ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ฝันเห็น นรก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

ฝันเห็น นรก

ต้องขอบอกก่อนเลยว่า ผมเพิ่งตื่นจากฝันตอน 8.30 ผมก็รีบรุกขึ้นมาพิมพ์บน Notepad ก่อนเลย แล้วก็มา Copy ลงในบอร์ดนี้ละครับ
    ซึ่งมันอาจจะมีคำที่ผมพิมพ์ผิดต้องขอ อภัยด้วยนะครับ เรื่องนี้ไม่ได้แต่งขึ้นมา มันมาจาก ฝันผมจริง ๆ

โปรด คิด วิเคราห์ และ แยกแยะ ให้ถูกด้วยนะครับ

เชิญอ่านนได้เลยคับบ

ฝันว่าเจอ นรก

ในฝันผมอยู่ห้างสรรสินค้าแห่ง 1 ผมไปกับเพื่อนอีก 4 คน พวกผมจะเข้าไปในห้างแต่ก็มีป้ายเขียนว่าให้หยิบไข่ คนละ 1 ฟอง
    แล้วให้ประคองไข่อย่าให้แตก แล้ว จงปืนขึ้นไปตาม ขั้นบรรได และ ห้ามตกลงมายันกรวดทราย ( ซึ่งขั้นบรรได มันก้แปลก ๆ สูง ๆ ต่ำ ๆ เหมือนจะจงใจให้เรากระโดด
    ขึ้นกระโดด ลง แล้วแตก และ ผมก็งง มีกรวดทรายด้วยหรอ ) แต่! ผมพวกก็ยังจะทำมันต่อไป พวกผมหยิบไข่คนละฟอง ขึ้นไป ขั้นบรรได แรก อยู่ดี ๆ ก็มีพื้นกรวดทรายมีไอร้อน
    ปรากฏขึ้น กว้าง พอที่จะเอา รถยนต์ 150 คัน มาจอดได้เลย ( แถวละ 30 คัน ) ซึ่งของผมแน่นอน พอไปถึงขั้นที่ 4 เปลือกไข่ผมมันกะเทาะไปแล้วเห็นไข่แดงข้างใน
    น้ำ ขาว ๆ ก็ไหล ออก ผมก้ยังจะพยายามไปต่อขั้นที่ 5 ( น่าจะมีประมาณ15 ขั้น ) แล้วเพื่อนผม อยู่ดี ๆ มันก้ตกลงไป ผมนึกว่ามันต้องตายแน่ ๆ เพราะมันดูเหมือน
    จะร้อน !! มากก มีไอออกมาตั้งขนานนั้น พอเพื่อนผมลงไปมันยังไม่ตายย มันบอกว่า ***ลงมาเป็นเพื่อนกุเลยอะไรประมาณนี้ แล้วผมกลับเพื่อนอีก 2 คน ก้ ดูมันก้
    คิดว่าจะลงไปดีไหม แต่ส่วน อีก คน 1 มันได้ขึ้นไปชั้นที่ 7 - 8 แล้วมันไม่ได้มองลงมา แล้วเพื่อนอีก 2 คน ก้ตัดสินใจลงไปหามัน ทิ้งไข่ให้แตก แล้วพอมันถึงพื่นกรวดทราย
    มันก้ตะโกนมาหาผมว่า " ลงมาเลย มันไม่ร้อนหรอก " ผมซึ่งกลัวความสูง ก้หย่อนขา มือถือไข่ แล้วก้มีใครไม่รู้มากระตุกขาผมลงไปมือก็สบัด ไข่ หล่น รอบนี้แตกเลย
    แต่รู้สึกได้เลยว่า มันไม่ร้อนแค่มีไอเฉย ๆ ก้เลยเดินสำรวจไปถึงขอบกำแพง เหมือนกำแพง บ้านทั่วไปปีนน ได้ ผม ก้ไปถึงขอบกำแพง ไปดูว่ามีอะไร อยู่ฝั่งนั้นบ้าง
    สรุปมีบ้านคน ธรรมดา บ้านไม้นี้หล่ะ แล้ว อยู่ดี ๆ มุมกำแพงด้านขวา ก้มี โรงงานยักษ์ โผล่ออกมา ซึ่ง มันแผ่รังสีความร้อนแบบ โครตร้อนอ่ะ ผมกลับเพื่อนอีก 3 คน ก้
    หันกันไปตาม ๆ แล้วเห็น สีแดงง โรงงานเป็นสีแดง ผสม สีดำ ผมบอกได้เลยไม่ได้กลัวแบบขวัญหายหรือหน้าซืดดอะไรแบบนั้น เหมือน เฉย ๆ

ที่โรงงานมี หัวควาย หัววัว ห้อยยอยู่ เหมือนก็คือโรงฆ่าสัตว์นี้ละ แต่ !! มันใหญ่ทุกอย่างในนั้น ใหญ่มากกก หัวควาย หัววัว หน้าจะใหญ่ ประมาณ เท่ารถ รถกระบะได้
    ( คือมันใหญ่จริง ๆ ) แล้วอยู่ดี ๆ ผมก้เห็นชายคน 1 ร่างดำ ถือค้อน อันใหญ่ มี วัวว แต่ตัวเป็นคน ร่างคนอ้วน ๆ กำลังโดนนทุบบ ตอนนั้นกำลัง อึ้งง ทำไรไม่ถูกได้แต่
    ยืนมองกับ เพือน อีก 3 คน แล้วพอตาย ร่างวัวนั้นก็ได้หายไป รอบที่ 2 มี ควายร่างคน แต่รอบนี้เป็นร่าง ผอม ๆ มันโผล่มา ตกหน้า ชายคนนั้น ก็กำลังจะทุบบ ควาย
    แต่มันหลบ !!! เขาได้ทุบบ 2 -3 ที มันก็หลบแล้ว แล้วอยู่ดี ๆ มันก็เหมือนจะเห็น มิติของผม ที่เป็น พื้นกรวดทรายย มันก็วิ่ง มาหาพวกผม กระโดดข้ามกำแพง มา
    แต่ไม่ได้วิ่งตรงมาที่พวกผม มันวิ่ง ตรงไปเลย ถามว่ารู้ได้ไง ก็ พวกผมรู้แล้วว่ามันมองแบบนั้นมันต้องเข้ามาแน่พวกผมก็เลยวิ่ง หนีก่อนเลยย ก็คือ ผมมองไปที่กำแพง
    ด้านขวาใช่ไหม ก็กลับหลัง วิ่งตรง เลย !! แล้วมันก็วิ่งแซง ด้าน ขวาพวกผมไป แล้วชายคนนั้นก็กระโดดข้ามกำแพงมา บอกให้ หยุด !! แล้วผมก็วิ่งไม่ทัน แต่เห็นสวนต้นไม้
    ผมก็เข้าไปแอบแถวนั้น เขาได้ วิ่ง มาถึงตรงหน้าผม ( หน้าต้นไม้อะ ) เขานับ 1-10 พอถึง 11 เขานับเป็นสี !! พอ 9 10 สีแดง สีส้ม สีฟ้า สีน้ำเงิน !!! แล้วเขาก็พูดอีกว่า อย่าให้
    กุต้องนับ สี เขียววววว !!! เขาทำเสียงดุมากกก ผมเริ่มกลัว เพราะ ถ้าเขาเห็นผมเขาต้องฆ่าแน่ ( คือกลัวที่เขาจะฆ่า เฉย ๆ ) ผมก็พยายามรวบรวมความกล้า ชะเง้อ มองเขา
    สิ่งที่เห็นคือ เขาสูงประมาณ 2 เมตรได้ ร่างสีผิวน้ำตาลล ตาปกติ ไม่ใส่เสื้อ ใส่กางเกง ทรงโบราณที่มันต้อง ดึงผ้าผ่านระหว่างขาอะ ( ผมก็พิมพ์ไม่ถูกเหมือนกัน )
    แล้วเขาหันมา เห็นผม เขาได้พูดว่า เอ้าา !! นั้นนน มนุษยนิ ผมก็ทำใจกล้า (คือกลัวตาย แต่ไม่ได้กลัวรูปร่างเขา ) จะเดินน หนีเขาา เขาก็บอกมา มี มนุษย์ ทำสิ่งของหล่นไว้
    ที่นี้ผมก็เลยต้องเดินกลับไปหา เขา พอผมไปอยู่ใกล้ ๆ ด้วยแล้ว รู้สึกว่าไม่น่ากลัวเลย แต่ตัวเขาสูงมากก 2 เมตร ได้นิ น่าจะไปเป็นนักบาส แล้วเขาก็ยืนน กระดานม้วน 1 ให้
    ซึ้งผมก็เห็นตัวหนังสือด้วยละ แต่ก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร พอเขายืนน ให้ผมเสร็จ เขาก็เดินนผ่านนผม ผมก็มองหลังเขา พอเขาถึงกำแพงที่เป็นเหมือน โรงงานนรก เขาก็ปีนข้าม
    มันไปแล้วโรงงานนั้น ก็ได้หาย ไปพร้อม ๆ กัน แล้วพอโรงงานหายไป ผมก็เหนพระ นั่งแอบอยู่ 4-5 รูป ผมเดินไปหาเขา เขาถามผมว่า โยมม ไม่กลัวหรอออ ( ผมก็งงก่อนเลย
    ตอนแรกมากัน 4 คน รวมผมนะ แล้ว พระ มาจากไหนน ?? ) ผมก็ตอบกลับไปว่า ไม่กลัวครับบ รู้สึก เฉย ๆกว่าอีก ^^ แล้วผมก็ยืนกระดานม้วนนั้นให้เขาเฉย เลยย ( ก็งงกับตัวเองอีกเหมือนกัน )

แล้วผมก็สะดุ้งง ตื่นน เลยมาพิมพ์นี้ละครับ

( เริ่มพิมพ์ตอน 8.30 สุดสิ้นสุดการพิมพ์ 8.56 )
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แนะนำหากมีโอกาศ เข้าวัด ทำบุญ เถอะครับ
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ฝันแนวนี้ก็แปลกดีนะครับเนี่ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    "เขาสูงประมาณ 2 เมตรได้ ร่างสีผิวน้ำตาลล ตาปกติ ไม่ใส่เสื้อ ใส่กางเกง ทรงโบราณที่มันต้อง ดึงผ้าผ่านระหว่างขาอะ ( ผมก็พิมพ์ไม่ถูกเหมือนกัน )"

กางเกงที่นุ่งน่าจะเรียกว่าผ้าหยักรั้งนะครับ สีแดงหรือเปล่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เป็นผมจะมีความสามารถบังคับตามความฝันได้นะ บางคืนอยากจะเปลี่ยนเรื่องความฝันยังทำได้เลยครับ แต่ จขกท ฝันแบบนี้แปลกมากเลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ผมก็เคยฝันนะครับ แต่ก็เข้าใจว่าเป็นนรกเหมือนกัน...

ฝันว่าผมเป็นใครไม่รู้ตัวดำปี้ ผอมแห้งมาก อยู่บนลานกว้างๆ เปลวไฟโดยรอบเป็นสีดำๆ ผมและเพื่อนๆตัวดำๆ ก็พากันวิ่งหนีอะไรสักอย่าง เหมือนมีอะไรไล่ตามหลังมา เราวิ่งกันหลายคน แล้วก็ไปที่งูยักษ์หลายหัวอยู่ เหมือนน่าจะประมาณ 8-9 หัวนี้แหละ เป็นพุ่มเหมือนดอกบัว แล้วพวกผมต้องวิ่งหนีเข้าไปในดงงูยักษ์นั้น และงูยักษ์ก็คอยชกพวกผมเวลาที่วิ่งผ่าน เหมือนดอกบัวในบึงเลยสภาพแบบนั้น แล้วก็มีเสียงก้องดังขึ้น ว่า สัตว์นรกนี้จะทนทุกข์ทรมาณอยู่........หนึ่ง อะไรเนี่ยะแหละ แล้วก็บอกผมว่า ขุมต่อไป...

ขุมนี้จำได้ดี เพราะว่ามีผมและเพื่อนๆ ตัวดำๆ นั้งล้อมวงอยู่ในตะข่ายเหล็ก คอยคุมหัวพวกเราไว้ ดินเป็นสีเทาๆ เป็นเกล็ดดำๆเพราะจำได้ ที่จำได้เพราะเพื่อนๆตัวดำๆ เหมือนจะว่ากินดินพวกนั้นเป็นอาหารด้วย ผมนี่อึ้งไปเลย แล้วนอกตาข่ายเหล็ก จะมีฝูงหมูยักษ์ เหมือนหมู่ป่า คอยจะจับกินพวกผมอะ แต่พวกเราก็คอยเอาตาข่ายกันไว้ไม่ให้เขามา บางทีก็มันก็ชนพวกผมกระเด็น บางคนก็ถูกจับกิน น่ากลัวดีครับในฝัน
    จากนั้นเหมือนผมระลึกได้บางอย่างว่า ขุมนี้เป็นขุมที่เมื่อครั้งยังเป็นมนุษย์ ชอบเอารัดเอาเปรียบ ญาติ พี่น้อง พ่อ แม่ ทำให้คนอื่นลำบาก แล้วก็มีภาพแวบๆมาในสมอง ในฝันนั้น - - จากนั้นก็มีเสียงก้อง นรกขุมนี้ สัตว์นรกจะทุนทุกข์ทราณอยู่.......หนึ่ง อะไรเนี่ยแหละเหมือนตอนแรกเลย - - ที่สำคัญเสียงเขาพูดไม่ใช่แบบนี้อะ แต่ความเข้าใจแปลได้อย่างนี้.... จากนั้นไปอีกขุม แต่ก็จำไม่ได้

แล้วก็เสียงเขาพูดก้องดังๆประมาณว่า อุๆ… กัม… กัป… นัง… สัต…. อย่างกับภาษาบาลียังไงยังนั้น น่ากลัวชิบ...

ทั้งหมดอาจเป็นเพราะว่าผมหยิบเรื่องราวหรือความจำในตอนตื่น มาทำปะติประต่อเป็นเรื่องราว
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตอนแรกนึกว่าอ่าน ไททัน -*- แต่ก็ ไปทำบุญได้แล้วนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมเจอฝันแบบ ปวดฉี่มากมากๆหลายรอบ เลย แบบ ในผันนี้วิ่งเข้าห้องน้ำ10กว่ารอบ ฉี่เสร็จออกมาปวดอีกเข้าไปฉี่อีก ตื่นมานี่รีบดูที่นอนเลย ดีที่ไม่ฉี่รดที่นอน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    สุดยอดเลยครับ อยากรู้จังว่ากระดานม้วนมันเขียนอะไรไว้อยู่ พอเห็นบ้าไหมครับ เผื่อจะเป็นชะตากรรมของ จขทก ก็ได้นะ ฮ่าๆ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ยอดเลยแต่ผมฝันคล้ายๆงี้แต่ไม่ใช่ผมฝันถึงป่าอะนะ5555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    จริงครับๆ

ผมก็เคยเห็นนรกมา

ตอนนั้นป่วยหนักมาก

3 4 ปีที่แล้ว

หลับอยู่ ร.พ. เวลาประมาณ 1 เดือน

นรกมีจริง สวรรค์มีจริง ทำบุญ ทำทานให้เยอะๆนะ

ก่อนตายคิดเรื่องดีๆ จะได้ไปอยู่ พรหมที่ดี

เมื่ออยูที่นั่นแล้วก็ทำบุญเพื่อที่จะได้ตัดบาป ให้หมดนะครับ : )

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Beam-GuitarPro อ่านกระทู้
    สุดยอดเลยครับ อยากรู้จังว่ากระดานม้วนมันเขียนอะไรไว้อยู่ พอเห็นบ้าไหมครับ เผื่อจะเป็นชะตากรรมของ จขทก ก็ได้นะ ฮ่าๆ
    ไม่ทันได้ดูครับผมส่งให้พระก่อน แต่ที่ แน่ ๆ ไม่ใช่ภาษาที่ผมคุ้น แน่นอน

ปกติผมจะสวดมนต์อะครับ อย่างน้อยที่สุด !! ก้ วันเสาร์ต้องสวดทุกวัน

แต่ผมได้ พัดวันประกันพรุ้ง บอกว่า ( พรมมือนะครับ ) พ่อครับผมง่วงขอนอนก่อนนะครับ เดี๋ยวผมจะสวดให้

รู้สึกว่าทำมา ตั้งแต่ วัน อังคาร นี้ ก้วันอาทิตย์ ประาณ 5 วันได้ ถึงได้ฝันละมั้งครับบบ

แต่ผมมีความรู้สึกพิเศษอยู่อย่าง 1 ผมมีความรู้สึกถึง ผี ได้ ( อันนี้ไม่ได้ โม้นะครับ )

1. ผมสามารถให้เขาปลุกผมได้ เช่น นอน ตี 2 ต้องตื่นตี 4 ( ไปต่างจังหวัด ) ผมก็ตั้งนาฬิกาปลุกไว้ ตี4 แล้วก่อนนอนผม (พรมมือ )
    บอกว่า ผีบ้านผีเรื่อนครับ ช่วยปลุก ลูก ( เรียกแทนตัวเองอะคับ ) ตอน ตี 4 ด้วย ( ทำแบบนี้มา 3 ปี กว่าแล้ว )
    ผลที่ได้ เขาปลุกผมก่อน นาฬิกาปลุกก่อน 2-3 นาที ( เป็นแบบนี้มาตลอด )

2. ผมก็นั่งสมาธิ ผม (พนมมือ ) บอกว่า ถ้ามีใคร โทรมา เตือนผมด้วย
    ผลที่ได้ ผมขนลุกจนลืมตา แล้วผมก็มองไปที่โทรศัพท์ 2-3 วินาที โทรศัพท์ มีคนโทรเข้ามา

3. รู้สึกถึงผี รอบ ๆ ได้ โดยอาการ ขนลุก พอผมบอกว่าผมกลัว อย่าพึงเข้ามาใกล้ผม
    ผลที่ได้ หายเลยครับบ ( อันนี้ อาจจะเชื่อยาก แต่มันเรื่องจริงนะครับ )

แล้วก็เรื่องอื่น ๆ อีกที่ เขาช่วยผมไว้ มากก ^__^
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เวลาที่ผมฝันเนี่ยตรรกะมันจะถูกเติมเต็มแบบแปลกๆ

เช่นฝันเห็นพ่อที่ตายไปแล้ว มีชีวิตอยู่เหมือนปกติ ก็ถามอ้าวพ่อตายไปแล้วไม่ใช่รึ(ซึ่งจริงๆก็ควรจะเป็นแบบนั้น)

พ่อก็บอกว่าพ่อก็ป่วยเป็นมะเร็ง(จริง)แต่พ่อรักษาจนหายแล้ว(???) ซึ่งมันจะตัดจบแค่นั้น แล้วเราก็รับรู้ว่าตรรกะนั้นถูกต้องและพ่อยังไม่ตาย(อ้าว)

หลายๆครั้งที่ผมฝันมันมักจะตัดที่ตรรกะตรงนี้มาสนับสนุนว่าเฮ้ย พ่อยังไม่ตายนะเว้ย ซึ่งมันผิด จนถึงครั้งสุดท้าย ผมพยายามประคองสติให้ได้มากที่สุดไม่ให้มันเผลอไผลไปกับความฝัน(ซึ่งผมเองก็มีความสุขกับมันดีนะ)

ผมถามพ่อเหมือนเดิม พ่อตายแล้วไม่ใช่รึ พ่อก็ตอบแบบเดิมๆว่าพ่อป่วยแต่รักษาหายแล้ว ผมก็สวนกลับไปว่า พ่อผมตายไปแล้วจริงๆ พ่อไม่ควรจะมีชีวิตอยู่ หรือถึงมีอยู่ คุณก็ไม่ใช่พ่อผม ทีนี้ฝั่งทางนั้นก็อึกๆอักๆ แล้วก็บอกว่า พ่อเป็นพ่อของเราจริงๆนะ แต่ป่วยการมันไม่มีความน่าเชื่อถือด้วยคำตอบแบบกำปั้นทุบดินแบบนั้นเลย เป็นครั้งแรกที่ผมรู้สึกว่าคนๆนี้ไม่ใช่พ่อเป็นใครซักคนดูที่เหมือน แต่เนื้อแท้แล้วไม่ใช่ พ่อผมไม่ใช่คนที่จะแสดงกิริยาหลายๆอย่างแบบนั้น เพราะเขาไม่ใช่คนแบบนั้น แต่เขาก็ยังพูดย้ำๆอยู่อย่างเดิมว่า เขาเป็นพ่อของผมๆๆ ซ้ำๆอยู่อย่างนั้น ผมรู้สึกปวดหัวใจมากที่ต้องละทิ้งความฝันอันแสนหวานและเติมเต็มช่องว่างในส่วนลึกของจิตใจ แต่คนเรามันหนีความจริงไม่พ้น คนตายไม่มีวันฟื้น

เป็นครั้งแรกที่ผมเอาชนะความฝันตัวเองได้ มันเป็นแค่กระจกเงาจากจิตใต้สำนึกที่มาหลอกหลอนผมเท่านั้น ผมไม่เคยให้ค่าอะไรกับมันเลย เพราะเราต้องอยู่ในโลกอีกใบ ที่ไม่ใช่โลกแห่งจิตใต้สำนึก
    รอวันโดนแบน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    เอาจริงๆน่ะ ผมไม่เคยจำได้เลยว่าเริ่มต้นฝันเป็นยังไง ตื่นมาแล้วผมไม่สามารถบอกเล่าฝันผมได้เกิน 3-4 บรรทัดด้วยซ้ำ[ขนาดพึ่งตื่น] ไม่เกิน 1 วันผมก็ลืม ถ้าผมไม่เก็บไปคิดอะน่ะ ไม่สามารถบอกรายละเอียดความฝันได้เป็นฉากๆ ใครเป็นแบบผมบางหวังว่าคงไม่เป็นคนเดียวน่ะ...555

ผมว่า จขกท.คงถูกเอเลี่ยนจบไปที่ไหนสักแห่งและครับ แต่รอดพ้นการลบความจำมาได้ 555+ผมล้อเล่นน่ะครับ ไม่มีใครรอดจากการถูกลบความจำหรอก...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigdog1995 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆน่ะ ผมไม่เคยจำได้เลยว่าเริ่มต้นฝันเป็นยังไง ตื่นมาแล้วผมไม่สามารถบอกเล่าฝันผมได้เกิน 3-4 บรรทัดด้วยซ้ำ[ขนาดพึ่งตื่น] ไม่เกิน 1 วันผมก็ลืม ถ้าผมไม่เก็บไปคิดอะน่ะ ไม่สามารถบอกรายละเอียดความฝันได้เป็นฉากๆ ใครเป็นแบบผมบางหวังว่าคงไม่เป็นคนเดียวน่ะ...555

ผมว่า จขกท.คงถูกเอเลี่ยนจบไปที่ไหนสักแห่งและครับ แต่รอดพ้นการลบความจำมาได้ 555+ผมล้อเล่นน่ะครับ ไม่มีใครรอดจากการถูกลบความจำหรอก...
    คืนหนึ่งๆเราฝันประมาณ 4-6 เรื่อง แต่เราจำไม่ได้หรอกครับ เพราะเราหลับลึกมาก เราจะจำความฝันได้ตอนช่วงที่ใกล้จะรู้สึกตัวนั่นแหละ ซึ่งมันก็ขาดๆหายๆปะติดปะต่อ
    รอวันโดนแบน

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ผมนอนมักจะจำฝันไม่ได้ แต่ตอนตื่นรู้สึกเศร้าๆ ปนกันโกรธ เป็นมาตั้งแต่อายุ 10 ปีมั้ง ตอนนี้ 18 อยากรู้ว่าฝันอะไร บางทีไม่รู้คงดีกว่ามั้ง

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    แต่ผมฝันแบบบว่า ได้อยู่กับ mild อ่า คือแบบว่า งงมาก ในฝันตัวจริงน่ารักแบบเวอร์ๆเลย
    แต่ไม่ได้มีอะไรเกินเลยนะ แค่แบบ เหมือนรู้จักกันแค่นั้นจริงๆนะ

แต่ตอนฝันเห็นเขาใส่ชุดนี้

ป.ล ตอนม.ต้น เคยอยู่ รร เดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่เคยมีใครเคยเห็นนรก แล้วรู้ได้ยังไงว่าที่นั่นคือนรกครับ บางทีคนเราก็งมงายกับคำพูดที่ยอกต่อๆกันมา เห้อ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตื่นเต้นมากๆครับผม คนที่มีบุญมากๆหรือทำบูญสวดมนต์ก็อาจจะเห็นเรื่องแบบนี้นะ

ผมเคยฝันเห็นผีผู้หญิงใส่ชุดขาวยาวๆเปื้อนเลือด ค่อยๆเดินเข้ามาใกล้ๆ ผมก้าวเท้าไม่ออก ใครเคยฝันแบบว่าจะเดินหนีอะไรซักอย่างแต่วิ่งช้ามากๆจะรู้ดี ในฝันผมอยู่บนตึกบ้่านผมเป็นแฟรตไง นึกภาพเวลามันเดินมาจากทางยาวๆ น่ากลัวมาก ตอนนั้นเป็นตอนกลางคืนด้วย พอผีตัวนั้นเข้ามาใกล้ผมจนจะชิดใบหน้า ผมหันหน้าหนีแล้วพูดออกมาด้วยความกลัวมากๆ "ไม่เอา กลัวแล้ว ไม่เอา ไม่เอา"
    แล้วผมก็รู้สึกว่าตัวเองถูกอะไรไม่รู้ดูดอย่างรุนแรงจากด้านหลัง ลอยออกห่างจากผีตัวนั้นไปเลย ในฝันตอนนั้นผมรู้สึกปวดหัวมากๆ แล้วหลังจากถูกดูดผมก็ตื่นเลย ตอนตื่นก็ปวดหัวจริงๆเหมือนกัน แต่ด้วยความง่วง ตอนตื่นมันตอนกลางคืนอยู่ด้วย เลยหลับต่อ ค๊อก

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    คนที่เห็นแบบนี้ บอกได้เลย โคตรไกลจาก นิพพานเลย (คิดอยู่หน่ะรู้มั้ย)... นิพพานัง ปรมัง สุขขัง เด้อ!!