ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อย่าพึ่งท้อครับ ผมก็ตายบ่อย บอสนะ 55 หลังๆจับทางได้ต้องวิ่งขึ้นๆลงๆ รอบอส หลบหลังเสา ยิ่งเวทไป ตอนแรกมัวแต่จะฆ่าบอสตายไวมาก ต้องไล่ฆ่าลูกน้อง กับ บักที่มันอยู่ในวงเวทตอนแรกๆก่อน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thung อ่านกระทู้
    เล่นไปถึงด่านสัตว์ประหลาดตัวใหญ่ๆที่ล่ามโซ่ไว้โดนมันทุบทีเดียวตายห่าเลย เห้อไม่ผ่านสักทียากฉิบชักเริ่มท้อ
    ยิงน้ำแข๊งใส่ตัวมันก่อนครับ แล้วตามด้วยไฟ มันจะแรงขึ้น 2 เท่า

ยิงน้ำแข๊งแบบไม่ต้องชารจ แล้วยิงลูกไฟแบบ ชารจเต็ม คริ dmg 500 ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมใช้เวทสายฟ้าฆ่าบอสนะ ยิงละมันจะติดสตั้น วิ่งหร่อยบอสได้ๆ หลังก็ใช้เวทไฟถล่มอย่างเดียว แรงดี 555

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมเล่นแล้วงงแต่แรกเลยคุนกับบาทหลวงละมั้งเสจะแล้วให้ใช้เวทลูกไฟ พอไปเรื่อยๆมันสอนใช้โล่กันธนู เปลี่ยนให้ผมเสร็จ เจอตัวดาบ 3 ตัวทำไรมันไม่ได้เลยอ่า เปบี่ยนกับ กดไรไม่ได้เลย
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CarFear อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้วงงแต่แรกเลยคุนกับบาทหลวงละมั้งเสจะแล้วให้ใช้เวทลูกไฟ พอไปเรื่อยๆมันสอนใช้โล่กันธนู เปลี่ยนให้ผมเสร็จ เจอตัวดาบ 3 ตัวทำไรมันไม่ได้เลยอ่า เปบี่ยนกับ กดไรไม่ได้เลย
    มันจะให้คุณฝึก Perfect Guard ครับ (ถ้ายังไม่เข้าใจ ก็ประมาณกดก่อนมันจะตีแปปหนึ่ง) แล้วมันจะระเบิดเป็น Nova(ระเบิดรอบตัว) ออกมา

เกมนี้เล่นๆ ไปพวก Tutorial พยายามอย่าข้าม อ่านที่มันไฮไลท์ไว้ซักหน่อยก็ดีครับ ไม่งั้นงงเอาได้ง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ่านไม่ออก ตรงเลยๆ พยายามใช้เช้นนิดหน่อย เกือบลบเกมทิ้งละ 555
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ลงยังนาน และน่ากลัวมาก คอวิ่งร้อยเปอร์ ตัว repack

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เล่นไป ชั่งโมง กว่า ก็ สนุก ดี ครับ แต่ ตอน คราฟ เวทย์ นี่ โคตร งง ไป ไม่เป็น เลย

กล่าวขอบคุณ
    156
    วิธี Craft เวท (อาจจะมีจุดผิดพลาดหลายจุด ขออภัยไว้ล่วงหน้า)

สำหรับคนที่ยังไม่รู้+มือใหม่ขี้เกียจอ่าน Eng ผมแปะไว้ก่อนล่ะกัน

มันจะมีอยู่ 3 ขั้นตอนที่เราต้องเลือกใส่ ธาตุ>ประเภทเวท>Augment

-ประเภทเวท
    1.Target หรือเวทยิง ซึ่งจะแบ่งออกเป็น 3 อย่างย่อยๆ
    1.1 Missile เวทแบบแรกสุดยิงลูกเดี่ยว ตามล่านิดๆ
    1.2 Lob ลูกระเบิดกระจาย ปาไปเป็นวิถีโค้งแล้วเมื่อกระทบกับอะไรจะแตกออกเป็น 3 ลูก
    1.3 Ray ตามชื่อเลยครับ เป็นลำแสงยิงเป็นเส้นตรง (ชาร์จเพื่อให้ติดคริแบบ2อันแรกไม่ได้ โอกาศติดคริแล้วแต่เราจะยัด Augment ช่วย)

2 AOE ตามชื่อเลยครับ เวทลงเป็นพื้นที่ มีประมาณ 3 แบบเท่าที่เจอมา
    2.1 Area คือลงตูมแล้วจมไม่มีอะไรซับซ้อน
    2.2 Poolคือเป็นเวทขึ้นค้างอยู่ที่พื้นซักพัก (นานพอสมควรเลย)
    2.3 Trap ตามชื่อแหละครับ กับดัก จะทำงานต่อเมื่อมีใครไปเหยียบมัน(รวมถึงเราด้วย แม้ว่าจะไม่โดนดาเมจก็ตาม)(ผมไม่แน่ใจว่ามันตามล่ายิงมอนใกล้ๆ หมดทุกอันไหมนะ)

3 Novaเวทที่เราใช้กัน ถ้ากันถูกจังหวะ หรือชาร์จ Blink จะทำงาน (ผมไม่แน่ใจว่าคำนำหน้ามันมีผลต่อเวทที่ออกมาไหม แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีผลนะ เพราะรูปของเวทนี้มีแค่แบบเดียว)

-Augmentคือช่องสุดท้ายที่เราจะยัดในการคราฟเวท มีอยู่ 3 ประเภทเหมือนกัน(ไม่รวม Aungment ของโล่)
    1. Destruction ตามชื่อครับ ยัดใส่ให้เวทอะไร เวทนั้นจะทำดาเมจหมด
    2. Control ตัวนี้จะทำให้เวทที่ใส่เกิด Effect ต่างๆ ขึ้น อย่างน้ำแข็งจะกลายเป็นแช่แข็ง หรือไฟจะกลายเป็นติดไฟไหม้ เป็นต้น
    3. Mastery ตัวนี้จะไปทำให้เกิด Effect แต่แตกต่างจาก Control และจะเพิ่มความแรงให้กับการโจมตีครั้งต่อไปของมอนที่ติดสถานะกับทุกเวท มอนที่โดนจะมีออร่าสีน้ำเงินออก ยิ่งออกเยอะ แปลว่ายิ่งติด Mastery มาก ซึ่งมันจะมีบอกอยู่ว่าเวทอะไรจะกิน Mastery เท่าไรในการเพิ่มความแรง ดังนั้นพวกเวทโดนรัวๆ ก็ยังได้ผลจาก Mastery ค่อนข้างครบถ้วนอยู่ครับ เว้นแต่เวทที่มันบอกไม่ Consume Mastery กำกับไว้ (สามารถทับกับเวทที่ทำให้แช่แข็งได้)

คำเตือน Augment บางอย่างทำให้เวทไม่ทำดาเมจใดๆ ทั้งสิ้นนอกจากติดสถานะผิดปกติอย่างเดียว

ซึ่ง Augment จะเป็นตัวกำหนดว่าเวทอะไร จะส่งผลอะไรยังไง มีเอฟเฟ็คอะไรก็ขึ้นอยู่กับประเภทนี่แหละ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า Augment อะไรรวมกับธาตุไหนจะมีผลยังไงดูที่ช่องด้านขวามือดังรูป

ซึ่งไม่ว่าจะเป็นประเภทยิง ประเภทหมู่ หรือ Nova ไม่เกี่ยวกับ Augment อะไร Effect จาก Augment แปรเปลี่ยนแค่ตามธาตุของเวทเท่านั้น เข้าใจง่ายๆ

ส่วนโล่ ผมอ่านใน Tutorial มันมีอยู่ 4 แบบมั้ง แต่ผมจำเอาแค่รูป ซึ่งที่ผมมีก็มีแค่ 3 แบบคือ
    1. Strategic คือโล่ที่ Blink ต่อเนื่องได้ 3 ครั้ง แล้วต้องรอดีเลย์นิดหน่อย ถ้า Blink ติดต่อกัน 3 ครั้ง ชาร์จไม่ได้ แต่จะได้ HP โล่เยอะเป็นพิเศษ
    2. Tactical เป็นโล่ที่ Quick Blink ไม่ได้ ชาร์จ Blink ได้อย่างเดียว แต่จะชาร์จ Blink ได้ไวกว่าปกติ และดูเหมือนจะได้ Damage Reduction มากกว่าโล่แบบอื่น และเวลาของการติด Perfect Guard จะนานกว่าโล่แบบอื่น
    3. Agile เป็นโล่ที่ Quick Blink ได้ไม่จำกัดจำนวน และ ชาร์จ Blink ได้แต่ช้ากว่าของ Tactical เล็กน้อย น่าจะเป็นโล่ที่บางที่สุด แต่ลื่นเป็นปลาไหลที่สุด แต่ข้อเสียดูเหมือนจะทำ Perfect Guard ไม่ได้ (No Galvanize)

Augment ที่ใช้ยัดใส่โล่ตอนคราฟ ให้สังเกตที่ขอบรูปจะเป็นวงกลม ไม่มีแยกเป็นขอบต่างๆ เหมือนพวก Augment ของเวท

Upgrade ผมยังไม่แน่ใจเท่าไร หลักๆ ก็แค่เอาออฟของที่มีอยู่มารวมกัน แต่ดูเหมือนว่ามันจะจำกัดจำนวนออฟอยู่ เพราะงั้นแนะนำให้เลือก ออฟที่เหมือนๆ กันที่ต้องการจะดีกว่า ไม่งั้นมีออฟหาย ของระดับ Epic (ชื่อม่วง) ดูเหมือนจะออฟได้ 4 อย่าง แล้วก็ออฟบางอย่างดูเหมือนจะซ้ำกันไม่ได้ หรือเพิ่มไม่ได้อย่าง ออฟของโล่ ที่บอกว่าเพิ่มความเร็วในการชาร์จเวทยิงหรือเวทหมู่ ดูเหมือนจะเพิ่มไม่ได้ และมีทั้ง 2 อย่างไม่ได้

Deconstruct คือการแยกของที่รวมกันไปแล้ว แต่เราจะเลือกได้แค่อย่างเดียวว่าจะเอาอะไรไว้ ส่วนที่เหลือ ทิ้งหมด

Reforge ผมเรียกว่าการละลายของล่ะกัน จะเป็นการทุบของทิ้ง ซึ่งบางครั้งเราอาจจะโชคดีได้ของมาใหม่ไม่ว่าของที่เราจะยัดไปมันคืออะไร ก็มีโอกาศได้ของใหม่ (ส่วนใหญ่ที่ผมได้เป็นของชื่อน้ำเงินเป็นหลัก) และเมื่อละลายของจนขีดเหลืองเต็มแล้ว เราจะได้ของระดับ Legendary มา ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าของที่ได้มานั้นจะอิงกับอะไร ของชิ้นสุดท้ายที่ผมละลายไปเป็นเวท AOE Pool สีม่วง Tier II แล้วผมก็ได้มาเป็นเวทยิง(Target) Missile สีส้ม Tier II เหมือนกัน(สังเกตุตรงใต้รูปเวทจะมีเลขโรมันแปะไว้อยู่ ผมพึ่งมาเห็นตอนได้ Tier III แล้ว) ผมพึ่งได้มาครั้งเดียว ถ้าใครจะช่วยแบ่งปันข้อมูลตรงนี้ ขอขอบคุณไว้ด้วยครับ

แถมอีกนิด เวลาใครได้ธาตุที่ 4 มาแล้วพอเอามาใช้ Level มันดันไม่ขึ้นซะอย่างนั้น ให้คุณไปที่จุด Check Point ที่ที่มันให้คุณ กด F ค้างแล้วมี 2 ข้อให้เลือกระหว่าง Fast Travel กับ Sigil Assignment ให้คุณเข้าไปที่ Sigil Assignment แล้วคุณอยากจะให้ธาตุอันไหนมันอัพ Level ได้ ให้คุณกดติ๊กเอากากบาทใส่สกิลที่คุณจะให้อัพ Level ได้ มันจะให้เลือกได้แค่ 3 ธาตุเท่านั้นที่จะให้มันอัพ Level ได้ ซึ่งถ้าธาตุไหนถูกเอากากบาทออก จะถูก Reset Level ไปเป็น 1 ใหม่ทันที

ถามว่า Level ธาตุอัพไปเรื่อยๆ จะได้อะไรพิเศษไหม ดูเหมือนจะได้ความสามารถบ้างอย่างเพิ่มตอนธาตุ ซึ่งผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไร ไม่รู้รายละเอียดตรงนี้ ไฟผม Level 8 แต่ก็ยังดูเหมือนว่าไม่มีอะไรอย่างที่มันเขียนแปะเป็นตัวหนังสือสีส้มไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 1st September 2014 เมื่อ 06:18

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    แล้วโอกาสของ Apocalyptic มันคือไรเหรอ - -*

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมเล่นไปไกลพอสมละ มีเวท necromancy ยิงมอนให้คริ แล้วมันจะติดบัฟ พอฆ่ามันตาย จะมีลูกน้องฟื้นมาช่วยเรา เหมือนจะไม่จำกัดตัวด้วย มากันเป็นกองทัพ แต่มอนหลังๆก็โหดเอาเรื่อง เป็นพวกยิงไกลโหดๆทั้งนั้น ดีบัฟเราอีก

อยากรู้เรื่อง apocalyptic เหมือนกันฮะ ยังงงๆอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nickbung : 1st September 2014 เมื่อ 09:21

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ผมเล่นไปไกลพอสมละ มีเวท necromancy ยิงมอนให้คริ แล้วมันจะติดบัฟ พอฆ่ามันตาย จะมีลูกน้องฟื้นมาช่วยเรา เหมือนจะไม่จำกัดตัวด้วย มากันเป็นกองทัพ แต่มอนหลังๆก็โหดเอาเรื่อง เป็นพวกยิงไกลโหดๆทั้งนั้น ดีบัฟเราอีก

อยากรู้เรื่อง apocalyptic เหมือนกันฮะ ยังงงๆอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    แล้วโอกาสของ Apocalyptic มันคือไรเหรอ - -*
    ดูเหมือนว่าจะเป็น Effect ที่ตัวหนังสือสีส้มๆ เหลืองๆ ที่เขียนไว้น่ะครับ ที่เวลาเราไปเลือกเวทมาใส่ช่อง พอเราเอา Cursor ไปชี้ตรงสัญลักษณ์ธาตุมันจะมีบอกๆ อยู่แถวๆ นั้น

เวลาที่เราโจมตี หรือยิงเวทโดนพวกมอนแล้วมีสัญลักณษ์ขึ้นลอยๆ อยู่บนหัวมัน พอเราฆ่าเสร็จ สัญลักณษ์จะวิ่งเข้าตัว ตอนแรกผมนึกว่าเป็นพวกไอเทม จนคุณมาทักแล้วไปหาอ่านแล้วไปเจอ

http://steamcommunity.com/app/261760...0847838582458/
    และ
    http://steamcommunity.com/app/261760...3821465432936/

สรุปมันคือ Critical of Critical หรือ คริซ้อนคริ ซึ่งบางครั้งเวทที่ไม่มีดาเมจคริไปดาเมจก็ไม่ขึ้น แต่เราได้สัญลักษณ์ลอยๆ อยู่บนหัวมันมอน พอเราฆ่ามอนช่วงนั้นเราจะได้สัญลักณษ์นั้นเข้าตัว แล้วพอเราใช้สกิลจำพวก Nova จะได้ Effect ตามที่ตัวหนังสือสีส้มๆเหลืองๆมันระบุไว้ตามธาตุ อย่างของไฟ ก็ Flame Wall มอนจะโดนดาเมจ 1250 ในเวลา 7 วิ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

ป.ล. ดูเหมือนคุณๆ จะเล่นไปไกลกว่าผมอีก ฮาๆ
    ป.ล.2 มีข้อมูลการสร้าง Combo เวทดีๆ มาแบ่งปันบ้างก็ดีนะ ช่วงนี้ผมขี้เกียจเล่น ดูแลลูกค้า+เล่นไปด้วยไม่ค่อยสนุกเท่าไร
    ป.ล.3 ขอแก้ไขเพิ่มเติมนิด สังเกตุที่มุมล่างขวาที่มีสัญลักษณ์ Nova อยู่ ถ้ามันมีลูกไฟ 2 ลูกหมุนๆ วนอยู่ แสดงว่า Nova ของเวทนั้นครั้งต่อไปจะใช้ความสามารถที่กล่าวไว้ข้างบนได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 1st September 2014 เมื่อ 09:39

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เข้าแล้วจอดำอะ TT ทำยังไง ลองทั้ง 32 64 แล้ว
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    3
    เปนงี้ทำไงหรอคับ

http://image.ohozaa.com/view2/xOFmR3C8G6oGVA6d

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornasd123 อ่านกระทู้
    เข้าแล้วจอดำอะ TT ทำยังไง ลองทั้ง 32 64 แล้ว
    เหมือนกันเลยครับ เข้าแล้วจอดำ TT'
    We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    password binbox หาจากไหนครับ เอา pass ด้านล่างไปใส่แล้วไม่ได้

Tags for this Thread