ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5131415161725 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Thai , Chiang rai
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    หลังจากลง Crack v2 กับ v3 แล้ว เวลาซื้อของพวกเครื่องใช้ หน้าจอจะมืดอ่ะครับ ใครเป็นเหมือนผมมั่ง
    คลิกขวาเลือก properties ที่ sim4 launcher ครับ แล้วติ๊กที่ run winxp sp3 ออก ผมทำแบบนี้แล้วหายเลย
    DEATH 'S THE END

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    คือผมทำตามทุกอันเเล้วอ่ะเเต่พอเข้าเกมผ่าน launcher มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ทำตามคุณ yumikaako แล้วยังหลุดอยู่ขรับ =w=

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ลองอันนี้ยัง
    Highway to Hell !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรื่องจอดำเหลือแต่เม้าส์ตอนเข้า build mode ผมก็เจอครับ ต้องกดมั่วๆ ไป task manager หรือ ALT+Tab จนหาย (มั่วๆไป)
    ซึ่งตอนนั้นให้รันแบบ XP sp3 แต่ตอนหลังมาเปลี่ยนให้รันตามวินโดวส์ปกติ (ผมใช้ win 8 64 bit) ปัญหานี้ก็หายไปครับ!

ส่วนเรื่องเด้งออกยังเจออยู่ครับ จะเห็นว่าจะเด้งออกตอนโหลดหน้าข้าวหลามตัดนั่น บางทีก็ผีเข้าผีออก ต้องลองเข้าใหม่ดู
    ตอนแครกอันสองเสร็จ จะเข้าเกมก็เด้งออกเลย ลองเข้าอีกทีก็เข้าได้ ตอนจะ change appearances ที่กระจก ขึ้นหน้าข้าวหลามตัดก็เด้งออก
    ผมก็ลองเข้าเกมใหม่ และจะ change appearances อีกที ก็เข้าได้ ไม่เด้งออกตรงนั้นอีกเลย คือถ้าเด้งออกก็ลองเข้าใหม่ดูอ่ะครับ!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ คุณ mastard01 แต่ตอนนี้ เหลือที่เดียวที่ยังไม่ได้ไป คือ เหมืองลับ นอกนั้นไม่หลุดแล้ว ตั้งแต่ได้ v3มา ตอน v2 ผม ก็ยังหลุด สนุกสนานอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Blog Entries
    1
    หลังจากเล่นได้สักพัก V3 ก็ยังเด้งอยู่ครับ เซฟบ่อยๆเวลาจะ Travel นะครับ

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    Crack V3 ก็ยังเด้งหลุดเวลาโหลดย้ายแมพอยู่ครับ ต้องรอกันต่อไป 55555
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    พอเปิดตัวThe.Sims.4.Launcher.exe มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะครับลองทำทุกอย่างดูแล้วพอมีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    v3 ตอนนี้ โหลดไปที่อื่นสบายเลย เล่นได้ลื่นแล้วครับ win 7 64

วิธีทำ (จริงๆ ทำริมก็บอกไว้แล้วแต่บอกอีกทีก็ได้)
    1. เอาไฟล์crack เก่าออก รวมทั้วไฟล์ที่เปลี่ยนชื่อด้วย
    2. ลง updata 1 อีกที (ใครที่เปลี่ยนชื่อ TS4.exe ไปแล้ว ทำข้อสอง จะได้ TS4.exe มาใหม่ ลบของเก่าซะด้วย)
    3. ลง crack V3 (อย่าลืม ลบ 4 ไฟล์ ของ crack ตัวเก่าด้วย)
    แล้วก็เข้าเล่นได้ตามปกติ
    ตอนนี้ผม โหลดไปที่อื่นสบายเลย ไม่มีปัญหา นี่คือวิธีของผม หลังจากอ่านคำแนะนำของท่าน ริม เพราะงั้น อ่านกันเถอะ ครับ บางคำถามก็ซ้ำ เปิดกลับไปดูหน้าเก่าๆก็ได้
    บางที่คุณอาจทำผิดวิธี ก็ลบ แล้วลงใหม่ หมดเรื่องครับ
    overwrite ไปเลยก็ได้มั้งครับ ลบทำไมให้เสียเวลา
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ลง v.3 เเล้วเล่นได้เซฟได้ครับ เซฟจาก v.2 ก็ได้ครับ ไม่เด้งหรือหลุดไรครับ วิน 7 64 บิตครับ ส่วนพวกที่เข้าไม่ได้ ลองเปลี่้ยนตรงTS4.exe ไปแล้ว ให้ไปเปลี่ยนตรง 3dmgame ด้วยครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    คนที่กดเริ่มเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น รบกวนช่วยกลับไปทบทวนว่าได้เปิด Origin แล้วรึยังนะครับ
    ช่วยแก้ปัญหาด้วยตัวเอง ทวนขั้นตอนการเล่นอีกครั้งก่อนจะถามกันนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G17

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เล่นได้จ้า แต่ไปเที่ยวบ้านคนอื่นไม่ได้ หุหุ

ลังเลอยู่ว่าจะซื้อเกมเลยมั้ย แต่ไม่อยากรูดปื๊ดๆ T^T

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    คนที่เข้าไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเขาไม่ได้อ่าน เขาก็อ่านลง crack กดเข้าเกมไม่มีไรเกิดขึ้น
    ปัญหานี้เว็บนอกก็มี ไม่ใช่ว่าเขาทำไม่ถูกวิธีแล้วไปดูถูกเขากัน

ผมก็เข้าไม่ได้แต่ไปอ่่านพวกเว็บนอกก็รู้ปัญหาตนเอง และแก้ไขได้จนตอนนี้เข้าได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 7th September 2014 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ยังมีปัญหาเด้งตอน loading screen ครับ รู้สึกจะเป็นหนักกว่าเดิมด้วย crack จีนแดงก็งี้
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ทำไมของผมมันยังถามหารหัสผลิตภัณฑ์อยู่อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จะเข้าเกมแล้วมันถามหารหัสผลิตพันตลอดเลยอะคับ เข้าไม่ได้อะคับทำไง

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แคร็ก V3 โดนมองว่าเป็นไวรัสตลอดเลย เวลาจะเล่นเกม เลยลองเอา V2 มาลงใหม่อีกที แอนตี้ไวรัส ไม่ลบแหะ แต่ลบ V3 ตลอดเลย เซ็ง

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581

ผมว่าสรุปแบบเอาง่ายสุด ใครที่ไม่เก่งจะแก้นู่นนี่ น่าจะควรแตกไฟล์เกมมาใหม่ แล้วเริ่มลง update + crack v3 ไปเลย
    แล้วก็ไม่แน่ใจว่าควรลบลง origin ใหม่ด้วยมั้ย ลองดูเอาเอง จะได้ไม่ต้องมางมว่าตัวเองไปแก้อะไรไว้ตั้งแต่ v1

ผมแนะนำว่าก่อนอื่นเมื่อมีปัญหา หลายคนทำผิดขั้นตอนเล็กๆไป หรือลืมอะไรไป (ตัวอย่าง แอนติไวรัสบอกให้ปิด ป่านนี้ก็ไม่ปิด โปรแกรมสำคัญควรลง ก็ไม่ลง)

ควรจะเริ่มทำใหม่ดีๆ อ่าน Tips ซะด้วย แล้วลองๆใหม่ดูอย่างละเอียด (อย่างน้อยข้อนึง บอกได้เลยว่าเห็นหลายคนไฟล์โดนแอนติไวรัสกินไปแต่แรก)

https://www.facebook.com/31706339509...140638/?type=1

และอีกข้อ Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013 x64 และ x86 ใครเพิ่งเห็นข้อความนี้ครั้งแรกแสดงว่า FAIL ไป 3 อย่าง
    1- คำเตือนแดงๆ ล่าง CRACK ไม่ได้คลิกอ่าน เพราะผมใส่ไว้ให้ด้วย
    2- เซ็นเตอร์ผมตามลิงค์ในลายเซ็นแดงๆผมพูดถึงโปรแกรมนี้แต่แรกนานมากๆๆแล้ว ยังไม่เคยไปอ่าน ไม่ก็อ่านแล้วไม่จำตอนยังไม่มีปัญหา พอมีปัญหาแล้วก็ลืม
    3- ตกที่จะเปิดอ่านกระทู้หน้าต่างๆที่มีคำตอบนี้บอกไปแล้ว

ยํ้าหน้าก่อนว่า

ยังไงก็ตาม กรณีไหนก็อาจเกิดได้ ขอเตือนว่า นี่ยังไม่ใว่ Crack ที่สมบูรณ์ เห็นได้ชัดว่ามันออกมาเรื่อย
    และแต่ละเครื่องก็ไม่มีใครเหมือนกันอยู่แล้ว คนอื่นก็ไม่รู้ว่าคุณลงๆอะไร มีหรือขาดอะไรในเครื่องบ้าง
    ที่มันสร้างปัญหา ถ้าคิดจะอยากเล่นแบบสบายๆตอนนี้จริงๆ ไทยมีจำหน่ายแล้วครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    (ขอเสริมอีกนิดหนึ่งนะครับ)
    ถ้าลง อัพเดท+V3 แล้วยังเด้งอยู่ ให้เพิ่มเกม TheSim4 ใน Origin ลงใน "เกมของฉัน" ดูนะครับ หายเด้งแน่นอนครับ

พะเยา อ.เชียงคำ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คนที่แคร็กอันแรกใช้ไม่ได้ อย่าเพิ่งท้อV2 ใช้ได้นะคะ
    Nothing is True
    Everything is Permitted

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173

Arrow ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

เปิดอ่าน แบบ print thread ทีละตัวเลยครับ สบายตาดี

คำถามซ้ำๆ กันไม่ควรให้เกิดขึ้น โดยใช้ Search engines ให้บ่อยๆ ก่อนตั้งคำถาม
    สำหรับเกม Sims 4 ปัญหาเยอะเพราะ EA ทำงานไม่มีประสิทธิภาพ ไม่ตรวจสอบเกมอย่างถี่ถ้วนก่อนวางจำหนาย

• ในภาพข้างล่างนี้ ไม่แน่ใจว่า Maxis ผู้พัฒณาเกม จะสื่อถึงความอดสู่กับ CEO ของ EA ไปถึงขนาดไหน
    ปัญหาเกมจิปะถะ

เกมไกด์

ปัญหา จอดำ/จอมืด ขณะเลือกซื้อในโหมดของใช้ ก็เป็นกันเยอะมากๆ ไม่ใช่เป็นที่ Cracks หรอกนะ เป็นที่เกมนั้นเองแหละ

สุดท้าย ก็คงรอแพทซ์ เกมกันต่อไป เพราะโดนคนบ่นเยอะขนาดใน EA Forum ถึงกับขอรับเงินคืน กันเยอะแยะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 7th September 2014 เมื่อ 20:57

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ของผมมันทำไมยังติด KEY ORIGIN อยู่อ่ะครับ ลง UPDATE + Crack v3 จากนั้น เข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher.exe แล้ว กด เปิดใช้เกม แล้วมันก็ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    (ขอเสริมอีกนิดหนึ่งนะครับ)
    ถ้าลง อัพเดท+V3 แล้วยังเด้งอยู่ ให้เพิ่มเกม TheSim4 ใน Origin ลงใน "เกมของฉัน" ดูนะครับ หายเด้งแน่นอนครับ

เด้ง เหมือนนนนนนน เดิม จ้ะ
    TheForcebewithyou

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เปลี่ยนเล่นเป้นวินโด้ของเรานึยังครับ แบบนี้ผมก็เคยเป้น
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

Tags for this Thread