ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ใครเกิดทันกันบ้าง ยุคทานก๋วยเตี๋ยวใส่กัญชา

ได้ยินผู้ใหญ่คุยกันเรื่อง ถ้ากัญชาเป็นของที่ถูกกฎหมายในประเทศนี้แล้ว หลายๆ อย่างจะเปลี่ยนไป หนึ่งในนั้นคือ ก๋วยเตี๋ยวใส่กัญชาจะกลับมาผงาดในตลาดอาหารอีกครั้ง ขนาดนั้นเชียวหรือ ทิมมี่ก็ไม่รู้ เพราะยังไม่เคยทานก๋วยเตี๋ยวใส่กัญชาสักครั้ง เท่าที่ลองค้นดูถึงทำไมต้องใส่ทั้งที่มันเป็นสิ่งเสพติด ต้องห้าม และทำไมคนนิยมกินทั้งๆ ที่ก็รู้ จึงพบว่า...

ใบกัญชาเอามาห่อผ้าแล้วมัดรวมกับกระดูกหมูกับเครื่องเทศ รสชาติน้ำซุปจะหอมหวานมาก ในการแพทย์แผนจีน กัญชาคือยาเจริญอาหารอย่างหนึ่ง กัญชาจะไปขยายตุ่มรับรสที่ลิ้นให้ขยายใหญ่ขึ้น ทำให้รับรู้ถึงรสชาติอาหารได้เป็นอย่างดีโดยเฉพาะอาหารประเภทต้ม ก๋วยเตี๋ยวก็คือ เมนูหนึ่งที่นิยมใส่กัญชา

ประมาณ 30-40 ปี ก่อนก๊วยเตี๋ยวเรือใส่กัญชาแทบจะทุกเจ้า มีน้อยมากที่จะไม่ใส่นอกจากเจ้าที่ลงทุนทำน้ำซุปอย่างดีมีรสหวานกลมกล่อม แต่ทุกวันนี้การใส่กัญชาในก๊วยเคี๋ยวเรือมีน้อยลงมาก เพราะทางสาธารณสุขกวดขันและเครื่องปรุงมันมีหลายอย่างก้าวหน้าขึ้นทำให้ผสมเครื่องปรุงอร่อยเหมือนใส่กัญชา

กัญชามันเข้ากันดีกับพวกต้มยำทำแกงครับ ต้มเนื้อ ต้มเป็ด แกงเนื้อ แกงเขียวหวาน ฯลฯ ใส่กัญชาเข้าไปเถอะกินข้าวแหกหม้อแหกไห สำหรับก๊วยเดี๋ยวเรือที่ใส่กัญชานั้นจะรู้เลยครับ เพราะกินหลายๆ วันเข้าพอถีงเวลาแล้วจะคิดถึงก๊วยเตี๋ยวเรือร้านนั้นขึ้นมาเลยทีเดียว อยู่ไกลแค่ไหนก็ไปกิน ผมอยู่สี่แยกซังฮี้ยังถ่อไปกินถึงหลังห้องสมุดประชาชนซอยพระนางหัวถนนดินแดงแต่ก่อน

ที่ปากชานั้นคงจะเป็นเจอผงชูรสเข้าไปกระมังครับ ถ้าเจอก๊วยเตี๋ยวใส่กัญชามันจะรู้สึกกระหายน้ำเพราะคอแห้งอย่างเดียว ตามชนบทผสมกัญชาลงในแกงในต้มเป็นประจำครับ

Credit : http://board.postjung.com/801111.html

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ปัจจุบันร้านเพื่อนผมก็ทำครับ อิอิ แต่เป็นร้านก๋วยจั๊บนะ ผสมใบกัญชาเข้าไปในน้ำซุป
    กัญชา ต้องเป็นกัญชาออร์แกนิคนะครับ ปลูกเองที่ดาดฟ้าบ้าน พวกที่ซื้อมาสูบๆกันเนี่ยผสมทั้งนั้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ใส่กัญชาหรือยาบ้าก็ไม่ได้ว่าไร จะใส่ ไอซ์ เลยก็ก้ได้ ผิดแค่อย่างเดียวเอง

goo เปิดเข้ามาเจอตอน ตี 2.00 น. เนี่ย เอ้มมมมมมมมมมมมมมม กระเพราะคำราม โอฮกกกกกกกก ฮ้าาาาาาาาาาาาาก

เดือดร้อนต้อง ขึี่เมา ๆ เข้าไปตลาดเมือง ไปซื้อก๋วยเตี๋ยวกินอีก เคืองงงงงงงงงงงงงงงงง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ก็ยังกินอยู่น่ะ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทันนะ ตอน 7 ปีก่อนได้และ 555
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ทำไมไม่มาลงตอนกลางวันครับเนี้ย นิสัยไม่ดีเลยนะครับ ทำเอาผมอยากดูดเนื้ออีกแล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    สมัยก่อนเขาใส่กัญชาในอาหารพวกแกงหรือต้ม อะไรประมาณนี้ละคับ แต่ส่วนใหญ่แล้วล้วนปลูกเอง
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    โอโห เปิดมาตอนตี3 น้ำลายใหลกันเลยทีเดียว
    Credit : uberhumor

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เพิ่งทำงานเสร็จ ไปกินข้าวต้มปลามา

No Effect นะครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ร้านก๋วยเตี๋ยวเพื่อนผม พ่อมันก็เอาใส่ลงไปน้ำซุป คนแน่น ร้านทุกวันขอบอก
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ทันครับ...หลายปีมากโขล หลังจากร้านโดนจับไปก็ไม่ได้กินอีก แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าร้านใส่ มารู้ก็ตอนโดนจับ ก็ว่าทำไมมันหวานอร่อยกินแล้วอยากกินอีก-..-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แค่ ดูด มาก่อน แล้วกินก๋วยเตี๋ยวตาม นี่ก็สุดยอดแล้ว ผมดูดมาก่อน แล้วมากินก๋วยเตี๋ยวนี่ ปรุงใส่แต่น้ำตาล ซดน้ำแห้งเลย หละครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    อ๋อๆ แถวบ้านผมก็มี ๆ 555555555555 แต่ไม่ใช่ก๋วยเตี๋ยว เป็นขนมจีน ไม่นานนี้ เขาย้ายไปอยู่ที่อื่นละ อร่อยดีๆ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ที่ลาวยังมีอยู่เลยกินอยู่บ่อยๆเวลาไปเที่ยว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    สมัยนี้ก็ยังมีครับ ร้านแผงลอยที่ไม่มีหน้าร้านมันก็ไม่ใช่ว่าจะโดนทางอาหารและยากวดขัน
    อีกประการ กัญชากับเมืองไทยมันเป็นของคู่กัน หากัญชาหาง่ายกว่าหาปืนซักกระบอกซะอีก
    รอวันโดนแบน

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มีร้านไหนทำบ้างอยากกิน55+

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    บ้านผมสิ ตำรวจยังกินเลยครับแต่อนุญาติเฉพาะผสมกับอาหารเท่านั้น ผมกินก๋วยเตี๋ยวแล้วหัวเราะหมดวันเพราะชาไทยนี่เเหละ

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    ซื้อมาใส่กินเองก็ได้นะ

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    เห็นภาพละหิวเลย -..-
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    บ้านผมก็มี น้ำซุบหวานหอมมากๆ แต่ไม่หวานแบบใส่น้ำตาลนะ มันหวานหอมแบบกลมกล่อมอ่ะ อร่อยโคตรๆ
    เป็นน้ำซุบก๋วยเตี๋ยว น้ำซุปผัดกระเพรา ข้าวผัด อร่อยที่สุดในสามโลกอะ แต่หลังจากกินแล้วประมาณ 10 นาที กินน้ำได้เป็นแกลอนอะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เคยแล้วครับน้ำซุปหวานอร่อยกว่าซุปกะดูกหมู-ไก่หลายเท่า กินแล้วติดไหม?คงไม่ติดในเชิงเสพติดอ่ะมันจะติดใจในรสชาติมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผม 23 ก็เกิดทันครับ บ้านนอกเมื่อก่อนก็ใส่กัน แต่เดี๋ยวนี้หาไม่เจอแล้วครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ไม่ใช่แค่ก๋วยเตี๋ยวนะครับ ย่าผมบอก ผัดก็อร่อย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    แม่เกิดทัน แม่เล่าให้ฟังว่าเพื่อนเคยชวนไปกินสมัยสาวๆ เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังมีขายอยู่ด้วย

Tags for this Thread