ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

ว่าด้วยเรื่องของFiora ใน League of Legends (โกงไปปะ)

ผมไม่รู้ จะพุดยังไง นะครับ เเต่่า มันเกิดง่าย ไปปะครับ สกิลติดตัวก็เพิ่มเลือดลูกเดียว ไหนจะพอคิลได้ สกิล 3คูลดาวน์อีก ล้วงตัวเปราะๆก็ล้วงง่ายมากก เเถมอันติไม่เป็นเป้าใครอีก
    เอาเป็นว่าคนพึ่งหัดเล่นออกของไม่ถูก ยังโหดเลย คือใครมีวิธีจัดการมั้งมั้ยครับเนี่ย ยิ่งตอนนี้เเจกให้เล่นฟรีอีก เจอไก่เกิดเกือบทุกตา ผมเล่นตัวนี้ไม่เป็นหรอกนะเเต่ลองเล่นดูเห้ยมันโกงไปวะ
    ทำไมไม่โดนเนิฟไปบ้าง

ปล.อยากบ่นมานานละครับ ขอระบายในกระทู้นี้ละกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ตัวที่มีอันติเป็นเกิดใหม่เหมือนking ใน Dota ป่ะ ลองมาเล่น dota 2 ซิ ไม่มีตัวใหนโกงกว่ากัน

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เป็นตัวดาเมจต้นเกมที่แรงมากๆ ถ้าอัพสกิล W ก่อน + พลังโจมตี 15 หรือเท่าไหร่นี่แหละจำไม่ได้
    แต่มันก็ตัวบางมาก แก้ทางง่ายนะ ออกพวกเกราะสะท้อน ไม่ก็ใบ้ ก็ปราบได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FarrellPete : 28th September 2014 เมื่อ 20:49

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เกาะป้อม รอทีมไฟท์ครับ ตัวๆสู้ยากรอป่าแก้งครับ ตอนที่มิเนี่ยนมาใกล้ป้อมพยายามฟามให้ได้อย่าให้ป้อมยิงตายหมดเดี๋ยวไม่มีตังออกของแล้วก็ถ้ามิเนี่ยนเราดันสูงเกินไปก็ไปฟามในป่าตัวเิองเลยครับ
    เลนตัวเองสู้ไม่ได้อย่าพึ่งท้อเกมนี้เน้นทีมไฟท์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ตัวในเกม LOL ทุกตัว ไม่มีคำว่าโกงกว่าหรอกครับ เเม้ว่ามันจะโหดกว่า เเต่มันก็มีตัวหรือไอเทมเเก้ทาง เช่น พอ Fiora เปิดอันติ เราก็ กด hourglass ถ้าบอกว่า Passive Heal เลือดได้เเล้วโหด Shen Heal ต่อเนื่องกว่าครับ หรือเเม้กระทั้ง tryndamere กับ Kayle ที่กดอันติไม่มีวันตาย Fiora ที่เป็นตัว Burst เเรงๆ ถ้ามีเงินที่ใกล้เคียงกัน ตัวที่มัน 1-1 ได้ก็มีพวก Fighter ที่เป็นประเภทเดียวเสียมากกว่า เกมนี้ต้องเน้น Teamwork ทุกตัวมีหน้าที่ต่างกัน คุณบอกมันล้วงง่าย งั้นก็ต้องปักหวาดโดนหน้าที่หลักก็ Sup ซึ่งไม่จำเป็นต้องมีดาเมจมากมายอะไรเลย เเค่มีสกิวทีเน้น CC หรือ Sustain ก็พอที่จะกดดันคู่ต่อสู้หรือเป็นตัวเปิดเเล้ว ถ้าคุณเล่นให้เข้าใจมากกว่านี้ หรือหาทางเเก้ Fiora ได้ มันก็เเค่ลูกไก่ในกำมือเรานี่เเหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornpraram : 28th September 2014 เมื่อ 21:10

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เอา Jax สู้ครับ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เจอ Fiora ต้นเกมให้ออก Warden's Mail จากนั้นขึ้น Frozen Heart หรือ Omen ครับ
    หรือ Glacial Shroud แล้วขึ้น Iceborn Gauntlet (ถ้าเป็น Nasus)
    ตัวบางๆ อื่นๆ แนะนำเอา Spell exhaust ใส่มันก่อนอันติ โอกาศรอดสูงมาก

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    แปลว่าคุณยังเข้าไม่ถึง LOL ครับ

Fiora เป็นตัวที่ผมไม่กล้าจับเท่าไรนัก เพราะตัวมันไม่มีสกิลหนีเลย โดนแก้งทีซวยมาก มีดีที่ดาเมจแรงมากๆ แต่ก็เปราะสุดๆ

เด้งเลือดก็ใช่ว่าจะไวถ้าไม่ตีโดนแชมก็เด้งช้าพอสมควร

ไปฝึกเล่นมาอีกครับ ก่อนจะว่ามันโกง

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ยังไงก็แพ้ทีมไฟท์ครับถ้าเล่นดีๆ ผมว่าเป็นตัวที่บางมากนะครับ ถ้าไม่ออกเลือดมาให้หนาหน่อย

เวลาสู้ไม่ได้ผมมักจะคิดว่าเราไม่ได้เล่น LOL คนเดียวนะยังมีทีมอีกนะ อย่าลืม !!!

อีกอย่างเกมนี้ไม่ใช่ว่าตัวโกงๆไม่มี ตัวโกงๆก็มี แต่ก็มีตัวดักทางเสมอ แต่ถึงจะโกงและเกิดยังไง เกมนี้ไม่มีคำว่า 1 ต่อ 5 หรอก

ปล. Fiora โดนเนิฟมาเรื่อยๆ จนมันสมดุลที่สุดแล้วนะผมว่า
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    พูดมันง่าย นะครับ เเต่พอเอาตอนเกมจริงๆ มันหลายปัจจัยครับ
    ก็อย่าง ที่ว่าๆ มา ทีมไม่เวิก บ้างละ หวาดไม่มีบ้างละ ที่สำคัญเลยคือ บางครั้งkillของฟีโอล่า จะนำโด่งตั้งเเต่ต้นเกม ทำให้ตอนออเสียเปรียบสุดๆ ทั้งเรื่อง ของที่ออกที่โหดกว่าเเละสกิลอันติ
    ผมก็รู้ วิธีจัดการนั้นเเหละครับ ผมเล่นมาก็ปีกว่าๆ ก็ถือว่ามีประสบการณ์อยู่บ้าง

เเต่ทั้งหมดที่ผมเคยลองมาเมื่อเจอกับฟีโอ่ล่าคือ เกาะป้อม เเล้วก็ค่อยฟามตอนมินเนียนมาใกล้ๆ เเล้วก็โป๊กไปเรื่อยๆจนฟี่โอล่าเลือด
    น้อยเเล้วค่อย+ วีธีนี้ได้ผลสุดๆๆเเล้วครับ ถ้าต้องอยู่ TOP กัน 1-1

เเต่ก็อยากจะมาถามท่านอื่นๆๆดูบ้างว่ามีวิธีการสู้ยังไงได้อีกบ้าง เพราะเกาะป้อมมันมันเสียหลายอย่าง ผมอยากได้เอาไปใช้บ้างนะครับ 5555 เกาะป้อมจนเบื่อเเล้ว

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมว่า Fiora มันไม่โกงถึงขนาดนั้นหรอก ถึงต้นเกมมันจะมีสกิลบูท AD + AS ก็เถอะ แต่ตัวมันบาง เน้นดูดเลือด เจอ CC หนาๆ
    หรือตัวที่ Burn สกิลแรงๆ ก็ไม่ไหว เจอ Stun,Knockup ก็ไปหมดละ แต่ขึ้นอยู่กับทีม CC หนาหรือป่าว ส่วนการดูดเลือด
    ยัด ignite ใส่ตอน + ผมว่าก็จบแล้วน่ะ แต่อัลติมันไม่ต้องไปสนใจมาก คิดแค่ว่า ทีมไฟร์ทำอย่างไงก็ได้ ให้มันไม่ได้เล่นพอ
    เออ อีกอย่าง ออก thornmail ผมว่ามันก็ไปละน่ะ - -

ปล.จะจบ SS แล้วน่ะ ปั้มแร็งค์ถึงไหนแล้วท่าน จะได้มีกรอบสวยๆ ฮ่าๆ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ผมว่า Fiora มันไม่โกงถึงขนาดนั้นหรอก ถึงต้นเกมมันจะมีสกิลบูท AD + AS ก็เถอะ แต่ตัวมันบาง เน้นดูดเลือด เจอ CC หนาๆ
    หรือตัวที่ Burn สกิลแรงๆ ก็ไม่ไหว เจอ Stun,Knockup ก็ไปหมดละ แต่ขึ้นอยู่กับทีม CC หนาหรือป่าว ส่วนการดูดเลือด
    ยัด ignite ใส่ตอน + ผมว่าก็จบแล้วน่ะ แต่อัลติมันไม่ต้องไปสนใจมาก คิดแค่ว่า ทีมไฟร์ทำอย่างไงก็ได้ ให้มันไม่ได้เล่นพอ
    เออ อีกอย่าง ออก thornmail ผมว่ามันก็ไปละน่ะ - -

ปล.จะจบ SS แล้วน่ะ ปั้มแร็งค์ถึงไหนแล้วท่าน จะได้มีกรอบสวยๆ ฮ่าๆ

พูดถึงเเร๊งเเล้วเศร้าครับ สอบเเร๊งตาเเรก เจออะไร ที่ห่วยสุดๆเลยละครับ
    เหลืออีก 2ตาถ้าไม่ชนะ ก็ต้องไปเก็บคะเเนนใหม่ T^T

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    แปลว่าคุณยังเข้าไม่ถึง LOL ครับ

Fiora เป็นตัวที่ผมไม่กล้าจับเท่าไรนัก เพราะตัวมันไม่มีสกิลหนีเลย โดนแก้งทีซวยมาก มีดีที่ดาเมจแรงมากๆ แต่ก็เปราะสุดๆ

เด้งเลือดก็ใช่ว่าจะไวถ้าไม่ตีโดนแชมก็เด้งช้าพอสมควร

ไปฝึกเล่นมาอีกครับ ก่อนจะว่ามันโกง
    ใช่เลยครับ Flora เป็นตัวที่เปราะมาก สกิลนี้ก็ไม่มี เน้นเข้าไปจัดสกิลคอมโบชุดเดียว ต้นเกมดูดเลือดแทบไม่ช่วยอะไรมันเลย
    ตัวมันคล้ายๆ Ass ตัวอื่นๆ อย่าง Zed,Talon แล้วถ้า คนเล่นไม่ใจ เล่นไม่เกิด ยกเว้นอีกทีม... (ส่วนตัวคิดงั้น)

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    พูดถึงเเร๊งเเล้วเศร้าครับ สอบเเร๊งตาเเรก เจออะไร ที่ห่วยสุดๆเลยละครับ
    เหลืออีก 2ตาถ้าไม่ชนะ ก็ต้องไปเก็บคะเเนนใหม่ T^T
    แร็งค์ ท่านระดับไหนแล้วอ่ะครับ แล้วสนใจลงแร็งค์คู่กับผมมั้ยครับ ผมเพิ่งลงแร็งค์เดียวได้แค่ 35 ตาเอง ชนะ 20 กำลังขึ้นไป Gold ละ
    ผมเป็นโรคขี้เกียจลงแร็งค์น่ะ ปกติชอบมาลงช่วงจะจบ SS แพ้เยอะเหมือนกัน ฮ่าๆ

ปล. ไม่ได้จะปั้มกระทู้น่ะ แต่มันติดกด "ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม" ไปแล้ว ขอโทษอีกที ลืมว่า Copy แล้วไปแกไข้ลงโพสต์เดิมได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 28th September 2014 เมื่อ 22:19

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ฟิโอร่า นี่แหละเล่นยาก ถ้าเพิ่งหัดเล่นอย่าหวังจะเกิดได้ง่ายๆ พวกนี้ส่วนมากตัวบางมาก ฟิโอร่าถ้าเล่นเป็นอ๊อฟแท้งยังแทบไม่ถึกเลย ส่วนมากจะเล่นเพียวดาเมจ เน้นพุ่งๆเข้าไปอันติเก็บพวกตัว keyman ของอีกฝั่ง เค้าเตอร์โดยการยัด cc ใส่มันซะสบายๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หรือจะเอาแชมที่เอาชนะฟิโอได้

จัดเอาเลยครับ

Jax คงรู้นะครับ แก้ทางสาย ad เกือบทุกตัว
    Tundle ลองเล่นดูครับ โหด***ๆ อะ
    Udry
    และอีกหลายๆ ตัว

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    Fiora เป็นตัวที่ดูหวือหวาก็จริงนะ แต่ตัวที่แก้ทางได้ก็มีเยอะ ตาไหนไม่มีตัวแก้ทางหรือมีแต่ตัวแพ้ทางก็จะดู OP เป็นธรรมดา แนะนำช่วงนี้เล่น Jax ไปเลยครับ ตบไก่สบายหรือจะเอา Confirm WIN ก็ Nasus ครับไม่ต้องคิดอะไรมากต้นเกมฟามยาวๆใจเย็นๆเลทเกมทุบเป็นขี้เลย