ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

- Space Frontier: News Update - Yoshida กังวลเกี่ยวกับที่ PS4 ขายดีเกินไปหรือป่าว

- Space Frontier: News Update -

Yoshida กังวลเกี่ยวกับที่ PS4 ขายดีเกินไปหรือป่าว

เรารู้ๆกันอยู่แล้วว่า PS4 ตอนนี้ได้ทำยอดจำหน่ายไปแล้วกว่า 10 ล้านเครื่องในเวลาแค่ไม่ถึงปีหลังจากที่ PS4 วางจำหน่ายเท่านั้น ทำให้ PS4 ขึ้นเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายดีที่สุดในประวัติศาสตร์ของวงการเกมส์ ไปแล้ว ทั้งฝั่งโซนี่และเราผู้บริโภคเองก็ดีใจไปกับความสำเร็จของ PS4 ไม่ใช่น้อย แต่ว่าไม่ทุกคนที่ดีใจแต่กับเป็นกังวลแทน โดยเมื่อวานที่ผ่านมาคุณ Shuhei Yoshida ประธาน Worldwide สตูดิโอเพลย์สเตชั่นได้ให้สัมภาษณ์กับทาง เว็บไซต์ Eurogamer เกี่ยวกับความสำเร็จของ PS4 ที่เขาเป็นกังวลเป็นอย่างมากเพราะว่าความสำเร็จในช่วงแรกของยุคนั้นอาจจะนำพาไปให้ PS4 สูญเสียคอเกมเมอร์เร็วขึ้นก็เป็นได้ ซึ่งเมื่อยุคก่อนยอดขายทั้งสองเครื่องขึ้นอย่างช้าๆ และเมื่อนเครื่องคอนโซลทั้งสองขายได้ถึง 10 ล้าน เครื่องๆคอนโซลทั้งสองต่างประสบความสำเร็จคุณ Yoshida กล่าวว่า “คุณต้องเขาใจว่าทำไมผลิตภัณฑ์ของคุณถึงขายดี ดังนั้นคุณถึงจะวางแผนเกี่ยวกับอนาคตของผลิตภัณฑ์นั้น ถูกไหม? ซึ่งมันต้องใช้ความคิดเป็นอย่างมาก ซึ่งคนส่วนใหญ่คิดว่าเกมคอนโซลจะตายในไม่ช้าแต่ยังมีอีกหลายคนที่ยังตื่นเต้นกับมันอยู่“

ขณะที่คุณ Yoshida เป็นกังวล เครื่องคอนโซลเจนนี้เริ่มต้นได้ดีมาก แต่ถ้ามองในเชิงธุรกิจเครื่องคอนโซลต้องมีอายุและมีการแข่งขันไปกว่าอย่างน้อย 5- 6 ปี ไม่ใช่แค่สปีดทีเดียวในปีแรก PS4 และ Xbox One สามารถครองใจคอเกมเมอร์ในตอนนี้ แล้วในอีก 5 ปีจะสามารถทำยอดขายได้เท่าไร่หากเครื่องคอนโซลขายให้กับคอเกมเมอร์หมดแล้ว คุณ Yoshida กล่าวว่า “ทันไดที่เราเห็นตัวเลขยอดจำหน่ายที่สูงมันบอกเราว่าเราต้องเริ่มเป็นกังวลเกี่ยวกับยอดขายของเครื่องในอนาคตได้แล้ว ถูกไหม?” อย่างไรก็ตามทั้งโซนี่และไมโครซอฟท์รู้ว่าการที่จะทำให้คนหันมาซื้อเครื่องเกมส์คอนโซลนั้น พวกเขาต้องออกเกมดีๆ และ บริการดีๆ ออกมาเรื่อยๆ แล้วตอนนี้ทั้งสองกำลังจะทำรายการทีวีของพวกเขาบนเครื่องคอนโซลของพวกเขาอีกด้วย เราต้องมาดูกันต่อไปว่า PS4 ยังจะทำยอดขายได้ต่อเนื่องหรือไม่ และ Xbox One กลับมาเสมอ PS4 ได้หรือไม่ต้องคอยดูครับ

Source : play4thai

Editor : pooh0856

Design Post : Satisfaction Space

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่ต้องห่วงครับ ถ้ายังมีเกมส์ดีๆออกมาให้เล่น ตามเก็บทุกเกมส์อยู่แล้วสำหรับทางฝั่งSONY

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    นี่ขนาดกล้องไม่ดีเท่าkinectนะเนี่ย
    ป.ล.ผมชอบคอมเม้นท์ท่านนี้มากเลยหยิบยกมาใช้บ่อยๆฮ่าๆ
    TROL HAHAHAHAHA

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    console ยังอยู๋ได้เรื่อยๆครับอย่าไปกังวลแต่รูปแบบการเล่นอาจจะพัฒนาขึ้นไปตามเทคโนโลยีก็ได้ไม่แน่ PS10 อาจจะเล่นแบบ SAO ก็ได้นะใครจะไปรู้

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ยอดขายช่วงแรกมันก็ต้องดีอยู่แล้ว ปีหลังๆก็คงต้องน้อยลงเป็นปกติเพราะคนเล่นส่วนใหญ่ ซื้อ ps4 กันไปแล้ว แล้วคงไม่มีใครซื้อ ซ้ำเป็น 2 เครื่องอยู่แล้ว เว้น แต่เครื่องมันจะพัง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PS4 นี้ขายดิบขายดีจริงๆแต่เครื่องออกใหม่ๆเกมยังไม่มีให้เล่นมากเท่าไหร่

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ถ้าออก 4 ปี แล้วออกเครื่องใหม่อะ ไม่ห่วงหรอก ห่วงว่า ซื้อมาได้ ปี สองปีแล้วเครื่องใหม่ออกนี่ดิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    สรุปง่ายๆคือ Sony ขายเครื่อง PS4 ได้ดีเทน้ำเทท่าในช่วงแรกๆ เลยกังวลว่าจะวางแผนยังไงให้ความนิยมยังอยู่ต่อไปสัก4-5ปี กลัวว่าจะแผ่วปลาย ว่างั้น
    [IMG] [/IMG]

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    สรุปง่ายๆคือ Sony ขายเครื่อง PS4 ได้ดีเทน้ำเทท่าในช่วงแรกๆ เลยกังวลว่าจะวางแผนยังไงให้ความนิยมยังอยู่ต่อไปสัก4-5ปี กลัวว่าจะแผ่วปลาย ว่างั้น
    ใช่ครับ Sony สำรวจฐานลูกค้าไม่ทันครับว่าคนที่ซื้อ PS4 ไปเป็นพวกไหนบ้าง พวกสาวกที่ตามมาตั้งแต่ PS3 แล้ว, พวกที่เพิ่งจะซื้อ PS4 ครั้งแรก หรือ พวกที่ย้ายฝั่งมา แล้วต้องดูว่าคนแต่ละกลุ่มมีมากขนาดไหน จะได้วางแผนการผลิตเกมออกมาให้พอดีกับจำนวนของลูกค้าแต่ละแนว ถ้าเกิดผลิตเกมออกมาแนวไหนแล้วเกิดไม่ถูกใจขึ้นมา ก็จะมีลูกค้ากลุ่มหนึ่งคิดว่า "ไม่มีเกมอะไรเล่นเลย" แล้วจะทำให้คนที่เล่น PS4 ลดลงครับ เพราะที่ขาย PS4 ไปแต่ละเครื่อง Sony ก็ขาดทุนไปประมาณ 60$ ทุกครั้ง เรื่องการวางจำหน่ายแผ่นเกมจึงเป็นเรื่องสำคัญมากๆ เลยครับที่จะดึงกำไรมาคืนให้กับบริษัท

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อยากกลับไปเป็นสมัย ps2 ไม่ต้องเลือกมากมาย ซื้อเครื่องเดียวเล่นได้ (เกือบ) ทุกเกม
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ออกข่าวเกทับกันน่าดู...อีกฝ่ายพูดอะไรไปก็ผิดไปซะหมด แต่อย่างว่าอนาคตไม่แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    อยากกลับไปเป็นสมัย ps2 ไม่ต้องเลือกมากมาย ซื้อเครื่องเดียวเล่นได้ (เกือบ) ทุกเกม
    บางทีผมก็นั่งคิดเล่นๆเหมือนกัน ว่าถ้าเกิดเมื่อตอนช่วง PS2 นั้น Microsoft ไม่ได้ทำ Xbox ออกมา แล้วเน้นไปที่ GFWL วงการเกม PC ตอนนี้จะเป็นยังไง...Sony จะต้องแข่งกันป้อนเกมดีๆได้ขนาดเท่าทุกวันนี้ไม๊

แล้วถ้าตอนนั้น Microsoft ยอมลดอีโก้แล้วมาพัฒนาระบบ GFWL ให้ดีรวมทั้งขายเกม Digital Download และคอยจัดสรรโปรโมชั่นต่างๆนาๆได้พอๆกับที่ Steam ทำได้ตอนนี้

ป่านนี้ไม่รู้ว่า Steam จะเป็นยังไง...แล้วถ้า Microsoft พัฒนาทั้ง GFWL+Xbox ควบคู่กันไปแบบเคียงข้างกันได้ดีกว่านี้ และ Valve ก็อาจจะต้องมาใช้ GFWL ในการค้าขาย

Microsoft ก็มีแต่ได้กำไรเพิ่มขึ้น.. พอคิดแบบนี้แล้วทำให้รู้เลยว่า Microsoft เดินทางสายผิดไปเยอะเหมือนกัน...อาจจะไม่ผิดทั้งหมด แต่มันก็ไม่ดีที่สุด

และเมื่อไม่นานนี้การที่เอาทุกอย่างรวมเข้ากับ Kinect และพยายามชูโรงให้เป็นพระเอกหลัก ทั้งใส่ DRM online 24 ชั่วโมงเอาใจแต่บผลิตเกม.ยักษใหญ่ แต่ไม่เอาใจผู้เล่น ก็เป็นอีกทางที่เลือกเดินผิด

ไม่งั้นผมว่าป่านนี้ Microsoft อาจจะฆ่า Sony ไปได้แล้วก็เป็นได้...แต่ถ้าวันใดวันหนึ่ง เกิด Steam ทำ Steam OS ฟรีและใช้งานได้ดีพอๆกับ Windows ขึ้นมาล่ะ?

แล้ว Steam ก็มีหมวดขาย Program เคียงข้างหมวดขาย Game และหาซื้อและใช้งานง่ายกว่าล่ะ? ไหนจะ Community ที่เข้าถึงง่าย 1 ID มีได้ทุกโปรแกรม 1 ID สามารถเข้าได้ทุก Community

โอววสมองงผมจะระเบิดแล้วววววววววว!!!!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ Sony สำรวจฐานลูกค้าไม่ทันครับว่าคนที่ซื้อ PS4 ไปเป็นพวกไหนบ้าง พวกสาวกที่ตามมาตั้งแต่ PS3 แล้ว, พวกที่เพิ่งจะซื้อ PS4 ครั้งแรก หรือ พวกที่ย้ายฝั่งมา แล้วต้องดูว่าคนแต่ละกลุ่มมีมากขนาดไหน จะได้วางแผนการผลิตเกมออกมาให้พอดีกับจำนวนของลูกค้าแต่ละแนว ถ้าเกิดผลิตเกมออกมาแนวไหนแล้วเกิดไม่ถูกใจขึ้นมา ก็จะมีลูกค้ากลุ่มหนึ่งคิดว่า "ไม่มีเกมอะไรเล่นเลย" แล้วจะทำให้คนที่เล่น PS4 ลดลงครับ เพราะที่ขาย PS4 ไปแต่ละเครื่อง Sony ก็ขาดทุนไปประมาณ 60$ ทุกครั้ง เรื่องการวางจำหน่ายแผ่นเกมจึงเป็นเรื่องสำคัญมากๆ เลยครับที่จะดึงกำไรมาคืนให้กับบริษัท
    ป้อนเกมส์ดีๆช้าครับ เพราะหลักๆคือเกมส์นั้นล่ะครับ เครื่องขายดี แต่เกมส์มุกๆเกมส์ต้องใช้เวลาผลิตครับ จะตายเอาก็ตรงนี้ล่ะครับ ไอ้อย่างอื่นคือบริการป้อไปก่อนล่ะครับผมว่า
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ป้อนเกมส์ดีๆช้าครับ เพราะหลักๆคือเกมส์นั้นล่ะครับ เครื่องขายดี แต่เกมส์มุกๆเกมส์ต้องใช้เวลาผลิตครับ จะตายเอาก็ตรงนี้ล่ะครับ ไอ้อย่างอื่นคือบริการป้อไปก่อนล่ะครับผมว่า
    ใช่เลยครับเกมส์แต่ละเกมส์ที่สนุกๆผลิตทีนี้ก็แทบข้ามปีแล้วเครื่อง คอลโซที่เรามีอยู่ก็ต้องนอนนิ่งรอเกมส์และระหว่างที่เครื่องนอนรอเกมส์ทางผู้ผลิดเกมส์ก็ทำเกมส์ที่ใช้เสป็กที่โหดขึ้นเรื่อยๆแต่เครื่องคอลโซที่เราซื้อมาก็เก่าลงเรื่อยๆ
    สรุปต้องออกเครื่องคอลโซเครื่องใหม่มาเพื่อรองรับเกมส์ที่เสป็กโหดขึ้นเรื่อยๆ สรุปผู้บริโภคอย่างเราก็ต้องซื้อ เครื่องใหม่บ่อยขึ้น

ถ้าเปรียบกับ pc ก็เหมือนเราต้องอัพเสป็คใหม่เรื่อยๆ เพื่อรองรับเกมส์ใหม่ๆที่กินเสป็กไปเรื่อยๆ ps4ก็คงคิดอย่างนั้นว่าเครื่องที่เขาขายจะรองรับเกมส์ได้นานแค่ไหนและเกมส์ก็ออกมาแทบข้ามปีแต่ออกทีนี้ก็ออกถี่เหลือเกิน คงประมานนี้ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 22nd August 2014 เมื่อ 20:51