ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

แชร์ประสบการณ์ผ่าฟันคุดหน่อยครับ ผมจะไปผ่าพรุ่งนี้ -0-

เจ็บมากไหมครับ บวมไหม ผ่าแล้วต้องทำไงบ้าง เอาน้ำแข็งประคบไหม

กินข้าวได้ไหม กินไรได้บ้าง -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เตรียมตัว เตรียมใจให้ดี...แฮอะ แฮอะ แฮอะ!!!

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อยากจะพูดให้ดูดี อยากจะปลอบให้มีกำลังใจ แต่ว่า..... เตรียมตัวเตียมใจไว้ให้ดีเถอะ เฮอะ เฮอะ เฮออออ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    บอกเลย เหมือนมีแผลโดนยิงในปาก(นี่ก็เว่อร์ไป - -") ทรมานมาก วันแรกๆอ้าปากแทบไม่ออก ต้องกัดผ้าก๊อตตลอด เวลาเปลี่ยนผ้า บ้วนน้ำทีเลือดนอง -0- กินข้าวนี่ไม่ต้องพูดถึง กินได้แค่น้ำกะนม หลังจากนั้นก็ข้าวต้ม ขนมปังนิ่มๆ และ นม กินขนมไม่ได้ว่างๆหิวก็ นม ง่ายสุดคือนม ไม่ทรมาน แล้วก็หลังจากนั้นอาทิตย์นึงก็พอเริ่มกินอะไรบ้าง ปวดมากๆแค่ช่วงอาทิตย์แรกแหละครับ พอไปตัดไหมอะไรๆมันก็ดีขึ้น อ้อ หลังผ่าผมไม่บวมนะ ประคบน้ำแข็งแค่วันแรกๆ

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ชอบข้าวต้ม รึโจ๊กรึเปล่าครับ รับรองกินอย่างน้อยเกือบทุกมื้อ(ถ้าคุณกินข้าวสวยกับกับข้าวได้โดยไม่เจ็บ ถือว่าเก่งมาก) ส่วนเจ็บไหมก็บอกว่าเลยว่าเอาทำป่วยไปเลยล่ะครับ(ผมอ่ะนะ)

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ขอบคุณครับกำลังใจดีมาก ตอนแรกจะขอผ่าวันนี้ แต่หมอบอกไม่ให้ผ่า ให้ยามากินก่อน จะผ่าพรุ่งนี้4โมงเย็นครับ เดี๋ยวถ่ายฟันมาให้ดูนะ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมก็เพิ่งไปผ่ามากลางเดือนที่แล้วนี่เองครับ หมอบอกจะนัดผ่าวันไหน ผมบอกไหนๆก็มาแล้วผ่าวันนี้ไปเลย สุดท้ายโดนไปสองซี่ กลับมาเลือดกบปากเลย แต่แผลผ่าฟันคุดน่ากลัวมาก เป็นรูเลยอ่ะ เวลาแปรงฟันต้องเอาน้ำฉีดใส่เอาเศษอาหารออก

ขอบคุณครับกำลังใจดีมาก ตอนแรกจะขอผ่าวันนี้ แต่หมอบอกไม่ให้ผ่า ให้ยามากินก่อน จะผ่าพรุ่งนี้4โมงเย็นครับ เดี๋ยวถ่ายฟันมาให้ดูนะ 55555555
    ปกติหมอให้ยามากินหลังผ่าไม่ใช่เหรอครับ เป็นยาแก้อักเสบกับยาแก้ปวด สงสัยโดนหมอ"ฟัน"ค่ายาซะแล้ว
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แนะนำให้หาหลอดชานมไข่มุกมาดูดโจ๊กคับ 55

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เจ็บมั้ย ไม่เจ็บครับ หมอจะฉีดยาชาจึ๊กนึง แต่บอกไว้เลยครับ ตอนหมอเอาสว่านมาเจาะให้ฟันแตก เกาะเตียงไว้ดีๆละกันครับ เหอะๆ แล้วตอนที่หมอเอาฟันออกมานี่ ไม่ต่างจากถอนตะปูจากฝาผนังเลยครับ ถ้าไม่กินนมแต่เด็ก กรามคงหลุดมาพร้อมกับฟันครับ ของผมแย่หน่อย ถอนเสร็จ กว่าเลือดจะหยุดไหล 5วัน ไม่รู้ทำไม แล้วพอไหลจะชอบตื่นมาตอนกลางคืน สำลักเลือด แต่พอเลือดหยุดแล้วก็ไม่ค่อยปวดละครับ เหงือกจะเป็นรูอยู่นานเลย ของผมรูยังไม่ยุบเลยครับ เวลากินก็ระวังหน่อย เศษอาหารติดลงไป ปากจะเหม็น งั้นควรจะแปรงฟันให้ลึก แล้วเขี่ยเศษอาหารออกเป็นประจำ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อย่าลืมกินข้าวให้อิ่มก่อนนะครับ เพราะจากนั้นคงจะไม่ได้กินของอร่อยๆอีกนาน ฮ่าๆๆ กินแต่ของเหลวๆนิ่มๆได้เท่านั้น
    ตอนผ่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาครับ แต่ถ้ายาชาเริ่มหมดฤทธิ์ก็บอกหมอให้ฉีดเพิ่มได้

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ได้ ยามาฟรีครับ

กำลังใจดีมากเลยครับ 55555555

ผมจะเกาะเตียงไว้ดีๆเลยครับ หมอน่ารักมาก 555555555

กลัวปากบวมมากครับ หาดูในgoogleบางคนเห็นรูปแบบหน้าบวมเห็นได้ชัด -0-

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    หมอเก่งก็ไม่เจ็บ หมอไม่เก่งก็เจ็บนิด 555 เจอมาสองหมอ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อย่าลืมกินข้าวให้อิ่มก่อนนะครับ เพราะจากนั้นคงจะไม่ได้กินของอร่อยๆอีกนาน ฮ่าๆๆ กินแต่ของเหลวๆนิ่มๆได้เท่านั้น
    ตอนผ่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาครับ แต่ถ้ายาชาเริ่มหมดฤทธิ์ก็บอกหมอให้ฉีดเพิ่มได้

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ถอนมาแล้วครับ ถ่ายฟันมาไม่ทัน ตอนเครื่องเจาะฟัน เสียงดังมาก วืนๆๆๆๆๆๆๆๆ กับตอนดึงฟันดังกึกๆ แกร่งขา กำชาเสื้อจนเหนื่อยครับ 30นาที ยาชา4เข็ม ดีกว่าตอนถอนฟันกลามยาชาไป7เข็มโอ้มพระ ผมต้องถอนอีก1ทางขวาล่าง T^T

กล่าวขอบคุณ
    80
    หมอบอกถอนผิด ไม่เป็นไร เดี๋ยวถอนใหม่ให้ ฟรี
    เพื่อชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แฟนไปผ่ามา ก็ต้องป้อนโจ๊กเกือบ 2 อาทิตย์ได้ครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เจ็บแค่2 รอบครับ ฉีดยาชา กับหลังยาชาหมดฤทธิ์ ส่วนระหว่างนั้นหน้าเบาตลอดเวลา

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตอนถอนไม่เจ็บนะ เพราะโดนยาชา

แต่เหมือนเค้าผ่าฟันเราออกเป็นครึ่งๆแล้วค่อยดึงอะ

โยกหัวแทบหลุด กว่าฟันจะหลุด

แต่พอยาชาหมดฤทธิ์นะ หึ หึ หึ หึ . . . . .

ผมถอนหมด 2 ข้างแล้วตอนจัดฟัน ไปถอนทีละข้าง

ข้างแรกประมาณอาทิตย์นึงหายเจ็บสนิท

อีกข้างนึงถอนเสร็จทำซ่า ไปกินหมูกะทะ ไปกินผัดกระเพรา

เรียบร้อยเลย อักเสบ หน้าปูด 2 อาทิตย์กว่าจะหาย

อยากหายเร็วก็น้ำเย็น น้ำแข็งประคบช่วย แล้วกินแต่อาหารเหลว หรืออาหารอ่อนๆ แล้วก็ต้องไม่รสจัดด้วย

แล้วเค้าน่าจะให้ยาลดบวม แก้อักเสบไรพวกนี้มาด้วยก็กินให้ครบ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ตอนผ่าไม่เจ็บหรอก หลังจากนั้นก็ปวดอยู่ ใช้ได้เลย ไปผ่ามา 3 ซี่ ถอน 1 ซี่ เวลาทานข้าวให้เคี้ยวข้างที่ไม่ได้ถอน กินยาแก้ปวดสม่ำเสมอ จะรู้สึกดีขึ้น

แต่ผมไม่ได้กินโจ๊กนะ ก็กินข้าวตามปกติแต่เลี่ยงของแข็ง และไม่เคี้ยวด้านที่มีแผล และระวังหน่อย เท่านี้เอง ต้องระวังเศษอาหารมันลงไปติดในร่องเหงือก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongpunky : 10th September 2014 เมื่อ 10:46

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ทำไมแต่ละคนนี่ ดูโหดร้ายมากเลย = = ครั้งแรกที่ผมจะไปผ่า ก็ถาม****ั่ง หาในเว็บมั่ง แต่ละคนเจ็บมั่ง ทรมานโคตรมั่ง -*-
    หรือเกี่ยวกับโรงบาลป่าว รัฐก็เจ็บหน่อย เอกชนก็ไม่เจ็็บแต่แพง
    อย่างผมไปเอกชน ไปมา 3รอบละ ไม่รู้สึกไรเลย เจ็บที่สุดนะตอนฉีดยาชา -*- คือมันไม่รู้สึกไรเลย ถอนเสร็จ กัดผ้าไว้ไม่กี่ชั่วโมง ถามว่าปวดไหม ก็ปวดน้อยมาก แถบไม่รู้สึก แค่รู้ว่าปวดเฉยๆ แล้วก็กินยาที่หมอให้จนครบ แค่เนี้ย
    ตอนกินก็อาจเบาๆหน่อยวันแรก แต่พอวันสองวันก็กินปกติละ เคี้ยวข้างที่ไม่ได้ผ่า ผ่านไปสักหน่อย แม่.มก็หายยยยย ชิวมาก - -

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    บอกตามตรง แล้วแต่หมอครับ บางหมอปวดวันเดียวก็หาย(ดีไม่ดีเหมือนไม่ได้ไปถอน แถมรู้สึกสบายตรงจุดที่เคยปวดด้วยซ้ำ)

ส่วนเรื่องเลือดไม่ต้องพูดถึง กัดแต่ผ้าก๊อดมันทั้งวัน ผมไปคลินิกเอา ส่วนโรงพยาบาลรัฐฯ ไม่ค่อยกล้าไปอะ กลัวถูกแล้วดีไม่มีในโลก
    CPU Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, up to 3.40 GHz)
    nVidia GeForce GT 745M (2 GB DDR3) RAM DDR3 4 GB

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    แล้วแต่ฟัน ถอนยาก ปวด ระบม แน่ ถอนง่ายไม่เจ็บไม่ปวดเลย รีบไปถอนให้ไวยังไงก็ต้องถอนสักวัน

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมเจอหมอไม่ดีเป็นหนองเลยครับต้องเอาหนองออกอีกอย่างบ้าทรมานเลย --

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เจอหมอสวย น่ารัก มีกำลังใจหน่อย โชคดีจริงๆ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ก็เจ็บนะครับ เเต่ไม่เท่าตอนยาชาหาย ปวดไปอีก 3-4วันได้มั้ง มียาเเก้ปวดไม่เป็นไรหรอก 555