ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เปิดให้โหลดวันไหนหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    คนไทยน่าจะเล่น SV.NAIMA ฝั่ง East นะครับ เพราะฝั่ง West มีกิลคนไทยกิลเดียวมั้ง แต่ฝั่ง East มี 3 กิล

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1.VIP นอกจากเรื่องบ้านแล้วได้อะไรอีกไหมคับ
    2.ถ้าเป็น off tank(เกราะหนัก ใส่อาวุธ2ข้างหรือดาบใหญ่ เป็นทั้งตัวชนตัวรองและเป็นDMG)เลือกสายไหนดีคับ ที่ดูก็น่าจะเป็น โจมตี ป้องกัน อีกอันอยากได้เป็นหลบหลีก

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yundaime อ่านกระทู้
    เปิดให้โหลดวันไหนหรอครับ
    เปิดให้โหลดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    1.VIP นอกจากเรื่องบ้านแล้วได้อะไรอีกไหมคับ
    2.ถ้าเป็น off tank(เกราะหนัก ใส่อาวุธ2ข้างหรือดาบใหญ่ เป็นทั้งตัวชนตัวรองและเป็นDMG)เลือกสายไหนดีคับ ที่ดูก็น่าจะเป็น โจมตี ป้องกัน อีกอันอยากได้เป็นหลบหลีก
    แล้วแต่ แพ๊คเก็ต ด้วยนะครับ ลอง คลิก! เข้าไปรับชมดูก่อนได้นะครับ

ขอบอกก่อนนะครับว่าเกมนี้ เล่นคนเดียวได้แต่ไม่ไหวแน่นอนครับ เพราะเกมนี้คอนเซ็ปต์ของเกมนี้คือ "โลกเสมือน" ครับ แต่ถ้าอยากได้สายที่ขอมาผมก็มีแนะนำครับ คือ
    อาชีพ Blighter สายที่ต้องเลือกคือ Battlerage(สายต่อสู้) Defense(สายแท๊ง) Shadowplay(รอบสังหาร)
    คุณก็จะได้ ทั้งสู้ ทั้งป้องกัน และหลบหลีก แต่ขอพูดก่อนนะครับว่า อาชีพนี้ถ้าเล่นสายใดสายนึงมันจะโหดมากครับ แต่ถ้าคุณจะเล่นแบบสมบูรณ์แบบ แบบนั้นมันค่อนข้างยากครับ เพราะมันจะเป็นสายที่กลางๆ มากครับ
    คือคุณจะ ตีได้ไม่แรงมาก จะป้องกันได้ไม่สุด และหลบได้ไม่ยอดเยี่ยมนัก เพราะเกมนี้ ณ ตอนนี้เวลสูงสุดที่ 50 และแต้มสกิวมีได้แค่ 23 แต้มเท่านั้น สรุปคือทำไมถึงได้เป็นกลางๆ ก็เพราะว่ามันอัพสกิวได้ไม่หมดนั่นเองนะครับ
    เพราะใน 1 สายจะมีช่องสกิวให้อัพทั้งหมด 19 ช่องครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ^ ลิ้งค์ที่ให้มาอันนั้นมัน Founder Pack แน่ะครับ มันไม่ได้บอกรายละเอียดว่า VIP ได้อะไรบ้าง

รายละเอียด VIP (Patron Status) ลองดูในนี้นะครับ >> http://www.archeagegame.com/en/news/...-program-apex/

พอดีไม่ได้เล่นช่วงเบต้า อ่านแล้วเลยไม่รู้ว่ามันมีผลแตกต่างกับไม่ซื้อ VIP ขนาดไหน
    แต่ที่แน่ ๆ มันมีไอเทมที่ใช้แลก VIP ในเกมได้อยู่ ต่อให้ไม่เติมเงินก็คงหาซื้อ VIP ได้อยู่แหละครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Solemn อ่านกระทู้
    ^ ลิ้งค์ที่ให้มาอันนั้นมัน Founder Pack แน่ะครับ มันไม่ได้บอกรายละเอียดว่า VIP ได้อะไรบ้าง

รายละเอียด VIP (Patron Status) ลองดูในนี้นะครับ >> http://www.archeagegame.com/en/news/...-program-apex/

พอดีไม่ได้เล่นช่วงเบต้า อ่านแล้วเลยไม่รู้ว่ามันมีผลแตกต่างกับไม่ซื้อ VIP ขนาดไหน
    แต่ที่แน่ ๆ มันมีไอเทมที่ใช้แลก VIP ในเกมได้อยู่ ต่อให้ไม่เติมเงินก็คงหาซื้อ VIP ได้อยู่แหละครับ
    บอกครับทำตามขั้นตอนนี้ครับ
    1.คลิกเค้าไปในลิ้งค์ที่ผมได้ติดไว้ให้
    2.เลือกมา 1แพ๊คเก็ต

3.จากนั้นมันจะประกดข้อมูลของแต่ละแพ๊คเก็ตครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    มันบอกแค่รายละเอียดว่าใน Founder Pack อันนั้น มันมีอะไรให้บ้างครับ

- 90-Day Patron Status << เนี้ยคือ VIP แต่ไม่ได้บอกว่า VIP มันได้อะไรบ้างครับ

ผมก็อบ http://www.archeagegame.com/en/news/...-program-apex/ มาละกันนะ
    • Bonus online Labor Point regeneration (10 per 5 minutes)
    • Offline Labor Point regeneration (5 per 5 minutes)
    • Increased maximum Labor Points cap (5000 maximum)
    • 10% bonus to all Experience gained through combat or labor usage
    • 10% discount on Marketplace purchases (available after launch)
    • 5 Loyalty Tokens per day for use in the Loyalty Store (awarded on first login of the day)
    • Ability to claim land by placing farms and houses
    • Ability to pay in-game taxes on owned property
    • Ability to post auctions on the Auction House by default

•โบนัสการฟื้นฟูค่า Labor Point ขณะออนไลน์(เพิ่ม 10 แต้มต่อ 5 นาที)
    •ฟื้นฟูค่า Labor Point ขณะออฟไลน์ได้ (เพิ่ม 5 แต้มต่อ 5 นาที)
    •เพิ่มค่า Labor Point สูงสุด (สูงสุด 5,000 แต้ม)
    •เพิ่มค่า exp ให้ 10% ทั้งสำหรับการต่อสู้และการใช้ Labor
    •ได้รับส่วนลด 10% จากสินค้าใน Marketplace ได้ (มันคือไอเทมมอลล์ใช่ไหม?)
    •ได้รับป้าย Loyalty 5 ป้ายต่อวัน สำหรับใช้งานใน Loyalty Store (ได้รับในการล็อคอินครั้งแรกของวัน)
    •สามารถเป็นเจ้าของที่ดินได้ โดยการสร้างบ้านและฟาร์ม
    •สามารถจ่ายภาษีในเกมสำหรับทรัพย์สินของเราได้
    •สามารถลงประมูลสินค้าใน Auction House ได้เลยตั้งแต่ต้น
    อันนี้ครับ ที่บอกว่า VIP ได้อะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Solemn : 14th September 2014 เมื่อ 17:49

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    •สามารถลงประมูลสินค้าใน Auction House ได้เลยตั้งแต่ต้น

อันนี้สงสัยคับเราขายของได้ไหม มันมีนะบางเกมที่ไม่เติมVIPขายของไม่ได้ซึ่งผลคือเราหาเงินไม่ได้เลย
    จริงๆสกิลนี้ดูๆแล้วมันต้องแล้วแต่อาวุธที่ใส่ด้วยมากกว่าคับไม่ใส่โล่ก็ไม่ต้องอัพสกิลโล่ ใส่อาวุธอะไรก็อัพนั้นๆ activeสกิลอัพไปเฉพาะอาวุธที่ใส่ ที่เหลือก็ไปลงบัพกับpassive น่าจะโอนะ ไม่ก็เน้น2สายอีกสายเอาแค่สกิลใช้เช่นฮีล

กล่าวขอบคุณ
    1
    ^จากที่อ่านมานะครับ ลงขายไม่ได้ แต่ซื้อได้ครับ ถ้าต้องการเปิดใช้ฟังชั่นลงสินค้าใน Auction House ต้องเติมเงินเพื่อปลดล็อคฟังชั่นนี้ใน Marketplace ก่อน (เขาบอกว่าราคาถูก)
    ส่วนไอดีที่เคยเติม VIP ไปแล้ว ต่อให้ VIP หมด ก็ยังสามารถลงขายสินค้าได้อยู่ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ผมยังติด Error code #2028 ยังโหลดบ่ได้ ต้อฃรอก่อนใช้มะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Criora อ่านกระทู้
    ผมยังติด Error code #2028 ยังโหลดบ่ได้ ต้อฃรอก่อนใช้มะ
    ช่วงนี้เซิฟค่อนข้างมีปัญหานะครับ ต้องลองไปเรื่อยๆ อ่ะครับ เช่น ลองล็อคเอ้าเข้าใหม่อะไรแบบนี้อ่ะครับ ผมก็ตอบไม่ได้ เพราะมันเยอะมากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Criora อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นฟรีต้องรอเปิดเซิฟฟรีหนิครับ ถึงโหลดได้

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ถ้าเราไปปลูกที่หุนไล่กาคนอื่น คนอื่นก็จะเก็บของที่เราปลูกได้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ com ja อ่านกระทู้
    ถ้าเราไปปลูกที่หุนไล่กาคนอื่น คนอื่นก็จะเก็บของที่เราปลูกได้ใช่ไหมครับ
    เราไม่สามารถไปปลูกในที่ของหุ่นไล่กาของคนอื่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    เราไม่สามารถไปปลูกในที่ของหุ่นไล่กาของคนอื่นได้ครับ
    ไม่เติมก็ปลูกแบบสบายใจไม่ได้สินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ com ja อ่านกระทู้
    ไม่เติมก็ปลูกแบบสบายใจไม่ได้สินะครับ
    มีเควสให้ทำเอาหุ่นไล่กาได้ครับ และก็เกมนี้ไม่เน้นเล่นคนเดียวครับ ต้องหากิลอยู่หรือไม่ก็หาเพื่อนเล่นครับ ถึงจะสนุกสุดยอด
    แนะนำกิลนี้ครับ เล่นกันแบบครอบครัวช่วยเหลือกันสุดๆ https://www.facebook.com/groups/530606247071989/

กล่าวขอบคุณ
    354
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    มีเควสให้ทำเอาหุ่นไล่กาได้ครับ และก็เกมนี้ไม่เน้นเล่นคนเดียวครับ ต้องหากิลอยู่หรือไม่ก็หาเพื่อนเล่นครับ ถึงจะสนุกสุดยอด
    แนะนำกิลนี้ครับ เล่นกันแบบครอบครัวช่วยเหลือกันสุดๆ https://www.facebook.com/groups/530606247071989/
    ครับผม ว่าแต่หุ่นไล่กาที่ได้มากจากเควสมันต้องเอาไปทำที่ไหนเหรอครับ มันไม่บอกวิธีงะ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ครับผม ว่าแต่หุ่นไล่กาที่ได้มากจากเควสมันต้องเอาไปทำที่ไหนเหรอครับ มันไม่บอกวิธีงะ
    กลับไปหน้าแรกไปที่หัวข้อ Trade Run หัวข้อย่อยชื่อ "คลิปสำหรับการ Trade Run หรือ ระบบขนส่งสินค้า" ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กิลอยู่เซิฟไหนคับ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    กิลอยู่เซิฟไหนคับ
    เซิฟ Naima (NA) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    และก็แลคกันบ้างไหมคับ ของผมนี้ แลคมากเลยนะ หลุดออกมารอบหนึ่งด้วย

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อย่าว่าแต่หลุดเลย ของผมรอ2500+กว่าคน

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    และก็แลคกันบ้างไหมคับ ของผมนี้ แลคมากเลยนะ หลุดออกมารอบหนึ่งด้วย
    ถ้าแลค แนะนำให้โหลด wtfast มาครับ โปรแกรมลด Ping(ปิง) ช่วยให้เล่นดีขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1
    เนต TOT ปิงต่ำสุด 240+ ครับ ดีเลย์หน่อย พอเล่นได้อยู่แต่ไม่หลุดนะ

WTFast เคยซื้อแบบพรีเมี่ยมใช้นึกว่าเชนเซิฟเวอร์จะช่วยได้ โปรแกรมมันโชว์ว่าปิงลดนะครับ ลดลงประมาณ 50 แต่แลคแบบกระตุก ๆ ค้าง ๆ เล่นแทบไม่ได้เลยครับ หนักกว่าเล่นแบบไม่ใช้อีก T__T (Aurakingdom, Neverwinter)

เปิดเกมวันแรกได้ VIP ฟรีกันเต็มเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Solemn : 18th September 2014 เมื่อ 13:03