ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 404

Question ร.ด.ปี 4 [ ถามครับบ ]

พอดีผมจะขึ้นไปสมัคร ที่ กรุงเทพ .. วัน จันทร์ ที่ 18 นี้ละครับ

ก้เลยอยากจะถามว่า

1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ ( ตอนนี้ตัด รองทรงสูงอยู่ )
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ ( เห็นเขาบอก ร.ด. ปี4 เรียนฟรี )
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ ( กลัวไปวันแรกแล้วโดนด่า )
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย ( T-T )

ปล. ผมอยู่ จ.นครปฐม อ. เมือง

แล้วก็มีอีกอย่าง 1 ที่อยากรู้มาก ๆ ๆ ๆ เลยยย คือ

มีสาวให้ เหล่ไหมครับ
    เห็นเขาผมบอกว่า ปี 4 เรียน ทั้งเช้าและเย็นเลย

ขอความอนุเคราะห์ ด้วยครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 17th August 2014 เมื่อ 12:27
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    5,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เพิ่งเรียนชด ปี 3 สดๆร้อนๆเลยครับ ปี 4/5 เท่าที่เห็นเรียนๆกันที่ศุนย์ใหญ่ไม่เคร่งเลยนะครับ แต่เรียนเน้นๆเพราะจำนวนคนน้อยเลยกำกับดูแลง่ายกว่า

ผมตัดรองทรงสูงได้ครับ (0 ใหญ่ไม่เคร่งเรื่องผมเท่าราบ 11)
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    เพิ่งเรียนชด ปี 3 สดๆร้อนๆเลยครับ ปี 4/5 เท่าที่เห็นเรียนๆกันที่ศุนย์ใหญ่ไม่เคร่งเลยนะครับ แต่เรียนเน้นๆเพราะจำนวนคนน้อยเลยกำกับดูแลง่ายกว่า

ผมตัดรองทรงสูงได้ครับ (0 ใหญ่ไม่เคร่งเรื่องผมเท่าราบ 11)
    จริงปะครับ ^0^ ผมก้ได้ยินมาเหมือนกัน วัน ที่ 2 ตอนไปเขาชนไก่ ( ของปี 3 )

เขาชักชวนให้เรียนปี 4 ใหญ่ แล้วเขาก็บอกว่า

ปี.4 รองทรงสูง ที่ศูนญ์ใหญ่ โว้ววววววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    288
    ขออณุญาติ ดันให้ ผู้ที่มีประสบการณ์ มาตอบนะครับบ

( ต้องการข้อมูลครับ )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ส่วนตัวไม่เคยเรียน รด ครับ แต่ลองอ่านดูน่าจะช่วยได้บ้าง
    http://www.dek-d.com/board/view/1086566/
    http://pantip.com/topic/31640131

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตอบม่ยได้ครับ เพราะเรียนแค่สามปี 55555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    629
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ทำไม่ จขกท. ถึงเรียนปี4 หรอคับ ผมแค่ปี3ก็พอเลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,663
    ผมอยู่ปี 3 ครับ ที่ศูนย์ใหญ่เรียนชิลมากครับ กองร้อยผมไม่ตรวจผมด้วย - -'
    ปี 4 ตัดรองทรงสูงได้ครับ ถ้าไม่ได้ที่ศูนย์มีร้านแต่งผมครับ (ไม่ใช่ร้านตัดผมนะ หน้าร้านเขาเขียนว่าร้านแต่งผม 555555)
    ตังเตรียมก็ดีครับ จากที่เจอๆมาชอบมีค่ายิบย่อย ค่านู่นนี่ บางทีเจอค่ายิงเพ้นบอล 40 บาท แล้วได้กลับบ้านเร็ว -*-
    เรื่องระเบียบ แนะนำให้ขัดรองเท้า เข็มขัด ตัดเล็บโกนหนวดให้ครบครับ ถึงไม่เคร่ง แต่พอจะตรวจจัดหนักนะครับ ผมเคยเกือบโดยเอาเล็บขูตปูนจนกว่าจะสั้น ดีหนีทัน 55555

ข้อ 4 จะแนะนำไงดีหว่า - -

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ
    ตอบ: รองทรงสูงอะแหละดีแล้วครับ ศูนย์ต่างจังหวัดไม่ค่อยเคร่ง (แอบบอกว่า ตอนผมเรียนปี 4 ไปเขาชนไก่ยังมีคนย้อมผมสีแดงไปเลยครับ)
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ
    ตอบ: เตรียมครับ แต่ไม่ใช่ค่าเทอมนะครับ เพราะค่าเทอมเรียนฟรีทั้งปี 4 ปี 5 แต่ที่ต้องจ่ายคือ ค่าเบ็ดเตล็ด (ค่าเช่าบูชาพระ) กับค่าขนมไปซื้อกินในศูนย์
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ
    ตอบ: แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่ถ้าหมายถึงตอนเข้าค่าย ที่เขาชนไก่ ของปี 4 ปี 5 ล่ะก็ โคตรสบายครับ กินอยู่อย่างราชา (ที่นอนหรู กว่า ปี 2-3 ด้วย)
    (และยังมีอีกหลายอย่างที่คุณมาเขาชนไก่ ตอนเรียนปี 4-5 ละจะเห็นไรซึ่งโคตรแตกต่างจากตอนมาเมื่อปี 2-3 ฟ้ากับเหว อันนี้ต้องไปรู้เอง เรื่องเล่ารุ่นต่อรุ่น)
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย
    ตอบ: ผมไม่แน่ใจว่า พวกศูนย์ต่างจังหวัดต้องยังไงนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นพวกศูนย์ต่างจังหวัดจะมา กทม ก็ขึ้นรถไฟมาลงหัวลำโพงกันทั้งนั้น

ชอบกินไข่เจียว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Failly- อ่านกระทู้
    ส่วนตัวไม่เคยเรียน รด ครับ แต่ลองอ่านดูน่าจะช่วยได้บ้าง
    http://www.dek-d.com/board/view/1086566/
    http://pantip.com/topic/31640131
    ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth123wwe อ่านกระทู้
    ตอบม่ยได้ครับ เพราะเรียนแค่สามปี 55555
    อ่อ.. ขอบคุณครับผม ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ...... อ่านกระทู้
    ทำไม่ จขกท. ถึงเรียนปี4 หรอคับ ผมแค่ปี3ก็พอเลย
    พอดีผมมี ข้อตกลงกับ อ.จารย์ที่ แผนกนิดหน่อยอะครับบ ^^ ( แต่ไปเรียน ปี.4 แค่ 2คน 555 ) อยากไปเจอสังคมใหม่ ๆ ด้วย อะครับบ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ผมอยู่ปี 3 ครับ ที่ศูนย์ใหญ่เรียนชิลมากครับ กองร้อยผมไม่ตรวจผมด้วย - -'
    ปี 4 ตัดรองทรงสูงได้ครับ ถ้าไม่ได้ที่ศูนย์มีร้านแต่งผมครับ (ไม่ใช่ร้านตัดผมนะ หน้าร้านเขาเขียนว่าร้านแต่งผม 555555)
    ตังเตรียมก็ดีครับ จากที่เจอๆมาชอบมีค่ายิบย่อย ค่านู่นนี่ บางทีเจอค่ายิงเพ้นบอล 40 บาท แล้วได้กลับบ้านเร็ว -*-
    เรื่องระเบียบ แนะนำให้ขัดรองเท้า เข็มขัด ตัดเล็บโกนหนวดให้ครบครับ ถึงไม่เคร่ง แต่พอจะตรวจจัดหนักนะครับ ผมเคยเกือบโดยเอาเล็บขูตปูนจนกว่าจะสั้น ดีหนีทัน 55555

ข้อ 4 จะแนะนำไงดีหว่า - -
    อ่ออ.. เท่าที่ดู สบายย กว่า ที่ผมเรียนเยอะนะ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ
    ตอบ: รองทรงสูงอะแหละดีแล้วครับ ศูนย์ต่างจังหวัดไม่ค่อยเคร่ง (แอบบอกว่า ตอนผมเรียนปี 4 ไปเขาชนไก่ยังมีคนย้อมผมสีแดงไปเลยครับ)
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ
    ตอบ: เตรียมครับ แต่ไม่ใช่ค่าเทอมนะครับ เพราะค่าเทอมเรียนฟรีทั้งปี 4 ปี 5 แต่ที่ต้องจ่ายคือ ค่าเบ็ดเตล็ด (ค่าเช่าบูชาพระ) กับค่าขนมไปซื้อกินในศูนย์
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ
    ตอบ: แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่ถ้าหมายถึงตอนเข้าค่าย ที่เขาชนไก่ ของปี 4 ปี 5 ล่ะก็ โคตรสบายครับ กินอยู่อย่างราชา (ที่นอนหรู กว่า ปี 2-3 ด้วย)
    (และยังมีอีกหลายอย่างที่คุณมาเขาชนไก่ ตอนเรียนปี 4-5 ละจะเห็นไรซึ่งโคตรแตกต่างจากตอนมาเมื่อปี 2-3 ฟ้ากับเหว อันนี้ต้องไปรู้เอง เรื่องเล่ารุ่นต่อรุ่น)
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย
    ตอบ: ผมไม่แน่ใจว่า พวกศูนย์ต่างจังหวัดต้องยังไงนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นพวกศูนย์ต่างจังหวัดจะมา กทม ก็ขึ้นรถไฟมาลงหัวลำโพงกันทั้งนั้น

เห็นเขาบอกมาเหมือนกันว่า เรียนฟรี 4-5

แต่ เขาชนไก่ นี้ เหลือ เชื่อเลยนะครับบ อยากให้ถึง เร็ว ๆ อยากรู้จริง ๆ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผญ เรียน รด มีเยอะมากครับแต่ละปีเท่าที่เห็น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมปีสามก็พอแล้วครับ รอผู้อื่นมาตอบเน่อ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผู้หญิงเรียน รด ปี 4-5 อะมีจริงครับ มีเยอะด้วย แต่เวลาไปเขาชนไก่ไม่ต้องไปฝันถึงหรอกครับ
    เขาจัดระเบียบไว้เป็นผลัดๆ ยากที่จะโคจรมาเจอกัน ผลัดชาย ผลัดหญิงอะ 5555

โอกาสที่เป็นไปได้คือ สมมติคุณอยู่ปี 4 หรือ ปี 5 โอกาสที่จะได้เจอ รด หญิงคือ คุณจะได้เจอ รด หญิงปี 3 ไม่ก็ปี 2 (ผมไม่แน่ใจว่า รด หญิง ปี 2 ต้องมาเขาชนไก่ไหมนะ)
    ชอบกินไข่เจียว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: