ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

โหด มัน ฮา ประเทศไทย (คนที่ได้เงิน 1000000 คุณว่าเค้าจะเอาไปทำอะไร)

ผมเองก็อยากจะสมัครน่ะ แต่อาจจะ แพ้ ก็ได้555

ท่านว่าคนที่ได้เงิน 1000000 บาท ถ้าเกิดชนะด่านสุดท้ายได้ ไม่ว่าจะเหลือคนกี่คน เค้าจะได้เงิน 1000000 กันทุกคนเลยใช่มั้ยครับ แล้วถ้าใช่ผมว่า เค้าจะนำไปทำแบบนี้แน่นอน ผมว่าคนไทยทุกคนถ้าได้เงินเยอะขนาดนี้

1 เอาไปเที่ยว ต่างประเทศ (ร้อยละ 80%)
    2 เอาไปซื้อของที่ตัวเองอยากได้และฝันไว้ในชีวิตว่าอยากได้ (ร้อยละ 100%)
    3 เก็บเงินส่วนนึงไว้จ่ายค่าบ้านค่าที่อยุ่ค่ากิน (ร้อยละ 60%)
    4 เอาไปแบ่งญาติ คนสนิท คนรุ้จัก หรือ พ่อแม่ (ร้อยละ 70%)
    5 ไปซื้อที่อยุ่ใหม่ อีกที่ บ้าน รถ ทาวเฮ้า (ร้อยละ 50%)

แล้วถ้า 1 ในนั้นเป็น พวก เกมเมอร์ ติดเกมละก็ คง ประกอบ คอมแรงๆสักชุด TV FULL HD สัก 60-70 นิ้ว เครื่องเกม ทุกเครื่อง PS4 XO WII U PC Ps3 xbox360 ทุกคอนโซล เล่นเกมสบายเป็นชาติเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 28th July 2014 เมื่อ 02:32

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คอนนี้อยากได้ PS4 55 5

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    2
    ผมได้คงเก็บไว้เรียนต่ออะครับ

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    สำหรับผมก็คง ใช้หนี้ และก็เก็บไว้กินตอนแก่
    Credit : uberhumor

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้า 1 ล้านก็ Triumph Daytona ละครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมคงเก็บเอาไว้ใช้ตัวเองซัก 100000 นอกนั้นเอาไปใช้หนี้ทางบ้านให้หมด

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ลงทุนเปิดธุรกิจส่วนตัว หรือไม่ก็ซื้อหุ้นบริษัทใหญ่ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    กีต้าแขนเดียวของโคราชเขาได้เงินรางวัลชนะเลิศ 10 ทิศ มา 3 ล้านเอาไปซื้อรถกอล์ฟคันที่เหลือซื้อกาวหมดเลย กาวหมดมันเอารถกอล์ฟไปขายซื้อกาวมาดมต่อ

ดีไม่ชนะ TGT อีกรอบสงสารโพลงจมูกเเทน

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    1000000 สำหรับยุคนี้มันน้อยนะ คงทำไรไม่ได้มากชีวิตมันช่างเศร้าคงต้องกลับไปเล่นสองสามครั้ง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เปิดประเด็นมาก็หักภาษี ณ ที่จ่ายก่อนเลยครับ คือคุณไม่มีปัญญาได้หยิบเงินล้านจริงๆหรอกครบ อีกซักพักเดี๋ยวคนที่มาช่วยใช้(อาจเป็นพ่อแม่พี่น้อง เพื่อน จนถึงญาติห่างๆที่คุณไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคุณมีญาติหน้าตาแบบนี้ด้วยเหรอ) เค้าจะบีบคุณให้ตกอยู่ใน "สภาวะจำยอม" แบบน้ำท่วมปากอ้างอะไรไม่ขึ้น รวมถึงมูลนิธิที่จะติดต่อคุณเหมือนอีแร้งเห็นศพ จะเข้ามารุมทึ้งคุณอย่างบ้าคลั่งโดยมีเงื่อนไขว่า ไม่ช่วย = คนเลวของสังคม และไม่เหลืออะไรทิ้งไว้นอกจากความว่างเปล่า

มันคือความเป็นจริงของคนที่ได้รางวัลก้อนใหญ่ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่จะต้องเจอ มนุษย์เรามันหิวเงินกันมากกว่าที่ตัวเองคิดนะฮะ
    รอวันโดนแบน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เปิดประเด็นมาก็หักภาษี ณ ที่จ่ายก่อนเลยครับ คือคุณไม่มีปัญญาได้หยิบเงินล้านจริงๆหรอกครบ อีกซักพักเดี๋ยวคนที่มาช่วยใช้(อาจเป็นพ่อแม่พี่น้อง เพื่อน จนถึงญาติห่างๆที่คุณไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคุณมีญาติหน้าตาแบบนี้ด้วยเหรอ) เค้าจะบีบคุณให้ตกอยู่ใน "สภาวะจำยอม" แบบน้ำท่วมปากอ้างอะไรไม่ขึ้น รวมถึงมูลนิธิที่จะติดต่อคุณเหมือนอีแร้งเห็นศพ จะเข้ามารุมทึ้งคุณอย่างบ้าคลั่งโดยมีเงื่อนไขว่า ไม่ช่วย = คนเลวของสังคม และไม่เหลืออะไรทิ้งไว้นอกจากความว่างเปล่า

มันคือความจริงของคนที่ได้รางวัลก้อนใหญ่ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่จะต้องเจอ มนุษย์เรามันหิวเงินกันมากกว่าที่ตัวเองคิดนะฮะ
    คนเลวของสังคมแล้วไง ผมไม่สนแค่เมียกับพ่อแม่เข้าใจก็พอครับ Iเอาไปซื้อรถขับแล้วสาสIไม่มีเงินให้YOU

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    บริจาคให้บ้านเด็กกำพร้า คนเรามีเงินเยอะเราก็เอาไปผลาญกับสิ่งไร้สาระสู้ให้กับคนที่เค้าต้องการจริงๆดีกว่า(ขอหล่อสักกะทู้ 55)

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ใช้หนี้ยังไม่พอเลยครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เงิน 1,000,000 บาท (คงไม่ได้เต็มยอด หนึ่งล้าน , เสียภาษี, ฯลฯ บลาา บลาาา)
    สำหรับผม คง นำไปต่อ ยอดธุรกิจ

บ้านผม ค้าขาย แน่นอนว่า นำมาลง เพิ่มมูลค่า กับทางบ้าน ส่วนหนึ่ง
    ตัวผม ก็มีธุรกิจส่วนตัว ก็จะนำมาเพิ่มมูลค่า ณ จุดนี้ ส่วนหนึ่ง

ที่เหลืออาจจะมีเงินเก็บเล็กน้อย ตรงนี้ไม่ได้ซีเรียสอะไร
    เพราะการลงทุน แล้วทำอย่างไม่ย่อท้อ ย่อมมีผลกำไร มากกว่าการฝาก เท่าทวีคูณ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้าได้คงเอาไปลงทุนส่วนหนึ่ง เก็บไว้ส่วนหนึ่ง แล้วก็เอามาใช้ส่วนหนึ่ง แต่ก็นะคับพอได้เงินก้อนโตๆมาสุดท้ายก็เก็บหมดไม่อยากเอามาใช้เท่าไหร่ แต่ถ้าลงทุนก็ซื้อทองคับหาจังหวะทองลงแล้วค่อยซื้อแล้วปล่อยขายช่วงตรุจจีนช่วงนั้นราคาทองพุ่ง

มันคือความเป็นจริงของคนที่ได้รางวัลก้อนใหญ่ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่จะต้องเจอ มนุษย์เรามันหิวเงินกันมากกว่าที่ตัวเองคิดนะฮะ
    มีเงินห้ามบอกญาติ เป็นเรื่องที่ควรทำคับ ทำตัวเนียนๆเข้าไว้ใช้ชีวิตเหมือนเดิม ไม่ใช่ป่าวประกาศไปทั่วไม่เหลือหรอกคับ ถ้าเป็นมูลนิธิสัตว์พวกนี้ไม่ค่อยมีปัญหา ซื้อข้าวเลี้ยงหมาสักกระสอบเแ้นเรื่องปกติคับ ไม่มีปัญหา แต่พวกทำบุญบ้าบอ ธรรมกายอะไรพวกนี้ผมเคยเจอมันจะเข้ามาในช่วงที่เราเจออุปสรรคชีวิตคับ เช่นพ่อเสีย พวกนี้จะเข้ามาบอกบุญเพื่อเข้าสู่เส้นวงโคจรซึ่งพวกนี้สถิตอยู่ตามวัดต่างๆอะแหละซึ่งดีที่สุดนะคับอย่าไปยุ่งเลย พวกนี้ยิ่งเราโลภบุญยิ่งปอกลอกเก่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 28th July 2014 เมื่อ 13:29

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้

แน่นอนครับต้องหักภาษีแน่นอน ไมมีหรอกเงินสดๆ1ล้านน่ะ ส่วนเรื่องบริจาคอะไรก็เรื่องของเรา เราจะให้หรือไม่ให้จะทำไรเราได้ละครับ เงินเรา เรามีสิทธิ์ใช้ซะอย่าง 555
    เรื่องญาติห่างๆอะไรนั่น ผมไม่ให้แน่นอน ถ้ามาอ้างว่ารู้จัก ผมมีไม้เด็ด เล่นงานคนแบบนี้อยู่แล้วครับ ถ้าได้เงินล้านผมก็เอาไปซื้อของที่ผมอยากได้ที่สุด ของเหล่านี้ก็แค่สองสามพัน
    เหลือก็แบ่งไปใช้ส่วนตัว อัพคอม บริจาคนิดๆหน่อยๆ เงินล้านแม้ค่าสมัยนี้มันจะน้อยแต่ถ้ารู้จักใช้ มันก็เหลือๆอยู่แล้วครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ซื้อของที่อยากได้ 250,000 ลงทุนทำธุรกิจส่วนตัว 500,000(รายได้จากธุรกิจส่วนหนึงเก็บไว้เป็นทุน50%,ให้พ่อแม่คนละ25%) ส่วนเงินที่เหลือบริจาค+เก็บไว้ใช้ยามจำเป็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 28th July 2014 เมื่อ 15:38

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ่อมันเสียภาษีด้วยหรอครับ ก็ยังว่าอยู่เงิน 3 ล้านมันดมกาวยังไงหมด

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เท่าที่ผมดูจากญี่ปุ่นรางวัลก็ล้านเดียวนะครับต่อให้รอบสุดท้ายมี 10 คน หรือ 20 คนเงินก็ล้านเดียวและคงแบ่งเท่าๆกันมั่งครับ ประเทศไทยผมว่าคงเป็นแบบนั้นเช่นกันไม่งั้น เข้ารอบสุดท้าย 20 คนแล้วชนะโดยรอดหมดทางรายการต้องจ่ายถึง 20 ล้านดูจะลงทุนไปหน่อยนะครับ

และถ้าถามว่าถ้าได้เงินมาเอาไปทำอะไรผมเข้าแบงค์ก่อนเลยครับเก็บไว้ก่อนเพราะสิ่งที่อยากได้มันเยอะเกินขอชั่งใจและคิดดีดีก่อน 5555

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ส่วนนึงออมไว้ ส่วนนึงๆไว้ใช้กับของที่อยากได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สร้างฮาเร็มนางแบบ FHM ZOO ทุกวัน 555555+
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB