ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492

อั้วจะก๊อป!! พาชม 10 สุดยอดของเก้จากจีน ที่ใครเห็นเป็นต้องเงิบ

ขึ้นชื่อว่าพี่จีนย่อมทำได้ทุกอย่าง เพราะดินแดนมังกรแห่งนี้มีคนมหาศาล แถมยังมีวีรกรรมมากมายตั้งแต่การทำโครงการขนาดยักษ์ ไปจนถึงลีลาการก๊อปผลิตภัณฑ์อันเลื่องชื่อ!!!
    ซึ่งขอบอกเลยว่า หากใครไปจีนแล้วไม่เจอของก๊อป ก็เหมือนไปไม่ถึงที่ ส่วนของปลอมแต่ละอย่างจะมีอะไรบ้าง ตามมาดูกัน

10.ซอสถั่วเหลือง
    ขอบอกว่ากรรมวิธีก๊อปซอสถั่วเหลืองน่าขนลุกมาก เพราะพี่จีนบางส่วนได้ใช้ทั้งเส้นผม
    และขนรักแร้ในการทำเนื่องจากขนมีโปรตีนรวมอยู่เยอะ และถั่วเหลืองแพงมาก

9.วอลนัตเก้
    ใครชอบกินวอลนัตระวังให้ดี เพราะบางทีอาจเจอของเก้ที่แหวกเปลือกออกแล้วเจอปูนซีเมนต์

8.ยา
    จีนถือเป็นผู้ผลิตยาปลอมรายใหญ่ และมีครั้งหนึ่งถูกจับได้ในเมืองดูไบ
    ซึ่งเคยเจอกรณีศึกษาพบว่ายาน้ำแก้ไอของเก๊จากจีนมีสารไดเอธีลีน ไกลโคล
    ที่ถือเป็นสารอันตรายและมันคร่าชีวิตชาวปานามาไปกว่า 100 ชีวิต

7.ไข่
    โอยไม่อยากจะเชื่อว่าแม้แต่ไข่ยังมีปลอม
    โดยคนทำจะใช้แคลเซียมคาร์บอเนตในอุตสาหกรรมพลาสติกเป็นตัวเเปลือก
    ส่วนไข่แดงและขาวใช้สารส้ม,เจลาติน,แคลเซียมคอไรต์,น้ำ
    และโซเดียมแอลจิเนตจนผสมกันเป็นรูปร่างดังกล่าวซึ่งมีผลอันตรายถึงชีวิตได้

6.บะหมี่
    มีผู้ผลิตบางส่วนในจีนนำของเน่ามาแปรรูปเป็นบะหมี่ แล้วนั่นก็ทำให้ลำไส้ของหลายคนติดเชื้อ

5.เนื้อวัว
    เนื้อวัวถือเป็นอะไรที่แพงมากในจีน ฉะนั้นพี่จีนเลยเอาเนื้อหนูมาซะแล้วก็ย้อมเป็นเนื้อวัวในพริบตา

4.นม
    ช่วงก่อนเคยมีข่าวครึกโครมว่านมมีสารปนเปื้อนอันตรายอย่างเมลามีน
    ซึ่งก็เป็นวีรกรรมของพี่จีนอีกนั่นแหละและมันก็ทำเอาคนไทยอย่างเราๆ เลิกกินนมไปสักพักใหญ่เหมือนกัน

3.ยางมัดผม
    จีนเป็นนักดัดแปลงชั้นยอด ฉะนั้นจึงไม่รีรอที่จะเนรมิตถุงยางที่แปดเปื้อนคราบน้ำเชื้อมาปรับโฉม
    จนกลายเป็นยางรัดสีสันสดใส (ว่าแต่เขารวบรวมมาจากไหนกันนะ)

2.คอนแทคเลนส์
    เนื่องจากคอนแทคเลนส์ของแท้ราคาแพง คนขี้โกงจึงเริ่มทำของปลอมมาหลอกขาย
    ซึ่งขอบอกว่ามีอันตรายต่อดวงตามากและสีเลนส์ซีดจางเร็ว
    ฉะนั้นเหมียวว่าทางที่ดีหากจะซื้อคอนแทคเลนส์ควรปรึกษาจักษุแพทย์ดีกว่านะ

1.ข้าว
    เอากับพี่จีนสิ เพราะแม้แต่ข้าวที่เรากินกันทุกวันก็ยังมีปลอม
    โดยพี่จีนจะนำมันฝรั่งมาผสมกับเรซิ่นสังเคราะห์ จนกว่ามันจะจับตัวกันเป็นเม็ดข้าว
    แต่ลักษณะที่แตกต่างคือเม็ดข้าวที่ได้จะแข็งกว่าเดิม แถมยังไร้สารอาหารและมีสารเคมีที่อันตราย

เห็นทั้งสิบอย่างแล้วรู้สึกขนลุกจริงๆแฮะ…
    ไม่รู้หัวใจบางคนทำด้วยอะไร เพราะคนเหล่านี้ถึงกับยอมผสมสารเคมีนรกที่อาจฆ่าคนได้ลงไป เพียงเพื่อให้ตัวเองได้มาซึ่งเงินทอง

ที่มา & อ่านต่อได้ที่ : http://news.wunjun.com/topic/23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 21 Guns : 3rd September 2014 เมื่อ 19:25 เหตุผล: เพิ่มเติม

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    จีนแดง Only

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    พี่จีนแกทำได้ทุกอย่างจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ทำกันขนาดนี้ หวังสิ่งใดหน้อ เงิน รึ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ข่าวปลอมด้วย เพราะเรื่องไข่เค้าบอกมาแล้วว่าทำแค่ในเน็ต
    เพราะถ้าทำจริงตกฟองละ 30-40 บาท

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ไม่มีสิ่งใดที่พี่จีนก็อปไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blade79130 : 3rd September 2014 เมื่อ 21:22

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ไม่กล้าไปจีนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของเซียงกงน่าสยดสยอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อะไรก็ทำได้หมด น่ากลัวจริงๆ
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เอากันขนาดนี้เลยเร้อ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เปิดกระทู้มาเจอข้อ 10 ผมกำลังเทเเม็กกี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ก็จีนเนาะ 555.
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ก็ จรรยาบรรณ เฮีย เค้าสูงส่งจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เพื่อนเเม่ของผมเคยซื้อหมูจากประเทศจีนมาฝาก ผมกินไปเเค่คำเดียวเท่านั้นเเละครับ นอกนั้นผมให้หมากิน รสชาติไม่ต้องบอกเลยคนที่กินของจีนเเท้ๆคงรู้กันอยู่ 55