (x2 60%), iron (25%), silver (x2, 10%), and gold (2%).
    Skeletons can drop coal (10%), roots (5%), stones (20%), and gold (3%).
    Skeleton knights can drop coal (20%), roots (10%), stones (40%), gold (6%), and mithril (2%).
    Ghosts (the one that harasses your storage) can drop mithril (0.1%).
    Yetis will drop more tallow.
    Sofas and beds can be placed adjacent to other objects.
    The recipe for creating oil from berries and stone now yields 4 oil instead of 1.
    The recipe for creating seeds from wheat now yields 5 seeds instead of 2.
    The recipe combining 8 wood + 1 dirt to produce 1 coal has been removed.
    A recipe for combining 3 wood to produce 1 coal has been added.
    A recipe for combining 4 stone to produce 1 iron has been added.
    A recipe for combining 2 iron to produce 6 needles has been added.
    A recipe for combining 3 mithril ingots + 2 gold ingots to produce a mithril pick has been added.
    A recipe for combining 2 mithril ingots + 2 gold ingots to produce a mithril axe has been added.
    A recipe for combining 2 mithril ingots + 2 gold ingots + 2 needles + 1 quartz to produce a mithril hammer has been added.
    A recipe for combining 4 mithril ingots to produce a mithril sword has been added.
    A recipe for combining a pink crystal, gold ingot, and mithril ingot to produce some magic boots has been added.
    The invasion horde will only contain skeletons and skeleton knights, no zombies or
    beholders.
    All monsters that can drop weapons or equipment now have a much higher chance to drop that equipment

Installation Instructions
    Here's how to get my mod working for you. Please note that you will need CraftTheWorld version 1.0.000 released November 25, 2014 to use this mod. Any time the game is updated, I will have to publish a new version of the mod.
    Close down CraftTheWorld if it's open.

Make a backup of your main.pak file in:

C:\Program Files (x86)\Steam\SteamApps\common\CraftTheWorld
    (assuming you have Steam installed in C:\Program Files (x86) -- your actual path may vary)

Notes
    You will have to start a new game if you're coming from the standard game (not upgrading from a different version of my mod). You won't be able to keep any existing progress -- changes in crafting trees causes lots of issues with existing games.
    You'll need a random recipe scroll drop (from chopping trees or mining) for the first few recipes before the crafting tree unlocks when playing sandbox mode; the recipes I've added won't show up in the crafting tree.

ผมลองแล้วใช้ได้ครับ
    Save ไม่แน่ใจนะครับ แต่สำหรับผมเล่นต่อจาก Save เดิมได้ไม่มีปัญหาแต่ถ้ามีปัญหาเรื่องการปลดล็อคของน่าจะต้องเริ่มใหม่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giant012 : 24th July 2015 เมื่อ 13:35

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตตัว FULL ครับผม

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณครับ
    ตัวเต็ม ลงแล้วผมเล่น ต่อ save เดิมได้ไม่มีปัญหาอะไร

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.KIM อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ตัวเต็ม ลงแล้วผมเล่น ต่อ save เดิมได้ไม่มีปัญหาอะไร
    ยินดีมากมายครับผม

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    ดันหน่อยนะครับผม
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

กล่าวขอบคุณ
    209
    ขอบคุณครับ อัพเดทเรื่อยๆน่ะ ผมเล่นอยู่ จะซื้อแท้ แต่มีปัญหาการจ่ายเงิน เซ็ง MOL ก็ใช้ไม่ได้อีก

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    อัพเดตล่าสุดแล้วครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุดซักหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมลง เวอร์ชั่นใหม่ เปิด แล้ว มันไม่เข้าอะครับ ต้องทำยังไงหว่า

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mangapunn อ่านกระทู้
    ผมลง เวอร์ชั่นใหม่ เปิด แล้ว มันไม่เข้าอะครับ ต้องทำยังไงหว่า
    เป็นเหมือนกันเลยครับ กดไอค่อนเข้าเกมไม่มีอะไรเกิดขึ้นเบย ตอนนี้โหลดตัวเก่าไปเล่นอยู่^^

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    เข้าไม่ได้เหมือนกัน ครับ ตัว MOD โหลดไม่ได้นะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stampdown : 25th December 2015 เมื่อ 20:15

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อีกเสียงครับ..กดเข้าเกมส์แล้วเด้งออกครับ..วิน 7X64 บิท ลงโปรแกรมเสริมทุกตัวแล้ว โหลดตัวเกมส์จากเว็ปอื่นก็เป็น..แต่ตัวเวอร์ช้่นเก่าก็เล่นได้ปรกติครับ..

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    1
    ของผมลองเอา ไฟล์ steam_api.dll กับ steam_api.ini ของเวอร์ชันเก่าๆมาทับตัวใหม่แล้วก็เล่นได้ครับ ลองดูนะครับไม่แน่ใจว่าจะได้เหมือนกันไหม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread