ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766

เครียด งง สับสนกับตัวเอง เมื่อผมไปรู้จักกับผู้หญิงคนนึงทาง Bee Talk ขอปรึกษาหน่อยครับ

มาเเล้วครับ 555 โทษทีๆ พอดีผมตั้งกระทู้ตอนจะเลิกงานออกเวรพอดี กะว่าจะมาเขียนให้เสร้จตอนเข้าเวรคืนนี้

คือเรื่องมันเริ่มเมื่อวันที่ 17ก.ย. ที่ผมมา ผมลองเล่นไอเจ้าโปรเเกรม Bee Talk ในที่ทำงานลองสเเกนหาคนใกล้ๆดู(ผมทำงานใน รพ.รัฐแห่งหนึง)กะว่าจะหาคุยกับน้องๆพยาบาลที่รู้จักกัน แต่เเล้ว โชคชตา ก็ดันพาให้ผมก็ไปเจอผู้หญิงอยู่คนนึง น่าตาถือว่าใช้ได้เลย น่ารักเเบบมีอายุหน่อย ไม่ใช่เเบบเด็กวัยรุ่นใสๆทั่วๆไป(ประมาณคนทำงานเเล้ว) ทีนี้ผมก็เลยเเอดไป พอตกตอนเย็นเธอก็รับเเอด เเต่ก็ไม่ได้คุยกัน จนอีก2วันถัดมา เธอส่งสติ๊กเกอร์มาทักทาย เราก็เลยเริ่มคุยกัน ก็คุยกันตามปกติเวลาที่คนไม่รู้จักกันคุยกัน( เช่น ชื่อไร อยู่ไหน ทำงาน/เรียนไหน มีเเฟนยัง อะไรทำนองนี้) จนผมหลุดไปบอกเธอว่าผมทำงานไหน ทำอาชีพอะไร เธอก็ยิงประโยคนึงมาว่า " แล้วรักษาโรคที่เธอ เป็นอยู่ตอนนี้ได้รึเปล่า " " โรคใจช้ำ " ผมก็คิดล่ะ ว่าผู้หญิงคนนี้จะมาจีบผมรึเปล่าว๊า พอคุยกันไปซักพัก ผมเริ่มรู้สึกว่าผู้หญิงคนนี้เค้ามีอะไรน่าค้นหามากก อ่อ ผมลืมบอกไปครับ เธออายุเท่าผม เเต่ดูหน้าเเล้วเหมือนจะเเก่กว่า ประมาณ 30+ ^^" ทำอาชีพประกอบกิจการร้านเสริมสวย เป็นเจ้าของเอง อยู่จังหวัดติดกับผม แล้วก็มีสาขาอยู่ที่พัทยาอีก1สาขา ค่อนข้างมีฐานะ ที่ผมไปแอดเจอเธอ เพราะเธอเเวะมาซื้อผัดไทยเจ้าดังข้าง รพ.ที่ผมทำงานอยู่พอดี เธอไม่ใช่คนจังหวัดเดียวกันกับผมนะครับ(พรหมลิขิตชัดๆ ) หลังจากนั้นเราก็คุยกันถึงเรื่องทั่วๆไป เรื่องชีวิตประจำวันทั่วๆไป จนเธอบอกผมว่า เธอกลับมาอยู่บ้านบ้านได้ 5 เดือนเเล้ว หนีมาอยู่บ้าน ตอนเเรกเธออยู่พัทยาเปิดร้านเสริมสวยอยู่ที่นั่น แต่กลับมาเพราะผิดหวังกับความรัก ซึ่งผมก็ไม่ได้อยากจะถามถึงเรื่องอดีตของเธอมากนัก เพราะไม่อยากให้เธอต้องคิดมากไปซ้ำเติมเธออีก เราก็คุยกันมาเรื่อยๆ ส่วนใหญ่ก็จะคุยทำนองจีบกันไปกันมา ส่งติ๊กเกอร์ให้กัน เธอจะเป็นคนคุยออกทะลึ่งๆหน่อย ค่อนข้างเปิดเผย เราคุยกันแค่ไม่กี่วัน ผมรู้สึกว่า ผมเริ่มรักผู้หญิงคนนี้มากกกๆๆ อยากปกป้อง ดูเเลเธอ จนวันที่19ก.ย. เธอขอไลน์ผม บอกอยากคุยกันในไลน์ ผมก็ให้เธอไป พอเธอรับแอดปุ๊บ ผมก้เปิดเข้าไปดูหน้าวอของเธอ แต่สิ่งที่ผมเห็น มันทำให้ผมเกือบช๊อค ผมเห็นรูปภาพของเด็ก อายุประมาณ 6-7ขวบ กับเด็กเล็กๆ อายุไม่น่าจะเกิน4-5เดือน เเต่หลังจากนั้นไม่ถึงนาที ผมก็ไม่สามารถเข้าหน้าวอได้อีก เหมือนโดนบล๊อค แต่ผมก็เเกล้งทำเป็นไม่เห็น จนตกช่วงกลางคืน เธอบอกว่าเธอจะมาหาผมช่วงสิ้นเดือนนี้ ผมก็ตอบตกลง เพราะก็อยากเจอเธอมากๆเหมือนกัน เธอบอกอยากมาเจอผม เราคุยกันถึงเรื่องร้านที่จะไปกินกัน และโรงเเรมที่เราจะไปพัก.. แต่ผมก็ดันไปยิงคำถามนึง ซึ่งผมอยากจะถามเธอ ผมถามเธอไปว่า ... มีน้องเเล้วหรอ? เธอนิงไปซักพัก เเล้วเธอก็ตอบมาว่า " ถ้าไม่ชอบเพราะเค้ามีลูกเเล้ว ก็ไม่ต้องคุยกันก็ได้นะ เค้าจะได้ไม่สร้างความผูกพันไปมากกว่านี้ " แค่ผมได้ยินแค่นี้ ผมคิดใว้ในใจเลยว่า ผู้หญิงคนนี้ ผมต้องรักเค้า ดูเเลเธอเเละลูกให้ได้ เธออบอกว่า เด็กคนนั้น เป็นลูกชาย อายุ7ขวบ แต่เธอเลิกกับพ่อของลูกมา 5ปีเเล้ว ส่วนเด็กเล็กนั่น เป็นลูกของพี่ชาย ซึ่งผมก็ไม่เป็นไร บอกเธอไปว่าผมรับได้ เเล้วความรักของผมกับเธอ ก็เริ่มมีมากขึ้นๆ ผมรู้สึกว่าเธอก็รักผมมากเหมือนกัน แล้วเธอก็ถามผมว่าผมเล่นเฟสมั๊ย ผมบอกว่าไม่เล่น(อันที่จริงผมเล่น เเต่ไม่อยากเปิดเผยตัวตน เดี๋ยวจะมาบอกนะครับว่าเพราะอะไร) แต่ผมก็ไม่ได้ขอเฟสเธอนะ แต่หลังจากนั้น เมื่อคืนนี้ ผมก็ลองใช้วิชามาร หาเฟสเธอ จากเบอร์มือถือของเธอเอง จนผมไปเจอเข้า ก็เลยลองเข้าไปดู สิ่งที่ผมตกใจยิ่งกว่า คือ เด็กเล็กวัย4-5เดือนที่ผมเล่าให้ฟังก่อนหน้านี้ ก็คือลูกชายของเธออีกคน เพราะผมไล่อ่านตามเม้นของเธอ ก็เลยมั่นใจเลยว่าใช่เเน่นอน เอาหล่ะซิครับ งานนี้ ทำใมเธอต้องโกหกผมด้วย หรือว่าที่เธอเอาลูกคนเล็กคนนี้มาอยู่บ้าน เพราะเธอมีปัญหา กับผู้ชายพ่อของลูกอีกคน ผมเริ่มสับสนเเล้ว ว่าตกลง เธอมีสามีมาเเล้วกี่คน 2คนหรอ หรือคนเดียว เเต่เป็นพ่อของเด็กทั้ง2 จนถึงตอนนี้ ผมก็ยังคุยกับเธอปกติ โดยไม่บอกให้เธอรู้ว่า ผมเข้าไปดูเฟสเธอเเล้ว เเละรู้ว่าเธอมีลูกเล็กๆอีกคน แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ผมก็ยังยืนยันกับตัวเองว่าผมยังรักผู้หญิงคนนี้อยู่ โดยที่ผมไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น เราสัญญากัน ว่าจะไปเที่ยวกัน ขับมอไซค์ของผมขึ้นเหนือ เราบอกรัก บอกคิดถึงกันทุกวัน จนเราตกลงเป็นแฟนกัน แต่มันมีประเดน คือ

- ผมมีเเฟนเเล้วครับ คบกันมา 8 ปีเเล้ว โดยผมปิดบังเธอคนนี้ที่ผมกำลังคุยอยู่ว่าผมโสด
    - แฟนผมเพิ่งเรียนจบ ระหว่างที่เรียนอยุ่4ปี เธอก็มาอยู่กับผม ใช้ชีวิตอยู่บ้านผมทุกวัน โดยบอกทางบ้านว่า เช่าหออยู่กับเพื่อน
    - แฟนผมพอเรียนจบ เค้าก็กลับบ้าน เพราะสมัครงานไว้ รอเรียกตัว ผมเลยใช้ชีวิตอยู่คนเดียวมาประมาณ 2 เดือนเเล้ว
    - เพราะผมเหงา แค่อยากหาเพื่อนคุย(กิ๊กนั่นเเหล่ะ) ไว้แก้เหงา แต่ดันมาเจอแบบนี้ ซึ่งผมถอนตัวไม่ขึ้นเลย
    - ผมกลัวเวลาเเฟนผมมาหา ผมจะปิดบังเธอทั้งคู่ยังไงดี เพราะผมก็รักเธอทั้งคู่มากเหมือนกัน

ผมจะทำยังไงดี!!!!!!

ตอนนี้ผมฟังเเต่เพลงนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peacepe2 : 22nd September 2014 เมื่อ 20:38

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เข้ามาเก้อเลยตู

แฟนท่านคบมา 8 ปี กับคนนี้เริ่มคุยวันที่ 17 นี่ท่านรัก 2 คนนี้เท่ากันแล้วเหรอ - -*
    เป็นผมก็เลือกแฟนอยู่นั้นแหละ คบมาตั้งนาน ส่วนอีกคนก็ไม่เปิดใจให้ ปิดไว้ส่วนหนึ่ง (เพราะท่านบอก เหงา อยากมีกิ๊กเฉยๆ) แล้วเค้าก็ยังโกหกเราอยู่ด้วย ก็ต้องใช้เวลาอะนะ
    ก็นะ เรื่องแบบนี้ ต้องตัดสินใจเอง YOLO
    เรื่องแม่.ม epic จริงๆ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 22nd September 2014 เมื่อ 20:46

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวจะมาเล่านะครับ ขอไปเรียบเรียงก่อน
    เข้ามาเงิบ -*-

ถ้าจะขนาดนั้น เดี๋ยวค่อยตั้งกระทู้ก็ได้ครับ พิมพ์ให้เสร็จก่อน -..-"

Edit :: อ่านแล้ว

เท่าที่อ่านนะ ก็คงลูกเธอจริงๆแหละ ถ้ายึดตามที่ จขกท เข้าไปดูหลักฐานมา

แต่ บอกว่ารักเหรอ ผมว่าไ่ม่หรอก จขกท แค่เหงา อยากหาคนคุยด้วย อยากหาคนอยู่ใกล้ๆ เพราะเดิมเคยมีแฟนอยู่ใกล้ตลอด

เพิ่งคุย 17 กย บอกว่ารักเลยเหรอ ไม่ใช่หรอกมั้ง แค่ want + need มากกว่า

แค่ 7 วัน กับ 8 ปี ก็เลือกเอาว่าอยากได้แบบไหน แล้วถ้าเลยเถิดบอกเลยว่ายาก

ถ้า want + need เฉยๆ ไปหาไซด์ไลน์ หรือลงอ่างไปเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระทีหลัง

สานสัมพันธ์ต่อไประวังเรื่องไม่จบ แต่จะจบชีวิตแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 23rd September 2014 เมื่อ 08:12

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    จากที่อ่านมา ผมว่าคุณควรลองชั่งใจดูครับการที่คบกันเเค่นั้นผมว่ามันบอกนิสัยกันไม่ได้หรอกครับ อีกอย่างคุณบอกคุณคบเจ้าหล่อนด้วยคำว่า"ตอนนั้นเหงา" ผมว่ามันอาจจะไม่ใช่สิ่งที่คุณต้องการจริงๆก็ได้ คุณเพียงเเค่ต้องการเพื่อนมาทำให้คุณหายเหงาเสียมากกว่า แต่ถึงกระนั้นเเล้วผมว่าคุณควรถามใจตัวเองดีกว่าว่าความสันพันธ์ของพวกคุณสามคนนั้นควรจะเป็นอย่างไร ดีกว่ามาถามคนนอกอย่างพวกผม พวกผมทำได้เพียงหยิบยื่นทางออกให้คุณ เเต่คนที่ควรจะตัดสินใจจริงๆนั้นผมว่าควรจะเป็นตัวคุณเองที่ตัดสินมันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T8109 : 22nd September 2014 เมื่อ 23:37

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    คงไม่ใช่.. หายเครียดแล้วครับ ปิดกระทู้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ลงชื่อรออ่านครับ...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    นี่เอาฮาใช่ไหมคับเนี่ย (ผมล้อเล่นนะ แต่ฮาจิงๆ ฮ่าๆๆ )

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ต้มน้ำรอครับ อิอิ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ทำไมผมฮา รีบตั้งทู้ไปไหน
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    Bee talk ... ถิ่นผมเจริญมาก มีแต่กะเทย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ของผมกระเทยซะส่วนใหญ่ แอดผมด้วย T^T อยากให้ผู้หญิงแอดบ้าง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    อ่าวเฮ้ยมีงี้ด้วยหรอ - -.
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    คุณ peacepe2 คงจะเห็นว่าJKG มัน เงียบสิน้า นึกมุขล้ำมากกกกกก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    งง เลย สิ คับ

นี่ผมตั้งใจอ่านจนจบเลยนะคับ ตอนแรกๆก็ดี รู้สึกดีไปกับ จขกท แต่ตอนจบดันต่างคนต่างความเหงาซะงั้น
    ผมว่าท่านรีบหยุดเถอะครับก่อนจะลามปาม ไม่งั้นจบไม่สวยแน่ แฟน 8 ปีนะคับ รีบตัดสินใจให้ไวเลย
    (ขอโทษก่อนเลยหากผมพูดมากไป) อ่านตอนแรกนึกว่าท่านเป็นคนโสดแสนดีแต่รู้อีกที เจ้าชู้ซะงั้น
    เอาใจช่วยคับ รีบจัดการนะคับก่อนสายเกินแก้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ]J[okeR : 23rd September 2014 เมื่อ 14:57

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ฺBeetalk ระวังกระเทย Beetalk ระวังคนปลอมตัวหลอกดูหำ Beetalk ระวังโรค!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    มาแล้วจ้าาาาาาา นั่งพิมจนมือหงิก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เรื่องของคุณ peacepe2 ทำผมเงิบเลยนะครับ...
    สมาชิกใหม่บอร์ดjokerครับ ^__^

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ยิ่งรากหยั่งลึก ยิ่งถอนยากเย็น นะท่าน
    ปล. ถ้ามันเกิดกับผมคงตัดสินใจยากพอดู ตัดสินใจดีๆนะครับ คนที่รักเรามากที่สุดคือคนใหน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    กว่าจะอ่านจบ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ของผมมีแต่เด็กมัธยมต้นมาแอด - -
    นานๆทีจะมีเด็กมหาลัยมาแอด

(เบื่อครับเลย เลิกเล่นเลย มีแต่เด็กม.ต้นมาแอด)

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมว่าไม่คุ้มเสี่ยงนาา ไม่รู้จักตัวตนที่แท้จริงก็ไปหลงรักเขาซะเต็มเปาแล้ว

ถ้าผมเป็นแฟนคุณนะคงรับไม่ได้อ่ะจริงๆ คุยกับเขาแค่ไม่นาน แถมเขาก็โกหกคุณ เคยมีครอบครัวแล้ว คิดดูดีๆแล้วกันนะครับ

ผมว่าสำหรับประเด็นอย่างนี้ พยายามตีตัวออกห่างดีกว่า อย่าเปิดเผยให้เขารู้ตัวตนคุณไปมากกว่านี้เลย อันตรายจริงๆ

จากที่อ่านมาน่าจะฟันธงได้เลยว่ามีสามีมาแล้วอย่างน้อยๆก็ 1-2 คน ซึ่งเป็นระยะเวลาที่ห่างกันไม่น่าเกิน 5-6 ปี

ซึ่งก็ลองคิดดูเองครับว่าปัญหาอยู่ที่ใครทำไมเขาถึงต้องหย่าร้าง(หรือกลับมามีความสัมพันธ์กันใหม่)กันถึงตั้ง 2 หน

สำหรับผมการที่จะคบใครซักคนเป็นเวลานานได้ถึง 8 ปีนี่ขอชื่นชมจริงๆครับ ดูแลแฟนปัจจุบัน(8 ปี)ของคุณให้ดีที่สุดดีกว่านะครับ

แต่ถ้าไม่.. คุณอาจจะได้รู้ว่า"การเสียสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตรองจากพ่อแม่ไป"มันเป็นยังไง
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ทำใจลำบากละครับแบบนี้ ถ้าเป็นผม ผมคงจะเลือกคนที่คบกันมาแปดปีครับ อย่างน้อยเราก็เคยอยู่ด้วยกันมานานน่าจะเข้าใจกันมากกว่า (ย้ำอีกทีถ้าเป็นผมนะครับ)

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Bee Talk เจอแต่กระเทยแอด ปวดจิตเลยครับ 555+

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อะไรเอ้ย สกอจบ5-3

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: