ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation Starship troopers PC เล่นไม่ได้ครับ

พอดีผมไปซื้อแผ่นเกมส์starship troopers มาลงอ่าครับ แต่พอลงแล้วเข้าเกมส์ได้ปกติ แต่พอจะเริ่มเล่นมันก็ไม่มีภาพอ่าครับ มีแต่จอดำๆแล้วก็มีเสียงอ่าครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับช่วยผมหน่อยนะครับ T^T

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    แท้ หรือเถือน สเปค อะไร ขอรายละเอียดด้วยเด้อคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    แก้ตามนี้
    2. วิธีนี้แหละที่ผมแก้ได้ โดยแก้ที่ config file ของมันเลย
    2.1 ให้เข้าไปที่ folder ที่เกี่ยวกับการ save และตั้งค่าเกม
    (โดยปกติแล้วจะอยู่ที่ My Documents\Empire Interactive\SST\Settings ครับ)
    2.2 เปิด file global.settings ด้วย Notepad
    2.3 หา คำว่า Glow ทีอยู่ในข้อความกลุ่มนี้

Other:

InstalledLanguage: { "0" }
    ShadowDependencies: { "1" }
    ForcedFSAA: { "0" }
    Glow: { "1" } ( This is the option that you need to change to “0” )
    GlowTrail: { "1" }
    GlobalGlow: { "0" }
    ParticleGlow: { "0" }
    Distort: { "1" }
    Compile: { "0" }
    DisplayTimer: { "0" }
    HUD: { "1" }

เปลี่ยนค่า Glow: {"1"} ให้เป็น Glow: { "0" }

2.4 เซฟ file global.settings ที่เพิ่งแก้ไขไป แล้วค่อยเปิดเกมเล่นใหม่ ถ้าเปิดเกมอยู่ให้ปิดแล้วเปิดใหม่นะครับ
    เท่านี้แสงสว่างจ้าก็จะหายไป เล่นได้สบายแฮ (เสียแต่ว่า พวก lighting effect โดนลดไป เลยไม่สะใจเท่าที่ควร)
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    แท้ หรือเถือน สเปค อะไร ขอรายละเอียดด้วยเด้อคับ
    ของเถื่อนครับ
    สเปค Core i3-2310 ,Ram 4GB Nvidia Geforce GT 540 ครับ โน๊ตบุคนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    แก้ตามนี้
    2. วิธีนี้แหละที่ผมแก้ได้ โดยแก้ที่ config file ของมันเลย
    2.1 ให้เข้าไปที่ folder ที่เกี่ยวกับการ save และตั้งค่าเกม
    (โดยปกติแล้วจะอยู่ที่ My Documents\Empire Interactive\SST\Settings ครับ)
    2.2 เปิด file global.settings ด้วย Notepad
    2.3 หา คำว่า Glow ทีอยู่ในข้อความกลุ่มนี้

Other:

InstalledLanguage: { "0" }
    ShadowDependencies: { "1" }
    ForcedFSAA: { "0" }
    Glow: { "1" } ( This is the option that you need to change to “0” )
    GlowTrail: { "1" }
    GlobalGlow: { "0" }
    ParticleGlow: { "0" }
    Distort: { "1" }
    Compile: { "0" }
    DisplayTimer: { "0" }
    HUD: { "1" }

เปลี่ยนค่า Glow: {"1"} ให้เป็น Glow: { "0" }

2.4 เซฟ file global.settings ที่เพิ่งแก้ไขไป แล้วค่อยเปิดเกมเล่นใหม่ ถ้าเปิดเกมอยู่ให้ปิดแล้วเปิดใหม่นะครับ
    เท่านี้แสงสว่างจ้าก็จะหายไป เล่นได้สบายแฮ (เสียแต่ว่า พวก lighting effect โดนลดไป เลยไม่สะใจเท่าที่ควร)
    ผมลองทำแล้วครับแต่ก็ยังจอมืกเหมือนเดิมครับมีแต่เสียงเกมส์ งื้อๆ T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำตามคริปเล่นได้เเน่ https://youtu.be/3YHkvHukvco

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

😁😁😁😁😁😁😁