ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Unhappy [ความรัก] เจอแบบนี้ ช็อค... จับได้ว่าแฟนไปชอบคนอื่น (เป็นคนรู้จักและเล่นเกมด้วยกันบ่อย)

[ความรัก]เจอแบบนี้ ช็อค... จับได้ว่าแฟนไปชอบคนอื่น (เป็นคนรู้จักและเล่นเกมด้วยกันบ่อย)

เรื่องมันยาวนิดหน่อยน่ะครับ แต่อยากแชร์ไว้ อยากให้ทุกคน อย่าไว้ใจใครง่ายๆ

ก่อนอื่น ผมอยากจะบอกว่า มันโคตะระเจ็บ และก็ผิดหวังสุดๆ เจอกับตัวเองมันแทบจะรับไม่ได้ คืนนี้ผมทั้งนอนไม่หลับทั้งร้องไห้

ผมกับแฟนคบกันมาจะ 5 เดือนแล้วน่ะ เคยเลิกกันครั้งหนึ่ง เพิ่งกลับมาคบกันได้เดือนกว่าๆ เอง ตอนที่กลับมาคบกันแรกๆ ก็ดี
    ก็ปกติเหมือนเดิมดี แถมดูเค้าเอาใจใส่มากดีมากๆ (ทั้งๆ ที่ผมทำให้เธอเสียใจ ตอนนั้น) แต่พอนานๆ ไปผมรู้สึกเธอไม่เหมือนเดิม
    เธอโทรคุยกับผมน้อยลง มีอะไรไม่ค่อยจะบอก สถานะเฟสเธอก็ไม่ให้ผมตั้งคบกัน เพื่อนๆของเธอ ยังไม่รู้เลยว่าผมกับเธอเป็นแฟนกัน
    แล้วที่ผมสังเกต คือ แฟนผมเธอชอบไปคุย + เล่นเกมกับเพื่อนผู้ชายคนหนึ่ง พอนานๆ ไปนิสัยเธอเริ่มเปลี่ยน จากงอแงกับเธอบ่อยๆ
    ตอนนี้มันไม่มีแล้ว เธอแทบไม่สนใจผมด้วยซ้ำ เอาจริงๆ น่ะ ไม่ใส่ใจเลย โทรมาคุยด้วยก็จริง แต่เหมือนโทรมาคุยแก้เหงามากกว่า
    ซึ่งวันก่อน ผมเตือนเธอไปว่า เพื่อนคนนั้นอ่ะ มันหน้าม่อน่ะ เจ้าชู้ ไม่จริงใจ ระวังให้ดีละ นิสัยมันไม่ดี (รู้มาจากเพื่อนแฟนอีกคน)
    แล้วเธอตอบมาด้วยน้ำเสียงแบบว่า วันนี้เป็นอะไร อารมเสียจากที่ไหนมา บอกว่าเพื่อนก็เพื่อนสิ ผมเงิบสักพัก แล้วบอกว่า ขอโทษ
    และเมื่อคืนนี้เอง แฟนผม เธอเหมือนว่าเสียใจ,โกรธ อะไรก็ไม่รู้ละ ไม่คุยกับผมเลย เงียบแล้ว ออฟเฟส การีน่า หนีไปนอนตอน 5 ทุ่ม

และผ่านไปถึงตอนตี 2 เพื่อนผู้ชายคนนั้นละ เค้าก็ทักผมมาว่า นายๆ ขอคุยด้วยหน่อย เห็นสนิทกับ (แฟนผม) [คุยไมค์ใน Talk]
    ผมก็งงว่ามาขอคุยเรื่องอะไร พอมันเข้ามา มันถามว่า แฟนผมเป็นไงบ้าง แล้วมันเล่าไปเรื่อยๆ สรุปได้ว่า ตอนมันกับแฟนผมไปเล่นเกม
    ด้วยกัน คุยไมค์กับคนในทีม แล้วมีคนถามมันว่า เห้ยๆ แฟนชื่อไร มันก็บอกว่า P (อะไรสักอย่างผมจำไม่ได้) ซึ่งไม่ใช่แฟนผมน่ะ
    และแฟนผมก็โกรธมัน พอรู้แบบนี้ แฟนผมพูดมาประมาณว่า ไม่เชื่อเลยว่าจะเป็นคนแบบนี้ @#$%& (ผมจำไม่ได้หมด,ตกใจด้วย)
    แล้วแฟนผมก็ ไม่ไปเล่นกับมันอีกเลย มันมาบ่นให้ผมฟัง ทั้งๆ ทีมันไม่รู้เลย ว่าผมกับแฟนผม เป็นแฟนกัน

ที่ผมเจ็บสุดๆ คือ แฟนผมมีใจให้มันแน่นอน แถมมันบอกว่า ชอบแฟนผมมานานแล้วด้วย ชัด 2 หูเลย ... ทำอะไรไม่ถูกเลยผมอ่ะน่ะ
    มันบอก ก่อนหน้านี้ มันไม่แน่ใจว่าแฟนผมคิดอย่างไงกับมัน แต่ตอนนี้น่าจะชัดเจนละ มันบอกไม่รูจะทำไงดี (ผมอยากต่อยมัน)
    คือ แฟนผมไม่เคยบอกมัน ว่ามีแฟนแล้ว ไม่เคยบอกด้วยว่าผมเป็นใครเป็นอะไรกัน ผมรู้สึกผิดหวังมากๆ เลย (เย็นชาไปหมด)
    วันนี้ผมจะไปคุยกับแฟนตรงๆ เลย ว่าเอาอย่างไง ผมอัดเสียงมันไว้ด้วย หลักฐานมี คำพูดทุกอย่างชัดเจน
    ถ้าวันนี้แฟนผมเธอยอมรับความจริง แล้วสัญญาว่าจะไม่ทำอีก ผมให้อภัยได้ แต่ถ้าไม่ ก็จบ ... ลาจากกัน

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเสียเวลาอ่านน่ะครับ ผมแค่อยากจะบอกว่า เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน และก็อย่าไว้ใจใครง่ายๆ อะไรๆ มันก็เปลี่ยนได้
    คำสัญญา มันก็แค่คำพูด มันเป็นแค่สิ่งที่ทำให้เราเชื่อใจเค้าเฉยๆ การกระทำมากกว่า ที่สำคัญมากกว่าคำสัญญาน่ะครับ // ไม่ดราม่า
    .:ll:.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    จขกท. ครับ อยากจะถามครับ เค้าเล่นเกมอะไร !

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โดนเหมือนกันเลยครับ เข้าใจความรู้สึกนี้ ถึงตอนนี้ผมก็ยังทำตามสัญญา ที่ให้กับเขาอยู่เลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คำสัญญาก็เหมือน ใบกํามะสิด ที่ใครถือมันไว้ก็สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ตกลงเพื่อนของนายรู้ป่าวว่า ว่านายกับแฟนนายอะ คบกัน?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่บอกเพือนไปว้าว่าคุณเป็นแฟนกะเธออยู่ จะได้เครียๆไปเลยแล้ววันนี้ก็ไปเครียให้รู้เรื่องไปเลย

ปล.นิสัยคนมันเคยเป็นยังไงก็เป็นยังงั้นถึงครั้งนี้จะผ่านไปด้วยดีแล้วถ้ามีครั้งหน้าละเราจะเจ็บยิ่งกว่านี้แล้วจะผ่านมันไปอยากกว่านี้
    คิดดีๆแล้วกันว่าจะคบต่อหรือจะเลิก อันนี้คิดเอาเองเลย แต่ก็ไม่แน่เขาอาจจะกลับตัวได้ก็ได้ แต่ส่วนมากจะไม่เปลี่ยน นิสัยสันดารเปลี่ยนยังไงก็เหมือนเดิมอยู่ดี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    จขกท. ครับ อยากจะถามครับ เค้าเล่นเกมอะไร !
    ไม่ขอบอกชื่อเกมส์ดีกว่าครับ บอกแค่ว่าของค่ายการีน่า ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    ตกลงเพื่อนของนายรู้ป่าวว่า ว่านายกับแฟนนายอะ คบกัน?
    เพื่อนผมทุกคนรู้หมดครับ ยกเว้นเพื่อนของแฟนผม แทบไม่รู้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ไม่บอกเพือนไปว้าว่าคุณเป็นแฟนกะเธออยู่ จะได้เครียๆไปเลยแล้ววันนี้ก็ไปเครียให้รู้เรื่องไปเลย

ปล.นิสัยคนมันเคยเป็นยังไงก็เป็นยังงั้นถึงครั้งนี้จะผ่านไปด้วยดีแล้วถ้ามีครั้งหน้าละเราจะเจ็บยิ่งกว่านี้แล้วจะผ่านมันไปอยากกว่านี้
    คิดดีๆแล้วกันว่าจะคบต่อหรือจะเลิก อันนี้คิดเอาเองเลย แต่ก็ไม่แน่เขาอาจจะกลับตัวได้ก็ได้ แต่ส่วนมากจะไม่เปลี่ยน นิสัยสันดารเปลี่ยนยังไงก็เหมือนเดิมอยู่ดี
    ตอนที่ ผู้ชายคนนั้นมาเล่าให้ฟัง ผมก็นึกว่าเค้ารู้แล้ว ว่าผมกับแฟนคบกัน แต่เล่าไปเล่ามา มันไม่รู้เลยว่าผมกับแฟนคบกัน
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เดี๋ยวก็ลืมได้แหละ โตมาแล้วจะรู้โลกไม่ได้สวยงามไปด้วยความรักขนาดนั้น ตอนเรียนโรงเรียนความรักอีกแบบ มหาลัยก็อีกแบบ วัยทำงานก็อีกแบบ จะได้รู้ว่าเจ็บกว่านี้มีอีกเยอะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เข้าใจครับเจอแบบนี้เจ็บแน่นอน

ประสบการณ์ตรง คล้ายเจ้าของกระทู้เลยครับ
    -เคยเลิกกันมาแล้ว
    -ผู้หญิงคุยกับคนอื่น
    -ผู้หญิงไม่บอกสถานะความสัมพันธ์ระหว่างคุณกลับคนที่คุย
    -บอกว่าผู้หญิงมีใจให้อีกฝ่าย
    อีกอย่างไม่รู้เลยว่าไอ้คนที่แฟนคุณชอบมันจะแอ็บทำไม่รู้หรือปล่าวว่าคุณกับแฟนคบกัน
    9ใน10ถึงผู้หญิงสัญญาก็มีโอกาศไปคุยกับเค้าหรือคนอื่นอีก ต้องเพื่อใจไว้เสมอ ไม่งั้นเจ็บอีกแน่
    มองในแง่ดีอาจจะไม่เจอแบบนี้ ก็ถือว่าเริมต้นกันใหม่ ถ้าคิดว่าคนๆนี้ใช่ก็จงสู้ต่อไปเพื่อคว้าหัวใจเธอมา
    แต่ถ้าไม่ใช่ที่สุดในชีวิต ผู้หญิงยังมีอีกหลายคนให้คุณค้นหา "ความรักไม่ได้เกิดขึ้นแค่วัยเดียว แต่เกิดขึ้นได้ทุกช่วงเวลาของชีวิต"

ปล.บ่นไปหน่อยขอโทษที เป็นกำลังใจให้นะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เห็นชีวิตคนสมัยนี้แล้วเหนื่อยใจแทน เป็นกำลังใจให้ครับ (ผมว่าคนยุคสมัยใหม่นี่ใจไม่ค่อยแน่นอนกันซะเท่าไหร่เลย ลมพัดนิดเดียวก็เปลี่ยนทิศทางได้แล้ว)
    แต่ทุกครั้งเวลาผมเลิกกับแฟนหรือเจอปัญหาด้านความรัก สิ่งที่ผมจะคิดถึงก่อนเลยคือ เพื่อนครับ พออยู่กับเพื่อนหลังจากเจอเรื่องแย่ๆมันก็หายไปหมดเลยรู้สึกสบายใจ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เจ็บแทนครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่าเลิก เถอะครับนอกใจไปแล้ว เดียวก็มีครั้งต่อไป
    คนที่ใช่ยังมีอีกเยอะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ตูก้อ่านจนจบ เนาะ !

เอาใจช่วย จขกท . ครับ โดนแทง !!!

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมบอกใว้อย่างนะครับ ถึงจะไม่แน่นอน100เปอร์ก็ตาม ร้อยๆทั้งร้อย มีนอกใจมีให้เราเสียใจแบบนี้อีกแน่นอนครับ ขนาด ผมครบกับแฟนผมเป็นสามปี เลิกและกลับมาคบกันตั้งกี่ครั้งก็ยังทำแบบ เก่า ใหม่ๆๆอะเอาใจเราจริง นานๆๆไปเริ่มออกลาย เดิม ฮ่าๆๆ เพื่อใจใว้ก่อนกะดีครับ หรือครบใครเผื่อใว้ดีสุดครับ

ปล. อย่าให้เค้าคิดว่าเราเป็นสพานข้ามไปหาใครคนๆๆนั้น ให้คิดซะว่าเค้าเป็นสพานที่ใว้ให้เราข้ามไปหาคนที่รอและรักเราอยู่ดีกว่าครับ ในเมื่อเกิดแบบนั้นแล้วคิดแบบนี้ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooEnTint : 2nd August 2014 เมื่อ 09:21

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ปล่อยเธอไปครับ เชื่อผม !! ฝืนต่อไปผมว่าคุณ จขกท จะเจ็บหนักว่านี้ยอมเจ็บแต่จบตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่า ตั้งใจเรียน ทำตัวหล่อๆ ทำให้เขาเสียใจที่ทำกับคุณแบบนี้ไปเลยครับ แล้วหาแฟนที่ดีจริงๆ

เดี๋ยวนี้โลกมันไปเร็วครับ รักง่าย หน่ายเร็ว ผมว่าเป็นคำที่ใช้ได้ดีในสมัยนี้เลย สมัยก่อนกว่าจะเจอกัน จีบกันนั้นยากลำบากเดี๋ยวนี้หาตามเฟสได้เลยเจอคนที่ชอบ แอดคุย บลาๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    1
    ถ้ามันครั้งแรก ก็ให้อภัย ถ้ามีคราวหลัง เล่นคู่!

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ่านแล้วเจ็บแทนจริงๆ คนมันจะไปอะไรก็ยื้อไม่ได้ครับ หากการให้อภัยมันทำให้เค้าได้ใจอย่างที่คุณเล่า่มา ก็อย่าให้อภัยอีก อยู่คนเดียวและรักตัวเองให้มากๆดีกว่า

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เคยเจอคล้ายๆกันนะ จี๊ดมาก นึกถึงตอนนั้นเลย ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ต้องรับมันให้ได้ แต่เจ็บแทนจริงๆนี่พูดเลย T^T

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมเองก็ไปคุยกะผู้หญิงคนหนึ่งเหมือนกันทางการีน่านี่แหละ แถมเขามีแฟนแล้วด้วย (ฮาา)

ทีแรกก็คิดอญู่ แต่พอเขาบอกมีแฟนแล้วผมก็เลิกคิดทันที และพยายามคุยน้อยลงไม่อยากให้เขาผิดกัน(แต่เขาคุยกับผมมากกว่าแฟนเขาอีกนะเออ = =")

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ถ้าเป็นผมนะ ผมจะยอมเป็นคนเดินจากไปเอง คบไปก็มีแต่เจ็บ ยิ่งคบไป แฟนเรา เพื่อนแฟน หรือคนรอบข้าง อาจจะเจ็บไปด้วย
    เรายอมเจ็บคนเดียวดีกว่าไหมครับ ให้คนที่เรารักมีความสุขก็น่าจะดีแล้วนะ

แลดูเป็นพระเอกนะ 5555 แต่มันก็เป็นวิธีที่ไม่เลวนะ
    เจ็บแปปเดียว เดี๋ยวก็หาย วันนี้ไม่หาย พรุ่งนี้ก็หาย พรุ่งนี้ไม่หาย วันหน้าก็หาย ซักวันนึงเดี๋ยวก็หาย สู้ๆ นะ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เปลี่ยนคนครับ ผู้หญิงมีเยอะแยะ ทำใจเอาหน่อยครับ ผู้หญิงมีใจให้คนอื่นนี่ลำบากครับ เอาคืนกลับมายากมาก
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผลเปนยังไงบ้างงงหนอออ -.-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เกมอะไรเดาได้เลย

การคาดเดาเล็กๆน้อยๆมีผลหลายอย่างนะครับ จะได้ไม่ต้องมาฉะกันแบบนี้ สอดแนมเอาข้อมูลเยอะๆดีกว่า

จำพวก เชค ในการีน่าบ่อย ขึ้นออนรึไม่ แล้วอยู่ห้อง TalkTalk รึเปล่าถ้าไม่ขึ้นออฟไลน์มันจะบอกแน่นอนว่าอยู่ห้องอะไร

ถ้าตั้ง Appear Offline ก็จะไม่เห็น แต่เชคได้อีกคือ เข้าไปดูในส่วนของ "เพื่อนของฉัน" ใน TalkTalk จะเห้นว่าเพื่อนคนไหนอยู่ใน TalkTalk ห้องไหนบ้าง ประกอบกับการเก็บข้อมูลการออนไลน์ในเกมและการจอยห้องว่าเค้าต้อนรับเรารึไม่

ถ้าข้อมูลทั้งหมดประกอบกันแล้ว 70-99 % เลิก นี่พูดเลย เพราะยังไงเค้าก็เปลื่ยนใจไปแล้ว นายหาคนใหม่ซะเถอะ อาจจะดูพูดเหมือนว่านายต้องยอมแพ้ยอมเจ็บนะ

แต่ถ้ามีประสบการณ์ไปแล้ว จะรู้ว่าเค้าไม่รักจะทำไงได้ ถ้านายยอมเดินหนีได้ แสดงว่านายชนะใจตัวเองได้ ควบคุมตัวเองได้ ปล่อยผ่านคนแย่ๆได้ วินกว่าเยอะนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kurayami : 10th August 2014 เมื่อ 04:55

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เราบังคับใจเราให้รักเขาได้
    แต่เราไม่สามารถบังคับเขาให้มารักเราได้
    ใจคนเรามันไม่แน่นอนหรอกครับ วันนี้พูดอีกอย่างพรุ่งนี้พูดอีกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    คุยไมค์ในเกมก็น่าจะเป็น HoN นะ