ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647

Game : มหาวิทยาลัยมหิดลเปิดสาขาวิชาเทคโนโลยีเกมและเกมมิฟิเคชั่นแล้ว ในไทย !!

หลังจากที่เมื่อก่อนหน้านี้เราได้เห็นการเปิดหลักสูตรเกี่ยวกับเกมในประเทศเกาหลีไปแล้ว >> ฝันเป็นจริง มหาวิทยาลัยเกาหลีร่วมมือกับ Sony เปิดหลักสูตรสอนวิชา Playstation !! ทำเอาหลายๆคนเกิดอาการอยากไปเรียนขึ้นมาทันที แต่จะให้บินไปเรียนถึงเกาหลีก็ใช่เรื่อง ล่าสุดประเทศไทยก็ไม่น้อยหน้า เมื่อมีรายงานว่ามหาวิทยาลัยมหิดล เปิดหลักสูตรนานาชาติวิทยาศาสตร์มหาบัณฑิต (ปริญญาโท) สาขาวิชาเทคโนโลยีเกมและเกมมิฟีเคชั่น เพื่อรองรับการเติบโตทางด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ ที่มีการเติบโตของเรื่อยๆกว่า 90 เปอร์เซ็นในปัจจุบัน

แน่นอนว่าเรื่องของเกมนั้นไม่ใช่แค่เรื่องความบันเทิง ความสนุกสนานแบบไม่มีประโยชน์เท่านั้น ทางการแพทย์ การศึกษา หรือแม้กระทั่งหน่วยงานความมั่นคงยังมีการประยุกต์เอาเกมมาประยุกต์ลดค่าใช้จ่าย ในการฝึกปฏิบัติอีกด้วย ซึ่งเรียกกระบวนการเหล่านี้ว่า Gamification (เกมมิฟิเคชั่น)

ทางมหาวิทยาลัยจึงเปิดหลักสูตรนี้ขึ้นเพื่อ เน้นการวิจัย พัฒนานวัตกรรม โดยผู้เชี่ยวชสญในอุตสาหกรรมเกมโดยเฉพาะ ผู้ที่จะเข้าเรียนจะต้องมีเกรดเฉลี่ยสะสมไม่ต่ำกว่า 3.00 ในสาขา วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ , วิทยาการคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ หรือหากจบจากสาขาอื่นต้องมีความรู้พื้นฐานด้านด้านคอมพิวเตอร์ไม่น้อยกว่า 15 หน่วยกิต แฃละมีประสบการณ์การทำงานในสาขาที่เกี่ยวข้องด้วย

สำหรับผู้ที่อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่เว็บไซต์ของมหาวิทยาลัยมหิดลได้เลยครับผม

Credit : http://www.techxcite.com/ , http://www.ict.mahidol.ac.th/thai/index.html

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เจอค่าเทอมเข้าไปก็จุกเหมือนกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เห็นแล้วอยาก ย้ายไปเรียน เลย คงไม่แพงไปกว่า สถาปัต abac มั้ง-*-

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไม่ใช่ว่าจะเข้าไปเรียนได้ง่ายอยู่นา 5555

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ค่าเทอมโครตแพงเลยครับ 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เดี๋ยวเจอค่าบำรุงแล้วจะร้องครับ แล้วจะเข้าก็ไม่ได้ง่ายๆเลยครับ เพราะสาขานี้ไม่มีการสอนวิชาพื้นฐานจึงไม่รับคนขาดประสบการณ์ครับ

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เรียนด้านเกม ไม่ใช่ไปเล่นเกม ไม่ได้ง่ายหรอกนะ

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    อืมคุณสมบัติเรื่องเกรดกับหน่วยกิตผ่านละ ติดอยู่อย่างเดียว ตัง!!!!

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ค่าเทอมคงไม่น้อยเลยนะครับ ระดับปริญญาโทอีกด้วย อยากไปเรียนจริงๆ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    แค่เกรดเฉลี่ย ป.ตรี ก็ไม่ถึง 3.00 ละ เข้าไม่ได้หรอก ฮาๆ
    แต่ผมก็พอที่จะเขียนเกมได้ครับ แต่ส่วนมากจะเป็นด้านกราฟฟิคซะส่วนมาก ก่อนที่จะเอาเข้าไปยังส่วนของ Coding

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เข้าง่ายๆ ก็ดีสินะ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แจ่มครับ อย่างน้อยเค้าก็มองเห็นเกมส์ในในประเทศไทยในแง่ดีบ้างละ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    สรุปง่ายๆ...ต้องเขียนเกมมาเป็นแล้ว....ต้องจบตรีในสาขาที่เกี่ยวข้อง.....ต้องมีประสบการณ์ในการทำงานสาขาที่เกี่ยวข้อง(อาจจะต้องมีใบรับรองหลักฐานการผ่านงานด้วยเลยหรือป่าว....ปากป่าวมือเขียนคงมิได้)......สรุปแล้วสาขานี้ก็เหมือนเรียน ป.โท เพื่อต่อยอด...จากผู้พัฒนาอยู่แล้วหรือป่าวเนี่ย
    เด็กใหม่ความรู้กะจ่อยล่อยคงเข้าไม่ได้สินะ

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ggwp เกรด ผม 2.75 -.-
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เด่วๆไม่ถึง 3.00 ป.ตรี วิดวะนี่ยากนะ =^=

โครตเหนื่อยเลย
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    -_- วิดวะ ให้ถึง 3.00 นี่ โหดอยู่ -_- 2.80 ยังจะบ้าอยู่