ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

18 + การช่วยตัวเองโดยการใช้รูปคนอื่นเป็นบาปหรือไม่ ?

การช่วยตัวเองโดยการใช้รูปคนอื่นเป็นบาปหรือไม่ ? คืออยากรู้น่ะครับ ว่าถ้าใช้รูปคนอื่น เช่นคนใน โซเชี่ยลแล้วก็มามโน ถือว่าบาปไหม

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมเคยอ่านหนังสือพระซักอย่าง แค่ช่วยตัวเอง ก็เพิ่มบาปไป 15 หละ งงแปบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    บาปมีจริงหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผู้ชายทุกคนคงได้ไปเจอกันในนรกแหง่มๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับบาปหรอครับ ช่วยตัวเอง อธิบายผมที

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    งั้นผมดูหนัง AV หรือคลิปหลุด คงบาปมากสินะ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมคิดว่าไม่บาปนะ การช่วยตัวเอง ไม่ถือว่าเป็นการฆ่าลูกตัวเอง เพราะมันยังไม่ได้ปฏิสนธิ
    ส่วนการเอารูปคนอื่นมา ผมว่าคนที่เอามาเป็นรูปได้บุญด้วยนะ ได้ช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลก ให้พ้นทุกข์

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ถ้าไม่เดือดร้อนคนอื่น/ตัวคุณมันก็ไม่เป็นไรหรอก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เป็นการส่งเสริมกิเลส ด้วยการยินดีพอใจรักใคร่ในกาม ทำให้มีราคะกล้า ทั้งทางตาหูจมูกลิ้นกายใจ
    บาปมั้ยไม่รู้ แต่ทำให้สกัดกิเลสออกใจจิตได้เนิ่นช้า ทำให้การจะปฏิบัติธรรมเพื่อข้ามพ้นวัฎสงสารค่อนข้างลำบาก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    คงบอกแค่ว่าแล้วแต่ความเชื่อ แต่ผมเชื่อว่าเกือบทั้งหมดของผู้ชายช่วยตัวเองก็ต้องมโนว่าตนเองกำลังกระดึ๊บกับหญิงซักนางหนึ่ง การนำรูปของหญิงนางนั้นมาใช้ก็เพื่อทำให้การมโนง่ายขึ้น เห็นตามเว็บ XXX ของฝรั่งนี่ใช้รูปอย่างเดียวไม่พอ แตกใส่รูปด้วย และนิยมทำกันมาก แถมยังถือว่าเป็นการให้เกียรติเจ้าของรูปอีกต่างหาก แปลกดี (มีศัพท์เฉพาะด้วยนะ เรียกว่า Cum Tribute) แต่คงเฉพาะในวงการหื่นนี่ละนะที่มองว่าเป็นการให้เกียรติ

ปล.ผมรู้ไม่ใช่เพราะเซียนหรอกนะ แค่รู้เฉยๆ อีกอย่างผมไม่บ้าทำแบบนั้นด้วย เลอะเทอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ไม่บาปหรอกครับ เพราะบาปไม่มีจริง

ถึงมีมันก็ไม่บาปหรอกครับ เพราะเราไม่ได้ทำให้เขาเสียหาย

ผมเคยดูแต่รูปโป๊แล้วช่วยตัวเองนะ ไม่เคยดูรูปผู้หญิงปกติทั่วไปแล้วสไลด์ ผมว่าทำแบบนั้นมันโรคจิตไป

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    บาปสิครับ เราฆ่าคนไปหลายล้านชีวิตเลยนะนั่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    อย่าหมกมุ่น เกินไป แล้วอย่าโจ้งแจ้ง ถ้าทำในที่ลับหูลับตา ผมว่าโอเค แต่ถ้า เสพติด หรือ มีคนเห็นจะดูแย่แค่นั้นเอง เรื่องธรรมชาติ ผู้ชาย 100 คน ต้องเคยดูหนังแล้วเหนี่ยว ไม่ก็ดูรูปแล้วเหนี่ยวบ้างแหละ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมสมัยหนุ่มนิ ก็ Hi 5 แอบชอบเพื่อนในห้องทำอะไรไม่ได้

เปิดHi 5 คนที่แอบชอบ จัดเลย

ตอนนี้เลิกและ เพราะรู้จักวาปมากขึ้นรสนิยมเปลี่ยน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    อย่าหมกมุ่น เกินไป แล้วอย่าโจ้งแจ้ง ถ้าทำในที่ลับหูลับตา ผมว่าโอเค แต่ถ้า เสพติด หรือ มีคนเห็นจะดูแย่แค่นั้นเอง เรื่องธรรมชาติ ผู้ชาย 100 คน ต้องเคยดูหนังแล้วเหนี่ยว ไม่ก็ดูรูปแล้วเหนี่ยวบ้างแหละ
    คุณคนนี้พูดดีครับ

เรื่องธรรมชาติครับ สมัยนี้ก็เข้าเว็บโป๊ แล้วก็โจ๊ะเลย แต่ช่วงนี้ยากหน่อย ICT แบนเว็บหลักของผมไปซะเกือบหมด กะลังหาแหล่งใหม่ๆอยู่ ใครมีเด็ดๆแนะนำผมหน่อยนะครับ ข้อความก็ได้จะขอบคุณอย่างสูง 5555

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ู^
    ^
    ^
    ข้ามไปดูดจากเวปนอกสิครับ ถ้าชอบฝรั่งนะ ปิดได้แต่ของไทยเท่านั้นแหละ ผมชอบค่ายฝรั่ง brazzers งี้ digital playground งี้ ผ่องจริงๆแม่คุณเอ้ย

ปล.ถึงเจ้าของกระทู้ อะไรที่ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปเถอะครับ เอาเป็นว่าไม่เดือดร้อนใครก็พอ มีโอกาสก็ต้องกอบโกยมันลูกเดียวเลยครับ เกิดตายไปแล้วจะมาเสียดายก็ไม่ทันแล้วนะครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    บาป เป็นเพียงสิ่งที่สมมติขึ้น เพื่อให้เราปฏิบัติตนอยู่ในแนวทางที่ดี ไม่เบียดเบียนผู้อื่น

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    บาปหน้าตาเป็นไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ไม่บาปหรอกครับ แต่ดาราหนังนี่เข้าข่ายมอมเมานะ

ปล. เอาเข้าจริงๆโหลดเกมเถื่อนก็ผิดศีลละ ข้อ2 อทินนาทานา เวรมณี, ลักทรัพย์ ไปเอาของที่ผู้ผลิตไม่ได้ให้ = ขโมย
    ถ้าใครไม่มีเงินแต่อยากเล่นลองเมลล์ไปขอคีย์ดูครับ เผื่อเขาให้ 555

ออ แล้วคนที่ไม่กลัวบาปก็ไม่เป็นไรครับ ทำดีไปก่อน ถ้าสวรรค์มีก็ถือว่าเป็นกำไร ถ้าไม่มีก็ถือว่าเท่าทุน เป็นคนดีเป็นที่รักของคนอื่นครับ

edit: typo
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย the name is already taken : 7th August 2014 เมื่อ 22:45

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เหนี่ยวไปเลยตามที่ใจอยาก ไม่ไปฉุดใครมาข่มขื่นก็โอเคแล้ว (ปิดหน้าต่าง ล๊อคประตูให้ดี หึหึๆ)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ถ้าบาป ก็เจอกันที่นรกเเล้วกันนะ
    ไม่เห็นเป็นเรือ่งเเปลก ส่วนมาก เวลาชอบใคร ก็มักจะ ใช้รูป บรา บรา อยู่เเล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ก็ดีกว่าไปข่มขืนเค้าละนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมก็เคยเป็นนะ ดูรูปแล้วช่วยตัวเอง แต่ไม่ใช่รูปเพื่อนหรือหญิงรู้จักหรอก แต่มักจะเป็นรูปพวกถ่ายเซ็กซี่อะ อันนี้ระดับ Begin

เดี๋ยวนี้พัฒนา เทคโนโลยีทันสมัยตามกาลเวลา รูปแบบก็เปลี่ยน เปลี่ยนไปดูเป็นคลิปละแบบว่าจัดกันเลย ไม่ใช่แค่ภาพละ แต่ก็หยุดไว้แค่นี้ ไม่หมกมุ่นครับ

แต่ถ้าสมัยนี้มีคลิปให้ดูแล้วยังไปดูรูปแล้วช่วยตัวเองบ่อยๆอยู่เหมือนเดิมนั้นมันเหมือนหมกมุ่นและเสพติดเกินไปอะครับ ผมคิดว่าอารมณ์มันไม่ถึงขั้นนั้นนะ

ถ้าไปได้ขนาดว่าแค่รูปก็ทำได้แล้ว ก็ลดๆลงหน่อยนะครับ เดี๋ยวมันจะกลายเป็นว่า เจอ ผญ สวยๆที่ไหนแวะห้องน้ำทำ นั้นก็โรคจิตละครับ

สำหรับ จขกท นะครับผมแนะนำเพาๆลงหน่อย ถ้าจะทำก็ดูเป็นคลิปไปเลยดีกว่า ทำแต่รูปมันดูหมกมุ่นเกินไปนะ เพราะผมว่าอารมณ์มันไม่ถึงขั้นนั้นอะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นคนที่เสร็จเร็วนะครับ

ส่วนเรื่องบาปบุญในเรื่องนี้ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ก็ลองนึงถึงว่า ถ้าบวชเป็นพระแล้วเรื่องแบบนี้ก็ต้องไม่มีเพราะตัดกิเลสไปเฉยๆ ไม่ได้ว่าบาปนะ แค่ตัดกิเลสไม่ให้ไหวต่อสิ่งเหล่านี้ง่าย ศีลจะได้ไม่ขาดง่ายนะเท่าที่ผมเข้าใจนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 8th August 2014 เมื่อ 00:04

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ดูรูปคนอื่นกะดูหนังโป๊ต่างกันตรงไหนครับ ถ้าหาตอบตรงนี้ไม่ได้ก็ใช้ๆไปเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    บาปแน่ถ้าไม่แบ่งรูปให้ผม
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร