ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

ตะลึง! ชาวบ้านที่ สุรินทร์ แห่กราบไหว้ น้ำศักดิ์สิทธิ์ ผุดจากดินภายในบ้าน

เมื่อ วันที่ 22 ส.ค.57 ที่ผ่านมา ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งว่า มีกลุ่มชาวบ้านแคนน้อย ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ และหมู่บ้านใกล้เคียงจำนวนมาก ได้แห่กันมาดูน้ำผุดจากดินที่เกิดขึ้นภายในบ้านเลขที่ 105 ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ และ บ้านฝั่งตรงข้าม ตลอดทั้งวัน โดยชาวบ้านเชื่อว่าเป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์ที่เกิดจากพญานาคประทานมาให้กับประชาชนที่ยากจนได้ใช้น้ำดังกล่าวไปรักษาโรคภัยไข้เจ็บ และเป็นสิริมงคลให้โชคให้ลาภอีกด้วย

ผู้สื่อข่าวรุดลงพื้นที่ เพื่อตรวจสอบข้อเท็จจริง บ้านเลขที่ 105 ชาวบ้านแคนน้อย ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ ซึ่งเป็นบ้านไม้สองชั้น ครึ่งตึกครึ่งไม้ บริเวณที่มีน้ำผุดขึ้นมากลาง เมื่อตรวจสอบพบว่ามีการขุดดินลึก 15 ซ.ม. กว้างประมาณ 70 ซ.ม. มีน้ำซึมขึ้นมาจากใต้พื้นดิน ลักษณะเป็นน้ำ ผุดพุ่งขึ้นมาจากใต้ดินจริง มีลักษณะคล้ายน้ำวน ผุดขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง และว่าพบเจ้าบ้านได้ตักน้ำจากบ่อน้ำผุดดังกล่าว ใส่ถังรองน้ำพลาสติก และโอ่งซีเมนซ์ขนาดใหญ่ ไว้สำหรับดื่มกิน และทาปะพรมตามร่างกายที่มีอาการเจ็บป่วยหรือเจ็บปวด บ้างนำไปอาบ โดยเชื่อว่าเป็นยารักษาโรค

ทั้งนี้ ชาวบ้านที่มามุงดูต่างวิพากษ์วิจารณ์กันว่า น้ำที่ผุดขึ้นมานี้เป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์ เนื่องจากมีรอยสัตว์เลือยคลานคลาน ลักษณะเป็นวนคล้ายเกล็ดของพญานาค ซึ่งอาจนำโชคลาภมาให้ชาวบ้าน ต่างพากันเดินทาง นำดอกไม้ จุดธูป เทียน กราบไหว้น้ำศักดิ์สิทธิ์จำนวนมาก พร้อมตักเอาน้ำดังกล่าวกลับไปเป็นยารักษาโรค เพราะเชื่อว่าจะรักษาโรคที่รักษาไม่หายให้หายได้ นอกจากนี้ ยังหลายคนที่ถือโอกาสจุดธูปขอโชคลาภตามธรรมเนียมด้วย นางสาวอุบลรัตน์ นามโคตร อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 105 บ้านแคนน้อย ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ ลูกสาวเจ้าของบ้าน กล่าวว่า ตอนแรกเห็นน้ำซึ่มขึ้นมา เกิดความสงสัย พี่ชายก็เลยมาขุดดูพบเห็นน้ำผุดออกมาเรื่อยๆ ก็เลยเรียกเด็กๆข้างบ้านมาช่วยกันตักน้ำออก พื้นที่บริเวณนี้เป็นห้องนอนของพ่อแม่ มีน้ำผุดออกมาจากพื้นดินประมาณค่อนเดือน น้ำมีปริมาณเพิ่มขึ้นมากทุกๆวัน จนพี่ชายเอะใจมาขุดพิสูจน์ดู พร้อมตักน้ำออกเรื่อยๆปรากฏว่า มีน้ำผุดขึ้นมาเรื่อยๆ นางรจนา มีดีวี อายุ 37 ปี อยู่บ้านเลขที่ 105 บ้านแคนน้อย ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ ลูกสาวเจ้าของบ้าน กล่าวว่า ตนเข้ามาตักน้ำผุดเพื่อนำไปแช่ตู่เย็นกิน อยู่เกินความรู้สึกว่าขนลุกขึ้น หนาวขึ้น ก็เลยต้องกล่าวขอขมาเนื่องจากตนเองนุ่งกระโจมอก แต่งตัวไม่สุภาพ ก็เลยเดินออกไปแต่งตัวใหม่ สิ่งต่างๆเป็นความเชื่อส่วนบุคคล หากอยากรู้อะไรต้องมาดูในวันที่ 26 ส.ค.57 เพราะพี่สาวบอกว่าจะมิมนต์พระมาดูพื้นที่ตรงนี้ว่าเป็นอะไร ที่แปลกใจตามความเชื่อส่วนบุคคล เมื่อเช้ามีรอย น้ำยังไม่ผุดขึ้น และน้ำขุ่น เพราะทุกวันน้ำจะใส กินได้ รถชาติเหมือนน้ำแร่ธรรมชาติ ทุกวันนี้ตนกรอกกินเป็นประจำ เชื่อว่าน้ำผุดสะอาด เพราะตักน้ำออกและล้างหลายครั้งแล้ว น้ำผุดมาเรื่อยจนเด็กตักไม่ไหว เวลาน้ำออกจะผุดออกมาเป็นดอกบัว 16 ดอก 16 รู น้ำขึ้น จากใต้น้ำ

ด้าน นางบุญรอด เท้าไม้สน อายุ 61 ปี อยู่บ้านเลขที่ 163 บ้านแคนน้อย ม.2 ต.แคน อ.สนม จ.สุรินทร์ เจ้าของบ้านอีกหลังที่มีน้ำผุดกลางบ้าน กล่าวว่า น้ำผุดที่เกิดขึ้นใต้ถุนบ้านตนเอง มีน้ำไหลมาเรื่อยๆ ไม่ได้ไหลแรง พบตั้งแต่ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา ตนและชาวบ้านต่างมาตักน้ำ เพื่อไปทำน้ำมนต์ ไว้ดื่มรักษาโรค คนที่มองไม่เห็น สายตาฝ้าฝาง ปวดหัว ดื่มน้ำจากบ่อน้ำผุดก็หาย ตนเชื่อว่าเป็นบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ เป็นน้ำจากเมืองบาดาล เป็นพญานาค ชื่อ สุทโทนาคราช และมีนาคา นาคี มาพูดว่าไม่ให้ตนพูดภาษาลาว

ชาวบ้านที่เห็นเหตุการณ์ กล่าวว่า ร่างทรงเข้า นางบุญรอด เท้าไม้สน พูดภาษาจีน หรือภาษาเทพ ไม่มีใครฟังออก หรือแปลรู้เรื่อง มีแต่ลูกหลานแก 3 คนที่บูชาพญานาค ถึงได้พูดภาษาเทพกันรู้เรื่อง.

อ่านเเล้ว คิดยังไงกับ้างครับ สำหรับผมเเล้ว มันเป็นเรื่องที่ งมงาย เพราะ สาหตุที่เกิดน้ำเเบบนี้ วิทยาศาสตร์ อธิบายได้ครับ

news.truelife.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าเป็นแบบนั้น แถวบ้านผมเรียกท่อน้ำแตกครับ - -

ป ลิง ที่กินๆ กันไม่ใช่น้ำขี้เรอะ ได้รสอุมามิเลยทีเดียว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    โถ่ ประเทศไทย -..-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมอยู่บ้านนอก ไม่มีประปา บ้านทุกหลังขุดบ่อ มีน้ำผุดออกมาเรื่อย ๆ วันนึงใช้ได้หลาย 100 ลิตร ผมควรไหว้มั้ย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เจริญล่ะ!! นั่งกราบไหว้เสร็จก็ตักกินน้ำล้างเท้าตัวเองตรงนั้นเลย...ถ้าร่างทรงบอกว่าขี้ศักดิ์สิทธิ์ก็คงจะกินสินะ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    รู้สึกว่ามันจะงมงายไปหน่อยนะ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    บางทีมันอาจรักษาได้นะ ผมเรียกมันว่า ยาใจ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    บางทีมันก็ไม่ใช่นะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    สงใสเป็นนํ้าโถส้วม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ท่อประปาแตก
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่านะ ต้องให้ มาริโอ้ มาซ่อมท่อหน่อยแล้วล่ะ ฮ่าๆๆๆ //ขำๆนะครับ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ภาษา เทพ - - ผมฟังแล้ว ยืนขึ้นเลย
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นแบบนั้น แถวบ้านผมเรียกท่อน้ำแตกครับ - -

ป ลิง ที่กินๆ กันไม่ใช่น้ำขี้เรอะ ได้รสอุมามิเลยทีเดียว
    รู้สึกเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นแล้วนะครับ ยังไม่ถึง10ปีเลยมั้ง แล้วไอ้น้ำผุดขึ้นมาเนี่ย ครั้งที่แล้วเป็นน้ำจากส้วมด้วย
    อ้วกแตกอ้วกแตนกันเป็นแถว คราวนี้เอาอีกละ สงสัยได้ซดน้ำขี้กันอีกรอบ เดจาวูขึ้นมาเลย
    ปล.ไอ้รอยสัตว์เลื้อยคลานนั่น เป็นรอยน้องวรนัสรึเปล่า กินอร่อยกันเชียะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 23rd August 2014 เมื่อ 18:20

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีอยู่อย่าง2อย่างคับ
    1.ท่อน้ำแตก
    2.ตาน้ำบาดาล
    มันศักษ์สิทธิตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    จำข่าวน้ำส้วมผุดได้มั้ย หึหึ

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    ความคิดของผมถือว่าเป็นเรื่องที่งมงายเอามากๆเลยครับ นี่แหละ Thailand Only !!

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    เอิ่ม.....เมื่อวานก็เห็นกราบไหว้ถนนคอนกรีตอยู่เลยน
    แปะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ...ก็นะขึ้นชื่อว่า "คนไทย" มันเป็นเรื่องปกติละ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    น้ำขี้ผุด แบบคราวก่อนป่าวว

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้ากินรักษาโรคได้ เขาคงไม่วิจัยรักษามะเร็งกันแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เรื่องนี้เคยเกิดขึ้นจริง เมื่อหลายปีที่จังหวัดของผม ข่าวเคเบิ้ลท้องถิ่นนำเสนอใหญ่เลยว่าเป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์

น้ำผุดออกมาจากข้างรั้วบ้าน ชาวแตกตื่น ไปบนบานสานกล่าว ต่างๆ นานา บ้างก็ตักเอาดื่มกินแก้โรคภัย บ้างก็เอาไปอาบ บ้างก็เอาไปบูชา

ไปๆ มาๆ ไอ้น้ำที่ว่านั้นเกิดจากท่อส้วมมันแตกครับ มันเลยซึมออกมา นึกแล้วสังเวชใจเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เอาความเชื่ออยู่เหนือเหตุผลอีกแล้วสิน่ะ......แถวยังจะพาเยาวชนไร้เหตุผลไปด้วย.....

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ก็ขออย่าให้ท่อส้วมแตกอีกละกัน สงสารชาวบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    งมงายไม่เข้าเรื่อง
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก