ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

สอบถามเกี่ยวกับ window 7 และ driver ครับ

ผมสนใจที่จะลองหัดลง window 7 กับ notebook acer ของผมครับ ได้ศึกษาข้อมูลการลง window 7 จาก google เเล้ว

แต่มีข้อสงสัยที่ต้องการคำตอบครับ

ถ้าลง window 7 เสร็จเเล้ว จะมี driver ของตัวโน๊ตบุ๊คด้วยรึปล่าวครับ
    จากที่ผมหาใน google บางข้อมูลก็บอกว่า ลง window 7 เเล้ว จะค้นหา driver เอง
    หรือ ลง window 7 เเล้วก็จะได้ driver มาด้วย
    บางข้อมูลก็บอกว่า ลง window 7 เเล้ว ต้องหาลง driver ด้วย
    ผมไม่ค่อยเข้าใจในเรื่องพวกนี้เลยครับ

ผมเคยเห็นคนลง window 7 แต่ชื่อของ window 7 ตอนเลือกลง มันเขียนว่า window 7 acer (น่าจะเป็นแผ่น window 7 แบบ all in one)
    ถ้ามีแบบนี้คือ window 7 สำหรับ notebook acer โดยเฉพาะ มี หรือ ค้นหา driver ด้วยรึปล่าวครับ
    หรือต้อง ลง window 7 เเล้วหา driver มาลงเองครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ถ้าเป็นตัวดั้งเดิมเลย ต้องหาลงเองครับ อย่างของคุณเป็นโน๊ตบุกก็ใส่ชื่อรุ่นแล้วก็ไปโหลดในเว็บของผู้ผลิตได้เลย จะมีให้บริการอยู่โหลดมาลงได้ แต่วินโดว์ที่โหลดมาบางตัวจะมีไดร์เวอร์แบบพื้นฐานติดมาให้ด้วย คือใช้งานพื้นฐานได้ทุกอย่าง ไม่ต้องลงไรเพิ่มก็ใช้ได้ แต่เราลงเองให้ถูกรุ่นของเรายังไงก็ย่อมดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ส่วนมาก visual driver ของ windows 7 ถ้าไม่ใช่เครื่องแปลก ๆ ( MSI , SAMSUNG ฯลฯ ) จะเจอเกือบหมด แต่..... จะไม่สามารถกำหนดค่าต่าง ๆ ของ hardware ได้ เช่น Display ถ้าเป็น Nvidia ก็จะไม่สามารถกำหนดรายละเอียดหน้าจอได้ , Sound ก็จะไม่สามารถเลือก Effect ได้ Techpad , bluetooth ไม่สามารถเชื่อต่ออุปกรณ์ได้ เป็นต้น.. ส่วนถ้าอยากจะกำหนดค่าต่าง ๆ ตามที่บอกมาคุณก็จะต้องไปดาวน์โหลดไดร์เวอร์ตามเวบยี่ห้อโน๊ตบุ๊คที่คุณซื้อมา ดังที่ คุณ wind บอกมา