ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Blog Entries
    1

[อยากให้ช่วยแนะนำเกมที่มีประวัติศาสตร์ครับ]

ได้ทุกแบบครับ อียิปต์ ฟาโรห์ โรม โรมัน อินเดียนแดง บลาๆๆๆ

ช่วยทีครับ จะทำรายงานส่งอาจารย์ ขอบคุณครับ
    WHY? DON'T HAVE PHOTO ON SIGNATURE

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    Europa Universalis 4 ครับ

ถ้าลง Mod เสริม ตัว Extended Timeline จะเริ่มตั้งแต่ คศ. 2 ตั้งแต่ยุคโรมัน จนถึงปัจจุบันเลยครับ

(แต่ถ้าเป็นพวก ฟาโรห์ รู้สึกเกมนี้จะไม่มี)
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ถ้าจะให้แนะนำแบบว่าทำให้รู้เรื่องราวตั้งแต่สิ่งปลูกสร้างและปีที่สร้างรวมถึงชื่อคนสำคัญๆต่างๆต้องยกให้นี่เลยครับ Sid Meier's Civilization ได้ทุกภาคล่ะมั้ง

แต่ผมเล่นแค่ภาค 5 สนุกมาก เล่นแต่ละที 2-3 ชั่วโมงลืมกินข้าวกินน้ำตลอด 555+ มันทำให้ผมรู้ว่าประเทศไหนเด่นด้านอะไร สิ่งปลูกสร้างสำคัญๆมีอะไรบ้าง

อันนี้ไม่ได้ตลกนะครับ 555+ แต่ Dynasty Warrior ก็ใช้อ้างอิงได้เหมือนกัน ก็เป็นสามก๊กนี่นา 555+ อาจจะไม่เป้ะมากแต่เพราะความสนุกของมัน คนรุ่นใหม่ๆก็เลยได้รับรู้เรื่องราวสามก๊กเพิ่มมาได้บ้าง

แล้วก็ Call of Duty ภาคแรกๆก็อิงตามประวัติศาสตร์สงครามจริงเหมือนกัน อาจจะมีแต่งเพิ่มบ้างแต่ก้เอาไปอ้างอิงได้แน่นอน

แต่ถ้าต้องการแค่ประวัติศาสตร์แบบยุคเก่าๆก็คงมีแนะนำแค่ Sid Meier's Civilization อ่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ตระกูล Tatal Wars ทั้งหมดเลยครับ ตัวเกมเน้นสมจริง "สุด ๆ" ขวัญกำลังใจ ความป๊อดของทหารต่าง ทุกยูนิตมีจริงในประวัติศาสตร์

เล่นแล้ว จะรู้สึกว่า อยากรู้เรื่องราวที่เกิดขึ้น "จริง ๆ" ของเกม "ภาคนั้น ๆ" ในเวลานั้น แนะนำ Total Wars Shogun 2 Fall of the Samurai

ถ้าคุณเล่น Campaign ฝั่ง Imperial แล้วได้ปืนใหญ่ และ ปืนกล มาแล้ว คุณจะอยากรู้ทันทีว่าทำไม "ซามูไร" มันถึงได้บ้าบอเอา "ดาบ" บุกเข้าไปหา "รังปืนกล" และ "ปืนใหญ่"

แล้ว "ตายเหมือนหมา" นี่ยังไม่รวมว่าทำไม Total Wars Rome II ทำไมเผ่าบ้านป่าเมืองเถื่อนถึงได้ยอมอยู่ใต่อำนาจโรม

ก็ลองดูนะครับ ผมเองยังอยากให้มี "Total Wars สุวรรณภูมิ" เลยเนี่ย อยากรู้ว่า อโยธยา พม่ามอญ ล้านนา ล้านช้าง ละแวก จะกระซวกกันแบบอิงประวัติศาตร์แบบไหน

5555555555+ ไง ๆ ก็ลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Company of hero อันนี้ก็เอามาจากประวัติศาสตินะ ละเอียดด้วยในโหมดแคมเปญ เช่นยุทธการD-day ยุทธการmarket garden ภาค2ก็สมรภูมิสตาลินกราด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Age of Empire

Pharaoh / Cloepatra

Zeus / Poseidon

เก่าไปมั๊ย - -a

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ =/\=

WHY? DON'T HAVE PHOTO ON SIGNATURE

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Assassin's Creed
    Total war
    Age of Empire
    Eneny front
    Men of war
    Empire Eath
    Company of Heroes
    Call of Duty ภาค 1,2,world at war และ Black ops
    [IMG][/IMG]