ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Game News Update 31/7/2014

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

Game News Update 31/7/2014

บุกเมืองใหม่ใน DLC ใหม่ของ Watch Dogs

ดูเหมือนว่าปลายปีนี้แฟนเกม Watch Dogs ของ Ubisoft จะได้กลับไป Hack สนั่นเมืองกันในสนามรบใหม่หลังมีการยืนยันแบบกลายๆออกมาสำหรับ DLC ใหม่ของเกม

ที่มาของข่าวนี้มาจาก Account Twitter อย่างเป็นทางการของเกม Watch Dogs ได้ออกมาโพสภาพข้อมูลพูดถึงเมือง Camden

รัฐ New Jersey ว่าเป็นเมืองที่มีอัตราการก่ออาชญกรมากที่สุดของสหรัฐอเมริกาในปี 2012 (ซึ่งเป็นข้อมูลที่ไม่จริงนะจ๊ะ)

ตามมาด้วยคำโปรยว่าโปรแกรมตรวจการแบบ 24 ชั่วโมงเริ่มใช้งานในเมืองแล้ว ซึ่งแฟนๆเกม Watch Dogs ก็น่าจะรู้ดีว่านั่นน่าจะหมายถึง CtOS ถูกเปิดใช้งานในเกม

ถ้าแค่ภาพแฟนก็คงจะได้แต่เดากันไปว่านี่เป็นภาคใหม่หรืออย่างอื่นแต่ล่าสุด Twitter ของ Watch Dogs ได้ออกมายืนยันกลายๆ

โดยการตอบกลับแฟนๆเกมที่ถามว่านี่มันคือ DLC ใหม่หรือเปล่าโดยระบุวันวางจำหน่ายว่าจะเป็นช่วงปลายปี ก็ถือเป็นข่าวดีสำหรับแฟนๆที่ยังไม่เบื่อเกมมองหมากันไปเสียก่อนครับ

-------------------------------------------------------------------------------

ข่าวลือ: หลุด Assassin’s Creed ภาคใหม่

ดูเหมือนว่า Assassin’s Creed อีกภาคซึ่งจะลงให้กับเครื่องยุคเก่าอย่าง Xbox 360 และ Playstation 3

อาจจะถูกเปิดเผยชื่อออกมาเสียแล้วสำหรับภาคใหม่ Assassin’s Creed: Rogue

ที่มาของข่าวลือดังกล่าวมีขึ้นหลังเว็บไซท์ขายเกมของ Sweden ได้ทำการขึ้นข้อมูลการสั่งจองเกม Assassin’s Creed ภาคใหม่ในชื่อ

Assassin’s Creed: Rogue พร้อมภาพและวันวางจำหน่ายของตัวเกม

โดยตัวเกม Assassin’s Creed: Rogue มีกำหนดการวางจำหน่ายบนเว็บอยู่ในวันที่ 27 ตุลาคม ปลายปีนี้ สำหรับตัวเกม Assassin’s Creed

ภาคใหม่จะลงให้กับเครื่องยุคก่อนนั้นเคยหลุดข้อมูลออกมาก่อนแล้วพร้อมกับภาค Unity และมีรหัสชื่อภายใต้การพัฒนาว่า Comet และ Ubisoft

ก็ได้ออกมายืนยันก่อนหน้านี้แล้วว่ามีการพัฒนา Assassin’s Creed ภาคอื่นอยู่จริง

นอกเหนือจากข้อมูลดังกล่าวแล้วมีกระแสข่าวลืออีกแห่งลือกันว่าตัวเกม Assassin’s Creed: Rogue นั้นเตรียมจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการใน

วันที่ 4-5 สิงหาคมนี้ และจะมีข้อมูลใหญ่ชุดแรกถูกแสดงในงาน Gamescom ในช่วงกลางเดือน

ข้อมูลดังกล่าวถือว่ามีความเป็นไปได้พอสมควรเพราะในช่วงอาทิตย์ก่อน Ubisoft ก็ออกมาแง้มๆว่าจะมีการเปิดตัว Assassin’s Creed ภาคใหม่

ใน “เร็วๆนี้” ดังนั้นหากดูถึงช่วงเวลาแล้วการเปิดตัวในตอนต้นเดือนและมีการแสดงในงาน Gamescom ก็ถือว่าสมเหตุสมผลในระดับหนึ่ง

สำหรับตัวเกมในรหัสพัฒนา Comet นั้นมีการลือกันมาก่อนว่าจะมีตัวเอกเป็นฝ่าย Templar

งานนี้เราก็คงต้องคอยจับตาดูกันต่อไปว่าสุดท้ายข่าวลือทั้งหมดที่ว่ามานั้นจะมีอันไหนเป็นจริงกันบ้าง

แถมท้ายด้วยภาพที่ลือกันว่าหลุดมาจากการพัฒนาของ Comet ครับผม

-------------------------------------------------------------------------------

Deep Silver ซื้อ Homefront ไปแล้ว!!

แม้จะเปลี่ยนมือผู้กุมบังเหียน แต่เหล่าผู้ขับเคลือนยังคงเป็นอดีตลูกทีม Crytek UK เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

อย่างที่เราทราบกันดีครับว่า Crytek ผู้รับผิดชอบภาคต่อของ Homefront นั้นประสบปัญหาทางการเงินจนไม่สามารถพัฒนาเกมต่อไปได้

Deep Silver เห็นท่าไม่ดีจึงยื่นมือเข้ามารับช่วงต่อไปพัฒนาเอง โดยทีมงานจาก Crytek Nottingham(หรือ Crytek UK)

ที่รับผิดชอบเกมนี้จะย้ายไปอยู่กับทาง Koch Media (ผู้จัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการของ Crytek) และจะพัฒนาเกมนี้ต่อไปโดย Hasit Zala

ผู้กำกับของเกมที่เพิ่งลาออกไปเมื่อไม่กี่สัปดาห์ก่อนจะยังกลับมารับหน้าที่เดิม

Homefront : The Revolution นั้นเดิมมีแผนจะวางจำหน่ายภายในปีหน้าครับ เราก็ได้แต่หวังกันต่อไปว่าวันวางจำหน่ายจะไม่ถูกเลื่อนออกไปไกลกว่านี้อีก

Credit : Gamingdose
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ไหนๆก็ไม่มีใครเม้นผมเม้นให้

เกมส์กากแบบนี้ยังจะมี DLC อีกหรอ

หลายๆคนคิดแบบนี้ผมรู้ ผมเม้นให้ อิอิอิอิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ส่วนตัวผมว่า ก็เล่นได้เพลิน ได้ความแปลกใหม่ แต่มันก็ไม่แย่ถึงขั้นกากนะ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้

เกมส์กากแบบนี้ยังจะมี DLC อีกหรอ

หลายๆคนคิดแบบนี้ผมรู้ ผมเม้นให้ อิอิอิอิ

อูยยยยย มาคุ
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Watch Dogs ก็น่าลองเหมือนกันน่ะ
    Deep Silver ช่วงหลังนี้แกรวยจริงๆ ซื้อเกือบทุกเกมเลยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kheammachart : 31st July 2014 เมื่อ 20:27
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    Watch_Dogs ผมว่ามันก็สนุกดีนะครับ ยิ่งภารกิจย่อยนี่เล่นได้เพลินดี ผมก็ว่ามันไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    บอกเกมห่วยแต่ก็ยังเห็นเล่นๆ กัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าเกมนี้มันทำออกมาดีมากเลยนะ เนื้อเรื่องก็สนุก ระบบเกม NPC อะไรพวกนี้มันก็ทำออกมาเหมือนจริงดี แถมยังมีประวัติของ NPC ที่เดินไปเดินมาให้อ่านด้วย ผมว่าที่คนไม่ชอบเกมนี้เพราะมันโดนลดกราฟฟิกใน PC แน่เลย(ผมเล่นใน PS4)

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้

ไม่ต้องประชดก็ได้ครับ...ยังไม่มีใครว่าอะไรเลย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    Watch Dogs ผมว่าก็สนุกนะครับถึงจะไม่ได้ทำออกมาดีตามที่หวังไว้ แค่ติตรงลดคุณภาพกราฟฟิคเท่านั้นเอง ไม่เข้าใจพวกที่บอกว่าห่วยอะ มันห่วยยังไงหรอ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Watch Dogs ทำออกมาดีอยู่นะครับมันไม่ได้กากเลยซักนิด แค่ fail เพราะเปิดตัวแรงเท่านั้นเอง - -

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่ชอบการเดินของ dead island ไม่รู้ Deep Silver จะทำการเคลื่อนไหวดีไหมหรือแค่ซื้อไป หรือว่าซื้อไปพัฒนา
    ขอให้ Homefront ออกมาดีก็แล้วกันเอาแบบเดินคล่องๆหน่อย dead island โยกไม่มันเลย ทำการเดินคล้ายๆ crysis3 หรือ frycry3 อะชอบๆแบบนั้น

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455

เด็กใหม่ๆ ให้อภัย

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    Watch Dogs เล่นภารกิจหลักจบ ก็ไม่มีอะไรหนุกๆ ให้ทำละ นอกจาก ..

ขี่รถเก็บเวล ? จับโจร ลุยแก๊ง ? เล่นออนไลน์กับผองเพื่อน ? ว้าวว น่าสนุกจังเลย อิอิ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    บอกเกมห่วยแต่ก็ยังเห็นเล่นๆ กัน
    บางคนเขาซื้อมาก้ต้องทนเล่นให้มันจบคุ้มค่าเงินสิครับ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมเล่นเกมนี้แต่เนื้อเรื่องหลักเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    AC ทำหลายภาคดีเนอะ :3

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    Watch Dogs ผมเล่นใน Ps3 ผมว่ามันก็สนุกดีน่ะ หรือเป็นเพราะผมชอบแนวนี้ก็ได้ ถึงมันจะไม่ อิสระ เหมื่อน GTA แต่ผมว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์ ที่ผมต้องซื้ออีกรอบ ตอนผมได้เครื่อง PS4 แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Assassin’s Creed ออกรัวๆ -*-

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    เด็กใหม่ๆ ให้อภัย
    ไม่ใหม่เน้อ ไอดีเก่าโดนแบนไปแล้ว(น่าจะรู้กันว่าเพราะอะไร) เลยสมัครใหม่