ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

[PC SERVER][1 - PART] 7 Days To Die Alpha 8.8 ล่าสุด แนว Mine Craft + Dayz เซิฟไทย เปิดให้บริการ 24 ชม [Full / 3bb CoudBox 10/100/ Mbps]

[CENTER]

7 Days To Die Survival MP (โหมดเอาชีวิตรอดท่ามกลางฝูงซอมบี้) เกมส์จะออกแนว Mine Craft + Dayz ของทุกอย่างในเกมส์จะต้อง craft ขึ้นมาสำหรับเอาไว้ใช้เอง ไม่ว่าจะเป็นของใช้ อาหาร อาวุธ และที่อยู่อาศัย จุดเด่นของเซิฟนี้ก็คือของไม่หายแน่นอน นอกจากจะถูกฆ่าตายเท่านั้นของเฉพาะที่ใส่อยู่เท่านั้นจะดรอป ไม่รวมกระเป๋า เริ่มแรกก็จะให้สมาชิกใหม่เข้าเล่นฟรีนะครับ เพื่อทดสอบหาก login เกิน 10 ครั้งขึ้นไป ต้องการจะเล่นต่อไป ก็จะต้องสมัครสมาชิก VIP รายเดือนนะครับ เพื่อจะได้เป็นกำลังใจทำเกมส์ดี ๆ ให้ได้เล่นกันต่อไป ค่าสมัครสมาชิก VIP รายเดือน ไม่แพงนะครับ หากสนใจที่จะเข้าร่วมกับเรา ก็อ่านรายละเอียดด้านล่างเลยครับ

ค่าบริการสมาชิก VIP
    1. ค่าบริการ 1 เดือน 50 ทรู
    2. ค่าบริการ 4 เดือน 180 ทรู
    3. ค่าบริการ 6 เดือน 270 ทรู
    4. ค่าบริการ 1 ปี 500 ทรู

โดยเติมเงินได้ที่
    http://www.tmtopup.com/topup/?uid=16639

แนวทางการเล่นโหมดนี้
    1. กฎของเซิฟ คือ ฆ่า ปล้น กันได้ แต่ ห้ามบัค โปร หรือ โกง ใด ๆ ทั้งสิ้น หากพบ หรือมีคนแจ้ง จับ ban ถาวร นะครับ
    2. แน่นอน คุณต้องมีเพื่อนไว้คอยช่วยเหลือ
    3. ในตอนกลางวัน คุณต้องสะสมเสบียงอาหารเก็บไว้ และสร้างของที่จำเป็น เช่น สร้างอาวุธ สร้างที่พัก หรือจะหาที่พักร้าง ในเกมส์ก็ได้ เพราะในตอนกลางวัน Zombies จะเดินช้ามาก ไม่วิ่งเหมือนตอนกลางคืนนะ
    4. สร้างกับดัก ไม่ใช้กับดักสัตว์นะ สำหรับ Zombies นะ
    5. และแน่นอน อย่าเคลื่อนไหวบ่อยนัก นิ่ง ๆ ซะบ้าง เพราะเดี๋ยวจะเด้งออกจากเกมส์ถ้าคอมคุณไม่แรงจริงนะ แต่ไม่ต้องห่วงถึงเด้งออกเกมส์ ก็เข้ามาใหม่ได้ ของไม่หาย
    6. ถ้าคิดว่า 4 ข้อที่ว่ามาคุณพอจะสู้ไหว ก็เข้าเชิญมาเล่นด้วยกันเลยนะครับ

วิธีติดตั้งและใช้งานนะครับ ไม่ยาก
    1. ดาวน์โหลดเกมส์ อัพเดต 1 ส.ค 57 เลือกโหลดเพียงลิงค์เดียว
    win64bit : ลิงค์ 1
    win64bit : หรือ ลิงค์ 2
    win32bit : ลิงค์ 1
    win32bit : หรือ ลิงค์ 2

2. อย่าลืมปิดตัวสแกนไวรัสก่อนนะครับ เพราะมันจะมองเห็นไฟล์ Steam_api.dll เป็นไวรัส เพราะมันเปินไฟล์ Hack Steam ไงครับ
    3. ดับเบิ้ลคลิกติดตั้งเกมส์ 7DaysToDie.exe
    4. จากนั้นเข้าเกมส์โดย ดับเบิ้ลคลิก Shotcut หน้าจอ ไฟล์ชื่อว่า 7 Days To Die ยังไม่จบแค่นี้นะครับ
    5. พอเข้าเกมส์ไปแล้วเลือกที่ Connect to Server
    6. มองมาด้านล่างสุดเลย จะเจอ Connect to Server IP ตรงนี้ก็ใส่ 103.13.30.40
    7. ถัดไปทางด้านขวา จะเจอ Port ตรงนี้ก็ใส่ 25250
    8. คลิก Start ก็เป็นอันเสร็จ
    9. ครั้งก็ไปถ้ากลับเข้ามาเล่นใหม่ ก็ทำตั้งแต่ 5 จนถึง 9
    หวังว่าคงไม่ยากจนเกินไปนะครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมส 7 Days To Die Multiplayer

ห้องสำหรับสนทนาครับ ไม่ว่าจะปัญหา หรือ เรื่องเกี่ยวกับเกมส์ คุยกันได้ครับ : ห้องนี้

เพจครับ : https://www.facebook.com/7DTDTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackie11mm : 3rd August 2014 เมื่อ 19:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ไฟล์โหลดไม่ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ได้หละครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ใครที่เล่นได้หรือไม่ได้ยังไง รบกวนช่วยมายืนยันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่นได้น่ะแต่มันหน่วงๆ ผมคิดว่าคอมผมคงแรงพอ แต่หน่วง ยังงงๆ อยู่

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    จะลองเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณนะครับ ที่มาช่วยยืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    7
    เพิ่มแพทใหม่ครับ เพื่อหลบ Auto Ban
    http://cloudbox.3bb.co.th/share3/MTI...Q4NmF8MzQyODcy

กล่าวขอบคุณ
    7
    ตอนนี้สามารถดาวน์โหลดไฟล์ตัวเต็มได้แล้วนะครับ

http://adf.ly/qbVAo

กล่าวขอบคุณ
    7
    เซิฟเวอร์เปิดให้บริการตามปกตินะครับ ไม่ได้ปิด

กล่าวขอบคุณ
    7
    เซิฟเวอร์ อัพเดต ปรับปรุงให้ ของที่ใส่อยู่ดรอปได้ตอนถูกฆ่า เพื่อเพิ่มความมันส์

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เล่นไม่ได้น่ะครับ มันฟ้องว่า ไม่ได้ เปิดสตีมทั้งๆที่เปิดแล้ว
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณครับ

เล่นคนเดียวเบื่อล่ะครับ....ขอมาเอี่ยวกับเพื่อนๆด้วยนะครับ...^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zapzaas : 30th July 2014 เมื่อ 00:02

กล่าวขอบคุณ
    431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

เล่นคนเดียวเบื่อล่ะครับ....ขอมาเอี่ยวกับเพื่อนๆด้วยนะครับ...^^
    โห่ท่าน....ซอมบี้ท่านโหดมาก ขนาดกลางวันมันยังวิ่งใส่ กลางคืนนี่ผมเห็นมันอย่างก่ะหนัง 28 Day 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zapzaas : 30th July 2014 เมื่อ 00:02

กล่าวขอบคุณ
    7
    เกมส์นี้ไม่ต้องเปิดสตีมครับ

กล่าวขอบคุณ
    431
    เล่นไปซักพักมันชอบหลุดตลอดเลยครับ ต่อเซิฟเวอร์ยากมาก พอต่อได้เล่นไปเล่นมามันหลุดแล้วขึ้น

ต้องทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    เล่นไปซักพักมันชอบหลุดตลอดเลยครับ ต่อเซิฟเวอร์ยากมาก พอต่อได้เล่นไปเล่นมามันหลุดแล้วขึ้น

ต้องทำยังไงครับ
    อ่อ ต้องสมัครสมาชิกแบบรายเดือนครับ หมดเวลาทดสอบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackie11mm อ่านกระทู้
    อ่อ ต้องสมัครสมาชิกแบบรายเดือนครับ หมดเวลาทดสอบแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

[["ใต้ทางด่วน"]]
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    สรุปมัน ฟรีไม่จริง
    LaTiNo

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaTiaNo อ่านกระทู้
    สรุปมัน ฟรีไม่จริง
    เดี๋ยวไม่มีตังค์จ่ายค่าโคโล

กล่าวขอบคุณ
    7
    เก็บแค่ 50 บาท ต่อ เดือน เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อัพเดต เพิ่มตัว Launcher ครับ เพื่อให้ง่ายแก่การติดตั้ง แล้วเข้าเล่นครับ