ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

[PC]MAGIC 2015 เกมส์ต่อสู้ด้วยการ์ดยุคใหม่ เล่นง่ายมากต้องลอง[1-Part][FireDrive]

หากคุณกำลังมองหา เกมส์ต่อสู้ด้วยการ์ดพลังยุคใหม่ ด้วยระบบการเล่นที่เข้าใจง่าย กราฟฟิกสวยงาม ไม่กินสเปค
    ต้องนี่เลย Magic 2015 ส่วนตัวลองเล่นแล้วครับเลยเอามาฝากกัน รับรองเล่นได้ 100%

Minimum:
    Processor: 2GHz CPU (Pentium 4 or equivalent)
    Memory: 1 GB RAM
    Graphics: 512MB DirectX 9.0c compatible video card with Pixelshader 3.0 support
    DirectX: Version 9.0c
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound card
    Additional Notes: Memory: 1GB RAM (2GB for Vista and Windows 7)

Setup:
    - Burn หรือ mount ไฟล์ .iso
    - Run setup.exe and install
    - copy crack จากโฟลเดอร์ CODEX ไปวางในโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    - Play!!!!!
    คำแนะนำ:ควรบล็อกเกมส์ด้วยfirewall เพื่อไม่ให้ต่อออนไลน์ขณะเล่น
    วิธีบล็อกโปรแกรมด้วยfirewall
    คุณสามารถบล็อคการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตของโปรแกรมหรือเกมต่างๆ ได้โดยอาศัยความสามารถของเครื่องมือ Firewall ที่มีอยู่ในวินโดว์ส ซึ่งจะมีวิธีการดังนี้

* คลิก “Start” พิมพ์ “wf.msc” แล้วกด [Enter]
    * ในหน้าต่าง Windows Firewall with Advanced Security ให้คลิกเลือกหัวข้อ “Outbound Rules”
    * คลิกลิงก์ “New Rule…” ที่อยู่ด้านขวามือ
    * ในหน้าต่าง New Outbound Rule Wizard ให้คลิกที่ตัวเลือก “Program” แล้วคลิกปุ่ม “Next”
    * คลิกเลือกหัวข้อ “This program path:” แล้วคลิกปุ่ม “Browse”
    * เลือกไฟล์ *.EXE ของโปรแกรมที่ต้องการ จากนั้นคลิกปุ่ม “Open”
    * คลิกที่ตัวเลือก “Block the connection” แล้วคลิกปุ่ม “Next” สองครั้ง
    * ตั้งชื่อ Rule ลงในช่อง “Name” และใส่คำอธิบายลงไปหากต้องการ
    * ยืนยันด้วยการคลิกปุ่ม “Finish” เป็นอันเสร็จพิธี

คำแนะนำ : Rule ที่สร้างขึ้นจะแสดงรายการอยู่ในหน้าต่างด้านขวามือซึ่งคุณสามารถลบทิ้งได้ด้วยการคลิกปุ่ม “Delete” หรือหากต้องการยกเลิกชั่วคราวก็สามารถทำได้โดยคลิกที่ลิงก์ “Disable Rule”
    ถ้าถามว่าออนไลน์ได้มั้ยผมยังไม่ได้ลองครับ

Download

วิธีเร่งความเร็ว Firedrive
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paneons : 19th July 2014 เมื่อ 15:23
    เจอกันที่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับสอบถามหน่อย ถ้าเล่นไปแล้วอยากเปลี่ยนเด็คใหม่ทำไงได้ปะครับ (เล่นใหม่ก็ได้ครับ) รึต้องลงใหม่อยากเดี่ยว

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เกมการ์ด U กิ

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whatae อ่านกระทู้
    พี่ครับสอบถามหน่อย ถ้าเล่นไปแล้วอยากเปลี่ยนเด็คใหม่ทำไงได้ปะครับ (เล่นใหม่ก็ได้ครับ) รึต้องลงใหม่อยากเดี่ยว

ขอบคุณครับ
    พอฆ่าบอสในโหมด Campaign ด่านแรก (บอสที่เหมือนเทวดมีปีกอะครับ) พอฆ่าบอสนี้ได้มันจะปลดล็อคระบบจัดเด็คเอง(โคตรดีขอบอก) ให้คุณเข้าไปที่เมนูDeck แล้วคราวนี้มันจะมีให้เลือก สร้างเดค(มันจะสอนเราก่อนตอนแรกจะงงนิดๆ) แต่เด๋วเข้าใจเองง่ายมากมั้งนะ (มันจะมีให้เราเลือกสร้างว่าจะสร้างจากเด็คสำเร็จรูปหรือจะสร้างจากเด็คที่ว่างเปล่า) ถ้าจะสร้างจากเด็คที่ว่างเปล่าให้เราเลื่อนไปตัวเลือกสุดท้ายของการสร้างเด็คจะมีตัวเลือกว่า Custom deck สำหรับผม ผมจัดเดคไฟร้วน(Land สีแดง23, มอนส์19, เวทต่างๆ18 รวมได้ 60ใบพอดี พอสู้ได้ยุครับ อิอิ)
    เจอกันที่

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Paneons อ่านกระทู้
    พอฆ่าบอสในโหมด Campaign ด่านแรก (บอสที่เหมือนเทวดมีปีกอะครับ) พอฆ่าบอสนี้ได้มันจะปลดล็อคระบบจัดเด็คเอง(โคตรดีขอบอก) ให้คุณเข้าไปที่เมนูDeck แล้วคราวนี้มันจะมีให้เลือก สร้างเดค(มันจะสอนเราก่อนตอนแรกจะงงนิดๆ) แต่เด๋วเข้าใจเองง่ายมากมั้งนะ (มันจะมีให้เราเลือกสร้างว่าจะสร้างจากเด็คสำเร็จรูปหรือจะสร้างจากเด็คที่ว่างเปล่า) ถ้าจะสร้างจากเด็คที่ว่างเปล่าให้เราเลื่อนไปตัวเลือกสุดท้ายของการสร้างเด็คจะมีตัวเลือกว่า Custom deck สำหรับผม ผมจัดเดคไฟร้วน(Land สีแดง23, มอนส์19, เวทต่างๆ18 รวมได้ 60ใบพอดี พอสู้ได้ยุครับ อิอิ)

ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whatae อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ
    ยินดีครับ แหะๆ
    เจอกันที่

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถามนิดครับมีวิธีเพิ่มการ์ดไหมครับ
    การ์ดแบบคอมใช้แต่เราไม่มีใช้นะครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somdech อ่านกระทู้
    ถามนิดครับมีวิธีเพิ่มการ์ดไหมครับ
    การ์ดแบบคอมใช้แต่เราไม่มีใช้นะครับ
    พอชนะ บอสเทวดามีปีก เกมมันจะปลดล๊อคการ์ดทั้งหมดที่ศัตรูใช้มาให้เราเลยครับ

ปล.ถาม จขกท หน่อยครับว่า มีเทคนิคการจัดเด็คมั้ยว่า ควรใส่การ์ดที่ใช้มานา 1 กี่ใบ มานา 2-3 กี่ใบ 4-5 กี่ใบ การ์ดประเภทไหนที่ควรใส่มีในเด๊ค เช่นการ์ดชุบชีวิต จั่ว 2 ใบไรงิอ่ะครับ กับพวกการ์ดแรร์ ที่เป็นสีรุ้งเคลือดการ์ดหาจากไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 29th July 2014 เมื่อ 12:36