ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Activision อาจซุ่มเจรจาเข้าซื้อ Take-Two เจ้าของเกม GTA

Activision อาจซุ่มเจรจาเข้าซื้อ Take-Two เจ้าของเกม GTA

Take-Two Interactive Software ผู้จัดจำหน่ายเกม Grand Theft Auto
    ได้มีการรายงานว่าทาง
    Activision Blizzard อาจยื่นข้อเสนอเข้าซื้อกิจการบริษัทชื่อดังแห่งนี้

ข้อมูลนี้มาจาก Mike Hickey จากเว็บไซต์ Benchmark โดยได้อธิบายว่าทั้งสองบริษัทนั้นค่อนข้างจะคุยกันถูกคอพอสมควร
    เพราะเป้าหมายของทั้งสองในขณะนี้คือการเข้าสู่วงการภาพยนตร์ด้วยการนำเกมของตัวเองขึ้นไปโลดแล่นบนจอภาพยนตร์ ทั้งนี้เอง Hickey
    ได้ให้ความเห็นว่านี่ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะเกิดขึ้น ในความคิดของเขาคือ Take-Two เป็นบริษัทที่แข็งแกร่งในตัวเองอยู่แล้ว
    โดยเฉพาะทีมพัฒนาที่มากพรสวรรค์และเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เกมชื่อกระฉ่อนไปทั่วโลกอย่าง Grand Theft Auto
    แถมบริษัทเองยังถือเงินสดเกือบ 1 พันล้านเหรียญสหรัฐ
    เรื่องคือทาง Take-Two เองก็หยอดคำชื่นชม Activision ว่ามีความสัมพันธ์ลึกซึ้ง
    ใน Hollywood และเป็นบริษัทที่มีความสามารถในการสร้างเกม MMO ชื่อดังอย่าง World of Warcraft และ Diablo
    ถึงกระนั้นหากเราดูความแข็งแกร่งของ Take-Two จากที่ผ่านมาแล้ว ส่วนตัวคิดว่า Activision
    คงกินแห้วเพราะความสำเร็จของ GTA V คือข้อพิสูจน์อย่างดีว่า Take-Two แข็งแกร่งขนาดไหน

เมื่อข่าวนี้แพร่สะพัดออกไปทำให้ราคาหุ้นของ Take-Two ดีดขึ้นไปอีก 4.67% ภายในวันเดียว ซึ่งในแง่ของหุ้นพื้นฐานแล้วถือว่าขึ้นสูงเอามากพอสมควร ,
    หากเราย้อนกลับไปปี 2008 จะพบว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ Take-Two มีข่าวถูกเข้าซื้อ เพราะสมัยนั้น EA ผู้จัดจำหน่ายเกมชื่อดังได้เคยยื่นเสนอขอเข้าซื้อไปแล้วในราคา 2 พันล้านเหรียญสหรัฐ
    แต่ก็ต้องถูกปฏิเสธจาก Take-Two พร้อมกับเหตุผลว่าตีราคาต่ำเกินไป

หากข้อมูลนี้เป็นจริงและถ้า Activision ได้เข้าถือครอง Take-Two จะเท่ากับว่าเสริมความแข็งแกร่งของบริษัทยิ่งกว่าเดิมด้วย
    การเป็นเจ้าของทีมพัฒนาชื่อดังมากความสามารถอย่าง Rockstar Games, Bungie และ Blizzard …คิดเห็นกันอย่างไร
    จะดีไหมถ้าเราได้เห็นโลโก้หราของ Activision ตอนเข้าเกม GTA แสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้ครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ไม่มีอะใร ไม่มีเหตุผลอะใร ที่ Take-Two จะขาย

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ใกล้เปิดตัว GTA5 ข่าวตามมาเพียบเลยเนอะ
    ลือบ้าง จริงบ้าง

รอติดตามครับ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อย่าเลย กลัว Activision ไปทำเละ ชอบความเป็นเอกลักษณ์ของเกมในเครือ Rockstar มากกว่า (ถึงจะบอกว่า Activision เป็นแค่ผู้จัดจำหน่ายก็เถอะนะ แต่การตลาดของแต่ละบริษัทไม่เหมือนกันนี่สิ)

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อย่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ถ้า Activision ได้เข้าถือครอง Take-Two ก็คงดี

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าซื้อได้ คงได้เห็นอเล็ก เมอร์เซอร์ เดินเล่นใน GTA ละครับ แหม่

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อย่าเลยจะดีที่สุด เพราะรู้ๆกันอยู่ Actvision เห็นแก่เงินพอๆกับ EA ถ้า Actvision ถือนะเกมได้แพงกว่าเดิมพูดจริงๆเลย
    ผู้บริโภคอย่างเราๆจะเสียผลประโยชน์มากกว่าที่เป็นอยู่ด้วยซ้ำ แต่ซื้อหุ้นแค่ $23 เองหรือ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ใหญ่มาจากไหนกัน

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ไว้ทำเกมส์ที่ดีกว่า GTA แล้วค่อยมาคุย เล่นได้ทุกเพศทุกวัย เข้าใจง่าย ไม่งงระบบ 5555(ถึงมันจะ 18+) ก็ตาม

หลานผม 6 ขวบมันก็ขโมยรถวิ่งชนไปทั่วอย่างเมามัน(GTA 5)PS3

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    มีปัญญาซื้อ?

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อย่าขายเลยคับ เดี๋ยวเอาไปทำเละ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมว่ากลับไปทำเกม total war ให้ดีเถอะ แนวเกมดีนะ หวังว่าภาคempire จะทำออกมากู่หน้าคืนมาบ้างนะ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    ไว้ทำเกมส์ที่ดีกว่า GTA แล้วค่อยมาคุย เล่นได้ทุกเพศทุกวัย เข้าใจง่าย ไม่งงระบบ 5555(ถึงมันจะ 18+) ก็ตาม

หลานผม 6 ขวบมันก็ขโมยรถวิ่งชนไปทั่วอย่างเมามัน(GTA 5)PS3
    Shogun total war สนุกไม่แพ้โขมยรถ แต่ต้องมีสมองในการเล่นนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมชอบไอเดียของ T2 มากกว่านะ ถ้า AS ซื้อแล้วไม่เข้ามาจัดการมากเกินไปก็คง จะได้เห็นเกมส์ คล้ายๆ GTA ออกมากจากค่ายนี้