ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1

เพลงนี้แนวอะไรอะครับ

แล้วมีคล้ายๆกับแบบนี้อีกป่ะครับ ชอบมากมาย
    joker123
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    U2 กับ Coldplay น่าจะคล้ายอยู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Britpop ครับ ส่วนมากจะเล่นเป็นแบบนี้กันเยอะครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    มันเหมือนลูกผสมมากกว่ามั้งครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ) เพราะดนตรีมันคล้ายกับ Post Rock น่ะครับ อาจจะเรียกได้ว่าเป็น Post Britpop ครับ ซึ่ง Post rock จะไม่ค่อยมีการร้อง แต่จะใช้ดนตรี soft ก่อนแล้วค่อยหนัก เมื่อมารวมกับ Britpop มันก็จึงเรียกได้ว่า Post Britpop (Cold Play ก็บอกได้เลยว่าเป็น Post Britpop) ซึ่งคุณจะได้ยินเสียงกีต้าที่เหมือนจะรบกวนโสตประสาทในช่วงนึง นั่นล่ะคือ Post

ซึ่งผมชอบมาก ขอบคุณครับ ผมได้เพลงมาฟังเพิ่มแล้ว

แนะนำเล็กน้อยครับ

ก็ไม่แนวนั้นซะทีเดียวแต่ก็คล้าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saphiroth : 28th September 2014 เมื่อ 12:41