ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 388

[PC](PCSX2) [เกมสยองขวัญ] Fatal Frame II Crimson Butterfly / 1.97 GB/ เกมถ่ายวิญญาณหลอนภาคต่อสุดระทึก [ONE2UP] เล่นได้ 100 %

SCREENSHOT

รายละเอียดเกม

ณ หมู่บ้านมินาคามิ หมู่บ้านใหญ่กลางป่าเขาอันเร้นลับ ทีมีความเชื่อมาช้านานเกี่ยวกับพื้นที่เร้นลับในหมู่บ้าน ที่เรียกว่า "ประตูนรก" เพื่อไม่ให้ประตูนรกที่ว่านี่เปิดออกและทำให้เกิดหายนะกับหมู่บ้าน พวกเขาจึงมีพิธีกรรมปิดผนึกประตูนรก ซึ่งมีการประกอบพิธีอย่างต่อเนื่อง..พิธีกรรมทีว่านี้ จำเป็นต้องใช้ฝาแฝดผู้หญิงเป็นเครื่องบูชายัญ โดย จะให้ฝาแฝดผู้พี่ (ซึ่งที่หมู่บ้านนี้ถือเอาคนที่คลอดทีหลังคือคนพี่)บีบคอฝาแฝดผู้น้องให้ตายและศพของแฝดผู้น้องจะโดนโยนลงสู่ประตูนรก ซึ่งคนน้องต้องตายด้วยความเต็มใจและคนพี่ต้องบีบด้วยตัวเองห้ามให้ใครช่วยเด็ดขาด พิธีจึงจะสมบูรณ์ โดยเชือกันว่า แฝดที่ตายจะกลายเป็น Crimson Butterfly (ผีเสื้อเลือด) คอยคุ้มครองหมู่บ้าน

ความต้องการขั้นต่ำของระบบ

* Windows Vista / Windows 7 32bit/64bit
    * CPU: Intel Core 2 Duo @ 3.2ghz or better
    * GPU: 8600gt or better
    * 1gb RAM (2gb if on Vista / Windows 7)

VEDIO

DOWNLOAD

มี 7 พารท์ + โปรแกรม PCSX2 1.21+Bios

วิธีลง

แตกไฟล์ออกมานะคับ จะพบไฟล์ RAR ให้แตกไฟล์จะเจอไฟล์เกมเป็น iso และโหลดโปรแกรม PCSX21.2.1+ไบออส ให้ลงโปรแกรม PCSX2 คับ จากนั้นก็เข้าโปรแกรม รันไฟล์ iso เกม แล้วเล่นได้เลยคับ

วิธีใช้ PCSX2 1.2.1 (By Siring Throne)

วิธีการปรับแบบลื่นไหลสุดๆๆ แบบ จขกท ครับ ผมปรับไม่กี่อันครับ ก็เล่นได้ลื่นสบาย ตามนี้เลยครับ

ภาพจากเครื่อง จขกท เองครับ เล่นได้ 100 % ลื่นๆครับ

____________________________________________________________________________________________

อัพโหลดโดย Koeinwz

shorte.st เว็ปครอบลิ้งค์ เรทดี ได้เงินไว สนใจ คลิก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KoeinwZ : 18th August 2015 เมื่อ 18:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    จขกท ‪ขออุณุญาติดัน นานๆครั้งนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หลอนมาก เกมส์นี้ ยอมรับเลยครับ เสียดายหลังๆดันไปเน้นตลาดเครื่อง wii ซะงั้น กลายเป็นเราต้องแอคชั่นมากจนเริ่มไม่หลอนซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omegaseal อ่านกระทู้
    หลอนมาก เกมส์นี้ ยอมรับเลยครับ เสียดายหลังๆดันไปเน้นตลาดเครื่อง wii ซะงั้น กลายเป็นเราต้องแอคชั่นมากจนเริ่มไม่หลอนซะงั้น
    55 ผมมีภาค 3 ยุอะครับ ถ้าว่างๆจะอัพ หลอนจริงๆ สมัยผมมีเครื่อง เพล 2 ผมไม่กล้าเล่นเลยอะ นานมาละ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoeinwZ อ่านกระทู้
    55 ผมมีภาค 3 ยุอะครับ ถ้าว่างๆจะอัพ หลอนจริงๆ สมัยผมมีเครื่อง เพล 2 ผมไม่กล้าเล่นเลยอะ นานมาละ
    โอ้วคิดถึงจัง ถ้าอัพภาคสามกับสี่แล้วขอด้วยนะครับ พอดีลบไปตอนลงวินโดวใหม่เสียดาย ถ้าได้ลองเล่นภาค5 ที่ ลง Wii U จะฮ่ามากครับเกมส์จะหมดความน่ากลัวไปเลยถ้าเล่นจบไปแล้วรอบนึ้งชุดตัวละครแบบว่า คนอวดผีตอนนมล่าผี ยังอาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    โอ้วคิดถึงจัง ถ้าอัพภาคสามกับสี่แล้วขอด้วยนะครับ พอดีลบไปตอนลงวินโดวใหม่เสียดาย ถ้าได้ลองเล่นภาค5 ที่ ลง Wii U จะฮ่ามากครับเกมส์จะหมดความน่ากลัวไปเลยถ้าเล่นจบไปแล้วรอบนึ้งชุดตัวละครแบบว่า คนอวดผีตอนนมล่าผี ยังอาย
    555 ช่วงนี้ จขกท เรียนหนักยุคับ น่าจะใกล้สิ้นปี อีพแน่นอน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขออนุญาติดันนะครับ เผื่อมีใครกำลังหาหรือสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันๆนานทีครับ เกมหลอนๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    แวะมาดันดึกๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันคับ ไฟล์ไหนเสียแจ้งได้เลยคับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาท 6 โหลดไม่ได้เเล้วอะครับ รบกวนช่วยแก้หั้ยหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ แล้วก้ ถ้าไม่ใช้ โปรแกรม PCSX แต่ใช่ demon tool แทนได้ไหมครับ