ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

จบแล้วมั่ง = = Naruto 690

http://go-chan.blogspot.com/2014/08/...l#.U_84qPmSw_c

ก็ไม่รู้สิน่ะ

เตรียมเก็บตังค์ซื้อ หนังสือ ดีกว่า -3-

ปล.รอ NAruto storm 4 หึๆ น่ามันส์ๆๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เซียน 6 วิถี : เอาละ.. ฉันจะครองโลกนี้เอง

สู้กันต่อไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ดูมันห้วนๆเนอะ
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ไม่ใช่เซียน 6 วิถี คือตัวร้ายสุดนะ แบบสู้แม่ไม่ได้เลยโดนผนึกไว้ในวิญญานไรเงี้ย พอโตะกะเกะจัดการแม่ได้ ตาเซียนเลยไร้ตัวขัดขวาง

หรือว่าที่จริงแล้วทั้งหมดยังอยู่ในจันทรานิรันดร์ตั้งแต่ต้น บลาๆๆ จบง่ายไป ผมว่ายังไม่จบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ส่วนตัวไม่เคยอ่านเลยตั้งแต่ม.1 เนื้อหามันยาวเกินไป ทำออกมทำออกมาไม่รุ้กี่ตอนกี่100 200 เล่มผมตามอ่านไม่ไหวจริงๆanime ก็ด้วย

ไม่เหมือนพวก dragonball เนื้อเรื่องตั้งแต่เด็กยันโตจนจบ. ยาวๆ

Narutoนี่ต้องดูแบบคิดมากจริงๆคือเนื้อหาชอบย้อนไปย้อนมา. ไม่ต่อเนื่องไม่รุ้จะย้อนเพื่อ. ย้อนประวัติย้อนอดีติย้อนๆและกับเข้าเนื้อหาเดิมตอนที่300 400. ไรก็ว่าไป ย้อนทีก็ย้อนนานเป็น 50-100 ตอนไม่ต่อเนื่องกันเลย

ผมว่าไปดู วันพีชยังสนุกกว่าน่ะไม่ซับซ้อน ย้อนเนื้อเรื่องย้อนประวัติไปมาสับสนปวดหัวป่าวๆ แต่มันต่อเนื่องยาวๆตามเนื้อเรื่องตามทาง? ตามepisode ไม่มีย้อนแบบnaruto

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ส่วนตัวไม่เคยอ่านเลยตั้งแต่ม.1 เนื้อหามันยาวเกินไป ทำออกมทำออกมาไม่รุ้กี่ตอนกี่100 200 เล่มผมตามอ่านไม่ไหวจริงๆanime ก็ด้วย

ไม่เหมือนพวก dragonball เนื้อเรื่องตั้งแต่เด็กยันโตจนจบ. ยาวๆ

Narutoนี่ต้องดูแบบคิดมากจริงๆคือเนื้อหาชอบย้อนไปย้อนมา. ไม่ต่อเนื่องไม่รุ้จะย้อนเพื่อ. ย้อนประวัติย้อนอดีติย้อนๆและกับเข้าเนื้อหาเดิมตอนที่300 400. ไรก็ว่าไป ย้อนทีก็ย้อนนานเป็น 50-100 ตอนไม่ต่อเนื่องกันเลย

ผมว่าไปดู วันพีชยังสนุกกว่าน่ะไม่ซับซ้อน ย้อนเนื้อเรื่องย้อนประวัติไปมาสับสนปวดหัวป่าวๆ แต่มันต่อเนื่องยาวๆตามเนื้อเรื่องตามทาง? ตามepisode ไม่มีย้อนแบบnaruto
    แค่คนเขียนก็คนละคนกันแล้วครับ แต่ก็ต้องรอดูต่อไป เพราะคิดตอนจบไว้แล้วด้วยนะวันพีชอะ อ.โอดะ บอกอีกประมาณ 10-15 ปี 5555 นานโครตตตต
    ส่วนตัวคิดว่า วันพีชที่ทำออกมาตอนแรกเป็นสไตร์สู้แบบเคลียร์ เกาะ สู่ เกาะ ตอนแรกๆ เนื้อเรื่องยังไม่ค่อย ปะติปะต่อ กันเท่าไหร่แต่หลังๆมาเริ่มเชื่อมกันแล้วก็สนุกมากด้วย แต่ก็ยังเน้นว่า ต้องอีกเกาะไปอีกเกาะหนึ่ง แต่นัน้มันก็ของตายอยู่แล้วเพราะเนื้อเรื่องเกี่ยวกับการท่องเรือ ให้สมกับเป็นโจรสลัด

ส่วนนารูโตะ ต้องบอกจริงๆเลยว่า ต้องทำใจเพราะยังไงซะ เนื้อเรื่องมันไม่ไปไหนเลย วนอยู่กับอดีต เพราะตั้งแต่ภาค Shippuden ก้เริ่มเน้นไปที่ อดีตซะส่วนใหญ่อยู่แล้ว ยิ่งเข้าสงสครามนี้หนักเข้าไปอีก เพราะเนื้อเรื่องมันผลิกแผลงกันเยอะจริงๆ

ก็ต้องเข้าใจนะว่า คนแต่งคนละคนกัน จะให้การ์ตูนออกมา เนื้อเรื่องคลายๆกันคงเป็นไปได้ยาก และยิ่งคนเราชอบไม่เหมือนกันอีกมันก็เลยไปกันใหญ่

ส่วนตัวผมชอบนารูโตะอยู่แล้ว แต่พักหลังๆมาที่โดนด่าว่าออกทะเล หรือ เริ่มใช้พลังผมไม่เถียงเลยนะ เพราะเป็นเรื่อง ซึ่งอ่านในมังงะเสียอารมณ์เอามากๆ แต่พอดูแบบ Anime กลับสนุกผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

สุดท้ายแล้ว เอาการืตูน 2 เรื่องมาเทียบกันมันก็ไม่ได้อะไร ส่วนวันพีทผมไม่ค่อยได้อ่านเพราะเรื่องนี้ชอบดูแบบเป็น Anime เพราะรอให้จบเกาะหนึ่ง แล้ว ค่อยดูจะดีกว่าจะได้ไม่ต้องนั่งรอเหงือกแห้ง 55555

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    One piece ก็มีย้อนนะ แต่มันย้อนแบบเข้าใจง่าย
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ชอบนารูโตะคิดว่าพลังมันเท่ดีแค่นี้แหละที่ทำให้อ่านจนจบ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ยังๆอีก 10 ตอน 700 พอดีเลขสวย ต้องมีอะไรเกิดขึ้นบางอย่างผมว่าจบง่ายไป

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ชายที่มีชือว่า God Usopp

http://go-chan.blogspot.com/2014/08/...l#.U_94ME0kaM8
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากให้มันจบเนื้อเรื่องนี้ไปซะทีเพราะมันนานมากแล้วยิ่งทำยิ่ง งงและเข้าใจยากซับซ้อนมากด้วย

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ได้ข่าวว่าเดือนหน้าก็จบและ ต่อภาค เดอะมูฟวี่ภาคสุดท้าย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0