ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

ประกาศจัดเต็มข้อมูลอนิเมะ เกม มังงะและนิยาย จากเกม Fate Series จ้า!

Fate/stay night 2014-2015

เรียกประกาศแบบจัดเต็มให้แฟนๆ ของซีรี่ย์ Fate กันเลย จากการแถลงผ่านทาง Nico Live เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา โดยสิ่งที่ประกาศออกมานั้นหลักๆ ก็มี 4 อย่างด้วยกัน เริ่มจากอย่างแรกเลยคืออนิเมะใหม่ของ Fate/stay night ที่เคยประกาศว่าจะเป็นงานใหม่ของสตูดิโอ Ufotable ก็ยืนยันว่าจะมีเวอร์ชั่นอนิเมะทีวีออกมา โดยใช้เนื้อเรื่องของบท Unlimited Blade Works จากในเกมนั่นเอง และก็มีพรีวิวใหม่ออกมาแล้วด้วย ลองมาชมกันก่อนเลย

ภาพอย่างงาม

อนิเมะจะแบ่งฉายเป็นสองซีซั่นแบบ Fate/Zero คือเริ่มฉายครั้งแรกในวันที่ 4 ตุลาคม 2014 และจะมาต่อครั้งหลังในเดือนเมษายน 2015 (เว้นไปหนึ่งซีซั่นนั่นเอง) สำหรับเพลงเปิดมีชื่อว่า “ideal white” ร้องโดย Ayano Mashiro ส่วนเพลงปิดจะร้องโดยสามสาว Kalafina

ทีมงานสร้าง

Original character designs: Takeuchi Takashi
    Director: Miura Takahiro
    Character Design: Sudou Tomonori, Tabata Hisayuki, Ikariya Atsushi
    Color Key: Chiba Emi, Matsuoka Mika
    Art Director: Eto Koji
    Director of Photography: Terao Yuichi
    3D Director: Shishido Koujirou
    Music: Fukasawa Hideyuki
    Animation Production: ufotable

Heaven’s Feel
    มาต่อกันด้วยอนิเมะจากเกม Fate/stay night กันอีกหนึ่งบทที่ประกาศออกมาเช่นกัน และน่าจะเป็นบทที่แฟนๆ รอคอยกันไม่น้อย เพราะก็มีประกาศออกมาด้วยว่าบท Heaven’s Feel นั้นจะได้เป็นอนิเมะเรียบร้อยแล้ว ในรูปแบบของอนิเมะจอเงิน ซึ่งจะเป็นงานของสตูดิโอ Ufotable เช่นกัน และมีพรีวิวกับภาพ Visual Art ออกมาแล้ว ลองชมกันเน้อ

ถัดมาก็เป็นส่วนของ Manga และ Light Novel สำหรับภาค Fate/Strangfake ที่เคยเป็นมุขในวันเมษาโกหกเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้ก็ได้ประกาศมาว่าจะทำออกมาจริงๆ กันแล้ว

สุดท้ายกับเกมในชื่อ Fate/Grand Order ที่จะมาเป็นเกมบน iOS และ Android กันอีกด้วย

Cr.akibatan.com

ปล.ถามหน่อยครับภาค fate/stay zero เป็นเนื้อเรื่องที่เกิดก่อนภาค Fate/stay night 10 ปีใช่ไหมครับ ? เพราะผมจะได้ดู zero รอภาค Fate/stay night 2014 เลย >//< ภาพงามมากเรื่องนี้

ปล2.ถามคนเคยดูภาค Fate/stay night 2006 หน่อยครับ คือจบไม่สวยรึครับ ? เห็นคนบ่นๆกันว่าภาค 2014 อยากให้จบอีกแบบมันมีฉากจบหลายฉากเรอะ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 29th July 2014 เมื่อ 06:57

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ปล.ถามหน่อยครับภาค fate/stay zero เป็นเนื้อเรื่องที่เกิดก่อนภาค Fate/stay night 10 ปีใช่ไหมครับ ? เพราะผมจะได้ดู zero รอภาค Fate/stay night 2014 เลย >//< ภาพงามมากเรื่องนี้

ปล2.ถามคนเคยดูภาค Fate/stay night 2006 หน่อยครับ คือจบไม่สวยรึครับ ? เห็นคนบ่นๆกันว่าภาค 2014 อยากให้จบอีกแบบมันมีฉากจบหลายฉากเรอะ ?
    ปล.1 แม่นแล้วครับ

ปล.2 มันจบไม่ดีเพราะเซเบอร์ไม่อยู่ ทึ้งชิโร่ให้อยู่กับตัวประกอบ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ฉบับ 2006 สำหรับผมก็โอเคอยู่นะเศร้าหน่อยๆ แต่หลายๆคนอยากได้ Happy Ending กันมากกว่า

มาฉบับ 2014 นี้ไม่อยากดู! UBW มันทำร้าย Illya !!!

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    น่าสนใจเลยทีเดียว 5555555555555555555555555555555555555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    Fate/stay night 2006 ตอนจบต้อง Imagination ครับ