ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Question ร.ด.ปี 4 [ ถามครับบ ]

พอดีผมจะขึ้นไปสมัคร ที่ กรุงเทพ .. วัน จันทร์ ที่ 18 นี้ละครับ

ก้เลยอยากจะถามว่า

1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ ( ตอนนี้ตัด รองทรงสูงอยู่ )
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ ( เห็นเขาบอก ร.ด. ปี4 เรียนฟรี )
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ ( กลัวไปวันแรกแล้วโดนด่า )
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย ( T-T )

ปล. ผมอยู่ จ.นครปฐม อ. เมือง

แล้วก็มีอีกอย่าง 1 ที่อยากรู้มาก ๆ ๆ ๆ เลยยย คือ

มีสาวให้ เหล่ไหมครับ
    เห็นเขาผมบอกว่า ปี 4 เรียน ทั้งเช้าและเย็นเลย

ขอความอนุเคราะห์ ด้วยครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 17th August 2014 เมื่อ 12:27
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เพิ่งเรียนชด ปี 3 สดๆร้อนๆเลยครับ ปี 4/5 เท่าที่เห็นเรียนๆกันที่ศุนย์ใหญ่ไม่เคร่งเลยนะครับ แต่เรียนเน้นๆเพราะจำนวนคนน้อยเลยกำกับดูแลง่ายกว่า

ผมตัดรองทรงสูงได้ครับ (0 ใหญ่ไม่เคร่งเรื่องผมเท่าราบ 11)
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    เพิ่งเรียนชด ปี 3 สดๆร้อนๆเลยครับ ปี 4/5 เท่าที่เห็นเรียนๆกันที่ศุนย์ใหญ่ไม่เคร่งเลยนะครับ แต่เรียนเน้นๆเพราะจำนวนคนน้อยเลยกำกับดูแลง่ายกว่า

ผมตัดรองทรงสูงได้ครับ (0 ใหญ่ไม่เคร่งเรื่องผมเท่าราบ 11)
    จริงปะครับ ^0^ ผมก้ได้ยินมาเหมือนกัน วัน ที่ 2 ตอนไปเขาชนไก่ ( ของปี 3 )

เขาชักชวนให้เรียนปี 4 ใหญ่ แล้วเขาก็บอกว่า

ปี.4 รองทรงสูง ที่ศูนญ์ใหญ่ โว้ววววววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขออณุญาติ ดันให้ ผู้ที่มีประสบการณ์ มาตอบนะครับบ

( ต้องการข้อมูลครับ )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ส่วนตัวไม่เคยเรียน รด ครับ แต่ลองอ่านดูน่าจะช่วยได้บ้าง
    http://www.dek-d.com/board/view/1086566/
    http://pantip.com/topic/31640131

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตอบม่ยได้ครับ เพราะเรียนแค่สามปี 55555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ทำไม่ จขกท. ถึงเรียนปี4 หรอคับ ผมแค่ปี3ก็พอเลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมอยู่ปี 3 ครับ ที่ศูนย์ใหญ่เรียนชิลมากครับ กองร้อยผมไม่ตรวจผมด้วย - -'
    ปี 4 ตัดรองทรงสูงได้ครับ ถ้าไม่ได้ที่ศูนย์มีร้านแต่งผมครับ (ไม่ใช่ร้านตัดผมนะ หน้าร้านเขาเขียนว่าร้านแต่งผม 555555)
    ตังเตรียมก็ดีครับ จากที่เจอๆมาชอบมีค่ายิบย่อย ค่านู่นนี่ บางทีเจอค่ายิงเพ้นบอล 40 บาท แล้วได้กลับบ้านเร็ว -*-
    เรื่องระเบียบ แนะนำให้ขัดรองเท้า เข็มขัด ตัดเล็บโกนหนวดให้ครบครับ ถึงไม่เคร่ง แต่พอจะตรวจจัดหนักนะครับ ผมเคยเกือบโดยเอาเล็บขูตปูนจนกว่าจะสั้น ดีหนีทัน 55555

ข้อ 4 จะแนะนำไงดีหว่า - -

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ
    ตอบ: รองทรงสูงอะแหละดีแล้วครับ ศูนย์ต่างจังหวัดไม่ค่อยเคร่ง (แอบบอกว่า ตอนผมเรียนปี 4 ไปเขาชนไก่ยังมีคนย้อมผมสีแดงไปเลยครับ)
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ
    ตอบ: เตรียมครับ แต่ไม่ใช่ค่าเทอมนะครับ เพราะค่าเทอมเรียนฟรีทั้งปี 4 ปี 5 แต่ที่ต้องจ่ายคือ ค่าเบ็ดเตล็ด (ค่าเช่าบูชาพระ) กับค่าขนมไปซื้อกินในศูนย์
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ
    ตอบ: แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่ถ้าหมายถึงตอนเข้าค่าย ที่เขาชนไก่ ของปี 4 ปี 5 ล่ะก็ โคตรสบายครับ กินอยู่อย่างราชา (ที่นอนหรู กว่า ปี 2-3 ด้วย)
    (และยังมีอีกหลายอย่างที่คุณมาเขาชนไก่ ตอนเรียนปี 4-5 ละจะเห็นไรซึ่งโคตรแตกต่างจากตอนมาเมื่อปี 2-3 ฟ้ากับเหว อันนี้ต้องไปรู้เอง เรื่องเล่ารุ่นต่อรุ่น)
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย
    ตอบ: ผมไม่แน่ใจว่า พวกศูนย์ต่างจังหวัดต้องยังไงนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นพวกศูนย์ต่างจังหวัดจะมา กทม ก็ขึ้นรถไฟมาลงหัวลำโพงกันทั้งนั้น

ชอบกินไข่เจียว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Failly- อ่านกระทู้
    ส่วนตัวไม่เคยเรียน รด ครับ แต่ลองอ่านดูน่าจะช่วยได้บ้าง
    http://www.dek-d.com/board/view/1086566/
    http://pantip.com/topic/31640131
    ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth123wwe อ่านกระทู้
    ตอบม่ยได้ครับ เพราะเรียนแค่สามปี 55555
    อ่อ.. ขอบคุณครับผม ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ...... อ่านกระทู้
    ทำไม่ จขกท. ถึงเรียนปี4 หรอคับ ผมแค่ปี3ก็พอเลย
    พอดีผมมี ข้อตกลงกับ อ.จารย์ที่ แผนกนิดหน่อยอะครับบ ^^ ( แต่ไปเรียน ปี.4 แค่ 2คน 555 ) อยากไปเจอสังคมใหม่ ๆ ด้วย อะครับบ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ผมอยู่ปี 3 ครับ ที่ศูนย์ใหญ่เรียนชิลมากครับ กองร้อยผมไม่ตรวจผมด้วย - -'
    ปี 4 ตัดรองทรงสูงได้ครับ ถ้าไม่ได้ที่ศูนย์มีร้านแต่งผมครับ (ไม่ใช่ร้านตัดผมนะ หน้าร้านเขาเขียนว่าร้านแต่งผม 555555)
    ตังเตรียมก็ดีครับ จากที่เจอๆมาชอบมีค่ายิบย่อย ค่านู่นนี่ บางทีเจอค่ายิงเพ้นบอล 40 บาท แล้วได้กลับบ้านเร็ว -*-
    เรื่องระเบียบ แนะนำให้ขัดรองเท้า เข็มขัด ตัดเล็บโกนหนวดให้ครบครับ ถึงไม่เคร่ง แต่พอจะตรวจจัดหนักนะครับ ผมเคยเกือบโดยเอาเล็บขูตปูนจนกว่าจะสั้น ดีหนีทัน 55555

ข้อ 4 จะแนะนำไงดีหว่า - -
    อ่ออ.. เท่าที่ดู สบายย กว่า ที่ผมเรียนเยอะนะ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    1. ทรงผม ผมต้องตัดยังไงไปครับ
    ตอบ: รองทรงสูงอะแหละดีแล้วครับ ศูนย์ต่างจังหวัดไม่ค่อยเคร่ง (แอบบอกว่า ตอนผมเรียนปี 4 ไปเขาชนไก่ยังมีคนย้อมผมสีแดงไปเลยครับ)
    2. ผมต้องเตรียมตังไปไหมครับ
    ตอบ: เตรียมครับ แต่ไม่ใช่ค่าเทอมนะครับ เพราะค่าเทอมเรียนฟรีทั้งปี 4 ปี 5 แต่ที่ต้องจ่ายคือ ค่าเบ็ดเตล็ด (ค่าเช่าบูชาพระ) กับค่าขนมไปซื้อกินในศูนย์
    3. แล้วเขา เคร็งมากไหมครับบ
    ตอบ: แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่ถ้าหมายถึงตอนเข้าค่าย ที่เขาชนไก่ ของปี 4 ปี 5 ล่ะก็ โคตรสบายครับ กินอยู่อย่างราชา (ที่นอนหรู กว่า ปี 2-3 ด้วย)
    (และยังมีอีกหลายอย่างที่คุณมาเขาชนไก่ ตอนเรียนปี 4-5 ละจะเห็นไรซึ่งโคตรแตกต่างจากตอนมาเมื่อปี 2-3 ฟ้ากับเหว อันนี้ต้องไปรู้เอง เรื่องเล่ารุ่นต่อรุ่น)
    4. ไม่เคยขึ้นไป กรุงเทพเลย
    ตอบ: ผมไม่แน่ใจว่า พวกศูนย์ต่างจังหวัดต้องยังไงนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นพวกศูนย์ต่างจังหวัดจะมา กทม ก็ขึ้นรถไฟมาลงหัวลำโพงกันทั้งนั้น

เห็นเขาบอกมาเหมือนกันว่า เรียนฟรี 4-5

แต่ เขาชนไก่ นี้ เหลือ เชื่อเลยนะครับบ อยากให้ถึง เร็ว ๆ อยากรู้จริง ๆ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผญ เรียน รด มีเยอะมากครับแต่ละปีเท่าที่เห็น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมปีสามก็พอแล้วครับ รอผู้อื่นมาตอบเน่อ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผู้หญิงเรียน รด ปี 4-5 อะมีจริงครับ มีเยอะด้วย แต่เวลาไปเขาชนไก่ไม่ต้องไปฝันถึงหรอกครับ
    เขาจัดระเบียบไว้เป็นผลัดๆ ยากที่จะโคจรมาเจอกัน ผลัดชาย ผลัดหญิงอะ 5555

โอกาสที่เป็นไปได้คือ สมมติคุณอยู่ปี 4 หรือ ปี 5 โอกาสที่จะได้เจอ รด หญิงคือ คุณจะได้เจอ รด หญิงปี 3 ไม่ก็ปี 2 (ผมไม่แน่ใจว่า รด หญิง ปี 2 ต้องมาเขาชนไก่ไหมนะ)
    ชอบกินไข่เจียว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: