ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

โดนแกล้งอยากปรึกษา

คือผมโดนเพื่อนแกล้งทุกวัน เพราะเป็นคนตัวเล็กและผอม ผมอยากรู้วิธีออกกำลังให้ดูแข็งแรงหน่อยครับ และวิธีต่อยหมัดๆมวย ทีครับ คือผมเคยต่อยกับมันไปแล้วครั้งนึงแต่มีคนมาห้ามไว้ เลยอยากรู้วิธีต่อยอ้ะครับ
    เอาแบบไม่ต้องไปเรียนที่ไหนอ้ะครับ ขอบคุณครับๆๆๆ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ต่อยท้องทีเดียวเท่านั้นแหละ เป็นของเราหมดเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมเองก็ตัวเล็กน่ะ แต่ผผมเป็นคนไม่ยอมคนถ้าไม่สนิท ด้วย
    แต่คนที่ผมทะเลาะด้วยไปๆมาสนิทกับ****เฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ตัวเล็กไม่ยากครับ ดุเลยแกล้งก็ดุใส่เลย คือถ้าคนนั้นเรายังไงก็ไม่เป็นมิตรอยุ่ละแกล้งเราแบบนี้อะ
    เอาแบบแกล้งก็มีเรื่องไปเลย สักวันก็หยุดไปเองครับ #ไม่ได้แนะนำแต่ผมว่าเห็นผลดีสุด เจ็บตัวนิดหน่อย ลูกผู้ชายอะนะ แพ้ช่างมัน
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมมองว่า ต่อให้คุณตัวใหญ่ กล้ามใหญ่ หุ่นล่ำ คุณก็ยังคงถูกแกล้งอยู่ดีครับ เพื่อนผมสมัยเรียน ตัวเบ้อเริ่ม แต่ก็ยังถูกแกล้ง ในเมื่อคนมันจะแกล้ง ผมเลยลองมองย้อนกลับไปสมัยเรียนนะ เหตุที่ทำให้ถูกแกล้ง คือคุณเป็นคนยอมคน เป็นคนง่ายๆ เป็นคนเชื่อคนง่าย เลยมาลองๆคิดดู ถ้าเกิดผมย้อนเวลากลับไปได้ ผมจะทำยังไงไม่ให้ถูกแกล้ง ผมเลยลองคิดเล่นๆดู
    1. เวลาถูกแกล้ง อย่าไปตอบโต้ ให้นิ่งไว้ แล้วมองหน้า
    2. หลังจากนั้นพวกเขาจะยังไม่หยุด เขาจะแกล้งคุณต่อ คุณอย่าเพิ่งตอบโต้ นิ่งไปอีก
    3. บอกไปว่า วันนี้อารมณ์ไม่ดี ขอร้องอย่าทำ
    4. เขาจะยังไม่หยุด เขาจะแหย่คุณเรื่อยๆ
    5. พูดด้วยอารมณ์โมโห และเสียงดังว่า หยุด ไม่ชอบ
    นี่คือผมแค่คิดนะ ว่าถ้าย้อนกลับไปได้ มันคงจะประมาณนี้ และถ้าผมย้อนเวลาไปได้ ผมจะไม่ยอมให้เขาแกล้งนะ เวลาถูกแกล้งผมจะนิ่งไว้ แสดงอาการไม่พอใจแบบรุนแรง แต่อย่าไปวิ่งไล่ แกล้งกลับนะ ให้ทำตัวเหมือนผู้ใหญ่ คือนิ่งๆ มองหน้า บอกไปว่าไม่ชอบนะเฮ้ย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ใจล้วนๆครับ ซัดมันเลยไม่ต้องสนใครไม่มองใครเอาไอ้คนที่เราเกลียดที่สุดเลย
    ไม่ต้องชนะก็ได้ ขอให้ได้ซัดมันกลางห้องเลยคนเยอะยิ่งดี จัดให้ที่เกินร้อยเลยไม่ต้องยั้ง
    หลังจากนั้นทุกอย่างในห้องเปลี่ยนไป จะว่าผมเก็บกดก็ได้นะเพราะเคยทำแบบนี้แหละ
    มันทำให้ผมไม่โดนแกล้ง แต่เปลี่ยนเป็นรวมหัวกับเพื่อนไปต่อยคนอื่นแทน ยศเด้งเลย5555

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    แต่ก่อนผมอยู่ห้องต้นๆๆ ผมก็โดนแกล้งแแหละ(แต่เสือกสนุกกะพวก****) พอขึ้นม.ปลาย ผมอยู่กะพวกโหด ห้องท้ายๆ เลยได้นิสัยโหดมันมาเดี๋ญวนี้ส่วนมากผมเป็นคนแกล้งมัน

มันอยู่ที่ว่าคุนยอมเค้า หรือ เปล่า แหละ ครับ หรือ ถ้าไม่อยากมีเรื่องอะไรนัก ก็ ใช้หลัก ธรรมมะปลงๆ เอา เป็นภูมิคุ้มกันในอนาคตครับ
    โอ้ชีวิตมีไรตั้งเยอะแยะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณทุกคนครับบ
    อย่างว่าแหละครับผมเป็นคนยอมคน
    ครั้งนึงมันแกล้งผมแบบว่าไม่เปนอันเรียนเลย ผมเลยต่อยกับมันไปแต่ได้แปปเดี๋ยวเองครับเพื่อนมาห้าม เลยจบๆกันไปผมก็ไม่ได้คิดไรมาก
    แต่ใช่ว่าจะหายแกล้งนะครับมันก็ทำอยู่เหมือนเดิมแต่น้อยลง ผมเลยคิดว่าไม่วันใดวันหนึ่งผมกับมันต้องต่อยกันอีกเลยมาปรึกษาไว้ครับ
    ----------------ขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ----------------------------

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    ส่วนใหญ่ผมชอบแกล้งมากว่าครับ (โดยเฉพาะกระเทย ผมชอบไปจับนมมันนิ่มดี 555 ) แต่ถ้ามีใครมาแกล้งผมก็แกล้งกับน่ะบ้างที่นี่มีเลือด สงใสผมจะแกล้งแรงไปหน่อย 555 แต่ก็ไม่โกรดกันน่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    การโดนแกล้งมันไม่สำคัญหรอกคับ
    แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือการวางตัวของคุณ
    หัวใจก็คือคุณควรจะวางตัวเช่นไร "ให้เพื่อนกลัว ให้เพื่อนเกรงใจ และให้เพื่อนรัก"
    ซึ่ง "เพื่อน" ในที่นี้หมายถึงศัตรูด้วย
    ข้อที่ ๑ การวางตัวให้เพื่อนกลัว
    การปฏิบัติ คือ คุณจะต้องทำตัวนิ่งเฉย ไม่สะทกสะท้านต่อสิ่งยั่วยุ ทั้งทางกาย และทางอารมณ์
    ข้อที่ ๒ การวางตัวให้เพื่อนเกรงใจ
    การปฏิบัติ คือ การมีเพื่อนไม่จำเป็นที่ด้องมีมากหรอกคับ ขอแค่เพียงไม่กี่คนหรืออาจแค่คนเดียวก็ได้ แต่ขอให้เพื่อนคนนั้น คุณชี้นก เป็นนก ชี้ไม้ เป็นไม้ ถึงแม้ว่าทั้งหมดนั้นจะไม่ใช่นกและไม่ใช่ไม้
    แต่สิ่งที่คุณต้องทำอย่างเสมอต้นเสมอปลายก็คือ คุณจะต้องใจเย็น ไม่เป็นคนอ่อนไหวง่าย ดั่่งเช่นไม้หลักปักเลน ที่สามารถโอนอ่อนไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่งได้ทุกเมื่อ
    และข้อที่ ๓ คือข้อสุดท้าย การวางตัวให้เพื่อนรัก
    การปฏิบัติ คือ การให้อภัย การเสียสละ การยอมรับผิดชอบ การเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ฯลฯ
    สิ่งเหล่านี้แหละที่จะทำให้คุณประสบผลสำเร็จในชีวิตวัยว้าวุ่น หรือ วัยรุ่น (ช่วงอายุ ๑๓ - ๒๔ )
    แต่ถ้าขัดไม่ได้ที่จะมีการชกต่อย คำแรกทีคุณควรบอกไปกับฝ่ายตรงข้ามก็คือ "คิดดีแล้วเหรอเพื่อน จะเอายังไงก็ว่ามา...."
    แล้วก็ชกไปที่ใบหน้า หมายให้ได้ครึ่งจมูก ครึ่งปาก หมัดเดียวพอ แล้วคุณจะได้เพื่อนแท้เพิ่มอีก ๑ คน
    จำไว้ว่าชกก่อนได้เปรียบ ลองเอาไปใช้ดู
    ..
    ...
    ....
    อ๋อออ ลืมบอกไปว่าาา ทั้ง ๓ ข้อ คุณสามารถเลือกได้เพียงข้อเดียว
    ขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิตน่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiatkong : 2nd August 2014 เมื่อ 01:34

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมก็เคยโดนนะ เปลี่ยนบุคลิก เปลี่ยนความคิด(แต่เปลี่ยนยากหน่อยแต่เปลี่ยนได้) ตอนนั้นหลังจากเปลี่ยนไม่ค่อยโดนเลยเปลี่ยนเป็นแกล้งเขาแทน

เพื่อนแกล้งมันอยากให้เราลมออกหูให้เราโกรธ ถ้าคุณไม่โกรธซะอย่าง เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนเป้าหมายเองพอช่วงเปลี่ยนเป้าหมายเนี่ยแหละหาเรื่องเปิดประเด็น เล็งไว้ซักคน

ยกตัวอย่างแบบผมช่วงเอาคืนผมเปิดประเด็นเพื่อนคนนึงว่ามันเป็นเกย์ ขณะทุกวันนี้ทำงานแล้ว รวมรุ่นกันทีไรมันยังโดนล้ออยู่เลย 55

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ต่อยเลย ตอนผม ม 1 มั้งเข้าไปไม่มีเพื่อน [วันแรกต่อยกับเพื่อนหัวโจกสมัยประถมในแถวเลยผม] เพื่อนใหม่ในห้องมีคนนึงมันเป็นนักมวย ตอนแรกผมก็ไม่อะไร มีวันนึงมันมาขอเงินบอก ไม่มีค่ารถกลับบ้านผมก็ไม่คิดไรเพื่อนในห้องให้ไป 15 บาทมั้ง วันถัดมาเอาอีกละ ให้20 สักพักเอาอีก ผมก้ไม่ให้ มันเรียกผมไปแถวๆห้องน้ำเก่า ไม่ค่อยมีคน มันมา 2 คนอีกคนตัวใหญ่******[โดนผมต่อยในตอนหลัง ไม่ค่อยทำใครไอคนนี้] ผมก็ไม่ให้หนีออกมา มันพูดเดี๋ยว โดนๆจากนั้นก็ไม่เคยโดน จนมา ม 2 ผมไปสนิทกับนักเรียนใหญ่ เป็นนักมวย อย่างฟิตอะ 555 มันต่อยคางผมเบาๆเล่นๆนี่ผมมึนเลย จนไปมีเรื่อง กับไปคนเดิมผลคือผมน่วมเลย ก็ได้เพื่อนคนนี้แหละ ช่วยล้างแค้น พอ ม 3 ขึ้นเริ่มมีเพื่อนเริ่มชิน เจอไถผมไม่ให้ คนนึงชื่อสันตินั่งข้างผม ถียเก้าอี้ผมมั้ง ผมลุกขึ้นมาต่อยนัวเลย
    บุคลิกผมจะนิ่งๆ ไง แต่ผมต่อยกับเพื่อนบ่อย ไม่ทำใครแต่ใครทำ โดน เพื่อนในห้องจะรู้กันว่าหมัดหนัก ไม่เน้นซอย หลักๆอย่ายอมครับ สู้มันเลยต่อหน้าเพื่อนแล้ววันหลังมันจะไม่กล้าหรอก กลัวไรแค่เจ็บ นี่ผมยังแค้นคนนึงอยู่มันแอบเปิดกระเป๋าผมเอาแผ่น VCD การ์ตูนผมไปแผ่นนึง เจอต้องคุยกันแน่ ปล เพื่อนผมที่ว่าเป็นหัวโจกต่อยกันวันแรก ตอน ป 6 ผมนี่เป็นคนสอยคางมันหงายหลังร้องไห้ได้คนแรก ผมก็ร้องนะ 555 พอ ม4-6 ได้อยู่ห้องเดียวกันมันก้เป็น หัวโจก มปลาย ไปไหนมีสมุน[เพื่อน]ล้อม เป็นนักบอล พอโตมามันก็นิสัยดี ทีเดียว เคยมาขอขี้บ้านผมตอน 6โมงเช้าด้วย ต่อยกันหลายรอบแท้ๆ เสียดายมันมอไซต์ล้ม ขาหัก เรื่องบอลเลยต้องเพลาๆลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 2nd August 2014 เมื่อ 17:02

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    วางตัวให้ดี ให้ถูกที่ถูกทางครับ เท่านั้นคุณ ก็ เป็นคนที่ไม่มีใครกล้าหือจะมายุ่งกับคุณละครับ

รุ่นน้องเคารพ รุ่นพี่เกรงใจ เพื่อนคอยเข้าหาตลอด
    FC'โหดสสัด V2

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ออกกำลังกายไปเรื่อยๆ ครับ ขนาดผมเเรงเยอะกว่าทุกคนที่มาหาเรื่อง
    ผมก็ไม่อยากทำมันอะครับ เพราะถ้าผมทำไป ผมคิดว่ามันคงเกือบตายเเน่ๆ ทางที่ดีอย่ามีดีที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็โชคร้ายหน่อยที่ถูกแกล้งนะครับ แต่ถ้าไม่อยากไปฝึกที่ไหน อยากทำที่บ้านก็ youtube เลยครับ หาเอาเลยวิธีการต่อยต่างๆนาๆ มีเยอะแยะไปหมด

ส่วนตัวไม่แนะนำให้แก้ไขด้วยความรุนแรงครับ ไม่ต้องไปสนใจเค้าครับ ไม่โต้ตอบ เดี๋ยวเค้าก็เลิกแกล้งไปเอง พวกนี้ค่อนข้างมีปัญหาทางจิต

ส่วนถ้าอยากเป็นมวยเพื่อป้องกันตัวเองผมก็แนะนำให้ไปค่ายมวยครับ ย้ำว่าป้องกันนะครับ ไม่ใช่โจมตี
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ก้ซัดๆมันไปเลย ต่อยให้เข้าหน้าทุกหมัด ยังไงมันก้มึน เรื่องอื่นค่อยคุยกันทีหลังตอนต่อยเสด

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    บีบไข่มัน ครับ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ออกกำลังกายคับ คนตัวผอมบางคนแรงเยอะมาก ส่วนถ้าเขามาหาเรื่องแบบวันไหนอารมไม่ดีแนะนำให้เปิดก่อนได้เปรียบ
    ทางที่ดีก็อย่ามีเลยดีกว่าเรื่องเนี้ยมีแต่เสียกับเสีย
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยู่ที่ว่าระดับในการแกล้งของเค้าเราพอใจหรือไม่ครับ ถ้าแกล้งเล่น ๆ ฮา ๆ ผมจะไม่ค่อยถือสา ถือซะว่าเป็นสีสันให้เพื่อน ๆ
    แต่ถ้าแรงหน่อยก็อาจจะบอกเขาดี ๆ ว่าเราไม่ชอบนะ หรืออย่าเล่นกับเราแบบนี้นะ แต่ถ้าบ่อย ๆ ถึงขั้นไม่ไหวจริง ๆ คงต้องจัดสักหมัดอ่ะครับจะได้รู้ซึ้ง 5555555+