ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

เคยต้องจีบใครแข่งกับคนอื่นกันมั้ยครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมคุยอยู่กับ ผญ. คนนึงที่ผมชอบอยู่ คุยมานาน 6-7 เดือนได้มั้ง ก็มีงอนมีง้อกันบ้าง มีหยอกกันเรื่อยๆ มาวันนี้ผมขอเธอเป็นแฟน แต่เธอบอกว่ายังไม่พร้อม บอกผมว่ามีคู่แข่งอีก 3 คน ซึ่ง 1 ในนั้นมี่รุ่นพี่อยู่คนนึงที่ทำแต้มล่วงหน้าผมมานานล้ะ แถมเหมือนเธอคนที่ผมชอบจะมีใจให้เค้าแล้ว เพราะเคยมาระบายกับผมว่าพี่คนนี้ถ่ายรูปคู่กับ ผญ. อื่น แล้วเธอเห็น บอกว่ารู้สึกเหมือนอกหัก แต่ทุกวันนี้ผมว่าเธอก็ยังคุยกับรุ่นพี่คนนั้นอยู่ คือผมไม่รู้จะทำยังไงดี ไม่รู้ว่าเธอให้ความหวังลมๆแล้งๆกับผมหรือป่าว ซึ่งคู้แข่งคนอื่นๆ ผมว่าไม่เท่าไหร่ คนที่ผมต้องชนะให้ได้คือคนนี้ แต่ผมไม่รู้จะชนะยัง ถ้าเธอคนนั้นเลือกรุ่นพี่คนนี้ไปแล้ว มันยังมีทางรึป่าวครับ

มีคำแนะนำดีๆมั้ยครับ รู้สึกปวดใจมากเลยตอนนี้
    R U S S I A .

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จีบคนโสดศัตรูเป็นร้อย จีบคนมีแฟนสิครับศัตรูแค่คนเดียวเชื่อผมๆ ^__^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถ้าไม่เลิกทำ ก็ทำต่อไปเรื่อยๆครับ มีอยู่สองอย่างที่แน่นอน คนอื่นคงไม่ได้รู้สถานการณ์ดีเท่าตัวคุณเอง ถ้าเป็นผมก็คงเลิกแล้วหละครับ ดอกไม้งามมีทั่วหล้า ใยจึงต้องหมายปองแต่ดอกเดียว
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ส่วนตัวผมนะ เข้าถึงตัวครับ ผู้หญิงทุกคน ที่ไปจีบ จะเน้นไปเล่นด้วย ซื้อของไปฝาก ชวนไปทานข้าว แสดงความเป็นสุภาพบุรุษ ทำให้เธอยิ้มและหัวเราะได้บ่อยๆ
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ผมว่า คุณไปจีบคนมีแฟนเหอะ

ไม่ต้องมาแข่งกับหลายๆคนด้วย

แข่งแค่คนเดียว ถ้าคุณหล่อ รวย มีรถขับ นิสัยดีอีก แซงคนนั้นแน่ๆๆ เชื่อผม
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ทำไมผู้หญิงชอบคบเผื่อเลือกจังนะ ระวังไว้นะเจอมาเยาะแบบนี้ คบเผื่อเลือกเนี้ย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เคยเจอครับ คู่แข่งผมก็คือเพื่อนๆผมนี้แหละ 5555
    แต่สุดท้ายไม่รู้ทำไมถึงมาคบผม เพื่อนผมหล่อกว่าผมอีกนะ เป็นเซเลปเลย
    ผมก็เคยถามว่าทำไมถึงเลือกผม เค้าบอกว่า ผมชอบมาๆคุยๆแล้วก็หายไป
    แล้วก็ชอบโผล่มาใหม่ ทำให้ผมมีอะไรน่าค้นหา

แต่ก็แล้วแต่คนนะครับ อย่ากรณี จขกท. ผมว่าแต้มต่อยากอยู่
    ถ้าจะให้พลิกเกมคงต้องให้มีเหตุการณ์อะไรซักอย่าง หรือรุ่นพี่ที่เค้าชอบไปมีแฟนเลย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ลองหยุดคุยหยุดไปหาห้ามใจให้ได้สักพัก ถ้าเทอโทรหาหรือติดต่อมาแสดงว่าเทอยังมีใจให้คุนยุ่
    AMD PHENOM X4 9550 2.53GHZ XFX REDEON HD 6750 1GB DDR3 RAM4GB DDR2 BUS800

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จีบไปเรื่อยๆครับ จนวันที่เธอเลือกแฟน ถ้าเลือกคุณก็คิดว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการเป็นแฟน ถ้าเลือกคนนั้นก็จบด้วยการเป็นเพื่อนกัน

เข้าใจครับ ว่าพูดง่ายแต่ทำยาก แต่น่าจะดีกว่าถอยออกมาแล้วไปหาคนใหม่

ผมว่าถ้าถอยออกมาแล้วไปหาคนใหม่เหมือน ท่านไม่จีบแบบสุดๆนะ แต่มองอีกแง่ก็เหมือนคนโง่

แล้วแต่ท่านจะเลือกอะครับ

แต่ถ้าให้แนะนำจริงๆ

ท่านต้องจีบอีกคนครับ แนะนำให้หาอีกคนที่คล้ายๆ คนที่ท่านจีบอยู่นี่แหละ

หาอีกคนไว้เลยครับ เค้าเลือกได้ ท่านก็ต้องเลือกได้ครับ

ตอนนี้อาจจะทำยากครับ เพราะใจท่านอยู่กับคนนี้คนเดียว

แต่ถ้าจีบอีกคนไปด้วย ท่านจะไม่หมกมุ่นกับคนนี้มากเกินไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snoopkoo : 28th August 2014 เมื่อ 16:24

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Etonaut_ อ่านกระทู้
    จีบคนโสดศัตรูเป็นร้อย จีบคนมีแฟนสิครับศัตรูแค่คนเดียวเชื่อผมๆ ^__^
    ไอ้คนที่คุณว่า มันพึ่งชนะคนนับร้อยมานะ

ถ้าคนร้อยคนเป็นคนธรรมดา นี่ระดับบอสเลยนะ

จขกท ครับ อย่าไปคิดมาก ทำไปเรื่อยๆครับ ถ้าดี รึ ทางนั้นพอใจเขาก็มาเอง

ผมนี่อยู่เฉยๆเลย สมัยก่อนจีบไปทั่ว จีบดะ รุ่นพี่ รุ่นน้อง เจอกันโรงอาหารยังเดินไปขอเบอร์

เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขาอยากมา เค้ามาเลย (แต่ต้องโทรมาก่อน เดี๋ยวงานเข้า)
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เวลามีคนมาแข่งผมจีบผู้หญิงทีไร ผมมักจะเป็นคนถอยตลอด
    แล้วเขาก็มาถามผมว่า"ทำไมรีบยอมแพ้จัง นายมาก่อนยังไงเราก็เลือกนายอยู่แล้ว"
    ผมก็เลยตอบกลับไปว่า"ที่เราต้องการคือความชัดเจน ไม่ใช่ปล่อยให้มันมาฉุดเราอยู่แบบนี้ แล้วอีกอย่าง เราก็คิดว่าตัวเองมีค่ามากกว่าจะเป็นตัวเลือกของใครซักคนน่ะ"
    ไม่ชอบมากเลยจีบแข่งกับใครซักคน

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมก็กำลังอยู่ในช่วงจีบอยุ่เหมือนกันครับ และเหมือนว่าจะมีคู่แข่งที่รู้ๆอยู่ประมาณ 5 คน และที่ยังไม่รู้อีกประมาณ 20 คน (-0- โอ้ว บระเจ้า)
    แต่จากที่สังเกตการณ์ เหมือนเธอก็ยังไม่ได้มีใจให้ใครมากนะครับ ออกแนวเธอก็คุยหลายคน

ผมว่ามันก็มีแค่ 2 ทาง อย่างที่คุณ escess1991 บอกแหละครับ
    ถ้าไม่เลิกทำ ก็ทำต่อไปเรื่อย ๆ และควรจะเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆด้วยครับ (มากแบบที่ควรนะครับ ไม่ใช่มากจนรำคาญ) ผมคงไม่ยอมยกโทษให้ตัวเองแน่ ถ้าสุดท้ายผมยอมแพ้ซะง่ายๆ
    ผู้หญิงสวยๆมีเยอะมากครับ (อยู่มหาลัย สาวสวยกว่าเขาเยอะมากครับ วันๆไม่ต่ำกว่าสิบราย โสดๆทั้งนั้น) แต่ผมว่าเราสนใจได้ทีละหลายคนนะ แต่ชอบ น่าจะชอบแค่คนเดียว

ส่วนเรื่องคุยหลายคน ผมมองว่าการคบกันทีมันคบกันนานนะครับ อีกอย่างต้องยอมรับว่า ผมว่าทุกคนก็เหมือนๆกัน ลองรู้จักตัวตนจริงๆ ผมก็พูดได้เลยว่าชอบแทบทุกคน
    มันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรถ้าเธอจะมีสิทธิเลือกคนที่เธอจะยอมเสี่ยงเสียเวลาดูใจมากที่สุด