ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

เเก -DVI-D poser saving ยังไง

ช่วงนี้เวลาเปิดคอมมาหน้าจอมักไม่ติด พอลองเอาสายไปเสียบที่ ออนบอรด์ กลับติดเอง

เสียบกาดเเยกกลับขึ้นว่า DVI-D power saving สายก็เเน่น ผมต้องรีเครื่องใหม่ตลอด

มันจะเเก้ยังไงได้มั่ง

ผมใช้ powercolor 7770

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อันดับแรก ให้ถอด สายไฟ ของ ทั้ง monitor และ computer

ออกทั้งสองอัน

จากนั้น ก็ถอดสาย เคเบิ้ล แบบ VGA ออก ถ้าเสียบอยู่

ต่อไป ให้เสียบสาย เคเบิ้ล แบบ DVI เชื่อม monitor กับ computer

ขณะที่ยัง ไม่มีการเสียบปลั๊กไฟ แต่อย่างใดนะ (อันนี้สำคัญ)

แล้วลองกดปุ่ม power ของทั้ง monitor และ computer

เพื่อให้ กระแสไฟ ที่ยังค้างอยู่ ถูกใช้ให้หมดนะ

แล้วจากนั้น ค่อยเสียบปลั๊กไฟ ของทั้ง monitor และ computer

อีกที ลองทำดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมลองกดเเล้วตอนไม่ได้เสียบปลั๊กไฟ ก็ไม่มีอะไร พอเสียบปลั๊กใหม่ก็เปนแบบเดิม

เสียบกับกาดจอไม่ติด ขึ้นpower saving แบบเดิม พอย้ายไปติดออนบอดมันกลับติด

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    การ์ดจอไม่ทำงาน หรือไม่ก็มีการตั้งค่าให้การ์ดจอออนบอร์ดทำงาน
    ลอง reset bios ดูก่อน ถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาดลายทองแดงดูก่อนครับ