ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

Microsoft อาจตัดสินใจเข้าซื้อ Mojang ทีมสร้าง Minecraft

Microsoft อาจตัดสินใจเข้าซื้อ Mojang ทีมสร้าง Minecraft

Microsoft บริษัทยักษ์ใหญ่ของวงการเทคโนโลยีที่เป็นทั้งเจ้าของ Windows และ Xbox ในขณะนี้มีการรายงานจาก The Wall Street Journal ว่าทางบริษัทอยู่ในช่วงตัดสินใจและพิจรณาเข้าซื้อ Mojang ทีมพัฒนาเกมชื่อดังอย่าง Minecraft

แหล่งข้อมูลได้รายงานว่าการเจรจาครั้งนี้มีความเป็นไปได้ว่าเกิดขึ้นเมื่อช่วงต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งมูลค่าของ Mojang อาจสูงถึง 2 พันล้านเหรียญสหรัฐ ถึงกระนั้นทาง Microsoft และ Mojang ก็ปฏิเสธที่จะให้ความเห็นในประเด็นนี้ครับ

Mojang ก่อตั้งขึ้นโดย Markus Persson ในปี 2009 ,เกมที่สร้างชื่อเสียงให้ทีมมากที่สุดคือ Minecraft ที่ดังกระฉ่อนไปทั่วโลก ซึ่งยอดขายรวมล่าสุดเมื่อเดือนมิถุนายนเกมขายไปแล้วมากกว่า 54 ล้านก็อปปี้ แถมเกมยังปล่อยอัพเดตออกมาเรื่อยๆบวกกับการขยายลงไปยังแพลตฟอร์มต่างๆไม่เว้นแม้แต่ PS4/Xbox One และทางสตูดิโอเองก็ยังมีอีก 2 เกมที่กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาคือ Cobalt และ Scrolls

หากข่าว Microsoft เข้าซื้อเป็นจริงและประสบความสำเร็จ บริษัทจะสามารถควบคุมการผลิตเกมที่จะตามมาในอนาคตของ Mojang ได้ ที่สำคัญคือเกม Minecraft นั้นเป็นเกมที่ลงให้แทบทุกจะแพลตฟอร์มและตัวเลขยอดขายก็กระเตื้องขึ้นเรื่อยๆ หมายความว่าเกมนี้จะสร้างกำไรอย่างมหาศาลให้กับบริษัท Microsoft

Credti:

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 11th September 2014 เมื่อ 08:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    แล้วมันก็จะลงให้แต่ xbox แพลตฟอร์มเดียวววววววว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    แล้วมันก็จะลงให้แต่ xbox แพลตฟอร์มเดียวววววววว
    5555+ ผมก็คิดว่างั้น มันจะลงแค่ Xbox กับ PC

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    แล้วมันก็จะต้องซื้อของเสริมเหมือน PVZ...

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ส่วนตัวนะผมชอบนะ เกมMinecraftนะ ทั้งทีอายุ 22 แล้ว

ผมว่าเกมเปิดจิตนาการเด็กร่วมทั้งผู้ใหญ่ก็เล่นได้นะ อยู่ที่ความชอบ

ถ้าได้ใครเก่งๆเอามาต่อยอดเกมแนวนี้ ผมว่ามันจะ Amazing ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    ส่วนตัวนะผมชอบนะ เกมMinecraftนะ ทั้งทีอายุ 22 แล้ว

ผมว่าเกมเปิดจิตนาการเด็กร่วมทั้งผู้ใหญ่ก็เล่นได้นะ อยู่ที่ความชอบ

ถ้าได้ใครเก่งๆเอามาต่อยอดเกมแนวนี้ ผมว่ามันจะ Amazing ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว
    ใช่เลย ใครที่ไม่คิดจะเล่นก็อย่าได้เล่นเชียว ไม่งั้นคุณจะติดมันงอมแงม เพื่อนผมตอนแรกก็บอก เกมไรฟะ ไม่น่าเล่น พอได้เล่นเท่านั้นแหละ ติดเลย ฮ่าๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    สงสัย Windows 9 จะมีเกม minecraft ติดมาด้วย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: