ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ชอบแม่แบบไหนมากกว่ากัน

ผู้โหวต
25. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เลี้ยงแบบปล่อย

12 48.00%
  • เลี้ยงแบบห่วง

13 52.00%
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

ชอบแม่แบบไหนมากกว่ากัน

รอชมครับ

ผมเคยเถียงกับเพื่อนที่โดนเลี้ยงมาแบบต่างกัน สรุปคือแต่ละคนอิจฉาอีกฝ่าย - -

เผื่อไม่เข้าใจ
    เลี้ยงแบบปล่อยก็คือ ไม่ค่อยตาม ปล่อยให้ไปนู่นไปนี่ได้ตามสบาย
    เลี้ยงแบบห่วงก็คือ โทรตามตลอด เวลาไปไหนมาไหนโทรเช็ก ไม่ค่อยอยากให้ออกจากบ้าน

จริงๆท่านก็คงห่วงเราทั้งสองแบบนั่นแหละ แต่วิธีเลี้ยงดูต่างกันเฉยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John : 11th August 2014 เมื่อ 19:08

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ห่วงแต่ไม่มาก ปล่อยแต่ไม่ถึงกับตัดหางปล่อยวัด แบบนี้ครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ส่วนตัวนะชอบแบบ ห่วงอย่างห่างๆ
    คืออะไรไม่ดีก็แนะนำเรา สอนเรา ใช้เหตุผลคุยกับเรา
    อันไหนที่เราไม่เชื่อก็ปล่อยเราผจญภัยเอง แต่คอยแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ไม่มีตรงกลางหรอ เลี้ยงแบบพอดีๆ ไม่ปล่อยจนเกินไป ไม่ห่วงจนเกินไป เพราะแม่ผมเลี้ยงแบบนั้น 555

ผมมีทั้งเพื่อนที่ถูกเลี้ยงแบบพ่อแม่ห่วงมากๆกับปล่อยมากๆ ถ้าให้เลือกแค่ 2 ตัวเลือกนี้จริงๆผมขอแบบห่วงมากๆดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ถ้าให้เลือกผมเลือกเลี้ยงแบบห่วงมากกว่า เพราะว่าถ้าเลี้ยงแบบปล่อยจะทำให้เป็นคนเอาแต่ใจ เอาตัวเองเป็นใหญ่ แต่ห่วงมากก็ไม่ดี ควรมีนอกกรอบบ้าง
    LENOVO IDEAPAD Z510

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เลี้ยงแบบฝรั่งเลี้ยงอ่ะครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    แม่เลี้ยงผมด้วยก้านมะยมและไม้แขวนเสื้อครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    เลี้ยงแบบฝรั่งเลี้ยงอ่ะครับ
    ถ้าเลี้ยงแบบฝรั่งต้องรดน้ำพรวนดิน หมั่นใส่ปุ๋ยครับ
    พอออกผลนอกจากจะเก็บไว้กินเองยังส่งขายได้ด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แม่ผมเป็นทุกแบบ เมื่อก่อนแกก้มีห้ามๆบ้าง

แต่เดี๋ยวนี้แกไม่ละ สกิลหลบหลีกผมเยอะ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    กินยำครั้งเเรกในชีวิต เเม่ใส่พริกจัดเต็ม

BESTMOMEVER

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ถ้าเลี้ยงแบบฝรั่งต้องรดน้ำพรวนดิน หมั่นใส่ปุ๋ยครับ
    พอออกผลนอกจากจะเก็บไว้กินเองยังส่งขายได้ด้วย
    ฮาเกินครับ อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อันนี้ปรับเปลี่ยนตามวุฒิภาวะของเรานะ แม่นะห่วงไม่เคยลดน้อยลงเลย แต่การออกปากจะมากจะน้อยอยู่ที่ว่าเราโตแค่ใหนแล้ว (โตในที่นี้หมายถึงอายุและวุฒิภาวะทางความคิด)

ถามว่าชอบแบบใหนคงต้องแบบห่วงอาจจะจู้จี้จุกจิกนิดนึง แต่วันใหนแม่ไม่ห่วงแล้วจะรู้สึก

ส่วนแบบปล่อยนี่ส่วนใหญ่ที่เจอแบบปล่อยคือปล่อยแบบปล่อยปะละเลยไปเลยไม่สนใจใดๆ อันนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าไอ้ดีดียังไง แล้วไอ้ที่ไม่ดีนี่ไม่ดียังไง

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ได้เกิดมาก็บุญเเล้ว

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    บ้านอยู่ไหนครับ...มีของไปฝาก

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    รักแม่ของผมเนี่ยหละครับ ^_^ บอกไม่ได้ว่าดีมั้ยบอกไม่ได้ว่าสไตล์ยังไงแต่กลับรักหัวปรักหัวปำ >_<

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เเม่ผม เลี้ยง เเบบให้อยู่กับย่าครับ
    ส่วนเเม่บอกผมว่าจะไปซ่อนหา เเต่ป่านี้เเล้วเเม่ยังไม่เฉลยเลยครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ที่บ้านแม่ผมเลี้ยงแบบห่วงมากๆ แบบไม่ให้ออกไปไหนเลย ตั้งแต่เกิดจนอายุ16แล้ว ไปไหนก็ยากมาก พาไปดูหนังก็ไม่พาไป T T บอกตรงๆว่าอึดอัด เพื่อนชวนไปดูหนังก็ไม่ค่อยได้ไป คาราโอเกะไม่เคยเข้า โบลิ่งไม่เคยโยน
    พูดแล้วมันเศร้า
    แม่ผมนี่ยังบอกอีกว่าจะกอดไว้ไม่ให้จนมาหลัย โอ้ยตายๆๆ แต่ก็นะผมว่าห่วงเกินไปหน่อย พ่อผมยังดีนะมีพาไปดูหนังบ้างกินโน้นนี้บ้าง แต่พ่อไม่ค่อยอยู่บ้านเพราะแกไปกินเล่นกับเพื่อน เฮ้อออออ

ยังมีใครใช้ชีวิตแบบผมไหมคับ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    แม่ของผม ทั้งปล่อยทั้งห่วง 555

ตามใจซะด้วยซ้ำ แต่ผมไม่มีนิสัยเอาแต่ใจนะ เพราะแม่ผมสอนด้วยเหตุและผลทุกๆอย่าง จึงคิดได้

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    แม่เลี้ยงผมด้วยก้านมะยมและไม้แขวนเสื้อครับ

เหมือนผมเลย !!!
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ปล่อยให้ออกนอกบ้านไปไหนมาไหนได้ครับ ขอแค่บอกก่อน แล้วกลับตรงเวลา ผมถูกเลี้ยงมาแบบนี้แหละ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ชอบกลางๆๆ มีไหม ปล่อย บ่าง ห่วง บ่างเเล้วเเต่โอกาศ