ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

[โคตร Mini-Review] Bodyslam ≠ dharmajāti

Bodyslam ≠ dharmajāti

ออกตัวก่อนเลยว่าไม่ได้ฟังเพลงไทยมานานมาก แล้วก็ไม่ได้เป็นแฟนของวงนี้ด้วย ฉะนั้นไม่อวยแน่นอนแจ้

สำหรับอัลบั้มอันดับที่ 6 มาพร้อมกับเพลงทั้งหมด 10 แทร็ก ตามนี้

• เตรียมตัวตาย
    • เรือเล็กควรออกจากฝั่ง
    • ชีวิตยังคงสวยงาม
    • ปลิดปลิว (Feat. เมธี Labanoon)
    • dharmajāti (ดัม-มะ-ชา-ติ)
    • ครึ่งหลับครึ่งตื่น
    • คิดถึง
    • รักอยู่ข้างเธอ (Feat. อัญชลี จงคดีกิจ)
    • ความฝันกับจักรวาล
    • ช่างมันเถอะเหงา

ไม่มากไม่เยอะเกินไป
    และในอัลบั้มมาพร้อมกับ DVD อีกแผ่นนึงที่เราจะไม่พูดถึง - -
    (แผ่นที่สอง DVD)

อัลบั้มนี้บรรจุมาในหนังสือที่เต็มเปี่ยมไปด้วยภาพอาร์ตๆ (เรียกว่าอาร์ตเวิร์กปะ)

อันนี้ตัวอย่าง อยากดูอีกก็ไปซื้อมาดูซะ อิอิอิอิอิอิอิ

แล้วก็บัตรลดราคาตั๋ว 300 บาทสำหรับ 5 คน (ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูนะ ไม่รู้ปลิวไปไหนแล้ว 555)
    โดยรวมก็คุ้มค่าราคาดี 250 บาท เหมาะแก่การริปเพลงออกไปแล้วมาวางไว้หล่อๆ อิอิ

ติแพพ แผ่นซีดีจะใส่มาในปกนะ ไม่มีอะไรรอง ดึงเข้าออกบ่อยๆลายได้ ฉะนั้นริปไว้ซะ

ขนาดใหญ่ใช้ได้ ลองมาวางเทียบกับกล่องปกติดู

#สรุป
    เพลงข้างในก็ค่อนข้างโอเค ฟังได้ยาวๆ ขนาดผมฟังมาหลายรอบยังไม่รู้เรื่องเลย ยาวไป กรั่กๆ
    เขาเรียก ปรัชญาร็อค (มั่วนะ - -)
    เวิ่นเว้อ เพ้อฝัน ปรัชญา จินตนาการ ความฝัน บลา บลา บลา ฟังซัก 10 รอบก็ไม่รู้เรื่องหรอก
    มีสองสามเพลงที่ฟังดูบอดี้แสลม นอกนั้นค่อนข้างหลุดโลกพอตัวอยู่ ไม่รู้ไปได้แรงบัลดาลใจมาจากไหนบ้าง
    สำหรับใครที่เป็นแฟนบอดี้คงไม่ชอบอย่างแน่แท้ เพลงโดดๆโจ๊ะๆไม่มีเลย
    ท่อนโซโล่โชว์พาวน์ก็น้อยหน่อย เน้นคีย์บอร์ดหนัก แต่มองในแง่ของผม ผมชอบนะ ดูมินิมอลดี

"ไม่เยอะ แต่สมบูรณ์แบบ"

และอีกอย่างที่ชอบคือ หลุดจากวงโคจรเพลงไทยที่มีแต่รักๆอกหักๆทั้งอัลบั้มซะที 5555
    คะแนนขอแบ่งเป็นสองอย่างละกัน
    อันดับแรก ถ้าฟังโดยที่คิดว่ามันคือเพลงของบอดี้แสลม เอาไป 6 / 10 พอ
    เพราะถ้าหวังจะฟังบอดี้แสลมโดยยึดอัลบั้มเก่าๆเป็นหลักละก็ อัลบั้มนี้ไม่มีเพลงของบอดี้แสลมครับ 55555

ต่อมา ถ้าฟังมันในฐานะของเพลง เอาไป 8 / 10 เลย
    หักอะไรสองคะแนน หักเพลงที่ผมไม่ชอบครับ เพลงละ 25 บาทแหนะ 5555

รีวิวตามความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ผมก็โง่ๆ ไม่ได้มีความรู้ด้านดนตรีอะไรเลย คนฟังบ้านๆนี่แหละ
    รู้ตัวว่ามันเป็นรีวิวที่ห่วย ไม่ได้แยกแยะข้อดีข้อเสียอย่างชัดเจน แต่ก็ช่างเหอะ อ่านมาถึงนี่ก็ไม่ต้องสนอะไรแล้วล่ะ กรั่กๆ

สนนราคาที่ 250 บาท
    ซื้อแบบดิจิทอลดาวน์โหลดจาก iTunes เกือบๆ 200
    link : https://itunes.apple.com/th/album/dh...ti/id916733311

ถ้ามีร้านขายซีดีแถวบ้านแนะนำไปซื้อแบบกล่องมาเก็บเถอะ คุ้มในด้านแพ็คเกจ
    รู้สึกจะมีแบบติดมากับเสื้อด้วย ไม่รู้เท่าไหร่

ขอตัวไปฟังต่ออีกแปป
    แค่นี้แหละ บัยส์

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมเข้าใจว่าอัลบั้มนี้ต้องการสื่ออะไร แต่ภาษมันยังไม่ได้อะครับยังแข็งๆ แต่ถือว่าใช้ได้นะ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ผมสอยร้าน DNA มา 199 เองคับ ริปเป็นไฟล์ Apple Lossless มาฟัง ชอบมากๆ

ปกติผมก็ชอบบอดี้มากๆ ตั้งแต่สมัย ป.1 (เพลง ย้ำ) จนมาถึงอัลบั้มนี้ (ขึ้นปี1)

ปล่อยออกมา 3 เพลง ผมก็คิดในใจ เฮ๊ยยย เพื่อชีวิตร็อกละนะเนี่ย อัลบั้มนี้คงไม่ฟังละ

จนอัลบั้มออก ผมมก็ลองไปฟังในไอจูนส์ เฮ๊ยยยย เพราะหลายเพลงเลย รวมถึง 3 เพลงนั้นด้วย

จากเฉยๆกับเพลงอัลบั้มนี้ กลายเป็นชอบมาก ตอนแรกกะซื้อบนไอจูนส์

แต่ 180 อ่ะ เพิ่มอีก 20 ได้แผ่นแล้ว แล้วซื้อแบบแผ่น คุ้มกว่าจริงๆ

ยิ่งกว่าผมชอบ รูปปั้นสองขา โดย พี่โน้ส อุดม มันสื่อถึงประมาณว่า

ถึงแม้ว่า ตัวเราจะไม่เหลืออะไร แต่ว่าเราก็ยังสามารถลุกขึ้นเดิน และสู้ต่อไปได้

ความจริงจากฟ้า ขีดไว้ให้โลกสวยงาม เศษส่วนภูผาที่โดนกัดกร่อน มันยังสั่งและสอน

ส่วนใครที่เป็นแฟนบอดี้ รีบไปหาเก็บมาไว้ เพราะมันควรค่าแก่การสะสมมากๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    ผมสอยร้าน DNA มา 199 เองคับ ริปเป็นไฟล์ Apple Lossless มาฟัง ชอบมากๆ

ปกติผมก็ชอบบอดี้มากๆ ตั้งแต่สมัย ป.1 (เพลง ย้ำ) จนมาถึงอัลบั้มนี้ (ขึ้นปี1)

ปล่อยออกมา 3 เพลง ผมก็คิดในใจ เฮ๊ยยย เพื่อชีวิตร็อกละนะเนี่ย อัลบั้มนี้คงไม่ฟังละ

จนอัลบั้มออก ผมมก็ลองไปฟังในไอจูนส์ เฮ๊ยยยย เพราะหลายเพลงเลย รวมถึง 3 เพลงนั้นด้วย

จากเฉยๆกับเพลงอัลบั้มนี้ กลายเป็นชอบมาก ตอนแรกกะซื้อบนไอจูนส์

แต่ 180 อ่ะ เพิ่มอีก 20 ได้แผ่นแล้ว แล้วซื้อแบบแผ่น คุ้มกว่าจริงๆ

ยิ่งกว่าผมชอบ รูปปั้นสองขา โดย พี่โน้ส อุดม มันสื่อถึงประมาณว่า

ถึงแม้ว่า ตัวเราจะไม่เหลืออะไร แต่ว่าเราก็ยังสามารถลุกขึ้นเดิน และสู้ต่อไปได้

ความจริงจากฟ้า ขีดไว้ให้โลกสวยงาม เศษส่วนภูผาที่โดนกัดกร่อน มันยังสั่งและสอน

ส่วนใครที่เป็นแฟนบอดี้ รีบไปหาเก็บมาไว้ เพราะมันควรค่าแก่การสะสมมากๆ
    ****ดด ผมสอยมาจาก B2S T T