ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350

ปัญหาจอย xbox 360 wiress มีปัญหาครับ รบกวนช่วยหน่อย

พอดีผมพึ่งไปซื้อจอยมา ทุกปุ่มโอเคครับ แต่ มีปัญหาตรง analog ซ้าย คือ เวลาดันเดินหน้า มันดันย่องอ่ะครับ เดินหลังกลับเร็วกว่า คือมันมีปัญหาหรือมันเป็นที่จอยอยู่แล้วหน่ะครับ คือเป็นทุกเกมเลย เครียดจริงๆ เพราะแพงมากจอยนี้ รบกวนด้วยครับ
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เอาไปเปลี่ยนครับ ซื้อจากไหนละครับ ของผมเป็นแบบสายก็ปกติดีนะครับ ดูแล้วอนาล๊อกคงไม่สุดแกนของมันนะครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เอาไปเปลี่ยนครับ ซื้อจากไหนละครับ ของผมเป็นแบบสายก็ปกติดีนะครับ ดูแล้วอนาล๊อกคงไม่สุดแกนของมันนะครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับ
    ผมพึ่งซื้อมา วันนี้เอง กลัวโดนต้ม มาก ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    http://www.joystickthai.com/

ลองศึกษาดูนะคับ ในเวปจะมีบอกวิธีการดูของจริง - ปลอม

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้
    ผมพึ่งซื้อมา วันนี้เอง กลัวโดนต้ม มาก ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ
    ครับไม่เป็นไรครับของผมซื้อจาก JIB ของแท้แน่นอนครับ ถ้าของ จขกท เป็นของแท้ ถึงจะเป็นของใหม่ก็มีโอกาศเสียมาจากโรงงานที่ผลิดได้ครับ 10 เปอร์เซ็นจาก 100 จะมีโอกาศเสียขจากการผลิตหรือการขนส่งมาครับ
    ของใหม่ก็เสียได้ครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับหรือถ้าซื้อต่อใครมาเอาไปคืนแล้วเอาเงินคืนครับ แต่ถ้าสั่งผ่านเวปก็ติดต่อขอเปลี่ยนดูครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้
    พอดีผมพึ่งไปซื้อจอยมา ทุกปุ่มโอเคครับ แต่ มีปัญหาตรง analog ซ้าย คือ เวลาดันเดินหน้า มันดันย่องอ่ะครับ เดินหลังกลับเร็วกว่า คือมันมีปัญหาหรือมันเป็นที่จอยอยู่แล้วหน่ะครับ คือเป็นทุกเกมเลย เครียดจริงๆ เพราะแพงมากจอยนี้ รบกวนด้วยครับ
    วิธีแก้มีนะครับ

เข้าเมนูไปที่ System Information เปิดหน้านั้นค้างไว้
    แล้วหมุนควงแกนอนาล็อกซัก 10-20 รอบครับ
    เครื่องมันจะจูนแกนอนาล็อกใหม่

แล้วทีนี้ลองเล่นดูนะครับ
    ของผมทำแล้วเวิร์ค

ซึ่งจริงๆแล้ววิธีนี้มันมีบอกอยู่ในคู่มือครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เครมเอาของใหม่

กล่าวขอบคุณ
    422
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ