ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4

เล่นเกมส์ยังไงไม่ให้เครียดครับ/ 2ปีซื้อบัตรทรูหมดไป.......

คือเวลาเล่นเกมส์ถ้าเล่นเกมมส์แนวเป็นทีม ผมจะหงุดหงิดกะเพื่อนร่วมทีมมากครับ เกมส์ออนไลน์ไทยไม่เป็นไรไม่เคยอารมณ์เสีย
    แต่ถ้าเป็นพวกเกมส์นอกอย่าง CS:GO โหมดแแข่งขัน เกมส์ที่ต้องร่วมมือกันเล่น คือบางทีเจอทีมห่วย one man show จะชนะได้ดันแพ้ ผมจะหงุดหงิดต้องเลิกเล่นสัก ครึ่ง ชม. ถึงจะหาย ==

พอด้านเกมส์ FIFA เบื่อแผนตัวเองปรับยังไงก็ไ่ม่ถูกใจ กองหน้าวิ่งไปไหนก็ไม่รู้ ตัวส่งบอลก็ส่งพลาดส่งให้อีกคนไปอีกคนโดนตัดบอลแบบโง่ๆ == กองหลังก็นึกว่ามาวิ่งจับแมลงไปทุกที่

พอจะมีวิธีเล่นเกมส์พวกนี้ แล้วไม่ทำให้อารมณ์เสียบ่างไหมครับ

ปล. 2

ตั้งแต่ได้คอมใหม่มา 2 ปีครึ่งผมซื้อเกมส์เติมเกมส์ หมดไป 4100 บาทถือว่าเกินไปไหมครับ ภายในระยะเวลา 2 ปีครึ่ง ปล. เงินตัวเองส่วนนึง เงินเก็บที่ญาติคนู้นคนนี้ให้อีกส่วนนึงรวมใน 4100 บาท

ปล.4100 ซื้อเกมส์ในสตรีมด้วยนะครับ =3=

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สำหรับผมถ้ามีเงินทอง(และหาเงินนั้นได้มาด้วยตนเอง) จะใช้ไปเท่าไหร่ก็สุดแต่ใจคุณเถอะครับ ถ้าไม่ทำให้ชีวิตขัดสนเกินไป

ที่สำคัญคือคุณต้องเข้าใจว่า"เกม"มีไว้เพื่อให้เราเล่นแล้วมีความสุข ถ้าเล่นละทุกข์ก็เลิกไปเถอะครับ

อย่าไปซีเรียสเลย ถ้าไม่ได้แข่งขันจริงๆจังๆในทัวร์นาเม้น ซึ่งในการแข่งจริงๆนั้นเราก็ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้รู้ชนะ

ปล.สำหรับผมเรื่องการเติมตังค์ในเกม online (ไม่ใช่การซื้อเกมนะครับ) เพื่ออัพเวลหรืออะไร ผมเคยใช้ไป 100 เดียวเองครับ

เพราะของแบบนีั้มันไม่ยั่งยืน มีตังค์ก็เทพได้ ถ้าคนเก่งจริงๆก็ไม่จำเป็นหรอกครับ แต่สำหรับบางคนผมก็ไม่ได้ว่านะ ความสุขของเขาอ่ะนะ

ผมว่าเอาเงินไปซื้อข้าวกินดีกว่า อิ่มดี 555 "เกมที่สนุกคือเกมที่เราเล่นแล้วมีความสุขครับ" ใครบางคนในบอร์ดเคยพูดเอาไว้
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ผมเคยเป็ฯช่วงนึงครับ ตอนนั้นอายุ 16 กว่าปี ขอบอกว่าชอบเล่นเกมส์ ออนไลน์มากเช่น PB HON LOL ผมก็เติมเพื่อจะชื้อฮีโร่ใหม่ ร่างอวาต้าใหม่ไปเรื่อยๆผ่านไป 1 ปี ผมลองกดเข้าไปดูประวัติการเติมเงินของผมเห็นเเล้วตกใจ เพราะมันรวมๆเเล้ว
    เป็นจำนวนเงิน 11,000 บาท ผมก็คิดว่ามันไม่น่าจะถึงขนาดนนี้เพราะเดือนนึงผมเติมเดือนละ 500-850 บาท.

แต่ตอนผมอายุ 16 ผมไม่ได้เอาเงินของผู้ปกครองมาใช้นะครับเป็นเงินที่ผมหามาเอง

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    สำหรับผมถือว่าพอดีไม่มากไม่น้อยนะครับ ภายใน2ปีบางคนหมดไปเป็นแสนก็มีครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันอยู่ที่วุฒิภาวะน่ะครับ เมื่อก่อนผมก็เป็น 5ปีก่อน DotA กำลังบูม ผมเล่นทุกวัน อารมณ์เสียทุกวัน เล่นกับเพื่อนนี่ผมด่ากระจุย ด่าแหลก บางครั้งหลังจบเกมก็คิดในใจว่าเราไปด่าเพื่อนทำไม เรามาเล่นเกมเพื่อความสนุก แล้วก็คิดว่าเกมหน้าจะไม่ด่าแล้ว แต่มันก็อดไม่ได้ ด่าอีกเหมือนเดิม จนเพื่อนชินแล้ว เล่นกับคนอื่นไม่ต้องพูดถึงเลย ผมพิมด่าแหลก ด่าแบบเสียผู้เสียคนเลย ดีนะสมัยนั้นยังไม่มีไมค์คุยกัน ไม่งั้นผมคงด่าออกไมค์แบบเสียๆหายๆไปแล้ว แต่พอเวลาผ่านไปเรื่อยๆ เหมือนมันเริ่มคิดได้ อารมณ์มันก็เย็นลงเรื่อยๆ จนถึงทุกวันนี้ก็ยังเล่นอยู่ แต่เหมือนจะคิดได้เองว่า คนเรามันมีผิดพลาดกันได้ ไม่มีใครเก่งเสมอ ไม่มีใครเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องไปด่าเขา เขาอาจจะเพิ่งหัดเล่น ต้องให้โอกาสเขาบ้าง แล้่วตอนนี้ก็เลยเล่นแบบเงียบๆ สบายๆ ชิวๆ แพ้บ้าง ชนะบ้าง ไม่ซีเรียส ต้องลองเปิดใจบ้างครับ ก่อนจะด่าใครในเกม สติคิดซะก่อน เขาอาจจะเพิ่งเล่นอย่าเพิ่งรีบด่า เขาอาจจะไม่รู้จริงๆว่า ตัวละครนี้มันทำแบบนี้ได้ เขาอาจจะไม่เก่ง ความสามารถแต่ละคนมันไม่เท่ากัน ต้องให้โอกาสกันครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้าสำหรับ CS GO นะ ผมไม่เครียดหรอก โหมดเเข่งขันก็เหอะ ถ้าไม่ไปตายทุกตา บุกเเหลก ยั่งเดียวอะนะ เเต่ละคนความคิดไม่เหมือนกัน ฟอร์มก็มีขึ้นมีลง อาจเก่งรึกาก ได้ทุกเวลามีผิดพลาดกันบ้าง ปล่อยวางครับ เรื่องยังงี้

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมเคยหมดกับ HON ไปช่วงหนึ่งราวๆ 8-9 พันได้ครับ

แต่ปัจจุบันไม่ได้กลับไปแตะมันอีกเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เรามันคนเล่นเกมนะครับ "คนเล่นเกม" ไม่ใช่ปล่อยให้ "เกมเล่นคน" เราเล่นเกมเพื่อ "คลายเครียด เพื่อมีความสุข เพื่อความสนุก" ไม่ใช่ "เล่นแล้วยิ่งเครียด ยิ่งปวดหัว"

อย่าไปเล่นมันเลยครับ ถ้าเป็นอย่างนั้น อีกอย่างนะ "เกมก็แค่เกม" อย่า "ทะเลาะกับเพื่อนเพราะเล่นเกมครับ" นั่นแสดงให้เห็นเลยว่า "เกมกำลังเล่นคน"

จะเสียเพื่อน เสียคน เพราะเล่นเกมครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อย่าง CS GO ถ้าเราเล่นคนเดียวหรือไม่ครบทีมก็ต้องทำใจครับ one man show มีให้เห็นแน่นอน
    ส่วนเรื่องซื้อเกมส์เยอะไปไหมผมมองว่า ไม่เยอะหรอกครับ เราอยากเล่น เราซื้อ แล้วเงินเป็นของเราเอง ซื้อต่อไปเถอะครับดีแล้ว เป็นการสนับสนุนผู้ผลิตเกมส์ด้วย
    ผมเองช่วง 2-3 ปีมานี่หลังจากจับ console ก็โดนไปหลายอยู่ครับแผ่นนึงก็ 1500 + แล้วปีนึงเฉียดๆ 5-6 พันเหมือนกัน แต่มันก็เหมือน Win - Win ครับเราเสียเงินได้เล่นเกมส์ที่อยากเล่น เจ้าของเกมส์ได้เงินไปทำเกมส์ใหม่ให้เราเล่นต่อ ได้ทั้ง 2 ฝ่าย

สนับสนุนให้ซื้อแท้ต่อไปครับ

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นเกมแล้วใส่อารมณ์มากไปเล่นยังไงก็เครียดคับ ต้องปรับใจตัวเองให้คิดว่าเล่นเพื่อความสนุกดีกว่าคับอย่าจิงจังมากไป เกมเป็นสิ่งที่มีไว้คลายเครียดนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ]J[okeR : 14th September 2014 เมื่อ 14:53

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ก็คิดซะว่า ซื้อความสุขให้ชีวิตครับ 2 ปี หมดแค่ 4000 ถูกมากครับ ผมขึ้นต่ำเดือนละ 500-1000 บาท (วันก่อนก็เพิ่งจัด Final 4 กับ Final Tactic ใน App store ไป)

ผมอายุ 25 หาเงินเองได้ มีร้านอาหาร เลยไมไ่ด้เครียดอะไร มันอยู่ที่ความคิดด้วยครับ ถ้าไม่จริงจัง ไม่คิดย้อนกลับ ก็ไม่มีไรให้เสียดายครับ(บางคนเติมเดือนละหลายๆ1000 ถ้าคิดย้อนกลับไปทุกคน คงพากันเครียดตายหมดครับ) เงินไม่ตายก็หาใหม่ได้ครับ ความสุขตายแล้วหาไม่ได้นะ(อันนี้ไม่แน่ใจถ้าผีมีจริงอาจจะเป็นวิญญานทะลุไปดู ญ อาบน้ำได้ *0*) อย่าไปเสียดายครับถ้าเอาเงินไปซื้อความสุขมา ความสุขของคนเรามันไม่เหมือนกัน บางคนสะสมเลโก้ ก็ยังมีความสุขเลยครับ(****แพงกว่าเติมเกมส์อีก) ส่วนความสุขผมก็เหมือนกับ สมาชิค joker หลายๆคน คือ เติมเกมสื เล่นเกมส์ และซื้อเกมส์ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ละก็เล่นเกมสืแพ้แล้วเครียดนี่อย่าไปใส่ใจเลยครับ อย่างว่ามีแพ้มีชนะ มีกากก็ต้องมีโหด ยกตัวอย่าง MOBA บางตาเราโหดมาก บางตาเราโครตอ่อนยังกะเด็กหัดเล่น จริงไหม?
    MOBA ล่าสุดที่ผมเห็นว่ามัน balance สุดๆ ก็ Strife ที่เพิ่งจะเปิด(แต่ตัวน้อยไปหน่อย) ถ้าโหด ก็คือโหดกันแทบทั้งทีม ถ้ากาก ก็กากแทบทั้งทีมเช่นกันเพราะระบบแชร์ Gold
    เน้นทีมแบบโครตๆ โหดยังไงก็ไม่มีทางฉายเดี่ยวแบบ Hon อย่าง Predator ได้

เล่นไปก็อย่าไปเครียดอะไรมาก เขาไม่รู้คุณเป้นใคร และคุณก็ไม่รู้เขาเป็นใคร และแน่นอนนิัสัยตอนเล่นเกมส์กับนิสัยปกติมักไม่เหมือนกัน(เป็นกันเกือบทุกคน)บางคนตัวจริงยังกะเทพบุตรกลับชาติมาเกิด บ้านรวย การงานดี มีเฟอรารี่ขับ พอเล่นเกมส์นี่มันเกรียนอายุไม่เกิน 12 ชัดๆ ด่าไปทั่ว แจกอวัยวะทั่วหล้า ด่าพ่อล่อแม่ทุกคนที่เจอ ท้า 1-1 เมื่อมีโอกาส!!

บางคนตัวจริงโครตเกรียน โดดเรียนเป็นประจำ แต่งท่อรถดังก่อกวนชาวบ้าน ม่อสาวไปวันๆ สอบตกเทอมละ 5 วิชา พอมาในเกมส์พูดจาดี ขี้เล่น เสียงหล่ออย่างกับเทพบุตรมาเกิด มีน้ำใจ และเป็นมิตรกับทุกคน ช่วยเหลือผู้เล่นด้วยกันเป็นอย่างดี

ปล.ถ้าไม่อยากเครียดก็คิดซะว่า คุณกำลังเล่นกับ Ai ในโลกอนาคต ที่สามารถตอบคุณ ด่าคุณ และเป็นมิตรคุณได้ละกัน และแน่นอน คุณก็ด่ามันได้เหมือนกัน ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    1.หาเกมออฟไลน์ที่ชอบไว้เล่นตอนอารมณ์ไม่ดี มันจะมีบางเกมที่เขียน AI script มาให้ผู้เล่นแพ้แต่ทำได้ไม่เนียน (เช่นเกมฟุตบอลที่ดังๆมีอยู่ไม่กี่ชื่ออ่ะ) ถ้าอารมณ์เสียกับเกมแบบนี้ก็ลบทิงซะอย่าไปแคร์ รกฮาร์ดดิสปล่าวๆ (ใครจะซาดิสชอบแพ้ซ้ำๆซากๆแบบเดิมๆอันนี้ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล)

2.เกมออนไลน์ Pay2Play Pay2Win Free2Pay Free2Play แต่ละแบบมีข้อดีข้องเสียแตกต่างกันแล้วแต่กำลังทุนทรัพย์/ความชอบส่วนบุคคล เลือกให้ดีว่าแบบไหนเหมาะแบบไหนไม่เหมาะ

3.เกมที่เล่นเป็นทีม อันนี้เรียนรู้มาจากพวกที่เล่นเก่งๆ ให้มองดูที่การกระทำของตัวเองว่าทำดีที่สุดแล้วหรือยัง เพราะคนเดียวที่่คุณควบคุมได้ก็คือตัวคุณเอง คุณไม่สามารถไปบังคับคนอื่นได้ถ้ามัวแต่โทษคนอื่นแล้วอารมณ์เสียก็จะทำให้ตาต่อๆไปฝีมือในการเล่นตกต่ำลงไปด้วยแล้วก็จะอารมณ์เสียกว่าเดิมไม่ได้ประโยชน์อะไร ตรงกันข้ามถ้ามองดูที่ตัวเองว่ามีตรงไหนที่ทำผิดพลาดไปบ้างตรงไหนสามารถทำอย่างอื่นแล้วได้ผลลัพธ์ดีกว่าเดิม เรียนรู้จดจำและหาวิธีแก้ไขข้อผิดพลาดที่เคยทำมา ฝีมือในการเล่นก็จะพัฒนาขึ้นแล้วก็จะส่งผลต่อชัยชนะโดยรวมของเกมในที่สุด อาจจะทำให้เกมนั้นสนุกขึ้นได้เยอะเลยทีเดียว

4.เรื่องค่าใช้จ่ายเป็นสิทธิส่วนบุคคล คุณต้องตัดสินใจเองว่าเท่าไหร่ถึงจะพอดีและไม่มากเกินไป ข้อนี้จะให้คนอื่นมาตัดสินแทนคงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    CS:GO ผมก็เล่นครับ แล้วผมก็ซีเรียสด้วย
    แต่ตอนนี้ผมทำใจก่อนเล่นละครับ 14 - 3 แล้ว โดน 16 - 14 มันเกิดขึ้นได้ครับ
    หลายครั้งที่เพื่อนเราห่วยครับ แต่ผมก็พยายามเลิกว่าคนอื่นละครับ มันยังไงมันก็เปลี่ยนตรงนั้นไม่ได้

Less Talk More Kill

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ผมเล่น LOL แต่นานๆเติมที แต่เดือนที่แล้วมันดันลดราคาสกินใหม่ที่เพิ่งเข้าติดๆกัน (Sona Missfortune Veigar Yasuo Caitlyn) เงินที่เก็บเพื่อซื้อหนังสือนิยาย จึงหายไปในบัดดล
    -เวลาเล่นเกมส์พยายามอย่าเครียด เหมือนเวลาผมเล่นฟีฟ่าเวลายิงได้ชอบทำท่าดีใจอยู่หน้าคอม(เหมือนลงไปเตะเอง55)
    -ส่วน moba มันต้องมีเครียดกันบ้าง(โดยเฉพาะ LOL Rankไทย) ผมเจอพวกหน้ามึนเล่นตำแหน่งซ้อน ADC 3 ตัว(ตรูจะไม่ได้ขึ้นชาแลนเจอร์เพราะพวกเอ็งนี่แหละ) ไม่รู้ทำไมคนส่วนใหญ่ชอบเล่นตัวยิงไกล เอาจริงๆมันก็เล่นง่ายอยู่หรอกนะ แต่เล่นให้ดีถือว่ายากเพราะตัวบางและมักโดนเอาคนแรกจังหวะทีมไฟท์-0-
    -พยายามเล่นเกมส์ช่วงที่สมองว่างจริงครับ ถ้าหัวไม่ว่างแล้วมาเล่นมีเรื่องคิดอยู่ในหัว(โดยเฉพาะฟีฟ่า) มันจะทำให้เราเหม่อได้ง่ายมาก
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมเคยเติม 50 ทรูอยู่เกมส์นึงตอนนี้รู้สึกเสียดายตังค์มากๆๆๆ ดีน่ะที่เติมแค่ 50

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ไม่ต้องซีเรียสครับ ทำตัวชิวๆ อย่าไปคาดหวังตั้งเป้าหมาย แล้วคุณจะชิวๆ 5555555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    2ปี 4100 -.-
    ของผมเดือนละ 4-5พันตั้งแต่เรียนอยู่จนตอนนี้ทำงานละ ไม่เคยต่ำกว่านั้นซะที เกมมันชอบจัดโปรมาให้เติมตลอด
    เช่นถ้าเติมครบได้ นู้นได้นี่ แต่ขอย้ำ เซริฟไทยไม่ได้กินเงินฉันสักบาท เซริฟไทยบริหารห่วยแตกแต่ชอบแดกตัง
    เซริฟยุ่น บริเป็นเลิศ ไอเทมราคาถูก อุอิอุอิ

ส่วนตัวเลยนะ ถ้าแพ้ก็คือแพ้ถ้าไม่มีฝรั่งปากหมามาด่าเราก็เฉยๆไว้ เพราะให้จำไว่้ เราก็เคยนูบ มาก่อน
    ถ้ามันด่าเราเมื่อไหร่จัดชุดใหญ่ให้มันเลย สะใจมากเวลาผมด่า ผมด่าถึง แม่ ย่า ยาย ย่าทวด เอามันมาเล่นให้หมดหมดเพราะฝรั้งเวลาด่าพ่อ มันจะงง ต้องด่าแม่ ย่า ยาย มันมันถึงจะขึ้น -.-
    Booker, Catch!!

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เกมมันก็คือเกมเราเล่นเพื่อคลายเครียดหรือตอนว่าง จริงจังมากไปก้ไม่มีอะไร มันย่อมมีแพ้ชนะธรรมดา
    เราไม่ได้เล่นเพื่อไปแข่ง e-sport สักหน่อย ถ้าแบบนั้น ค่อยจริงจังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชอบครับ คห.นี้

ลองคิดง่ายๆนะครับ ถ้าเขาไม่ดี หรือเจอพวกเกรียนๆ แล้วคุณไปหงุดหงิดใส่เขา หรือ หงุดหงิดตัวเอง มันไม่สนุกหรอกครับ มันทำให้เสียสุขภาพจิตนะผมว่า
    แพ้ ชนะ ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ปล่อยวางไป

ส่วนเรื่อง 4100 บ.ต่อ2ปีครึ่ง ผมว่าก็ไม่มากเท่าไหร่นะครับ แต่ไอพวกของเอาไปเติมให้เทพ อันนั้นผมไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ สำหรับผมจะเสียไปกับ ของ Dota2 ลดราคา กับ CS:GO ครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    4,100 2 ปีครึ่ง ไม่เยอะนะ

แต่ก่อนเติมแค่ air time เล่น KoK / Rag หมดเยอะแยะ

ลองหาเกม Free to Play / Not pay to win ดูสิครับ

เล่นเกมพวกที่มีเทพทรูบางทีก็เกิดกิเลส

เกมที่ต้องอาศัยทีมอย่าง DotA หรือ CS มันก็ต้องทำใจแหละ

เล่นเอาขำๆไป แพ้ชนะช่างหัวมัน เราเล่นดีที่สุดของเราพอ เก็บสถิติ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เมื่อก่อนเล่นเทลนันเนอร์ตอนเซิฟเปิดแรกๆ ผมเติมทุกวัน 100มั่ง1000มัี่่ง ตอนนี้ผมยังเก็บบัตรไว้เลย มี 60-70 ใบ 5555 แต่ตัวเทพก็ไม่เสียดายนะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    CS:GO ตอนนี่กำลังเครียทแพ้7ตาติด 3vs5 ไป2เกม rankตก พนันปืนก็เสีย TT

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เล่นเกมที่เล่นคนเดียวไม่ต้องพึ่งทีมไงครับ ไม่เครียดดี ออฟไลน์ไปเลยก็ดี ไม่ต้องห่วงเรื่องความเร็วเน็ตด้วย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ถ้าเครียดก็ไม่ต้องเล่นครับ