ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

Ram โดนไวรัสแก้ยังไงครับ

คือแรมมันทำงานตลอดเรยอะครับ Notebook ผม แรม 2gb เป็นเมื่อตอนเช้าอะครับ
    อาการคือ เปิดอะไรจะช้ามาก Ram อ่านไม่ยอมหยุดแก้ยังไงดีครับ ไฟมันขึ้นอ่านตลอดจากตอนแรกเเค่กระพริบ เหมือนจะโดนไวรัสอะครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แรมไม่โดนไวรัสหรอกครับ และก็ไวรัสไม่มีวันทำลายแรมด้วย แต่ไวรัสมันไปหน่วงระบบปฏิบัติการของคุณทำให้คอมช้า
    กินแรมมากกว่าปกติ ลองสแกนไวรัสออนไลน์ดูครับเผื่อหาย
    [IMG][/IMG]

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ตามนั้นครับ แรมไม่น่าจะติดไวรัสได้นะครับ
    ลองดู process ว่ามีอันใหนแปลกลองปิดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    345
    คือมันอ่านไม่หยุด พออ่านไปได้สักพักมันจะหยุดเเล้วก็ค้างไปเลยอะครับ ต้องแก้ยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    แรมติดไวรัสนี่อะนะ

พึ่งเคยได้ยิน ไปอ่านตำราเล่มไหนมา

แรม (RAM : Random Access Memory) คือ หน่วยความจำที่ใช้เป็นหน่วยความจำหลักของเครื่องคอมพิวเตอร์ เป็นหน่วยความจำประเภทที่อ่าน/เขียน ข้อมูลลงไปได้ตลอดเวลา แต่ถ้าไฟดับหรือปิดเครื่อง ข้อมูลในหน่วยความจำจะหายหมดทันที

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    แรมติดไวรัสนี่อะนะ

พึ่งเคยได้ยิน ไปอ่านตำราเล่มไหนมา

แรม (RAM : Random Access Memory) คือ หน่วยความจำที่ใช้เป็นหน่วยความจำหลักของเครื่องคอมพิวเตอร์ เป็นหน่วยความจำประเภทที่อ่าน/เขียน ข้อมูลลงไปได้ตลอดเวลา แต่ถ้าไฟดับหรือปิดเครื่อง ข้อมูลในหน่วยความจำจะหายหมดทันที

แล้วผมต้องแก้ยังไงครับถึงจะหาย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับแรมแล้วล่ะครับ น่าจะเป็นที่ os คุณติดไวรัสมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloud14 อ่านกระทู้
    แล้วผมต้องแก้ยังไงครับถึงจะหาย

เปิด Tark Manager (เลือก แท็บ Processes )แล้วก็ถ่ายรูป มาให้ดู ก่อนว่า โปรแกรมไหน ที่กำลังใช้แรมอยู่ ตัวไหนใช้มากใช้น้อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ใช้โปรแกรมสแกนไวรัสเลยขั้นตอนแรก ถ้าจะให้ชัวร์ลงwindows ใหม่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลงวินใหม่ชัวร์กว่าครับไม่ต้องไม่หาวิธีแก้ให้ปวดหัว

กล่าวขอบคุณ
    345

นี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    พื้นที่ Drive C: เหลือน้อยรึป่าวแล้วได้จัดเรียงข้อมูลบ้างไหม

*ไฟสีฟ้าที่เห็นนั่นมันสถานะของ hdd ไม่ใช่แรม

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    พื้นที่ Drive C: เหลือน้อยรึป่าวแล้วได้จัดเรียงข้อมูลบ้างไหม

*ไฟสีฟ้าที่เห็นนั่นมันสถานะของ hdd ไม่ใช่แรม

นี้อาครับก็ปกติน่ะครับ ??? T^T

กล่าวขอบคุณ
    5
    ที่มันช้าลง อย่างแรกเลย แรม2gb ถือว่าน้อยนะครับ เปิดเครื่องมา os ก็เอาไปใช้ครึ่งนึงละ แล้วก็โปรแกรมป้องกันไวรัส ถ้าจะให้ดีไม่ต้องลงครับ แล้วก็พยายามหลีกเลี่ยงพวกโปรแกรมภาษาจีน หรือ crack อะไรต่างๆนาๆ ที่ผมเห็นที่หน้าจอ spyhunter ลบทิ้งเถอะครับ ติดตั้งให้มันมากินทรัพยากรเครื่องซะปล่าวๆแค่ nod32 ก็เหลือๆแล้วครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Leoneko อ่านกระทู้
    ที่มันช้าลง อย่างแรกเลย แรม2gb ถือว่าน้อยนะครับ เปิดเครื่องมา os ก็เอาไปใช้ครึ่งนึงละ แล้วก็โปรแกรมป้องกันไวรัส ถ้าจะให้ดีไม่ต้องลงครับ แล้วก็พยายามหลีกเลี่ยงพวกโปรแกรมภาษาจีน หรือ crack อะไรต่างๆนาๆ ที่ผมเห็นที่หน้าจอ spyhunter ลบทิ้งเถอะครับ ติดตั้งให้มันมากินทรัพยากรเครื่องซะปล่าวๆแค่ nod32 ก็เหลือๆแล้วครับ
    ลบแล้วครับแต่มันก็ยังเป็นอยู่เมื่อเช้าก็ปกติดีน่ะครับพอตอนเย็นมันก็อืดเฉยเลย ram อ่านไม่หยุด พอสักพอมันหยุดเเล้วก็ค้างยาวเรยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    จะอธิบายให้ฟังคร่าวๆ เรื่องแรมน่ะมันต้องทำงานตลอดอยู่แล้ว แล้วไอ้ที่ไฟสีแดงกระพริบ หรือไฟแดงค้าง นั้นมันคือในส่วนของ HDD ครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ลองหา HDTUNE มแสกน bad ดูครับหรือลองเช็คสถาณะของฮาร์ดดิสด้วย CrystalDiskInfo ดูก่อนก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไวรัสที่ทำลายฮาร์ดแวร์ได้นั้นมันมีอยู่แต่จบไปนานแล้ว แต่เครื่องมันช้าลงผมว่าคงต้องไล่เช็กมากกว่าคับ ถ้าโดนไวรัส สแกนไม้หายคงต้องลงวินโดว์ไหมล่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมจะอธิบายให้คราวๆ นะครับ จากที่ผมเห็น
    - win 7 นั้นต้องการ ram ในการรันระบบอย่างน้อย 1 GB นั้นเท่ากับว่า จาก 2 GB หายไป 1 GB ยังไม่รวมโปรแกรม startup อื่นที่ทำงานเป็น Background อย่างของผมเปิดมา windows+โปรแกรมตอน startup ใช้ประมาณ 1.6 GB (utorrent ,Frap,Nod32,IDM,Deamontool,garena) ส่วน xin XP จะรันแค่ 450 mb++
    - ลองดูโปรแกรมขยะ Baidu hao123 บลาๆ
    - ลองปิด startup ที่ไม่จำเป็นออก ไป start > Run พิม msconfig > ไปแทบ startup แล้วเลือกอันที่ไม่จำเป็นออกเช่น skype ,utorrent บลาๆ

กล่าวขอบคุณ
    345
    โปรแกรมสแกนไวรัสมันเปิดยังไม่ได้เรยครับโหลดนานมากครับ

Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ถามเพิ่มนะครับ Windows 7 ที่ใช้งานอยู่เนี้ย เป็นแบบ 64bit หรือ 32bit (วิธีดู Strat > Control Panel > System ดูในส่วนของ System,System Type)

ถ้าเป็น 64bit เพิ่มแรมจะดีกว่าหรือกลับไปลง Windows แบบ 32bit เนื่องจาก 64bit ระบบจะใช้แรมมากว่าและถ้าแรมในเครื่องมีไม่มากเกินว่า 4GB ก็ไม่จำเป็นต้องลง

ผิดพลาดอะไรตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    ไฟนั้นเป็นไฟ HDD ครับ ไม่ใช่แรม

เชียงใหม่ , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    512
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ใช้งานเครื่องนี้มานานยังครับ ผมว่ามันแปลกๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    345
    แก้ได้เเล้วครับลง windows ใหม่ครับ หายเเล้วครับ สงสัยจะโดนไวรัส เล่น T^T

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมเข้ามา เพราะสงสัยว่าแรมมันติดได้ด้วยหรอครับๆ 555555 งงเลย = =