ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

อยากถามผู้หญิงว่า " รำคาญเราไหม ? " ??

คือว่าที่ผมอยากถามไปเพราะว่าผมไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงจริงๆ ไม่รู้ว่าเค้ารำคาญเราไหม

เพราะเวลาผมคุยกับเธอในไลน์ เธอตอบตลอดนะ ตอบสั้นแต่ไม่ถึงกับ " อือ, จ้า " แค่คำเดียว

แต่มันดีอยู่อย่างนึงคือเธอจะตอบตลอดเวลาที่เธออ่าน คือผมพิมพ์ไปเธอจะตอบแน่ๆ แต่คาดเดาไม่ได้ว่าตอนไหน

ปกติผมทักเธอไปทุกวันในไลน์ อยากคุยมาก แต่ก็กลัวเค้ารำคาญจริงๆ ผมเลยว่าจะปล่อยเค้าบ้าง แล้วจริงก็คือผมอยากถามคำถามนี้ไปมากๆ

เพราะถ้าเธอตอบมาว่า รำคาญ หรือสถานการณ์ตอนนั้นมันบ่งบอก ผมจะได้ทำใจ . แต่ ณ ตอนนี้ผมไม่รู้จริงๆว่าเธอคิดยังไง

รบกวณทุกท่านด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 13th August 2014 เมื่อ 23:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถามตรงๆ เลยครับบบบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เป็นเหมือนผมแป้ะเลยอยากรู้เหมือนกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บางคนเค้าตอบแบบนั้นปกตินะครับ

ทางที่ดีถามไปตรงๆจะดีกว่าครับ เพราะเราต้องการคำตอบตรงนี้ว่ารำคาญหรือเปล่า -.-

ปล. ถ้าเจอกรณีผมบอกให้คิดเอง ก็คงคิดว่ารำคาญแหละครับ 5555555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    คนไม่ได้เป็นอะไรกันเค้าก็ตอบกันแบบนี้แหละครับส่วนมาก
    ถ้าอยากให้เค้าพิมพ์มากกว่านี้ก็อาจจุะใช้บทสนทนาเป็นคำถามแทน
    หยอดมุกบ้างก็ดี บางทีมันแป๊กแต่ก็อาจทำให้เค้ายิ้มได้ อย่าพึ่งคิดน้อยใจครับ เวลาที่ต้องเป็นฝ่ายทักก่อนตลอด
    ถ้าผญเค้าเบื่อจะคุยกับเราทั้งๆที่เพิ่งเริ่มคุย วิธีสังเกตุง่ายๆก็ เค้าจะบอกประมาณว่า ไปกินข้าวก่อนนะ ไปซื้อของก่อนนะ
    ไปเข้าห้องน้ำก่อน ดูหนังแปป นอนและ อะไรแบบนี้ เค้าไม่พูดตรงๆ หรอก ส่วนน้อยนะ จะบอกว่า ขี้เกียจคุย น้อยจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ถามตรงๆเลยครับ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    คุณรู้สึกว่าบทสนทนามันสนุกไหมละครับ ถ้าเขาเล่นด้วย ตามน้ำด้วยมันจะสนุก แต่ถ้าพิมไปแล้วเขาไม่ต่อยอดให้เรา เปอเซนที่เขารำคาญมันค่อนข้างสูง ลองคิดกลับด้าน หากคุณมีผู้หญิงคนหนึงมาคุย แต่คุณไม่ค่อยอยากคุยเท่าไหร่แต่กลัวเสียน้ำใจเลยตอบ ไปแบบนั้น ลองเก็บรายละเอียดดูครับ ถามตรงๆ 80 % ของผู้หญิงจะบอกเปล่านิ ลองเปลี่ยนเป็น 2-3 วันคุยทีหนึง ซัก 30 นาทีถึง 1 ชม. ไม่ต้องทักถี่ๆ เอาพอหอมปากหอมคอ มันอาจจะบืดยาวได้นานกว่า ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คงรำคาญมั้งครับ แต่ก็ไม่แน่ พวกไลน์ พวกเฟส ผมมองว่ามันเป็นการสื่อสารทางเดียวครับ เจอกันดีสุด ถ้าเจอไม่ได้ ก็หาใหม่ เอาคนที่เจอกันได้นะครับ จะได้ไม่มีปัญหาเยอะ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ยกตัวอย่างเพื่อนผมนะ มันชอบเล่นโทรศัพท์ แล้วกดไลค์รูป ig สาวๆ เฟสสาวๆ แล้วมันจะว่างมากอ่ะ มันก็จะทักผม นู้นนี่ แรกๆผมก็สนุกนะ แต่นานๆไปมัน(ผม) ก็เริ่่มเบื่ออ่ะ

คือแบบ เรื่องเดิมๆเวียนไปมา แนวหื่นๆหน่อย จนผมต้องหัวเราะแบบขี้เกียจ '55' หรือตอบไปแบบ k k อะไรงี้ แบบจะได้จบการคุยเร็วๆ

ปล.ถ้าเปลี่ยนประโยคสนธนาก็จะคุยได้นานอีกหน่อย จขกท ลอง 2-3 วันค่อยทักไปดีไหมครับ ? แล้วรอดูเขาตอบกลับมาจะเป็นไง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สำหรับเรา ตรงๆเลยนะคะ
    ถ้ามีผช.ทักมาคุยกับเรา แต่เราไม่ได้ชอบ เราก็จะตอบแบบ ถามคำตอบคำ บางทีเราเห็นเค้าทักมา เราก็ทำเป็นไม่เห็น ไม่กดอ่าน พอว่างๆก็ค่อยเข้าไปตอบแล้วแต่อารมณ์
    แต่ถ้าเป็นคนที่เรารู้สึกสนใจนิดนึงก็จะคุยกลับ

สรุป ถ้าเค้าแนวแบบถามคำตอบคำ หรือนานๆจะตอบที ก็แสดงว่าเขาไม่ได้สนใจเรา ไม่ได้มีใจให้ว่างั้นเหอะ แต่ยังรักษาน้ำใจอยู่
    ถ้าถามไปว่ารำคาญรึเปล่า เค้าก็คงไม่ตอบตรงๆหรอกเราว่ารำคาญ เพราะต้องรักษาภาพพจน์อันดีงามของหญิงไทย 55555

นี่ก็แค่ความเห็นเรานะ นิสัยผู้หญิงคงไม่เหมือนกัน 100% อาจจะไม่ใช่อย่างที่เราว่า ถ้าค้างคาใจยังไงก็ถามมันให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมไม่ได้ทักเขาไปวันนึง ไปทักวันต่อมาแต่เค้าก็คุยแบบเดิมอยู่

หรือผมต้องรอนานกว่านี้ ค่อยไปทัก ..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เขาอาจจะกำลังยุ่งๆอยู่ก็ได้นะคับ ก็ต้องดูด้วยว่าเขาทำอะไรอยู่อารมณ์อะไรยังไง และอีกสาเหตุนึงคือเรายังสนิทกับเขาไม่มากพอคับ เขาเลยพูดน้อยดูเช้าถึงได้ยาก ก็แล้วแต่คนอีกนั้นแหละ คนที่โลกส่วนตัวสูงๆเขาก็อยากอยู่คนเดียว ก็ต่างกับคนชอบสังคม คุยได้กับทุกคน ถ้านที่เราชอบคุยเหมือนกับที่เราคุยด้วย ก็คงดี คิดงั้นมั้ยล่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ก็ทักไปเรื่อยๆดิ ชวนคุยหนุกขำๆ ถ้าเค้าไม่เล่นด้วยจริงๆ ก็เปลี่ยนไปเลยเสียเวลา ต้องลองชวนคุยก่อน อย่าถามแต่เรื่องส่วนตัว กินไรยัง นู้นนี่นั่น มันเบื่อนะ

ถ้าไม่ได้จริงก็เปลี่ยนใหม่

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เขาน่าจะรำคาญนะครับ
    ลองเงียบๆไปสักพัก แล้วเปลี่ยนแนวทักใหม่ไหมครับ
    อาจจะไปหาหัวข้อสนทนาที่น่าสนใจหน่อย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เรื่องตัวเองยังเอาไม่รอดเลยนะหล่อน
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมเคยเจอแบบนี้นะ ผมก็ลองถามเค้าไปตรงๆเลยว่ารำคาญเรารึเปล่าที่เราทำแบบนี้กับเธอ เค้าก็ไม่ตอบตรงๆว่ารำคาญ แต่ตอบว่าเค้ามีคนที่ชอบแล้ว (จริงๆมันก็แล้วแต่คนด้วยอะ บางคนเค้าก็อาจจะชอบตอบสั้นๆ ไม่ค่อยมีอะไรคุยอยู่แล้ว)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    ถามตรงๆน่าจะดีนะครับ ^^

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    จากประสบการณ์ส่วนตัว ผู้หญิงชอบให้เราเรียนรู้เองนะ ถามตรงๆไม่เข้าท่า จากที่ จขกท.เล่ามา คาดว่าเค้าคงรักษาน้ำใจนะครับ

ปล.หากผิดพลาดก็ขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongpunky : 19th August 2014 เมื่อ 09:40

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้าคุณกะจะจริงจัง ห้ามถามว่ารำคาญรึป่าว ให้อ่านลักษณะคำพูดของเขาเอาคับ

ถ้าเขาตอบสั้นๆ นานๆตอบ เป็นไปได้หลายเหตุผลคับ เขาอาจไม่ว่าง(ถ้ายังเป็นนักเรียนนักศึกษาก็คงไม่ใช่)

หรือว่าเรายังไม่มีความสำคัญสำหรับเขา รำคาญรึป่าวมันบอกยาก สังเกตเอาว่ามันจะแย่ลงทุกวันๆ

วิธีแก้คือให้คุณศึกษาคนนั้นว่าเขาเป็นคนยังไง ชอบอะไร มีอะไรที่ชอบเป็นพิเศษรึป่าว หาเรื่องที่คิดว่าดีที่สุดมาไว้คุย

แล้วก็อาจเว้นไป 1-2 วันก่อนค่อยเริ่มคุยใหม่ โดยเน้นว่าคุยน้อยๆ แต่ได้คุณภาพ 55

เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาคับ คุณอาจต้องทนเซ็ง ทนสงสัยไปเป็นสัปดาห์ แต่เดี๋ยวจะดีขึ้นเอง

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ที่เค้าชอบพิมว่า "อือ" "จร้า" คือเค้าไม่มีอะรัยจะพิม เหมือนแบบไม่รุ้จะตอบยังงัยอ่ะ แต่เขาไม่ได้ลำคาญน่ะ ความคิดเห็นผู้หญิงเหมือนกัล