ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Assassin’s Creed Unity ใช้เงินจริง&Ubisoft สัญญาใจะห้ความสำคัญกับ PC มากขึ้น

Assassin’s Creed Unity จะมาพร้อมกับระบบซื้อของด้วยเงินจริงภายในเกม

ถือว่าเป็นเรื่องค่อนข้างเหวอพอสมควรกับการที่ Assassin’s Creed Unity จะมีระบบ microtransactions หรือเรียกว่าเป็นระบบใช้เงินซื้อของภายในเกมก็คงไม่ผิดนัก
    ซึ่งข้อมูลนี้ได้รับการเปิดเผยจาก Vincent Pontbriand ,senior producer ของทาง Ubisoft โดยเน้นย้ำว่าถ้ามันดูไม่เข้าหรือสมเหตุสมผลกับเกมทางพวกเขาเองก็ไม่คิดจะเอาระบบที่ว่านี้มาใส่แน่นอน

Pontibrand ได้อธิบายว่า “Companion apps ,การสร้างรายได้ ,โมเดลธุรกิจแบบอื่นๆ ,แบบดิจิตอลเพียงอย่างเดียว… เราต้องทำสิ่งเหล่านี้ใหม่, แต่มันไม่จำเป็นว่าต้องเปลี่ยนพื้นฐานอะไรในสิ่งที่เรากำลังพยายามทำอยู่”

กล่าวต่อ “ถ้าเราคิดว่ามันเข้ากับเกมเพลย์ของเกมหรือแบรนด์ รวมไปถึงคุณค่าหลักของมัน เรายินดีที่จะเสี่ยง ถ้ามันไม่เวิร์คก็คือไม่ เราไม่ทำสิ่งให้มันเสียชื่อเสียงใดๆอยู่แล้ว”

ถึงกระนั้นทาง Ubisoft เองก็ยังไม่ได้แจงอย่างละเอียดว่าระบบนี้มันจะทำงานอย่างไร จากการรายงานก่อนหน้ามีการอ้างว่าอย่างเช่นอุปกรณ์ภายในเกมสามารถปลดล็อคได้ด้วยเงินจริง
    ทำให้ผู้เล่นสามารถใช้งานของชิ้นนั้นได้เร็วกว่าการเล่นแบบปกติ ส่วนรายละเอียดของระบบซื้อของในเกมต่อๆไปนั้น Ubisoft จะมีการเปิดเผยออกมาในอนาคตอันใกล้นี้ครับ

Assassin’s Creed Unity มีกำหนดการปล่อย 28 ตุลาคม 2014 โดยจะลงให้กับ Xbox One, PC, และ PlayStation 4
    ในขณะที่ Assassin’s Creed Rogue จะลงให้กับเครื่อง Xbox 360 และ PlayStation 3 วันที่ 11 พฤศจิกายน 2014 ครับ

Ubisoft สัญญาอีกครั้งว่าจะให้ความสำคัญกับแพลตฟอร์ม PC มากขึ้น

หลังจากที่เอาแต่มุ่งความสำคัญบน Console ซะนาน ในที่สุด Ubisoft ก็ได้ออกมาพูดคำที่ชาว PC ส่วนมากต้องการกันเสียที โดยพวกเขาได้บอกว่า
    จะให้ความสำคัญกับวงการเกม PC มากขึ้นเพื่อที่จะได้เทียบเท่ากับแพลตฟอร์มอื่นได้สักที

หลังจากที่ผ่านมา Ubisoft ปฏิบัติตนกับผู้เล่น PC ไม่เป็นมิตรเท่าไหร่นักตั้งแต่ระบบ DRM-Uplay ที่ทำผู้เล่นปวดหัวไปสามวันเจ็ดวันและยังคงมีปัญหาเรื่อยๆยันปัจจุบัน
    ,พอร์ตและปล่อยเกมหลังคอนโซลแถมตามมาด้วยบัคและปัญหาทางเทคนิคแสนปวดตับประหนึ่งเหมือนเผางานมาเสิร์ฟให้ชาว PC ทำให้ Ubisoft ต้องเจอกับคำด่าและสาปแช่งจากผู้เล่น
    PC มากมาย แต่แล้วล่าสุด Alain Corre หัวหน้าทีม Ubisoft ดูแลในโซนยุโรปได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับทาง MCV
    เกี่ยวกับแนวทางต่อไปของวงการเกม PC สำหรับ Ubisoft

“พวกเราได้ฟังเสียงตอบรับจากแฟนๆของเรามาโดยตลอดและค่อยๆพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ตัวอย่างง่ายๆ ก็ระบบ Activate
    เกมได้ง่ายเพียงแค่คลิกเดียว การปรับเปลี่ยนมาตรฐานของอุตสาหกรรมเกมจากเรา เราได้ตั้งใจทำทุกชิ้นงานให้มันออกมาดีที่สุดสำหรับลูกค้าของเรา
    และนำตัวเกมเวอร์ชั่น PC มาวางจำหน่ายให้พร้อมกับเวอร์ชั่น Console พวกเรารู้และเข้าใจถึงความสำคัญของชาว PC กันเป็นอย่างดี
    และยังคงต้องการปรับปรุงการสร้างและซัพพอร์ต PC อย่างเต็มที่
    โดยตอนนี้พวกเราก็ได้มุ่งความสำคัญไปกับการปรับแต่งตัวเกมให้เล่นได้ลืนไหลทุกแพลตฟอร์มรวมไปถึง PC ด้วย”

ฟังดูดีนะครับ แต่จนถึงตอนนี้คิดว่าคงไม่มีคนเชื่อเยอะเท่าแต่ก่อน เนื่องจากว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ Ubisoft พูดแบบนี้กับชาว PC จะบอกว่าพูดมาเป็นสิบครั้งแล้วก็ไม่ผิดนัก
    ได้ผลออกมาคือล้มเหลวไม่เป็นท่าทั้งปัญหา Uplay ที่ทำให้ผู้เล่น PC ครึ่งนึงประกาศจุดยืนว่าถ้าไม่เอา Uplay ออกจาก Steam อย่าฝันว่าจะได้แอ้มเงินและบัค
    ปัญหากราฟิค การ Downgrade กับปัญหาการควบคุมที่มาทุกครั้งทำให้คนไม่อยากจะ Pre-Order เสนอหน้าเป็น Beta-Tester กันอีก
    ทำให้ Ubisoft จะต้องพิสูจน์กันใน Far Cry 4 และ Assassin’s Creed Unity แล้วล่ะครับ ถ้ารอบนี้ล้มเหลวอีก Ubisoft อาจจะสูญเสียศรัทธาจากชาว PC กันอีกรอบชนิด
    ทำหน้าเอือมระอา ที่น่าสนใจคือ Ubisoft ดันเอาชะตาของกำไรยอดขายจาก PC ไปฝากไว้กับค่ายที่มีแต่คนส่ายหน้าเรื่องฝีมือการพอร์ตอย่าง Ubisoft Kiev ซะด้วยนี่สิ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    แล้วแผ่นดินที่งดงามจะคืนกลับมา....

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ใจสู้หรือเปล่า ไหวใหมบอกมา

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มันจะเป็นยังไงล่ะทีนี้ เทพเติมตังค์ปะ//ในMP// ผมว่าไม่ค่อยสมเหตุสมผลนะ เกมส์ก็เสียตังค์แล้ว ยังจะให้เติมตังค์อีก - -

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    แผนดินตายในไม่ช้าา ขอคืนความทุกข์ให้เธอวว ประชาชน

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ทำไมผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับระบบ ซื้อของในเกม ด้วยเงินจริงสักเท่าไรนิ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เกลียดระบบนี้
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เสียตังเเล้วเสียตังอีก

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    มันก็มีมานานเเล้วนิระบบซื้อของด้วยเงินจริง หรือผมเข้าใจผิด ??

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่สนกูเล่นเถื่อน 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    คืองี้นะ ภาค4 เล่นมัลติก็มีเติมเงินซื้อ อบิลิตี้ในโหมดมัลติก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ก็เล่นกันปกติใครไม่เติมก็เล่นเรื่อยๆเดี๋ยวก็ปลดล็อคเอง
    ทำไมผมกลับคิดว่าถ้ามีในภาคยูนิตี้มีระบบก็ดีเพราะมันไม่ได้เน้นฆ่ากันเองในโหมดมัลติแบบภาคเก่าๆแต่เน้นช่วยเหลือกัน ในมิชชั่นต่างๆที่มีตั้งแต่ง่ายถึงยากและยากมาก
    ถ้าในทีมมีคนมีอาวุธดีๆหรืออบิลิตี้ที่เหมาะสมก็จะทำให้ภาระกิจ ดูซอฟลงได้และเขาก็ยังบอกอีกด้วยว่าถึงแม้จะไม่ได้เติมเงินซื้อแต่ก็จะมี แอดชีฟเมนให้ปลดเอาไอเทมหรืออบิลิตี้นั้นๆ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    AC อ่ะน่าเล่นมาก FarCry ผมเฉยๆนะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth123wwe อ่านกระทู้
    ไม่สนกูเล่นเถื่อน 5555555555
    คุณอยู่บ้านป่าเมืองเถื่อน สิ นะ มา กูๆ มิงๆ (ระวัง บิน นะ ไกลด้วย)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    มีซื้อ แล้ว มีขายไหม...

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เสียเงินซื้อเกมแล้วยังต้องเสียเงินซื้อไอเทมอีกเหรอ ถ้างั้นก็....

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    59.99 ยังต้องซื้อของในเกมอีกโว้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    มีซื้อ แล้ว มีขายไหม...
    ขอลายแทง ลายเซ็นท่านหน่อย 55
    สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ค่าตัวเกมส์อย่างเดียวไม่พอนะครับ - -"

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เขาไม่ได้บังคับให้ซื้อนี่ครับ มีไว้สำหรับคนไม่มีเวลาเล่นล่ะมั้ง เราๆก็เล่นๆไปเดี๋ยวก็ได้ของแล้ว
    ขนาด ACIV ก็ยังมีนี่ Pack นู่นนี้ที่ไม่ได้เกี่ยวกับ MP ก็มี ไม่ได้แปลกใหม่อะไรนี่นา