ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

o<-<
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 888

Angry (อัพเดต) มีตำรวจมาขอค้นบ้าน.....

มีตำรวจมาขอค้นบ้านผมตอน "4ทุ่มครึ่ง" และมาใน "นอกเครื่องแบบ"
    มาขอค้นเรื่อง "ยาเสพติด"มากันทั้งหมด 4คน

ตอนแรกตะโกนเรียกหาคนในบ้าน แต่ยังไม่มีใครออกมาดู ตำรวจจึงไปเปิดประตูเพื่อเข้าบ้าน พี่และผมก็เดินมาดูจึงหยุดเปิดประตูและถอยกลับ
    พอคุยไปเรื่อยๆก็รู้ว่ามาตามหาคนชื่อ ล. พี่เลยตอบกลับไปว่า"ไปบวชซักพักนึงแล้ว" หลังจากนั้นตำรวจก็เปลี่ยนประเด็นเป็นการค้นบ้านแทน

ประโยคที่โครตขัดใจ vvv
    "เห็นมีคนแจ้งไว้นานแล้ว แต่ทหารสั่งมาให้เครียร์เรื่องให้เสร็จเดี๋ยวจะวุ่นวาย.. ผมรู้ว่ามันไม่มียาแล้ว ก็จะขอเข้าถ่ายรูปซักแปปเดี๋ยวก็เสร็จ"
    (เอ็งมาถ่ายรูปเฉยๆ.. แต่ยานรกนั่นอาจวาปเข้ามาอยู่ในบ้านด้วยน่ะสิ)

หลังจากที่ยายและแม่ออกมาดู ตำรวจก็เปลี่ยนเวลาค้นไปเป็นวันจันทร์บ่ายๆแทน...
    ผมควรจะทำยังไงไม่ให้เข้ามาค้นบ้านดี -*-

-----------------------------------------------------------------
    อัพเดต 21/7/57
    ตำรวจมาตามที่นัดไว้จริงครับ เนื่องจากตัวผมไปโรงเรียน จึงให้แม่ถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐาน (ขออนุญาติไม่แชร์คลิปนะครับ)
    แม่ก็ได้ล๊อคบ้านไว้ก่อนหน้านี้แล้ว พอพวกตำรวจมาก็เริ่มคุยกัน

จุดสังเกตุคือ vvv
    เครื่องแบบไม่ใส่ ,มากันประมาณ 10คน

ไม่มีบัตร , ไม่มีหมายค้น มีแต่ใบอันนี้ใบเดียว (ของบ้านผมอยู่ตรงแุถวที่มีวงกลม แต่ดูข้อมูลที่โล่งๆนั่นสิ)

รถไม่ใช่รถตำรวจจริงๆ (เอาภาพจากในคลิป)

หลังจากที่แม่และยายคุยกันเสร็จ ถึงกับยกพวกกลับไป.......................

ระวังนะครับ ตำรวจสมัยนี้จะไม่ปลอดภัยอีกต่อไป (จะว่าไปมันก็ไม่ปลอดภัยมานานแล้วนิหน่า)

เพิ่มเติม : แม่ได้โทรหาตำรวจแล้วพบว่าเขาให้มาตรวจสอบจริงๆครับ
    แต่มากันสภาพแบบนี้ยังไงก็ไม่ให้เข้าแน่นอน = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koyoty : 21st July 2014 เมื่อ 17:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ลองไปโวยกับสถานีตำรวจดูครับ

เท่าที่ผมทราบ การค้นบ้านต้องมีหมายศาลอนุญาตด้วย ถ้าเข้ามาโดยพลการแบบนี้ถือว่าบุกรุก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แจ้ง คสช. ไปเลย เล่าความให้ฟัง มีคลิปเสียง อัดวีดีโอ ไว้ไหมครับ แล้วเขาแจ้งไหมว่ามาจากไหน เอกสาร หมายค้น บัตรประจำตัวชื่อ มีอะไรแสดงมาบ้างไหมครับ มาดึกแบบนี้ไม่ดีนะครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่มีหมายค้นก็เข้าบ้านไม่ได้ ถึงจะเป็นเจ้าหน้าที่ก็ถือว่าบุกรุกอยู่ดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    แจ้ง คสช. ให้ไวครับเดี๋ยวจะไม่มีทางแก้เอานะครับ

† INFINITE DEATH †

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    พวกมาถ่ายรูปบ้านเนี่ยมันอารมณ์แบบดูโลเคชั่น จะมาปล้นอะไรแบบนี้รึเปล่า ดูดีๆก่อนครับเป็นตำรวจจริงๆ มีหมายอะไรแบบนี้
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ช่วงนี้ก็ คสช แหละครับ ถ้าจะให้ดีก็แจ้งความไว้ก่อนเลย ไม่มีหมายยังไงก็ค้นไม่ได้ครับ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    จขกท. ต้องขอ เอกสารยืนยัน หรือ ตรวจเค้าก่อนที่จะให้เข้ามาตรวจเรา ควรจะบันทึก ลักษณะ ไว้ด้วย และยามันวาร์ปมาอยู่ใน บ้านมันหมายความว่ายังไง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เป็นผมไม่ให้เข้าหรอก ถามก่อนเลยมีหมายค้นไหม บอกไปผมไม่ใช่เจ้าของบ้าน รอเจ้าของบ้านมาก่อน
    เสร็จถ่ายคลิปไว้เลย อัพลงเฟสไว้ก่อนกันเหนียว ถ้าจะพังบ้านเข้ามา ก็เตรียมของไว้เลย

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไม่มีหมายค้นเรามีสิทธิไม่ให้ค้นได้จ้า

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    จขกท. ต้องขอ เอกสารยืนยัน หรือ ตรวจเค้าก่อนที่จะให้เข้ามาตรวจเรา ควรจะบันทึก ลักษณะ ไว้ด้วย และยามันวาร์ปมาอยู่ใน บ้านมันหมายความว่ายังไง
    ยัดยาไงคับ ทำทีมาค้น แล้วแอบเอายามาวางในบ้านเรา แล้วทำไปค้นเจอยา

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ค้นตำรวจ ก่อนเข้า บ้าน
    ก็ บอก ตรงๆไปเลย ผมไม่ใว้ใจตำรวจ
    แต่ไม่ทัน ละ 55+ มันเปลี่ยนวัน แบบนี้ น่าแปลก อยู่ เพราะว่า ถ้าผมเป็นตำรวจ จริงๆ จะ ค้นบ้านผู้ต้องหา ไม่มีการเปลี่ยนวันอย่างแน่นอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เอาหลักๆเลยก็

-ต้องมีหมายศาลในการเข้าค้น
    -ต้องได้รับอนุญาติจากเจ้าบ้าน
    -ต้องค้นในเวลากลางวันยกเว้นกรณีฉุกเฉิน(ซึ่งจากที่เจ้าของกระทู้เล่ามาไม่หน้าใช้)
    -เวลาดูหมายค้นให้ดูให้ละเอียดว่าบ้านเลขที่ตรงหรือไม่ และจะต้องมีเจ้าพนักงานฝ่ายปกครองตั้งแต่ระดับสามหรือตำรวจซึ่งมียศตั้งแต่ชั้นร้อยตำรวจตรีขึ้นไปเป็นคนขอเข้าค้น
    ให้ขอดูบัตรประจำตัวเจ้าหน้าที่ตำรวจว่าตรงกับชื่อที่ระบุในหมายค้นหรือไม่ และค้นเพราะอะไรมีเหตุอะไรที่ต้องค้น
    -ห้ค้นต่อหน้าผู้ครอบครองสถานที่หรือบุคคลในครอบครัวของผู้นั้น ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องค้นต่อหน้าบุคคลอื่นอย่างน้อยสองคนที่ได้มาเป็นพยาน (แนะนำถ่ายวิดิโอขณะทำการค้นด้วย)

แบบระเอียดก็ลองไปอ่านดูในนี้ละกันครับ

http://www.sitluangporsungwarn.com/w...c=27102.0;wap2

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=7613

หรือจะลองค้นหาดูในกูเกิลดูว่า "หมายค้น"

ว่าแต่เสียด้ายไม่ได้อัดวิดิโอไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Magma Blast : 20th July 2014 เมื่อ 07:29

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    555+ ตะกวดไทยระดับโลก มันชอบหากินกับคนไม่รุ้กฎหมายนะครับ พวกเราต้องระวังตัวกันให้ดีๆ เห ี้ยเกินบรรยาย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ถ้าจะว่าตำรวจชั่ว ตัวคุณเองก็ให้เค้าค้นไม่ใช่หรอ มันต้องขอดูหมายค้นก่อนไม่ใช่อนุญาตให้ค้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่มีหมายค้น ไม่สามารถค้นได้ครับ บอกไปตรงๆถามหาหมายค้นก่อน ยิ่งเป็นนอกเครื่องแบบ ยิ่งไม่สามารถค้นได้ ต้องมาแบบเต็มยศเท่านั้น คุณโดนมิจฉาชิีีพแล้วล่ะครับ เกือบไปแล้วล่ะคุณเอ๋ย ถ้าคุณโดนค้นนะ ผมว่าคุณมีแววได้ออกรายการสรยุทแน่นอน ถ้าเค้ามาอีก ให้โทรแจ้ง 911 ต่อหน้าเลย แล้วบอกไปเลยว่าโดนมิจฉาชีพครับ ช่วยด้วยครับ พูดดังๆให้ได้ยิน ตะโกนให้เพื่อนบ้านมาช่วย รับรองกระเจิง

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อย่างแรกที่ผมนึกออกคือต้องมีหมายค้น

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ผมว่ามันคือการส่งยาครับ คนที่มาค้นครั้งแรก[คนส่งยา] จะซ่อนยาไว้ส่วนใดส่วนหนึ่งในบ้าน แล้ว ถ่ายรูปที่ซ่อนไว้ แล้วให้คนที่มาค้นครั้งที่2[คนรับยา] มาค้นบ้าน เพื่อเอายาครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    ผมว่ามันคือการส่งยาครับ คนที่มาค้นครั้งแรก[คนส่งยา] จะซ่อนยาไว้ส่วนใดส่วนหนึ่งในบ้าน แล้ว ถ่ายรูปที่ซ่อนไว้ แล้วให้คนที่มาค้นครั้งที่2[คนรับยา] มาค้นบ้าน เพื่อเอายาครับ
    มันจะไม่ "ส่งยา" กันยุ่งยากไปหน่อยหรือครับ นัดกันไปเจอส่งกันเองเลยดีกว่ามั้ย ชาวบ้านต้องมาเดือดร้อนด้วย
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Magma Blast อ่านกระทู้
    เอาหลักๆเลยก็

-ต้องมีหมายศาลในการเข้าค้น
    -ต้องได้รับอนุญาติจากเจ้าบ้าน
    -ต้องค้นในเวลากลางวันยกเว้นกรณีฉุกเฉิน(ซึ่งจากที่เจ้าของกระทู้เล่ามาไม่หน้าใช้)
    -เวลาดูหมายค้นให้ดูให้ละเอียดว่าบ้านเลขที่ตรงหรือไม่ และจะต้องมีเจ้าพนักงานฝ่ายปกครองตั้งแต่ระดับสามหรือตำรวจซึ่งมียศตั้งแต่ชั้นร้อยตำรวจตรีขึ้นไปเป็นคนขอเข้าค้น
    ให้ขอดูบัตรประจำตัวเจ้าหน้าที่ตำรวจว่าตรงกับชื่อที่ระบุในหมายค้นหรือไม่ และค้นเพราะอะไรมีเหตุอะไรที่ต้องค้น
    -ห้ค้นต่อหน้าผู้ครอบครองสถานที่หรือบุคคลในครอบครัวของผู้นั้น ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องค้นต่อหน้าบุคคลอื่นอย่างน้อยสองคนที่ได้มาเป็นพยาน (แนะนำถ่ายวิดิโอขณะทำการค้นด้วย)

แบบระเอียดก็ลองไปอ่านดูในนี้ละกันครับ

http://www.sitluangporsungwarn.com/w...c=27102.0;wap2

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=7613

หรือจะลองค้นหาดูในกูเกิลดูว่า "หมายค้น"

ว่าแต่เสียด้ายไม่ได้อัดวิดิโอไว้
    นอกจากหมายค้นแล้ว จะต้องมีตำรวจยศระดับสัญญาบัตร(ยศตั้งแต่ร้อยตำรวจตรีขึ้นไป)มาด้วย และแต่งเครื่องแบบมาเต็มยศเท่านั้นครับ
    ผมว่านอกจากจะไม่ใช่ตำรวจแล้วอาจจะเป็นมิจฉาชีพแทนก็ได้ เพราะเวลามีหมายค้นมาตำรวจไม่น่าจะใส่ชุดนอกเครื่องแบบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 20th July 2014 เมื่อ 11:07

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    จังหวัดไหนท่านๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    มันบอกเอิ่มกุกลับไปวางไว้ข้างหลักกิโลเหมือนเดิมดิกว่า lol

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มี แบบนีด้วย อยู๋ยากขึ้นทุกวันครับ !!

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ถ้าไม่มีหมายศาลมา พวกนี้ไม่กล้าเข้าบ้านเราหรอกครับ ยิ่งกลางคืนด้วย บุกรุกยามวิกาล เป็นเจ้าพนักงานอีก มันกลัวโดนกัน ไม่ต้องไปกลัวครับ

o<-<
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อัพเดตครับ
    ขอบคุณที่ทุกคนให้ข้อมูลนะครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ first อ่านกระทู้
    จังหวัดไหนท่านๆๆ
    กรุงเทพครับ