ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

สอบถามเรื่องการ์ดจอครับ

ถ้าตอนนี้ผมจะจัด r9 270x ตัว 2gb กับ 4gb ต่างกันยังไง นอกจากแรม บ้างครับ

หรือ มีตัวแรงกว่า ที่กล่าว ในราคา พอๆกัน มั้งครับผม

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเองมี GTX 660Ti 2GB อยู่พอมาเล่นเกมใหม่ๆอย่าง Deadrising 3 พบว่าบางจุดแรมไม่พอใช้สำหรับการ์ดจอครับมันจะไม่บอกว่าแรมล้นนะครับแต่ฉากไหนแรมล้นมันจะกระตุกให้เห็นกันเลย
    ดังนั้นเหลือดีกว่าขาดครับเกมไม่ได้กินการ์ดจอมากแต่ซดแรมมากมาย
    ถ้าซื้อการ์ดราคาเกิน 7000 หาที่มันมีพวกแรม 3GB+ ไว้จะดีที่สุดครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    280x เถอะครับ แรงกว่า 270x 4GB ถ้างบถึงก็ 970 ครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    จขทก จะซื้อราคาเท่าไหร่ครับ (8-9 พันหรือปล่าว )
    ถ้างบนี้ GTX760 4 GB แรงกว่า
    แต่ถ้ามือ 2 แนะนำ R9 290 9500บาท ใน ocz เลยครับประกัน2ปี แรงกว่าประมาณ 30-40 %

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ผมเองมี GTX 660Ti 2GB อยู่พอมาเล่นเกมใหม่ๆอย่าง Deadrising 3 พบว่าบางจุดแรมไม่พอใช้สำหรับการ์ดจอครับมันจะไม่บอกว่าแรมล้นนะครับแต่ฉากไหนแรมล้นมันจะกระตุกให้เห็นกันเลย
    ดังนั้นเหลือดีกว่าขาดครับเกมไม่ได้กินการ์ดจอมากแต่ซดแรมมากมาย
    ถ้าซื้อการ์ดราคาเกิน 7000 หาที่มันมีพวกแรม 3GB+ ไว้จะดีที่สุดครับ
    +10 ให้ท่าน Khow ครับ.

การ์ด 7000+ มองหา 3GB+
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile