ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

[รวมพล] นักล่าแย้ Monster Hunter 3rd HD Online [SERVER]

MONSTER HUNTER PORTABLE 3RD HD Version SEVER THAILAND

สำคัญ : VPN มีไว้สำหรับเล่น SERVER Mh3rd เท่านั้นไม่อนุญาตให้ไปโหลดอย่างอื่น กรณีต้องการโหลดไฟล์หรืออะไรก็ตามให้ Disconnect VPNออกด้วยครับ พบเห็น Ban!

IPSERVER PPSSPP

Facebook Groups : https://www.facebook.com/groups/1624954041064719/
    Donate ! บริจาคช่วยเหลือค่า SERVER คลิก!

กลุ่มนักล่า ใครสนใจ Online เข้ามา Join กัน

เข้าแล้วอย่าลืม ติ๊ก ถูก Auto-Join ด้วยนะครับ
    https://www.evolvehq.com/groups/mons...rd-hd-thailand
    กรณี Join แล้วไม่ขึ้นบน โปรแกรม Evolve ให้ทำการ Logout แล้ว Login ใหม่
    สิ่งที่ต้องมี
    1. โปรแกรม PPSSPP v0.9.9.1 กดโหลด หรือ Set by Introlude
    2. ตัวเกมส์ Monster Hunter Portable 3rd HD Version
    3. JoyStick จะมีหรือไม่มีก็ได้ แต่มี จะเล่นง่ายกว่า
    4. โปรแกรม Evolve สำหรับจอยกลุ่ม เพื่อที่จะพูดคุย และออนไลน์กันง่ายขึ้น
    สามารถดาว์นโหลดได้ที่ https://www.evolvehq.com/client
    5. VPN สำหรับจอยเข้า SERVER Mh3rdth กดโหลด
    6. Adhoc server สำหรับคนต้องการจะเป็นหัวห้อง หรือจะเปิดเซิฟ

ต่อ VPN แล้ว เข้า Evolve ไม่ได้
    ให้ทำการรอซักพักครับ ปิดไฟวอล แอนตี้ไวรัส แล้ว logout แล้ว login ใหม่ครับ

ทำไมหลุด ตอนเริ่มเศวส ครับ?
    อันนี้สำคัญมากครับการตั้งค่า อย่าลืมติ๊ก Fast Memory ออกครับ ไม่งั้นยังไงก็หลุด

ทำตามทั้งหมดแล้วก็ยังหลุด ได้บ้างไม่ได้บ้าง?
    มีเทคนิคครับสมมุติ A:ค่าUploadสูงสุด เน็ตแรง C:ค่าUploadรองลงมา ทำแบบนี้ A:เปิดAdhoc Server B,C,D จอยIP A แล้วให้ C : ทำหน้าที่รับเศวส

เข้าแผนที่แล้วหลุด เกิน 3 แล้วหลุด แก้ยังไง?
    กรณีนี้มีหลายประเด็นครับ Version PPSSPP ต้อง 0.9.9.1 คือล่าสุดนี่เอง Mac Address ชื่อ ซ้ำกัน Mac Address แนะนำใช้ของตัวเองจริงๆเลยก็ได้จะดีที่สุด

เล่นไปแล้วหลุด มอนวาป ?
    กรณีนี้ ถ้าทุกคนใช้ Mac Address ของตัวเองแล้ว จุดนี้ขึ้นอยู่กับค่า Upload Internet ของผู้เปิด Ad และคนเลือกเศวสครับ

เข้า Online Hall แล้ว Error A comunication error has occurred
    กรณีนี้ เกิดจากการเปลี่ยน Ip ในโปรแกรม Emu หรือใส่ Ip ไม่ถูกต้อง ถ้าใส่ถูกต้องให้ทำการ ปิด Emuหรือตัวเกมส์ก่อน แล้วเข้าไปลบแล้วใส่ Ip ใหม่ใน ไฟล์ .ini ครับ
    เช็คด้วยนะครับว่าเจ้าของ Ip เปิด Adhoc Server หรือยัง?

PPSSPPWindows64.exe - Application Error the application was unable to start correctly (0xc000007b)
    Downlaod Visual C++ ไปลงครับ http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=40784

ตั้งค่าตามนี้สามารถเล่นได้ปกติ ตอนเล่นกับเพื่อน ไม่จำเป็นต้องกด Alternative speed ตอนเริ่มเศวส
    ทดสอบแล้ว 1, 2, 3, 4 คน ได้ปกติ ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ ปิดFirewall ด้วยนะครับ

How to Join Online! Server

โหลด VPN สำหรับต่อเข้า SERVER Mh3rdth คลิก!

โหลดมาแล้ว ก็ลงให้เรียบร้อย (เลือกClients) และเปิดโปรแกรมขึ้นมา ก็จะเจอหน้าตาของโปรแกรมแบบภาพข้างล่าง ก็ให้เราดับเบิ้ลคลิกที่ Add VPN Connection
    มันจะบอกว่าก่อนจะเชื่อมต่อ VPN ต้องทำการติดตั้ง Virtual Network Adapter ก่อน ก็กด Yes ไปเลย

จากนั้นก็จะขึ้นช่องให้ตั้งชื่อ ก็แล้วแต่เราจะตั้งเลย หรือกด OK ไปเลยก็ได้

เมื่อเสร็จแล้ว ให้กลับไปดับเบิ้ลคลิกที่ Add VPN Connection อีกครั้งนึง มันจะขึ้นหน้าต่างแบบรูปด้านล่าง Auth Type และ User Name
    โดยหลักๆ ให้ใส่ IP และตั้งไปตามรูปเลย แต่ตรง User Name ให้ใส่ชื่อ mh3rdth1,mh3rdth2,mh3rdth3 ถึง 10 อันใดอันหนึ่ง สำหรับผู้เล่นใหม่(ทดลอง)และยังไม่ได้ยืนยันตน( ขอ Active User ส่วนตัว ได้ที่ Admin และ Mod ประจำกลุ่ม ฟรี!)
    เสร็จแล้วก็กด OK เลย

สำหรับคนที่ Active User คลิกขวา VPN ที่สร้างขึ้นเลือก Properties

กดปรับให้เป็น Standard Password Authentication

หลังจากนั้น ใส่ User และ Password ตามที่แจ้งไว้ แล้ว Connect ได้เลยครับ

จากนั้นก็ให้กดดับเบิ้ลคลิกที่ VPN Connection ที่เราได้สร้างไว้ได้เลย

มันก็จะขึ้นว่ากำลังเชื่อมต่อ ก็รอจนกว่าจะเชื่อมต่อเสร็จ มันก็จะบอกเราว่าไอพีเราไอพีอะไร ก็เป็นอันเสร็จ เปิด PPSSPP ใส่ ไอพีSERVER เล่นได้เลย

เปลี่ยนไอพีได้ที่ ที่ลงEmuไว้\ppsspp\memstick\PSP\SYSTEM > ppsspp.ini
    NickName : (ใส่ชื่อห้ามซ้ำกันกับคนอื่น)
    proAdhocserver : ( IP คนที่จะจอยด้วย ถ้าสร้างเองก็ใส่ IP ตัวเองนะครับ)
    เปลี่ยนจาก ตัวไฟล์ .ini เท่านั้นไม่แนะนำให้เปลี่ยนบนโปรแกรมนะครับ ปิด Emu ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน
    Mac address : (มั่วไป อย่าให้ซ้ำกัน ยกตัวอย่าง = 79:10:12:15:55:85)
    จะดีที่สุดถ้าใช้ของจริงจากเครื่องตัวเอง ปัญหาหลุดจะน้อยมาก
    IP SERVER Mh3rdth

วิธีดู Mac address ของตัวเอง

เปิดเกมส์ เข้า Online Hall ได้เลย นัดกันด้วยนะครับว่า Hall ไหน
    คำเตือน! อย่าเข้า Online Hall จากในบ้านนะครับ แนะนำให้เข้าทางบันไดด้านหน้า

วิธีดู IP สำหรับอยากครีห้องเอง
    ในกรณีที่ไอพีไม่ขึ้น หรือดูไม่ทัน หรือลืม หรือไม่รู้
    วิธีการดูไอพีก็ให้ทำตามนี้เลย

ให้คลิกที่ Tools > Network Device Status...

จากนั้นก็เลือกที่ VPN Client Adapter

ก็จะปรากฏข้อมูลของ VPN ที่เราเชื่อมต่อ รวมทั้ง IP ด้วย

รวมพลนักล่า Online ลงชื่อ [IDEvolve]
    1. Introlude [Online20.00-04.00]
    2. XnamineX
    3. DYNADOME
    4. Draguna
    5. Shounen
    6. 5679
    7. XaouTaE
    8. AvatarY
    9. BenzXKiller
    10. silvery36
    11. Gumunza007
    12. illusion_63
    13. Izol
    14. slashereye2
    15. Fgerty
    16. lastyseal
    17. Izol
    18. tomhjhjhj
    19. pangxpound
    20. Valentika
    21. tang5789
    22. BenzXKiller
    23. slashereye2
    24. xrosss
    25. naruto056
    26. actart01
    27. yamadaarno
    28. Wingleft
    29. l2ancour
    30. boattotoao
    31. Naesumae
    32. G_kom
    33. Chago007
    34. player333
    35. shive
    36. BlackjacK
    37. aHt
    38. artborza
    39. Dewcore
    40. jamechanarong
    41. jukkree
    42. Raak
    43. Suarus_Dx
    44. superlnw2466
    45. Zugadu
    46. abpluslove
    47. RogueSven
    48. tempart
    49. yamadaarno
    50. ginjung
    51. Atopot
    52. BCBZXX
    53. demonoiz
    54. Begitsu
    55. BlacklagooN
    56. Draxuz
    57. DunkelheitZ
    58. ElderKeJi
    59. empires619
    60. Gl2eed
    61. Killer_S
    62. kattys
    63. oMorPheuso
    64. peyafaps48
    65. thossod
    66. wutipongthai
    67. yung
    68. Sorserlien
    69. evildeath99
    70. LittleEvilz
    71. mini102
    72. nunuhi
    73. sunakujira
    74. tanakeme
    75. Moster501
    76. Joelr
    77. oInmymindo
    78. Y3SCH3
    79. KhaM_KhaM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย introlude : 25th September 2014 เมื่อ 11:57

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9

ใครจะเล่นหรือต้องการหาห้องแนะนำให้ เข้า Party ห้องทิ้งไว้นะครับ

วิธี Create ห้องเอง!

เปิด Adhoc Server ทิ้งไว้ สามารโหลดได้ที่ : Download

ใส่ไอพีตัวเองได้ที่ ที่ลงEmuไว้\ppsspp\memstick\PSP\SYSTEM > ppsspp.ini
    IP ตัวเองดูวิธีด้านบนได้เลยครับ
    หลังจากนั้นเข้าเกมส์ เข้า Online Hall ได้เลย ถ้าถูกต้อง Adhoc จะแจ้งตามแบบนี้

หลังจากนั้นแจ้ง ไอพีให้เพื่อนๆ ตามเข้ามาได้เลยครับ...

ทดสอบแล้ว!

อธิบายปุ่มต่างๆ สำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่น จะได้ตั้งค่าถูกนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย introlude : 3rd September 2014 เมื่อ 19:45

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    Download!

โปรแกรม VPN ต่อ SERVER mh3rdth หลัก

Emulator V.0.9.9.1

http://www.ppsspp.org/downloads.html

สำหรับคนที่กลัวปัญหาว่า เซ็ทแล้วจะไม่ถูกต้องหรือ เซ็ทถูกแล้วแต่หลุดบ้าง เข้าไม่เจอบ้าง ลองโหลด Emu จากผมไปแทนดูครับ Setแล้ว
    เปลี่ยนไอพีได้ที่ ที่ลงEmuไว้\ppsspp\memstick\PSP\SYSTEM > ppsspp.ini
    แนะนำ ก่อนจะลง ก๊อป ppsspp/memstick/savedata ไว้ก่อนนะครับ ไม่งั้น Save นะหายแล้วค่อยย้ายมาใส่
    อย่าลืมใส่ ชื่อ Mac Address ด้วยนะครับ

PPSSPP Set by Introlude
    Download

Monster Hunter Protable HD Eng

Part1 Part2 Part3 เศวสเสริมDLC
    Event Quest DLC เอาไปใส่ ppsspp/memstick/savedata นะครับ
    Credit : Game file Dynadome

สำรอง Part1 Part2 Part3

Part1 Part2 Part3 DLC

Adhoc Server
    สำหรับคนต้องการจะเป็นหัวห้อง หรือจะเปิดเซิฟ

Download Adhoc Server
    AdhocServer All Version
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย introlude : 18th September 2014 เมื่อ 13:14

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    น่าสนใจดีครับ เอาไว้เล่นกับเพื่อน 4 คน หนุกหนาน

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    น่าสนครับ แต่พอดีเล่นจบแล้ว
    ไว้ ว่าง ๆ จะมานั่งเล่นครับ 55
    Do it now.Sometimes later become never.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงชื่อไว้ด้วยครับ จะได้ลงอัลบากัน สนุกสนาน
    ID : XnamineX ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    รบกวนขอลิ้งค์ ตัวเกมหน่อยครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    รบกวนขอลิ้งค์ ตัวเกมหน่อยครับ
    ตามคำขอครับ

Monster Hunter Protable HD Eng

Part1 Part2 Part3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เอา Emulator มาให้นะครับ เวบตัวล่าสุด

http://buildbot.orphis.net/ppsspp/

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XnamineX อ่านกระทู้
    เอา Emulator มาให้นะครับ เวบตัวล่าสุด

http://buildbot.orphis.net/ppsspp/
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ID : Draguna ครับผม ขอร่วมล่าด้วยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOOKMANZA อ่านกระทู้
    ID : Draguna ครับผม ขอร่วมล่าด้วยครับ
    รับทราบครับ

ส่วนท่านใดมีปัญหา อะไรสอบถามได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    เล่นล่าสุดเมื่อเช้า

http://www.mylive.in.th/streams/9263

ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ ไม่มีหลุด มอนมีวาปบ้าง เพราะอีกคน StreamLive อยู่

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ชื่อ Shounen กับ 5679 ครับ เล่นกับน้อง 55555
    Hyomin !! T-ara

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otheoneo อ่านกระทู้
    ชื่อ Shounen กับ 5679 ครับ เล่นกับน้อง 55555
    รับทราบครับ ไว้มาเล่นด้วยกัน ^_^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ฝันดีทุกท่าน พรุ่งนี้จะมา เพิ่มเติมข้อมูล ตอนนี้เมา 555 :P

กล่าวขอบคุณ
    9
    ิิเซ็ทเพิ่มเติมนะครับ ขอให้ทำด้วยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    กำลังโหลดครับขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    9
    สำหรับคนที่กลัวปัญหาว่า เซ็ทแล้วจะไม่ถูกต้องหรือ เซ็ทถูกแล้วแต่หลุดบ้าง เข้าไม่เจอบ้าง ลองโหลด Emu จากผมไปแทนดูครับ Setแล้ว
    แนะนำ ก่อนจะลง ก๊อป ppsspp/memstick/savedata ไว้ก่อนนะครับ ไม่งั้น Save นะหายแล้วค่อยย้ายมาใส่

PPSSPP Set

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีปัญหาอะครับ แก้ตั้งแต่บ่ายสองจนไม่รู้จะแก้ยังไงละครับ รบกวนผู้รู้หน่อย
    PPSSPPWindows64.exe - Application Error
    the application was unable to start correctly (0xc000007b). click ok to close the application

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    รบกวนบอกปุ่มหลักๆหน่อยครับว่าอันไหนเป็นอันไหนแบบ O คือโจมตีไรงี้จะได้ปรับถูก

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ introlude อ่านกระทู้
    ิิเซ็ทเพิ่มเติมนะครับ ขอให้ทำด้วยจ้า

ตรงนี้ไม่ต้องก็ได้ แต่ต้องติกออกที่ Setting > System > Fast memory ควรติกออก กับการตั้ง IP ควรทำไห้ถูก ที่เหลือทั้งหมดเอาแบบดั้งเดิมไม่ปรับอ่ะไรเลยก็เล่นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastyseal อ่านกระทู้
    รบกวนบอกปุ่มหลักๆหน่อยครับว่าอันไหนเป็นอันไหนแบบ O คือโจมตีไรงี้จะได้ปรับถูก
    เข้าโปรแกรมไปที่ Setting > Controls > Controls mapping

ขอขัดบางจุดน่ะเพราะที่ จขกท. บอกทั้งหมดไม่ถูก (อย่าว่ากันน่ะ)

ป.ล. จากใจคนที่เล่น PPSSPP ตั้งแต่ยุคบุกเบิก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 11th August 2014 เมื่อ 17:32
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ma2iOnet อ่านกระทู้
    มีปัญหาอะครับ แก้ตั้งแต่บ่ายสองจนไม่รู้จะแก้ยังไงละครับ รบกวนผู้รู้หน่อย
    PPSSPPWindows64.exe - Application Error
    the application was unable to start correctly (0xc000007b). click ok to close the application
    ลองลงตัวนี้ดูครับ http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=40784

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastyseal อ่านกระทู้
    เด๋วทำแบบละเอียดให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ตรงนี้ไม่ต้องก็ได้ แต่ต้องติกออกที่ Setting > System > Fast memory ควรติกออก กับการตั้ง IP ควรทำไห้ถูก ที่เหลือทั้งหมดเอาแบบดั้งเดิมไม่ปรับอ่ะไรเลยก็เล่นได้

เข้าโปรแกรมไปที่ Setting > Controls > Controls mapping

ขอขัดบางจุดน่ะเพราะที่ จขกท. บอกทั้งหมดไม่ถูก (อย่าว่ากันน่ะ)

ป.ล. จากใจคนที่เล่น PPSSPP ตั้งแต่ยุคบุกเบิก

ขอบคุณมากครับ แต่เผื่อก็ดีกว่าขาดเนอะ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่มเติม อธิบายปุ่มต่างๆ และ DLCหรือเศวสเสริมนะครับ

เอาไปใส่ ppsspp/memstick/savedata วางได้เลยครับ

https://www.dropbox.com/s/1vf004o3xy...nter%20DLC.rar

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    aht ขอแจมด้วยคนคร๊าบบบบ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread