ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

อยากทราบโปรแกรมมาตรฐานในโน้ตบุ๊ค

คือเพิ่งซื้อโน้ตบุ๊คมาใหม่ๆเลยครับ มีแต่วินโดว์อยากทราบว่าควรหาโปรแกรมอะไรมาลงมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    โปรแกรมดูหนัง kmplayer,gomplayer,vlc mediaplayer
    โปรแกรมบีบอัดไฟล์ 7-zip,winrar
    จัดการเอกสาร microsoft office,adobe
    browser chome,firefox
    download IDM
    iso DAEMON Tools Lite,UltraISO

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    โปรแกรมสำคัญอย่าง antivirus ไม่มีเลยเหรอครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    โปรแกรมดูหนัง kmplayer,gomplayer,vlc mediaplayer
    โปรแกรมบีบอัดไฟล์ 7-zip,winrar
    จัดการเอกสาร microsoft office,adobe
    browser chome,firefox
    download IDM
    iso DAEMON Tools Lite,UltraISO
    ขอบคุณมากครับ
    โปรแกรมสำคัญอย่าง antivirus ไม่มีเลยเหรอครับ
    ไม่ไมีสักอย่างเลยครับ มีแต่วินโดว์

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อีกอย่างๆ อย่าลืมSoftware ที่มากะNotebook ด้วนะครับ ที่เอาไว้คุมKeyboard กะ Mouse

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezerox อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ

ไม่ไมีสักอย่างเลยครับ มีแต่วินโดว์
    ส่วนตัวชอบที่จะมีโปรแกรม antivirus รึเปล่าละครับ antivirus
    แนะนำ antivirus ฟรีที่นิยมใช้กันมี 3 ตัว กับอีก 1 ตัว crack ที่นิยม

AGV
    ข้อดี : ใช่ง่ายเร็วไม่ยุ่งยาก
    ข้อเสีย : ป้องกันไวรัสไม่ค่อยดี

Avira
    ข้อดี : สแกนและป้องกันไวรัสดีกว่าตัวฟรีตัวอื่น
    ข้อเสีย : เนื่องจากป้องกันดีทำให้ใช้ทรัพยากรของเครื่องมากตาม internet อาจจะช้าลงได้

Avast
    ข้อดี : ตัวนี้ป้องกันดีที่สุดในบรรดาตัวฟรี เพราะตัวอื่นตัวฟรีตัวอื่นไม่ป้องกัน internet (ซึ่ง internet security ยี่ห้ออื่นแยกขายต่างหาก ฟรีอย่างมากก็ฟรีแค่30วัน)
    ข้อเสีย : ต้องสมัครสมาชิกซึ่งบางคนบอกว่ายุ่งยาก แต่ก็ง่ายกว่าถ้าจะใช้ eset แล้ว crack เอง

eset
    ข้อดี : ตรวจไฟล์มั่วน้อยที่สุดในบรรดา antivirus ไม่กินเครื่อง
    ข้อเสีย : crack ยากและไม่รู้ว่า crack เป็นไวรัสรึเปล่า มีปัญหาเรื่องจอฟ้า

หมายเหตุ antivirus เลือกลงเพียงตัวเดียวเท่านั้นครับ และควรลงเป็นตัวแรกหลังจากลง driver เสร็จ
    ก่อนลงคิดดีดีครับเพราะขั้นตอนการลบ antivirus ไม่เหมือนโปรแกรมทั่วไป ซึ่งต้องไปโหลดตัวถอนจากเว็บและถอนใน safe mode

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    8.1 ใช้ windows defender ก็โอนะ
    ส่วนโปรแกรมที่ควรมีเราก็ต้องคิดเอาว่าเครื่องเราจะเอาใว้ทำอะไรบ้าง ก็ลงๆใว้
    ลงใว้แล้วไม่ได้ใช้ก็เป็นโปรแกรมขยะดีๆนี่เอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    พื้นฐานบ้านๆเลยก็จำพวกโปรแกรมเล่นเพลงเล่นหนัง ตัวเบราเซอร์ antivirus(สำหรับคนเล่นไม่เป็นแล้วชอบมั่วๆ)(ปล.ผมไม่มีantivirusนะใครอยากยิงเครื่องผมยิงได้เลย5555+เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย ใช้2เครื่องทำงานกับเล่นเกมอะนะ) และก็พวกช่วยโหลดอะไรประมาณนี้แหละ ที่เหลือก็driverต่างๆของเครื่อง Microsoft office ,Adobe เล็กๆน้อยๆแล้วแต่อยากจะใช้ เพราะบางคนเราใช้ไม่เหมือนกันไงครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    อยากถามอีกเรื่องครับ ถ้าเราเล่นโน้ตบุ๊คอยู่แล้วแบตจะหมด แล้วเราต่อที่ชาตแบตเลย จะเป็นอะไรไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ก็ต่อเลยซิเพ้ จะรอให้หมดทำไม ต่อไว่ตลอดอ่ะดีแล้ว พอแบตเต็มเดี๋ยวโน็ทบุคเค้าจัดการเอง
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezerox อ่านกระทู้
    อยากถามอีกเรื่องครับ ถ้าเราเล่นโน้ตบุ๊คอยู่แล้วแบตจะหมด แล้วเราต่อที่ชาตแบตเลย จะเป็นอะไรไหมครับ
    ไม่นิครับ แต่ว่าแนะนำถ้ามันเต็มให้เอาออกเลยไม่งั้นเสื่อมแน่5555+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: