ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เชียงใหม่ , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    512
    ได้รับคำขอบคุณ: 754

[ไฟนอลแฟนตาซี่ 12] FINAL FANTASY XII [Size 3.94 GB]

เช็คสเปคเครื่องของคุณก่อนโหลดเกมส์ได้ด้านล่างนี้
    CPU : ความเร็ว 2.4 GHz หรือ มากกว่า
    Ram : 1 GB หรือ มากกว่า
    วินโดว์ : Windows XP / 7
    การ์ดจอ : การ์ดจอภาพ 3D ขนาด 256 MB หรือ มากกว่า
    การ์ดเสียง : การ์ดเสียงออนบอร์ด
    Hard Disk : ใช้พื้นที่ในฮาร์ดิส 1.7 GB

วีดีโอการติดตั้ง & รีวิวเกมส์

ภาพตัวอย่างภายในเกมส์

รายละเอียดเกมส์
    ไฟนอลแฟนตาซี XII (ญี่ปุ่น: ファイナルファンタジーXII Fainaru Fantajī Tuerubu ทับศัพท์จาก Final Fantasy XII ?) เป็นเกมอาร์พีจีในชุดไฟนอลแฟนตาซี สำหรับเครื่องเกมเพลย์สเตชัน 2 สร้างสรรค์และวางจำหน่ายโดยค่ายสแควร์เอนิกซ์ และนับเป็นภาคที่ 12 ในซีรีส์ไฟนอลแฟนตาซี ออกวางจำหน่ายครั้งแรกเมื่อวันที่ 16 มีนาคม พ.ศ. 2549 ที่ผ่านมา โดยทำยอดจำหน่ายไปแล้วขณะนี้มากกว่า 2 ล้านชุดในประเทศญี่ปุ่น[1] ซึ่งในประเทศไทยก็ได้ออกวางจำหน่ายไปแล้วเช่นกัน ส่วนวันวางจำหน่ายของเวอร์ชันภาษาอังกฤษในทวีปอเมริกาเหนือ อยู่ในช่วงเดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2549 โดยไฟนอลแฟนตาซี XII เป็นไฟนอลแฟนตาซี ภาคหลักภาคแรกที่เป็นแนวเล่นคนเดียว นับจากไฟนอลแฟนตาซี X ซึ่งออกวางจำหน่ายไปเมื่อปี พ.ศ. 2544 เรื่องราวบางส่วนในภาคนี้ได้ถูกนำเสนอไปแล้วในเกม ไฟนอลแฟนตาซี แทคติกส์ แอดวานซ์ สำหรับเครื่องเกมบอยแอดวานซ์

ไฟนอลแฟนตาซี XII ได้เพิ่มเติมระบบการเล่นใหม่มากมายในซีรีส์นี้ ระบบการต่อสู้ไม่ได้เป็นการแบ่งเป็น 2 ฝ่ายอย่างเดิม และยังได้เพิ่มเติมระบบแกมบิท (Gambit) ที่ทำให้สามารถควบคุมตัวละครตัวอื่นได้อย่างอัตโนมัติ รวมไปถึงระบบสอบใบอนุญาต (License) ที่ทำให้ต้องตัดสินใจว่าความสามารถไหน หรืออุปกรณ์ใด ที่ตัวละครนั้นๆมีความต้องการในการใช้ก่อน ไฟนอลแฟนตาซี XII ยังได้นำเอาระบบการเล่นในภาคก่อนมาผสมผสานด้วย อาทิเช่น มนต์อสูร โจโกโบะ และเรือเหาะ เกมนี้ได้รับการประเมินจากนักวิจารณ์ด้วยคะแนนที่สูงมาก และได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมแห่งปี จากนิตยสารเกมหลายฉบับ และจะมีภาคต่อของภาคนี้ในชื่อ ไฟนอลแฟนตาซี XII รีเวแนนท์ วิงส์ (Final Fantasy XII: Revenant Wings) ซึ่งวางจำหน่ายในรูปแบบเกมสำหรับเครื่องนินเทนโด ดีเอส ในวันที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2550 ที่ประเทศญี่ปุ่น

ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์
    ภาคเสริม International Zodiac Job System
    ไฟล์ส่วนที่ 1.rar [Size 1.43 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 2.rar [Size 1.43 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 3.rar [Size 1.43 GB]
    Emulator PlayStation2.rar

ไฟล์สำรองสามารถโหลดแทนกันได้เลยครับ
    ภาคเสริม International Zodiac Job System
    ไฟล์ส่วนที่ 1 [Size 1.48 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 2 [Size 1.48 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 3 [Size 1.34 GB]
    Emulator PlayStation2.rar

บทสรุปเกมส์ทั้งหมดคลิกที่ลิ้งด้านล่างนี้
    http://www.youtube.com/บทสรุปเกมส์ไฟนอล12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chelsea_fc_555 อ่านกระทู้
    บทสรุปที่ผมรวบรวมมาเล่นใกล้จบแล้ว อาวุธเทพขาดแค่ธนู ล่องห่น ชุดเกราะได้ยังไม่ครบ มีแผนที่และตารางที่หาได้เว็บต่างๆ
    http://www.4shared.com/rar/0Qlf9HOuc...ternation.html

คิวงานอัพโหลด
    1. Super Robot Taisen Z [กำลังอัพโหลดไฟล์]
    2. Windows 8.1 Pro [64Bit] + ActiveKEY

งานอัพโหลดเสร็จแล้ว
    1. KKD Windows 7 V.5 Extreme Edition All Program All Driver พร้อมลงโปรแกรมและไดร์เวอร์ให้อัตโนมัติ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=235378
    2. All Software โปรแกรมรวบรวมไว้ในแผ่นเดียวหลังลงวินโดว์
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=235467

โค้ด:
    http://50.7.136.26/happyxhJ1ACmlTrxJQpol71nBc/Playstation2Asia/Final%20Fantasy%20XII%20International%20-%20Zodiac%20Job%20System%20(Japan).7z
    เครดิต: เกมส์มันฮิตดาวน์โหลด l web.gamehitdownload.com
    sหัสแตกไฟล์: http://supersphit@jokergameth.com/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SuperSpHit : 2nd July 2016 เมื่อ 07:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เสียดายที่เป็น อีมูเพลย์สเตชั่น
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    final fantasy xii zodiac job system english ไม่มีเหรอครับ ขอบคุณครับ
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    final fantasy xii zodiac job system english ไม่มีเหรอครับ ขอบคุณครับ
    มีครับ แต่ยังไม่ได้เอาลง ถ้าอยากได้ก็ PM มานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    กดแตกไฟล์มันค้างที่ 0 เปอมันไม่ขึ้นอะคับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    final fantasy xii zodiac job system english รออันนี้ละกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    บทสรุปที่ผมรวบรวมมาเล่นใกล้จบแล้ว อาวุธเทพขาดแค่ธนู ล่องห่น ชุดเกราะได้ยังไม่ครบ มีแผนที่และตารางที่หาได้เว็บต่างๆ
    http://www.4shared.com/rar/0Qlf9HOuc...ternation.html
    ติดตามผลงานได้ที่
    https://www.facebook.com/groups/247518011931911/

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anan2004 อ่านกระทู้
    กดแตกไฟล์มันค้างที่ 0 เปอมันไม่ขึ้นอะคับ
    ลองใช้โปรแกรม Winrar5.1 ยังครับ เครื่องผมแตกไฟล์ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มายืนยันว่าโหลดได้ เล่นได้ แถมลื่นหัวแตก อีมูตัวเก่าผมเล่นแล้วหน่วงมากๆ ได้อีมูตัวนี้ไปแทบไม่ต้องปรับอะไรเลย

อยากได้ final fantasy xii zodiac job system english เหมือนกัน แต่เคยเล่นแล้วเกมจะเด้งตอนเข้าฉากทะเลทรายต้องใช้แผ่น jp เล่นจนผ่านค่อยกลับมาใช้แผ่น eng เล่นต่อ

ไม่รู้ว่าแก้จนเล่นได้สมบูรณ์แล้วหรือยัง

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    มีเกม superrobot ps2 ไหม หาไม่มีเลย
    https://www.facebook.com/groups/247518011931911/

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อยากได้เกมส์ไร ก็ให้ PM นะครับผมจะรับหาให้

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอ final 13 จ้าา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    ขอ final 13 จ้าา
    ถ้าขอเกมส์ของเครื่องเพลย์ 3 ผมไม่มีให้นะครับผมมีแต่ PS2

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chelsea_fc_555 อ่านกระทู้
    มีเกม superrobot ps2 ไหม หาไม่มีเลย
    ไม่ทราบว่าภาคนี้หรือเปล่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SuperSpHit : 27th August 2014 เมื่อ 17:15

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้ครับภาคไหนก็ได้ ว่างจะโหลดเก็บไว้นะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าโหลดได้ เล่นได้ แถมลื่นหัวแตก อีมูตัวเก่าผมเล่นแล้วหน่วงมากๆ ได้อีมูตัวนี้ไปแทบไม่ต้องปรับอะไรเลย

อยากได้ final fantasy xii zodiac job system english เหมือนกัน แต่เคยเล่นแล้วเกมจะเด้งตอนเข้าฉากทะเลทรายต้องใช้แผ่น jp เล่นจนผ่านค่อยกลับมาใช้แผ่น eng เล่นต่อ

ไม่รู้ว่าแก้จนเล่นได้สมบูรณ์แล้วหรือยัง
    ตรงนั้นผมไม่เป็นน่ะเล่นไปจนถึง ที่เราต้องไห้ยาแก่ทหารเพื่อเอาโจโกโบมาขี่ไปยังฉากต่อไปแต่ก็ไม่ไหวล่ะเลิก ไม่ชอบร่ะบบ อาชีพ แบบแปลกๆแบบนี้เลย(หมายถึงภาค โซดิก จอบ แพทอิง น่ะ)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    final fantasy xii zodiac job system มันมีภาค eng ด้วยหรอครับ หรือผมไม่ได้ติดตาม ถ้ามีก็ pm มาให้ผมด้วยนะครับจะขอบคุณอย่างมากเลย
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerawat999 อ่านกระทู้
    final fantasy xii zodiac job system มันมีภาค eng ด้วยหรอครับ หรือผมไม่ได้ติดตาม ถ้ามีก็ pm มาให้ผมด้วยนะครับจะขอบคุณอย่างมากเลย
    เดวดูรีวิวล่ะกันข้อความคงจะตอบอะไรไม่ได้มาก
    http://www.youtube.com/v/r0zGrYIkuuY

ตอนเปิดเกมส์ผมเร่งเสียงไมค์ ระวังตกใจเสียงผม
    - กรุณาลดเสียงลำโพงของคุณด้วยนะ
    ด้วยความปราณาดีจาก SuperSpHit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SuperSpHit : 28th August 2014 เมื่อ 02:44

กล่าวขอบคุณ
    209
    มีสิ ภาคอังกฤษ มันโมกันเองครับ ฝรั่งโมเล่น ผมยังมีเลย โหลดมาจากไหนผมก็จำไม่ได้
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ผมก็เล่น final fantasy xii zodiac job system ภาค eng อยู่ กำลังฆ่า Yiazmat อยู่ บอสลับขาดตัวนี้กับ Omega Mark XII เอง ภาด zodiac job มีดาบสุดยอดด้วยนะ Trango Tower

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    final fantasy xii zodiac job system กับ ภาค final fantasy xii ต่างกันยังไงอะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ agumarugun อ่านกระทู้
    final fantasy xii zodiac job system กับ ภาค final fantasy xii ต่างกันยังไงอะครับ

ความต่างจากภาคหลัก
    ในกรณีของภาค FFXII Job System นี่ก็คือเปลี่ยนระบบต่อสู้เสียใหม่ มีการเลือกอาชีพ มีการโจมตีทะลุ 9999 มีการปรับสมดุลท่าหลายๆ ท่า ปรับเปลี่ยนวิธีการใช้มิสคาร์ททั้งการใช้ท่าไม้ตายและการใช้มนต์อสูร เปลี่ยนวิธีการเอาไอเทมเสียใหม่ เพิ่มโหมดไทรอัลไว้ทดสอบฝีมือ โหมดเริ่มเกมด้วยเลเวล 99 โหมดเลเวลไม่ขึ้น...แล้วก็เพิ่มคำสั่งเพิ่มลดสปีดของเกม ทำให้ตัวละครเราเคลื่อนที่ได้ไวกว่านรก...สรุปว่ามันเพิ่มเยอะมากจนเหมือนเป็นคนละเกมเลยว่างั้นเถอะ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นจังเลย
    ลายเซ็น

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อัพโหลดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับสำหรับภาคเสริม International Zodiac Job System ภาษาอังกฤษ

ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์นี้
    ไฟล์ส่วนที่ 1 [Size 1.48 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 2 [Size 1.48 GB]
    ไฟล์ส่วนที่ 3 [Size 1.34 GB]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SuperSpHit : 29th August 2014 เมื่อ 07:26

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ของผมมี Ps2 อยู่ ยังเล่นไม่ถึงไหนเลย เล่นแต่ COH 555 ดันๆ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    1. Super Robot Taisen Z [กำลังอัพโหลดไฟล์]

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread