ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

เนื้อเรื่องเกม Final Fantasy XV จะยาวกว่า 40 ชั่วโมง

ท่านเคยได้ยินที่เขาพูดไหมว่า “ขนาดเกมส์มันไม่ใช่เรื่องสำคัญ..แต่ความยาวนั้นสำคัญกว่า” นี่อาจจะใช้ไม่ได้กับวีดีโอเกมทุกเกม เพราะเราทุกคนต่างอยากจะซื้อเกมอะไรที่สนุกๆและคุ้มค่ากับเงินที่เราจ่ายไป ซึ่งนั่นหมายความว่าเล่นได้นานๆ และต้องใช้เวลาเคลียร์เกมค่อนข้างที่จะนาน ถ้าอย่างนั้นละก็คุณคงอาจอยากจะรู้ข้อมูลที่น่าสนใจเกี่ยวกับเกม Final Fantasy XV แล้วแหละ เพราะวันนี้คุณ Hajime Tabata ผู้กำกับเกม Final Fantasy XV ได้ออกมาเผยว่าผู้เล่นต้องใช้เวลาเป็นอย่างต่ำ 40 ชั่วโมงในการที่จะเคลียร์โหมดเนื้อเรื่อง โดยคุณ Tabata ยังได้พูดถึงระยะเวลาเกมเพลย์เดโมเกมที่จะแนบมาพร้อม Final Fantasy Type-0 HD ที่จะวางจำหน่ายในเดือนมีนาคมปีหน้านี้ เขากล่าว่า “ผมคิดว่าเนื้อเรื่องในเดโมจริงๆใช้เวลาเล่นแค่ 1 ชั่วโมงโดยถ้าคุณใช้รถในการเดินทาง ในขณะเดียวกันคุณสามารถเล่นภารกิจย่อยซึ่งคุณจะได้ใช้เวลาเล่นอีกหน่อย ตัวอย่างเช่น ถ้าคุณอยากได้อาวุธที่มีความแข็งแรงมากกว่านี้ คุณสามารถเดินฟาร์มมอนสเตอร์ได้ บวกกับหากเราเดินไปทำภารกิจแทนที่จะใช้รถเดโมอาจจะต้องใช้เวลา 3 ชั่วโมงในการเคลียร์ครับ” เขากล่าวถึงเกมตัวเต็มอีกว่า “เดโมเกมเป็นแค่ 1 ในส่วน 40 ของเกมเพลย์ในเวอร์ชั่นจริงเท่านั้น” รับประกันได้เลยว่าคราวนี้เราคงไม่เคลียร์เกมเร็วแน่นอน แฟนๆเกมคงรอไม่ไหวแล้ว อย่างไรก็ตามทางค่าย Square Enix ได้ยืนยันว่าเกมจะออกปี 2015 แน่นอนครับ.

ยกเครื่อง!! Bungie เตรียมอัพเดทเกม Destiny ครั้งใหญ่ ระบบแชทและอื่นๆ

หนึ่งในปัญหาใหญ่ของเกม Destiny เกมสงครามต่อสู้กับเหล่าต่างดาวที่จะมายึดโลกนั้นคือระบบแชทกันด้วยเสียงในส่วนบริเวณของพื้นที่ Crucial เพราะในขณะนี้ถ้าคุณยังไม่ได้อยู่ในทีมคุณจะไม่สามารถแชทกับใครได้เลย ซึ่งหมายความว่าคุณจะไม่สามารถแชทกับคนอื่นหรือคุยให้โหมดเนื้อเรื่องได้ หรือในโหมดที่เล่นได้มากกว่าหนึ่งคน (Co-op) และโดยเฉพาะตรงส่วนของ The Crucible ซึ่งสำคัญมากที่ควรมีระบบแชทไว้ติดต่อระหว่างผู้เล่น หลังจาก 2 อาทิตย์ที่ Bungie เก็บข้อมูลจากผู้เล่น วันนี้ทาง Bungie ก็ได้ประกาศบนหน้าบล็อกของตัวเอง ที่ในบทความนั้นได้พูดถึงปัญหาต่างๆจากผู้เล่นที่ประสบ และได้บอกว่าพวกเขากำลังฟังทุกๆปัญหาที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามา โดยล่าสุดทาง Bungie ได้ประกาศเตรียมอัพเดทแพทช์เกม Destiny ใหญ่ที่จะมาภายในปีนี้ และดัวยอัพเดทตัวนี้จะอนุญาตให้ผู้เล่นสามารถแชทหรือพูดคุยกับผู้เล่นคนอื่นในพื้นที่ Crucibles และ Strikes ได้สำหรับโหมดอื่นๆนั้นยังทำไม่ได้ครับ และได้มีการปรับอาวุธดังต่อไปนี้.

• ระยะทางกระสุนของปืนสั้นจะถูกปรับให้สั้นลง.
    • Scout ไรเฟิล ถูกปรับให้มีความแรงน้อยลง.
    • Assault ไรเฟิลปรับให้นิ่งขึ้นและแรงขึ้น.

และจากการรายงานในบล็อกในส่วนของ Loot-cray Loot Cave ที่มีกล่องสมบัติบนโลกนั้นจะถูกปิดตัวลงครับ นี่เป็นแค่รายละเอียดเบื้องต้นเท่านั้น ส่วนรายละเอียดอื่นๆยังไม่มีการปล่อยออกมาครับ เป็นไงกันบ้างครับกับการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้อย่างไรก็ตามทาง Bungie ยังไม่มีวันที่แน่นอนว่าอัพเดทตัวนี้จะปล่อยให้ดาวน์โหลดกันวันไหนครับ.

แป็ก!! Watch_Dog ขายออกได้เร็วกว่า Destiny ในยุโรป

Destiny เกมฟอร์มยักษ์จากค่าย Bungie ผู้ที่สร้างและพัฒนาเกมในตำนานอย่าง Halo หลังจากที่ทางบริษัทได้วางจำหน่ายเกมเมื่อวันที่ 9 กันยายนที่ผ่านมาและได้ประกาศว่าได้กำไรกว่า 500 ล้านเหรียญในเวลาแค่24 ชั่วโมงเท่านั้น จนทำให้เกมขึ้นเป็นเกมที่ขายได้เร็วมากที่สุดในโลก แต่แล้ววันนี้ทางค่าย Ubisoft ผู้ที่พัฒนาเกม Watch_Dogs ที่เป็นเกมที่ทำกำไรให้มากที่สุดในประวัติศาสตร์ของบริษัท ออกมาเกทับ Bungie โดยได้ทางค่ายเผยสถิติกับทางเว็บไซต์ MCV ของประเทศอังกฤษ ว่าเกม Watch_Dogs ยังอยู่ในอันดับที่หนึ่ง้กมที่ขายออกได้เร็วที่สุดในทวียุโรปอยู่ในขณะนี้ ในรายงานของค่าย Ubisoft ระบุไว้ว่า “ยินดีกับ Activision และ Bungie ด้วยครับที่สามารถขึ้นแท่นในทวีอเมริกาเหนือและประเทศอังกฤษได้ แต่ Watch_Dogs ก็ยังทำยอดขายได้แรงอยู่ แล้วเราภูมิใจที่ทีม Watch_Dogs ทำได้ถึงขนาดนี้ ” อย่างไรก็ตามแม้ว่าเกม Destiny จะขายดิบขายดีแต่ผลรีวิวจากเว็บไซต์ชื่อดังต่างๆ และผู้ที่ได้เล่นบางส่วนแล้ว กลับไม่ค่อยดีสักเท่าไร่เนื่องจากเนื้อเรื่องที่สั้นและแย่ รวมถึงระบบต่างๆที่ไม่ลงตัวครับ แล้วเพื่อนๆแหละคิดยังไงกับ Destiny ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ถามหน่อยครับเกม Final fantasy นี้เราไม่ได้ควบคุมการต่อสู้เองใช่ไหมเราแค่เลือกว่าจะให้ตัวละครโจมตีแบบไหนก็แค่นั้นหรอครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับเกม Final fantasy นี้เราไม่ได้ควบคุมการต่อสู้เองใช่ไหมเราแค่เลือกว่าจะให้ตัวละครโจมตีแบบไหนก็แค่นั้นหรอครับ
    ภาคใหม่เล่นเองได้แล้วครับแบบพวก DS เลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ภาคผ่านๆ มาเป็นเทริน แต่ถาคนี้คงจะเป็นจุดเปลี่ยน ...

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    Final ต้องเนื้อเรื่องดีๆยาวๆ อลังๆไว้ก่อน เรื่องเกมเพลย์ผมไม่ได้สนใจอยู่ละอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 648
    จริงๆแล้ว เกมตระกูล Final Fantasy เคยมีภาคที่ไม่ใช่แบบ เทริน อยู่ภาคหนึ่งแล้วนะครับ ถ้าคนที่ติดตามชอบเล่นตระกูล Final Fantasy จริงๆน่าจะเคยเล่นกันแล้วนะครับ อย่างภาค Final Fantasy VII : Dirge of Cerberus ของ PS 2 ครับที่ทำรูปแบบออกมาจากแบบ เทริน ให้เป็นแบบ ควบคุมตัวละครและต่อสู้เอง [ ซึ่งผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีโอกาสได้เล่นภาคนี้ เนื้อเรื่อง มันส์มากครับ ]

ซึ่งภายในเกม Final Fantasy : VII Dirge of Cerberus เราจะรับบทเป็น Vincent เพื่อนของ Cloud [ ถ้าใครเคยดู หนัง Final Fantasy VII: Advent Children คงจะรู้ดีครับว่าบรรดาพองเพื่อนในภาค 7 มีใครกันบ้าง ]

Final Fantasy VII : Dirge of Cerberus PS2

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมเล่นไฟนอลเก้าจบโดยใช้เวลา 115 ชั่วโมง ใช้เวลาเล่น 2 ปีครึ่ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    แบบ พวก เดวิว แม คราย อะครับทำนองนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    นี่แหละไม่เคลียร์ง่ายๆแน่คับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shiarki อ่านกระทู้
    จริงๆแล้ว เกมตระกูล Final Fantasy เคยมีภาคที่ไม่ใช่แบบ เทริน อยู่ภาคหนึ่งแล้วนะครับ ถ้าคนที่ติดตามชอบเล่นตระกูล Final Fantasy จริงๆน่าจะเคยเล่นกันแล้วนะครับ อย่างภาค Final Fantasy VII : Dirge of Cerberus ของ PS 2 ครับที่ทำรูปแบบออกมาจากแบบ เทริน ให้เป็นแบบ ควบคุมตัวละครและต่อสู้เอง [ ซึ่งผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีโอกาสได้เล่นภาคนี้ เนื้อเรื่อง มันส์มากครับ ]

ซึ่งภายในเกม Final Fantasy : VII Dirge of Cerberus เราจะรับบทเป็น Vincent เพื่อนของ Cloud [ ถ้าใครเคยดู หนัง Final Fantasy VII: Advent Children คงจะรู้ดีครับว่าบรรดาพองเพื่อนในภาค 7 มีใครกันบ้าง ]

Final Fantasy VII : Dirge of Cerberus PS2
    ผมก็เคยเล่นนะ ภาคเนี่ยเคยเล่นตอนที่ ร้านเกม PS2 ยังรุ่งเรืองอยู่นะตอนนั้น นึกอืกที่เหมือนแก่ขึ้นทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อยากเล่นเกมชิลไปเรื่อยๆแต่เป็นเกมแนวต่อสู้ อยากให้เกนนี้เป็นแบบนั้นหวังไว้ว่าอย่างนั้นน่ะนะ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    40 ชม ผมว่ามันก็ไม่ค่อยยาวนะ

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    40 ชม ผมว่ามันก็ไม่ค่อยยาวนะ
    ยาวกว่าเกมส์อื่นมากครับ 2 เท่าเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สำหรับ rpg 40 ชั่วโมงถือว่าสั้นนะครับ ถ้าเกมไม่เป็น action ไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    40 ชั่วโมงของเนื้อเรื่องหลักผมว่ายาวนะถ้าไม่รวมเควสย่อยต่างๆอีก อาจจะมีลูกเล่นอื่นๆเช่น มินิเกมต่างๆยังไงก็ต้องติดตามดูต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 27th September 2014 เมื่อ 15:47

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เล่นจริง 100 ชั่วโมงอีกแล้ว หุหุ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    40ชม ในการเคลียร์ แบบไม่สมบูรณ์อะดิ เอาแบบ 100% ทุกอย่างไม่ต่ำกว่า 100 ชม [ ผมเล่น FF VIII มา 120 ชม ]

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ท่านเคยได้ยินที่เขาพูดไหมว่า “ขนาดมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ...แต่ความยาวนั้นสำคัญกว่า” ผมเห็นด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอลง PC ครับ จัดแท้แน่นอนครับไม่ชอบเกมแนวหวดกันเป็นเทิน ครับ ที่จะ ลง PC ตอนนี้มัแต่แบบหวดกันเป็นเทิน

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เอาจริงๆนะ Final Fantasy มีหลายครั้งแล้วที่ไม่ได้เป็นการเล่นแบบ Turn Based แต่ส่วนมากจะเป็นภาคย่อยครับ หรือ ภาคที่ไม่ได้รันตัวเลขต่างๆ Crisis Core , Dirge of Cerberus,Dissidia,Tactic บลาๆ

แต่จุดเด่นของไฟนอลคือเนื้อเรื่องครับ ยิ่งภาคที่เอาให้ 100% นี้บางภาคเล่นเคลีย์แบบไม่ 100% จบไปเป็น 10 แต่ไม่ 100% เสียที
    It's Good For You !!!!!

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Destiny น่าจะลง pc นะ จะดีมากเลย
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ที่เกมไฟนอลมีมายาวนานอย่างทุกวันนี้เพราะระบบเทิร์นเบส มนอสูร และตารางการเพิ่มค่าสเตตัสที่ทำออกมาได้ดี เนื้อเรื่องที่โดเด่น ที่เป็นเอกลักษ์ แต่คนสมัยใหม่ไม่ค่อยนิยมเพราะมันค่อนข้างต้องใช้ความคิดในการเล่นพอสมควร ต่างจากแนวแอคชั่นที่ค่อนข้างง่าย..คนจึงนิยม เหมือนAC ไม่รู้มันจะมีทหารไว้ทำไม มาทั้งเมืองก็ฆ่าทั้งเมือง มาทั้งจังหวัดก็คงฆ่าทั้งจังหวัด

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ไม่ตกใจนะ final มันเกม ภาษา เล่นกันเป็นเดือนก็มี กว่าจะเวล กว่าจะล่า สัตว์อสูร อาวุธในตำนาน ซึ่งมันอยู่นอก เรื่องหลักอยู่แล้ว ถ้าเจอบอสยาก ๆ ก็เสียเวลาเวลเข้าไปอีก

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ไฟนอล ถาคนี้มันจะลง PC มั้ยน้าาา อยากเล่นนน

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    40 ชม.เคลียร์เรื่องหลักนี่ยาวนะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: